Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (Phần II)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bát_Quái

Xe buýt
nói đến rẻ thì đồ Hàn rẻ hơn Toy chứ nhỉ ?
nhiều cụ trẻ trung thực dụng thì chọn Hàn để hưởng thụ các trang thiết bị và thiết kế.
nhiều cụ già hoặc theo hướng bảo thủ như các cụ già thì ko cần trang bị chỉ cần cái niềm tin TOY cho Lành là chơi

hyundaii30

Xe tăng
Cá nhân em cho rằng, mỗi thương hiệu đều có giá trị riêng, trong mắt người tiêu dùng, được định hình sau hàng chục năm xây dựng. Như cụ nói về Vios và Forrte, tại sao vẫn có người mua cái Mini hơn 50kusd, mà ko mua Cam 2.4 hay Sonata, rộng rãi và thoải mái hơn hẳn? Và người mua Mini là ngu à? Ko thể nói như vậy được. Ai cũng có lý của họ, có sự tính toán khi mua xe, và lựa chọn nào cũng là sự hợp lý với chính người mua, chứ ko phải người ...khác. Thị trường và doanh số và lợi nhuận sẽ quyết định tất cả.
Còn chuyện cao hơn giá trị thật của Toy, căn cứ vào đâu để xác định chính xác, hay là cảm tính chỉ dựa vào option...Rất khó! nếu thực sự cao hơn, thời gian sẽ trả lời, doanh số sẽ giảm. Tất cả bàn cãi ở đây, chỉ là cho vui mà thôi, các cụ nhé.
Cụ nói chuẩn không cần chỉnh.=D>. Em định đổi I30 sang CRV cái xem nó thia nào.

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
ối giời phần hai, đích thị cụ chủ và mấy cụ bảo vệ toi trên này là sale hả.
Có lẽ em làm cái ghế ngồi cửa thớt, cứ ai vào thảo luận thì lấy vé là 1 chén rượu =))=))=))=))=))
Cụ nào là sale, vé vào cửa bằng 2 vé thường :D

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
E đồ là cụ chém gió ạ mạnh nhất OF ạ, cụ nghĩ mỗi cụ biết bên Mỹ ạ. Lexus là xe mà ngay dân Mỹ cũng ko phả ai thích cũng mua nổi cụ ạ. Thằng Mỹ làm rig manager, lương tháng đến hơn 20kusd, mà cũng khoe cái ảnh xe mô tô Honda Hornet, hói nó sao ko mua Harley, nó nói đắt mà chạy ko ngon bằng Honda. Cụ đừng nghĩ cứ Mỹ là giàu, nói chuyện VN mua xe cỡ 50-100kusd trả tiền mặt cái rụp, mắt nó tròn xoe, bên nó hầu như trả góp hết!
Dạ vâng em chém gió cụ ạ. Nói chuyện là để học hỏi nhau chứ nói để nâng mình lên dìm người khác thì em không làm được cụ ạ. Quan điểm mỗi người mỗi khác, đưa ra là để cùng bàn luận, bổ sung cho nhau không phải để tranh thắng thua, chỉ về một vấn đề không đâu mà phải căng thẳng hơn thua thì khác gì trẻ trâu. Em xin phép các cụ tìm nơi khác nói chuyện.

Luu Lehong

Xe container
...Các bác cho em đóng góp ngu ý của mình với ạ ^^ vì người mua xe hàn luôn bị hỏi là tại sao lại đi mua xe hàn sao ko mua con toyota mà chạy cho nó sang ^^ => rất ức chế ( nếu là e thì e cũng ức chế mà) ..
Em nghĩ hiện tượng này là có thật, suy nghĩ này cũng rất phổ biến trong xã hội:-?. Cái hệ luỵ quan trọng là gây nên cái sự "cay cú" của các bác dùng xe hàn với xe toyota - ghét cay ghét đắng xe Toyota ngoài đời thực, ghét như xúc đất bỏ đi khi tham gia tranh luận nên phần lớn dẫn đến các còm phiến diện không khách quan. :D
Ý kiến nhỏ nhưng nêu rõ một quan điểm phổ biến có gây hệ luỵ mà sao không thấy bác nào mổ xẻ vấn đề này nhỉ?:-/

Bát_Quái

Xe buýt
mà cho bần đạo hỏi tí là cụ Hoa Quả đang đi xe gì vậy ạ ?.

mua TOY ở VN có cái lợi là có chính hãng nên việc bảo hành hậu mãi các kiểu cũng đỡ mệt hơn chứ mấy hãng khác là hơi bị mệt, ví dụ như bần đạo mà ở Vũng Tàu, cách đại lý Toy có 2km à nên bảo dưỡng cũng đỡ phiền hơn chạy lên HCM.

bố nào ở HCM mua xe Hàn vẫn OK hơn cả nếu muốn hưởng thụ, còn già cả thích sang trọng thương hiệu thì Toy cho rồi
cãi nhau mệt

Bát_Quái

Xe buýt
Nam mô con kính lạy chữ đại bồ tát ma ha tát phù trì cho anh Quả bớt bị gạch đá của các anh Hyundai - Kia =))

anh Quả sành xe Toy thế có thông tin gì bản Cam rỷ 2012 mới của Việt Nam ráp chưa vậy anh ?

