Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (Phần II)

Trạng thái
Thớt đang đóng

luxus

Xe tăng
Dạo này thấy ít I30 đăng ký mới nhỉ?

beamnhi

Xe buýt
hyundaii30 nói:
Chỉ có những người đi xe Hàn Nhập(LD không bàn vội) mới biết xe TOI LD lởm ợ. Vì tiền nhiều hơn, mà đi cái xe nó chất lượng kém nhất nếu mang đặt ở Mỹ, Châu Âu, thậm chí cả ở Thái Lan....Nếu mang cái xe TOI LD sang Mỹ, Châu Âu bán chắc có ngày thương hiệu Toyota biến thành " TOI" thật.;)). À, mà chắc cũng may đi đến cửa khẩu thôi rồi sếp đống ở đây.;))

Vios, altis, Ỉn, cam cũng cùng một mẹ đẻ ra thôi chẳng khá hơn là mấy đâu. Thôi thì cứ tạm thời đặt biệt danh thương hiệu TOI LD là " Ông vua xứ mù".
Cả loạt xe LD cụ kể ra mà kg bằng con I30 nhập Hàn linh kiên Tàu khựa nhà cụ thì e chịu.

beamnhi

Xe buýt
RAVA nói:
tại sao con Cam Đài nó lại rẻ hơn con Cam LD, xe nhập đấy? Bác càng nói em càng thấy bác chả hiểu gì mà cứ phát biểu lung tung?~:>
Phải là xe nhập Hàn kia cụ ơi.

hyundaii30

Xe tăng
-Bác nói chuyện như mứt ý, nhà em có cả Toy nhập (sx tại Nhật xuất Mỹ), Toy LD, xe Hàn nhập (đời 2012 hẳn hoi nhé), bác thích loại nào để em hầu chuyện bác? Còn nói chuyện xe nhập, tại sao con Cam Đài nó lại rẻ hơn con Cam LD, xe nhập đấy? Bác càng nói em càng thấy bác chả hiểu gì mà cứ phát biểu lung tung?~:>
Chẳng có gì là lạ, bởi thuế nhập giảm trong khu vực ASEAN. Với lại bản chất cái giá xe TOI LD cứ goi là " xây cho nhà cao cao mai". :P

beamnhi

Xe buýt
hyundaii30 nói:
Chẳng có gì là lạ, bởi thuế nhập giảm trong khu vực ASEAN. Với lại bản chất cái giá xe TOI LD cứ goi là " xây cho nhà cao cao mai". :P
Đài Loan thuộc ASEAN hả cụ?

luxus

Xe tăng
Asean nào ở đấy hả cụ???

Nói ít thì đỡ lộ trình độ I30 đấy cụ ơi! :)

Gia_Khanh

Xe điện
Cụ ơi ko pải chỉ có Toy mới " xây cho nhà cao cao mãi" đâu mà tất cả các hãng xe đều như vậy, chả có thằng nào "vì người tiêu dùng VN" đâu, chúng nó tha hồ chặt chém, cụ ko thấy giá xe cả làng toàn đi lên đấy thôi, chẳng qua mặt bằng giá xe Hàn thấp hơn xe Nhật nên mọi người cứ nghĩ là Toy giá cao thôi !

Luu Lehong

Xe container
Nếu bên Box Toy mà chửi bậy không bị bem nick thì em mỗi ngày sẽ vào chửi 1 câu cho đỡ ngứa mồm !
...
Chắc chắn là người tiêu dùng thông thái đi xe Hàn nhập, hơn là đi TOI LD anh Tạch.
..Em bổ xung thêm ý nữa, là cụ Tõm ......là dạo này không thấy vào phân II chém thế nhỉ. ...
Bác chém nó vừa thôi, cứ ca mãi cái lời "dân ca cổ truyền" này của các tiền bối thì kẻo chúng em khi "đỡ" lại nó lại động chạm với nhiều người khác không hay, kẻo động chạm rồi trưởng lão Cua Biển nay đã lui về ở ẩn lại ngứa ngáy :D
Trưởng giáo phái Tõm và các đệ tử của vị ấy đối với chúng em thì lại bắt lý dễ như lấy đồ vật trong túi áo, bác đã theo dõi rồi thì cũng biết, sao lại mang ra doạ em ư:D

hyundaii30

Xe tăng
Tư dạo thông tư 20 nó chặt chém các Showroom, giờ các fan TOI được đà, ti toe tiêu thụ có vẻ nhỉnh hơn tí nên các cụ có vẻ chém ác nhỉ, em dự là cũng loanh quan trong box TOI mà thôi. Chứ mang xe TOI LD sang xe nhập ó ập cho chít.

Chỉnh sửa cuối:

hyundaii30

Xe tăng
Asean nào ở đấy hả cụ???

