Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (Phần II)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Em thiên về cảm nhận và lý luận chứ không cao siêu về kỹ thuật xe hay search Google đâu. Thôi thì bác cứ tự đọc và chắt lọc nhé! Em đưa tạm 1 cái đường link trong muôn vàn cái để bác dùng tạm xem thêm các khái niệm :
http://vnexpress.net/comment/2010/05/3ba0aee0/
Bác đã hỏi xa xôi về các vấn đề khác chuyên đề thì tiện cho em hỏi luôn:Chả biết cùng phân khúc với Toyota Land Cruiser thì xe Hàn là xe gì bác Toàn nhỉ và giá nó bao nhiêu:-/
Bác này mở nhiều thớt nói về TOY nhỉ? hãng đang nhờ bác làm survey à? Phân khúc của Toyota Land Cruiser của Hàn có con ngon cực mà hiệu quả về tiêu thụ nhiên liệu thì đập nhát chết tươi chiếc Land 200 đang bán tại Việt Nam, nó có tên là Mohave. :D

Porsche 911

Xe container
Sếp Nhớn đã lên tiếng.

phuongtv_76

Xe container
Bác này mở nhiều thớt nói về TOY nhỉ? hãng đang nhờ bác làm survey à? Phân khúc của Toyota Land Cruiser của Hàn có con ngon cực mà hiệu quả về tiêu thụ nhiên liệu thì đập nhát chết tươi chiếc Land 200 đang bán tại Việt Nam, nó có tên là Mohave. :D
Đấy là quan điểm của cụ thôi, hào nhoáng thật đấy, chỉ đc thời gian đầu, doanh số nói lên tất cả, cụ chỉ là số ít

RAVA

Xe ba gác
-Con Kia Mohave đấy hình như ở VN có đâu vài con, phân khúc thì chắc chỉ tương đương Prado thôi còn so với Land thì hơi bé, giá nhập về cách đây mấy năm là hơn 80k, chú Hàn quá tự tin khi vác em nó sang Mẽo nhưng bán chả mấy ai mua nên thay bằng con Sorento bây giờ. Nói tóm lại là với giá hơn 80k thì chắc phải có thần kinh vững lắm mới mua xe suv Hàn?:D

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
-Con Kia Mohave đấy hình như ở VN có đâu vài con, phân khúc thì chắc chỉ tương đương Prado thôi còn so với Land thì hơi bé, giá nhập về cách đây mấy năm là hơn 80k, chú Hàn quá tự tin khi vác em nó sang Mẽo nhưng bán chả mấy ai mua nên thay bằng con Sorento bây giờ. Nói tóm lại là với giá hơn 80k thì chắc phải có thần kinh vững lắm mới mua xe suv Hàn?:D
Mohave: 4880 x 1915 x 1810 so với Land 200 4950 x 1970 x 1905 và prado 4.760 x 1.885 x 1.8451

luxus

Xe tăng
Em cứ nhìn thằng Veracruz là hình dung ra chiếc Mohave (chắc kích thước na ná nhau) nhưng mà xe Veracruz bây giờ sao thấy ít thế nhỉ các cụ?

luxus

Xe tăng
Sếp nhớn cũng te tua thoai... :)), gặp Fan thì tắt điện hết :))
Fun mà cụ! :))

Nhắc đến Mohave thì nó là SUV cỡ trung sao lại đi so với Land được nhỉ? Land nó là SUV cỡ lớn cơ mà! Min có ưu ái xe Hàn quá không đấy! :)

RAVA

Xe ba gác
Em cứ nhìn thằng Veracruz là hình dung ra chiếc Mohave (chắc kích thước na ná nhau) nhưng mà xe Veracruz bây giờ sao thấy ít thế nhỉ các cụ?
-Em Mohave này trông hơi giống em Rexton nhưng vuông vức hơn chứ ko nhiều đường cong như Veracruz. Vera hồi mới ra năm 2007 được đánh giá là để cạnh tranh với RX, giá thì 68k cho bản máy xăng V6-3.8, 72k cho bản máy dầu V6-3.0, đắt hơn khá nhiều so với Highlander (bản base máy 3.5 khi đó tầm 60k). Bây giờ nó ko phổ biến vì nó quá đắt, máy dầu thì còn được chứ máy xăng thì uống hơi ác, ngoài ra Hyundai cũng quá tự tin trong phân khúc xe sang trong khi em này chỉ có thể so với Highlander, Pilot, CX9... mà còn chả nổi nữa là so với RX?:P

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Fun mà cụ! :))

Nhắc đến Mohave thì nó là SUV cỡ trung sao lại đi so với Land được nhỉ? Land nó là SUV cỡ lớn cơ mà! Min có ưu ái xe Hàn quá không đấy! :)
Land mới được phong lên cỡ nhớn khi nào thía ạ? :))

luxus

Xe tăng
Cụ nghĩ nó là siêu nhớn à? :)) - hay là siêu nhỏ? :?

