Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần III)

Trạng thái
Thớt đang đóng

phuongtv_76

Xe container
Báo cáo các cụ e vừa đi Thái về, bên đó nhiều xe bán tải quá, e soi toàn toy, hon, isuzu, đôi khi gặp ford, gm, ko hề thấy xe hàn, ko hiểu sao nữa, chắc bên đó toàn thằng ngu

luxus

Xe tăng
Em mới xem số liệu bán hàng ô tô tại Mỹ và Canada tháng trước thấy toàn bọn Nhật bửn với Mỹ mũi lõ :)) - em cũng tạm kết luận là bọn đấy kém hiểu biết và thiếu i ốt =))

Báo cáo các cụ e vừa đi Thái về, bên đó nhiều xe bán tải quá, e soi toàn toy, hon, isuzu, đôi khi gặp ford, gm, ko hề thấy xe hàn, ko hiểu sao nữa, chắc bên đó toàn thằng ngu

Luu Lehong

Xe container
Em mới xem số liệu bán hàng ô tô tại Mỹ và Canada tháng trước thấy toàn bọn Nhật bửn với Mỹ mũi lõ :)) - em cũng tạm kết luận là bọn đấy kém hiểu biết và thiếu i ốt =))
Hai cụ sẽ khổ vì cái tính thật thà. Hai cụ ko nhìn cái gương là em đang bị dồn đến chân tường đây à =))
Sao các cụ không nói khác đi là bây giờ những nơi đó họ thích dùng xe có độ logo của những hãng Nhật với Mỹ!

Chỉnh sửa cuối:

toan1477

Xe điện
Cái câu xe bán tải toàn Toy này cụ nhai bao nhiêu lần rồi thế nhỉ? Sao ko hỏi là sao toàn thấy xe tải H-K chạy ngoài đường, chả thấy cái xe tải Toy nào cả? Hay bọn Hàn nó ngu chỉ biết sản xuất xe tải, xe bán tải để bọn thông minh nó làm.

toan1477

Xe điện
Báo cao cụ là hiện tai nhà em dang có cả hai chiếc này trong sân, Sirius mua sau khoảng 2-3 năm và đã bị bổ máy, wave thì vẫn vô tư cụ ạ! Cụ không tin thì khi nào có dịp qua Hà Nội mời cụ qua nhà em chơi, làm vài ly rượu.
Bổ hay ko còn do người sử dụng, nhưng cụ hãy nhìn tỷ lệ người khuyên mua xe Wave và Sirius cơ, bao nhiêu người trong cái link em đưa bên trên khuyên mua Wave nhỉ? Em chả biết bao giờ mới qua HN được, thất lễ cụ vậy.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Đơn giản là hàn không đặt công xưởng hàng oem ở thái, nhưng toy, hon, ford thì có. Nhiều hãng nhật khác cũng rất hiếm ở thái như mazda, niss, daihatsu... Chuyện nó giống cân đường hộp sữa thôi, thế mà cụ cũng đưa ra để tìm cớ tiếp à :-?

8S`

Xe hơi
Cái đấy là phải tiêm đều, nếu không có nó thì lại mọc râu trên mặt nom buồn cười lắm. :(

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Cái câu xe bán tải toàn Toy này cụ nhai bao nhiêu lần rồi thế nhỉ? Sao ko hỏi là sao toàn thấy xe tải H-K chạy ngoài đường, chả thấy cái xe tải Toy nào cả? Hay bọn Hàn nó ngu chỉ biết sản xuất xe tải, xe bán tải để bọn thông minh nó làm.
Kha kha cụ hiểu sai ý mềnh roài, xe bán tải nhiều. Các loại xe khác cũng toàn xe nhật như tớ kể, ko chỉ riêng xe bán tải là nhựt bổn nhé, tóm lại bên tháilan ko hề có bóng dáng xe hàn xẻng nào, cụ hôm nào sang sẽ đc đích mục sở thị, tớ nghĩ thái lan cũng nhiều thằng ngu như tớ:D