Luu Lehong

Xe container
mà cho bần đạo hỏi tí là cụ Hoa Quả đang đi xe gì vậy ạ ?...
Em không có trách nhiệm báo cáo bác là em đi xe gì, và hiện tại em đang ngồi chứ không đi bác ạ :D
Em chỉ muốn nghe các ý kiến cả khách quan và chủ quan để có một một bức tranh hiện thực :-?

Nam mô con kính lạy chữ đại bồ tát ma ha tát phù trì cho anh Quả bớt bị gạch đá của các anh Hyundai - Kia =))
..... thế có thông tin gì bản Cam rỷ 2012 mới của Việt Nam ráp chưa vậy anh ?
Làm cách mạng thì kinh gì mấy viên đá lẻ tẻ =))=))
Bác cứ search mạng mà tự tìm hiểu chứ em có phải là người của Toy đâu mà biết, với lại Đạo sĩ có mua xe Toy đâu mà quan tâm đến cam với Quýt làm giề :D

toan1477

Xe điện
Hôm qua em không vào mạng nên không biết bác đang hỏi cái link mà Toy nó thông báo FT là MPV, xin lỗi để bác bức xúc lâu thế. Nó đây ạ, bác xem ảnh nhé, cái link nó cũng nằm trên ảnh đó.

Còn họ nhà Crossover và SUV của Toyota đây:

Thế theo ảnh của bác Yaris cùng phân khúc với Camry hả?

hyundaii30

Xe tăng

Kia-forever

Xe tải
Thớt này để khai sáng cho bác chủ hả? Vài bác hiểu biết chém nhau với vô số bác sống bằng niềm tin. Em éo hiểu sao mà các bác không chán. Em mà là mod em thẳng tay xóa ngay những cái thớt vô bổ gây chia rẽ mất đoàn kết nhủ thế này.

Nhôm nhựa

Xe điện
Cụ đứng cửa thì thả nào cũng ăn gạch đá vào mẹt. Cụ nên một là vào, hai là không, có bị ném thì cũng phải trong tư thế đàng hoàng.:D
cụ chủ ngồi chắn cửa thớt mà, ném đá bay làm sao đc vào mẹt em, chả lẽ cụ chủ thớt ngồi đấy k bị trc à, vì em thì đang ngó vào trng nhìn thấy gạch đá bay là em né, còn cụ chủ thì lại ngóng ra ngoài để thu vé nên có khi bươu đầu :D

à mà em đứng ngoài em ném dễ trúng mẹt cụ hơn đới :D

hyundaii30

Xe tăng
cụ chủ ngồi chắn cửa thớt mà, ném đá bay làm sao đc vào mẹt em, chả lẽ cụ chủ thớt ngồi đấy k bị trc à, vì em thì đang ngó vào trng nhìn thấy gạch đá bay là em né, còn cụ chủ thì lại ngóng ra ngoài để thu vé nên có khi bươu đầu :D

à mà em đứng ngoài em ném dễ trúng mẹt cụ hơn đới :D
Em fun tí thôi, mấy cụ TOI này toàn tập kích, cầm lao, chỉ cần cụ xông vào là ăn đủ rồi lăn như quả đu đủ, em đỡ không kịp.:D

Bát_Quái

Xe buýt
cho bần đạo ngoài lệ tí nhé.
nghe nói Toy VN ráp xe vỏ mỏng còn Ford VN ráp xe vỏ giày hơn phải ko rứa các cụ ?

Luu Lehong

Xe container
Thớt này để khai sáng cho bác chủ hả? Vài bác hiểu biết chém nhau với vô số bác sống bằng niềm tin. Em éo hiểu sao mà các bác không chán
Thớt đang và sẽ khai sáng cho nhiều người sướng bằng niềm tin đấy bác ạ!
Riêng cá nhân em thấy mình còn kém và cũng học hỏi đựoc nhiều mà không phải tự làm chuột bạch*-:)

Porsche 911

Xe container
nghe nói Toy VN ráp xe vỏ mỏng còn Ford VN ráp xe vỏ giày hơn phải ko rứa các cụ ?
Nào em có lấy thước đo đâu mà biết :P
Mà có thước thì cũng biết đo ra răng?

Luu Lehong

Xe container
Nào em có lấy thước đo đâu mà biết :P
Mà có thước thì cũng biết đo ra răng?
Có cụ nào làm ở hãng hay gara cho anh em biết được không? Đâu đó em đã đọc trước đây trong OF nói cái độ dày tôn này là tương đương, tuy nhiên chưa có số liệu cụ thể .
Theo em nghĩ độ dày tôn là như nhau, có chăng chỉ khác là xe nhập có thêm xương bên cánh cửa?, phụ kiện chống ồn (keo, bông mút.) nhiều hơn nên cách âm tốt hơn thôi. Mặt khác xe lắp ráp trong nước thì độ khít, khớp chuẩn không thể bằng xe nhập do nhiều yếu tố thủ công, sau 1 thời gian vận hành "rơ, rão" nó cũng không được còn chắc như xe nhập :-/

Trạng thái
Thớt đang đóng