Em nghĩ cụ cần tìm hiểu thêm trước cho thật chuẩn khi ngoác mồm cười như thế :)

Chỉnh sửa cuối:

ThienRacer

Xe buýt
Nhiều cụ có nói là mua xe theo kiểu bầy đàn, chả hiểu gì về xe trước khi mua gì cả. Nhưng thực sự là có mấy ai biết rõ về con xe mình đang cần mua đâu, chả lẽ cụ đi Altis 2005 rồi bây giờ lại bán đi mua Altis 2010 vì cụ đã hiểu hết về xe ah? Chính vì thế mà các cụ đi xe Hàn cũng thế thôi, cũng nghe người ta nói này nói nọ rồi mua, đi đc 1 thời gian thấy ko hỏng gì thì bảo ngon, đi đc chục năm tã hơn cả cave thì quay lại nói xe Hàn chả ra gì. Còn về phần Option thì đúng là TOY ít thật!

luxus

Xe tăng
Em xin bác, bác đừng phí nhời. Các bác kia toàn nghe nói thế này, thế nọ thôi.
Bác nói như thế cũng chả xây dựng gì cả!

Theo bác cái xe Land cruiser của Toyota nó nằm ở khúc cỡ gì của SUV? Bé, Trung, Nhớn?

Luu Lehong

Xe container
Em đã nói ngay từ đầu em là người tiêu dùng, Đại nhân thì nắm rõ em rồi mà. Chẳng vấn đề xe Hàn xe Nhật cứ dai dẳng nhiều quan điểm trái chiều, còn nhiều nguời hiểu phiến diện. Vì vậy, cũng nên có 1 dịp để trao đổi thẳng thắn, khách quan thực tế của xã hội, và một lần nữa khẳng định cho rõ vị thế trên dưới :-?
Dạo này cũng nông nhàn, Em mạn phép tạo 1 sân chơi nhỏ để các anh em bày tỏ quan điểm trung cho xôm tụ và để cũng để tìm hiểu thêm về xe cộ. Quả thật, nghe Đại nhân nhắc đến cái tên Mohave, em mới chợt nhớ ra đâu đó trên đường, đã có 1 đôi lần trong đời đã được nhìn thấy nó chạy và chưa kịp rõ nó là cái xe gì; nay mới biết đó là xe Hàn. Như thế là cũng bổ ích đấy chứ đại nhân :D

Em xin bác, bác đừng phí nhời. Các bác kia toàn nghe nói thế này, thế nọ thôi.
Đây mới là các tài nhân về xe ô tô đây này. Hỏi cảm nhận và phân tích quan điểm thì các vị chịu, nhưng cứ thỉnh thoảng lại đứng cửa thả xoáy đổng 1 câu. :-s Thà cứ nói không biết vào xem học hỏi thì còn tiến bộ thế nhưng lại cứ mở miệng là thở ra cái giọng bố giời. Sao khi thấy bác Lexus hỏi thì lặn mất tăm cả vậy :-/

RAVA

Xe ba gác
-@ Luu Lehong:- Nhiều bác chỉ biết mỗi cái xe mình đi, toàn nghe nói với google, chả hiểu gì về xe đối thủ cả mà cũng chém như đúng rồi, hãi phết? Em đảm bảo với bác là nhiều fan cuồng Cuốc xẻng chả biết con Mohave là con gì đâu, có khi lại tưởng là thằng mật thám trong Nhà thờ Đức Bà cũng nên?:21:

Porsche 911

Xe container
Con Mohave này xấu, ngay trước Ruby Plaza - Lê Ngọc Hân có một chú, xe đời mới mà kiểu dáng cổ cổ, không ấn tượng gì.
Về cỡ xe, em không hiểu lắm, nhưng em nghĩ Land chỉ là cữ trung.
Cỡ lớn (full-size) chắc phải là Toyota Sequoia; Cadillac Escalade; Navigator Lincoln, Tahoe Chevy; Nissan Armada. Tạm thế đã.

GAT

Xe điện
Em đã nói ngay từ đầu em là người tiêu dùng, Đại nhân thì nắm rõ em rồi mà. Chẳng vấn đề xe Hàn xe Nhật cứ dai dẳng nhiều quan điểm trái chiều, còn nhiều nguời hiểu phiến diện. Vì vậy, cũng nên có 1 dịp để trao đổi thẳng thắn, khách quan thực tế của xã hội, và một lần nữa khẳng định cho rõ vị thế trên dưới :-?
Dạo này cũng nông nhàn, Em mạn phép tạo 1 sân chơi nhỏ để các anh em bày tỏ quan điểm trung cho xôm tụ và để cũng để tìm hiểu thêm về xe cộ. Quả thật, nghe Đại nhân nhắc đến cái tên Mohave, em mới chợt nhớ ra đâu đó trên đường, đã có 1 đôi lần trong đời đã được nhìn thấy nó chạy và chưa kịp rõ nó là cái xe gì; nay mới biết đó là xe Hàn. Như thế là cũng bổ ích đấy chứ đại nhân :D
:-/
Em nghĩ nếu trong đầu bác còn cái tư tưởng trên thì cuộc tranh luận trở nên vô nghĩa và nó đá ngược lại cái tinh thần " học hỏi-giao lưu" mà bác đang đề cao trong thớt này.
Theo em bác nên đóng thớt lại cho ló nành, he he.

Trạng thái
Thớt đang đóng