Nói ít thì đỡ lộ trình độ I30 đấy cụ ơi! :)
Quan trọng là " Xây cho nhà cao cao mãi kia kìa" còn ASEAN cứ nói chung chung thế, chắc chắn xe đài loan vào VN nó cũng sẽ phải cạnh tranh cũng mấy nước đó thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Tư dạo thông tư 20 nó chặt chém các Showroom, giờ các fan TOI được đà, ti toe tiêu thụ có vẻ nhỉnh hơn tí nên các cụ có vẻ chém ác nhỉ, em dự là cũng loanh quan trong box TOI mà thôi. Chứ mang xe TOI sang xe nhập ó ập cho chít.
Trước khi có TT20 thì doanh số bán của TOY (cả nhập +LD) còn cao hơn nhiều nữa cơ! Nay vì các chính sách mới và K.tế eo hẹp ngưòi mua xe giảm nên mới còn thế đấy. Bác thật đúng chả biết gì, toàn nói quấy ~:>

hyundaii30

Xe tăng
Trước khi có TT20 thì doanh số bán của TOY (cả nhập +LD) còn cao hơn nhiều nữa cơ! Nay vì các chính sách mới và K.tế eo hẹp ngưòi mua xe giảm nên mới còn thế đấy. Bác thật đúng chả biết gì, toàn nói quấy ~:>
Lạ nhỉ, các Cụ chỉ loanh quan đi mấy cái xe LD mà thấy mở mồm ra cái bảo người khác là nói quậy, không biết gì. Các cụ chắc chưa được sang thăm Nhà máy sản xuất ở bên Hàn đâu nhỉ. Em sợ gộp mấy cái LD TOI, HON vao chưa chắc đã hiện đại bằng đâu nhé. Đúng là TOI chỉ toàn thấy khoe ủa chứ chắc gì đã hơn ai. Nào là nhà toàn Bim, mec, TOI LD, TOI nhập, vớ vấn chỉ là Sâu đi bán cho thằng khác mà dương oai như đúng rôi.:-?

beamnhi

Xe buýt
Lạ nhỉ, các Cụ chỉ loanh quan đi mấy cái xe LD mà thấy mở mồm ra cái bảo người khác là nói quậy, không biết gì. Các cụ chắc chưa được sang thăm Nhà máy sản xuất ở bên Hàn đâu nhỉ. Em sợ gộp mấy cái LD TOI, HON vao chưa chắc đã hiện đại bằng đâu nhé. Đúng là TOI chỉ toàn thấy khoe ủa chứ chắc gì đã hơn ai. Nào là nhà toàn Bim, mec, TOI LD, TOI nhập, vớ vấn chỉ là Sâu đi bán cho thằng khác mà dương oai như đúng rôi.:-?
Cụ là Sâu mới được đi chứ bọn em là người mua xe sao đi được.
Nhờ cụ mời mấy cái LD khác như Mec qua Hàn xem cho họ khiếp luôn đi.
Cụ đi xe Hyundai lại không lo bên box của mình mà toàn đi chém linh tinh thế sao không bị chửi.

hyundaii30

Xe tăng
Cụ là Sâu mới được đi chứ bọn em là người mua xe sao đi được.
Nhờ cụ mời mấy cái LD khác như Mec qua Hàn xem cho họ khiếp luôn đi.
Cụ đi xe Hyundai lại không lo bên box của mình mà toàn đi chém linh tinh thế sao không bị chửi.
Cụ hiểu từ đặc cách mời sang thăm Hyundai là gì không ạ. Hàng năm cơ quan em mua khối thứ của Hyundai đấy, tiện thể vào thăm nhà máy sx xe du lịch, thế mới biết đi một ngày đàng học được.....Thế mới biết TOI LD, HONDA nó nhỏ bé làm sao.

Luu Lehong

Xe container
Cụ hiểu từ đặc cách mời sang thăm Hyundai là gì không ạ. Hàng năm cơ quan em mua khối thứ của Hyundai đấy, tiện thể vào thăm nhà máy sx xe du lịch, thế mới biết đi một ngày đàng học được.....Thế mới biết TOI LD, HONDA nó nhỏ bé làm sao.
Em chỉ đi học và làm việc những nước là bậc thầy về công nghiệp đã dạy thằng hàn làm ô tô thôi cụ ạ! Hàn thì đúng là em chưa đến thật :">
Cụ revew 1 bài về nhà máy sx ô tô bên hàn cho em xem 1 tý? :-/

toan1477

Xe điện
Trưởng giáo phái Tõm và các đệ tử của vị ấy đối với chúng em thì lại bắt lý dễ như lấy đồ vật trong túi áo, bác đã theo dõi rồi thì cũng biết, sao lại mang ra doạ em ư:D
Bắt lí kiểu trốn thế này đây này
Thì em nói rồi mà! Khi chưa đủ tiền chọn xe Nhật thì họ đành dùng xe Hàn vậy! Nếu có tiền thêm, chắc chắn sẽ mua xe Nhật ngay.:-?

Không có đủ tiền nên phải mua Santa Fe với Sorento, còn nhiều tiền thì mua FT. Hehe.
Chả hiểu FT nhiều tiền hơn Santa Fe với Sorento bao nhiêu nhỉ, chắc phải vài tỉ?

RAVA

Xe ba gác
-Đi nhiều xe thì bị bảo là sâu, mới biết được có con I30 mà đã nói thánh tướng như thế này thì ko biết nên gọi là gì?:P

hyundaii30

Xe tăng
-Đi nhiều xe thì bị bảo là sâu, mới biết được có con I30 mà đã nói thánh tướng như thế này thì ko biết nên gọi là gì?:P
Hơn việc thùng rông kêu to. Cái xe không nó cũng chẳng nói lên điều gì.~:>

hyundaii30

Xe tăng
Em chỉ đi học và làm việc những nước là bậc thầy về công nghiệp đã dạy thằng hàn làm ô tô thôi cụ ạ! Hàn thì đúng là em chưa đến thật :">
Cụ revew 1 bài về nhà máy sx ô tô bên hàn cho em xem 1 tý? :-/
Thôi, em thấy cái thớt này bắt đầu bốc mùi rồi. :P

Trạng thái
Thớt đang đóng