phuongtv_76

Xe container
Đơn giản là hàn không đặt công xưởng hàng oem ở thái, nhưng toy, hon, ford thì có. Nhiều hãng nhật khác cũng rất hiếm ở thái như mazda, niss, daihatsu... Chuyện nó giống cân đường hộp sữa thôi, thế mà cụ cũng đưa ra để tìm cớ tiếp à :-?
E nghĩ ko đơn giản như cụ nghĩ, nếu thấy mật thì chả ruồi nào chê cụ nhỉ

phuongtv_76

Xe container
Em chào chị Cindy, lâu lâu chị lại sang Thái 1 lần để tiêm hoóc môn hả chị???
Cái đấy là phải tiêm đều, nếu không có nó thì lại mọc râu trên mặt nom buồn cười lắm. :(
Đừng gây sự với tớ làm gì, tớ chả bàn với cậu nhé%-(

blackpaint

Xe container
Báo cao cụ là hiện tai nhà em dang có cả hai chiếc này trong sân, Sirius mua sau khoảng 2-3 năm và đã bị bổ máy, wave thì vẫn vô tư cụ ạ! Cụ không tin thì khi nào có dịp qua Hà Nội mời cụ qua nhà em chơi, làm vài ly rượu.
Cụ nói thế nào ấy chứ, nhà em có 2 con, 1 sirius của vợ và 1 Wave của em, vợ em mua xe ga, em cân nhắc rồi bán Wave, nhưng phải nói wave quá dễ bán vì em bảo bán 1 trong 2 xe, ng mua họ chọn wave mà không cần nghĩ. Em nói thế thôi chứ em vẫn thích đi sirius vì đồ đạc trông cứng cáp hơn, bốc hơn nhưng ăn xăng hơn tí. Còn về độ bền thì như nhau thôi, 4 vạn mà vẫn căng đét chỉ thay dầu thôi.

chuyện 4B giữa Nhật - Hàn mà các cụ vẫn lôi lên đây thì em cũng chịu. Chung quy chả phải do ng tiêu dùng như cụ cháu mình đâu ... mà tại cái nóc nhà ấy, cái chính sách nó tạo cho con ng phải cân nhắc theo kiểu có khi mình không muốn nhưng cứ phải thế. Nhiều cụ bảo chưa mua đã tính đến chuyện bán không lỗ, hoặc không mất giá, cái này cũng hợp lý các cụ ạ vì ở VN thì cái xe nó là tài sản quá lớn, chứ không phải chỉ 4-5000 đô là có con xe rồi, với lại chính sách về ô tô nó thay đổi luôn xoành xoạch ấy. Nếu chính sách cởi mở hơn thì đã mua xe kiểu gì cũng lỗ thì ng ta đã chả phải đau đầu vì cái ý nghĩ bán đi vẫn lãi. Ng tiêu dùng sùng Nokia cũng là bình thường bởi vì nó quá bền bỉ (ném vào tường vẫn dùng tốt), sóng tốt, nhưng khi mà thị thường di động đa dạng cùng với chính sách mở thì ng ta lại nghĩ đến chuyện mua điện thoại để sử dụng cái công nghệ, cái sướng dẫu cho nó có thể hỏng chỉ sau 1 lần rơi.

Luu Lehong

Xe container
Đừng gây sự với tớ làm gì, tớ chả bàn với cậu nhé%-(
Em đã bảo cụ rồi là đừng có tiết lộ vừa đi Thái về! Sẽ rất nhiều người cứ tưởng cụ sang về cái việc họ đàng nghĩ và sẽ à ơi hỏi cách thức về đường đi nước bước!
Tối ngủ, cụ cũng sẽ có những cuộc gọi điện hỏi thăm cho mà xem! Cho cụ chết :-?

duc1404

Xe tải
Em cười về vấn đề khác, em ngang tàng cũng chẳng lấy que chọc vào ổ kiến lửa làm gì cho mệt cụ ạ. Người thật sự có khả năng ít ai khoe, toàn thấy con cháu, người nhà mượn danh doạ ma em cười thôi, em thì cứ va chạm là em tránh, trách nhiệm với gia đình còn nặng lắm chẳng ai muốn gây sự làm gì.
Em nhất trí với Cụ Cua là đọc những com của cu Quả xong em chỉ cười thôi ạ. Em nghĩ là Cu ấy có lớn nhưng không có khôn ạ. Chán.

Luu Lehong

Xe container
Đến gần 3h sáng mới có người nặn đuọc ra 1 câu khiêu khích thì cũng phải cực khôn thật! Nếu bác nào đi xe Nhật vào còm mà gọi người khác là cu nọ cu kia chắc đã bị mách và ngay lập tức bị xì lốp hay bem nick!
Em lại 1 lần nữa bị dồn ra sau bờ tường rồi, chịu ko đỡ được! :-?
Cũng may chưa thấy cái vote - nào!:-/

Luu Lehong

Xe container
Em ân hận quá các cụ ạ (copyright by Hằng Lê) chỉ vì thấy ảnh của cái sonat độ logo Lexus, kể về cái chuyện cái xe Xonat của người nhà bán lỗ hơn 400T sau khi mua dùng 3 tháng , bị động chạm nên nhiều người ném đá.
Thậm chí có người còn phải thức đến gần sáng vào thớt mắng cho hả !:-|=))
Các cụ còn thấy cái chân bờ tường nào khác thì chỉ cho em với!=))

toan1477

Xe điện
Kha kha cụ hiểu sai ý mềnh roài, xe bán tải nhiều. Các loại xe khác cũng toàn xe nhật như tớ kể, ko chỉ riêng xe bán tải là nhựt bổn nhé, tóm lại bên tháilan ko hề có bóng dáng xe hàn xẻng nào, cụ hôm nào sang sẽ đc đích mục sở thị, tớ nghĩ thái lan cũng nhiều thằng ngu như tớ:D
Thôi thế quay lại VN nhé, em thấy xe tải H-K chạy đầy đường, chả thấy cái xe tải Toy nào cả? Thế là sao?
Cái gì nó cũng có lý do của nó, không cạnh tranh bằng cái này thì cạnh tranh bằng cái khác, không nước này thì nước khác. Còn Thái lan nhiều người thông minh như mợ lắm, em sang Pattaya nhiều rồi và thấy nhiều rồi :))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Thôi thế quay lại VN nhé, em thấy xe tải H-K chạy đầy đường, chả thấy cái xe tải Toy nào cả? Thế là sao?
Cái gì nó cũng có lý do của nó, không cạnh tranh bằng cái này thì cạnh tranh bằng cái khác, không nước này thì nước khác. Còn Thái lan nhiều người thông minh như mợ lắm, em sang Pattaya nhiều rồi và thấy nhiều rồi :))
Cụ sướng nhỉ, em chạ biết thái là dư thế nào nữa, đúng là ếch ngồi đáy giếng thật :))

hyundaii30

Xe tăng
Thai lan dùng nhiều bán tải đơn giản là do chính sách vĩ mô của nhà nước, tập trung chiến lược vào xe bán tải để tăng tỷ lệ nội địa(Triton là 1 ví dụ), tỷ lệ tăng thì đồng nghĩa giá xe của họ giảm có thể cạnh tranh được với các dòng xe khác cùng thứ hạng, mà khi giá phù hợp thì sẽ được người dân lựa chọn, đặc biệt ở Thái thì họ dùng xe bán tải để trở hàng hóa, kinh doanh buôn bán và không coi là tài sản. Thằng Nhựt nó chuyên đi khai hoang, Thái lan, Indo, và giờ là VN. Chuyển giao công nghệ, liên doanh liên kết từ rất lâu, đi trước Hàn xẻng rất nhiều bảo sao người dân Châu á không dùng xe Nhựt. Cũng chẳng có gì lạ, chỉ là yếu tố thương hiệu, và tính hiệu quả của sự tập trung chiến lược vào 1 dòng xe ở Thái được người dân chấp nhận do giá, chất lượng.

hyundaii30

Xe tăng
Em đã bảo cụ rồi là đừng có tiết lộ vừa đi Thái về! Sẽ rất nhiều người cứ tưởng cụ sang về cái việc họ đàng nghĩ và sẽ à ơi hỏi cách thức về đường đi nước bước!
Tối ngủ, cụ cũng sẽ có những cuộc gọi điện hỏi thăm cho mà xem! Cho cụ chết :-?
Cũng là hình thưc Pr bản thân tốt, mợ ấy có khả năng làm người của công chúng đới.:D

Trạng thái
Thớt đang đóng