Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (Phần II)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Em sợ quá X_XX_XX_X
Không manh động nhưng tự nhiên bị treo nick thì kể cũng lạ :(

phuongtv_76

Xe container
Công nhận, đến mức phải la liếm theo dõi người ta ăn nhậu ở đâu thì đúng là "thô bỉ" thật.

À mà ngày xưa bị lỡm vụ la liếm bên box Hàn thấy bẩu chảy dầu 3 đờ sốc sướng quá về khao cả họ vẫn chưa tởn à. :))
Xe Hàn lỗi nhiều nhỉ, về chữa lỗi đi, nhe răng sún, đúng là chú sún :-t

phuongtv_76

Xe container
Thế mới kô biết thế nào là chảy dầu ba đờ sốc :))
Hổ giấy ;)

Thực ra thì bạn Pít lại tự vả vào mồm mình lẫn đồng đội, toàn các bạn văng é với lắt, rồi mày tao ra đây đấy chứ.
Chả hiểu ai làm khó ai :D Bạn quả gồng mình cả năm nay giờ lộ rõ bản chất rồi kìa :D
Cứ động viên nhau vui lên chứ thật ra là đang cay cú lắm :))
Ê chú tõm, chú múa màn khác đi, a cho kẹo=))

phuongtv_76

Xe container
Ha ha... Chú peed quên là bạn quả đã thú nhận đây là âm binh nên vẫn ra rả "mới lập nick"!

Chém thế mà cũng đòi đú với các anh đây à?! :))

[Được gửi từ bản thử nghiệm iPhone 5 của tôi, sử dụng phần mềm Forum Runner đã được Việt hoá, với nick xedieu, đăng nhập bằng vân tay]
Đúng là chú chóa cậy gần chuồng, cuồng ah=))

phuongtv_76

Xe container
chú lexus430 đâu nhể, nhà sưu tầm nổi tiếng đây mà:))

Smile Lion

Xe buýt
Kính Thông báo
Kính thưa toàn thể cộng đồng anh em đã đang dùng xe Toy để quan tâm và thấy để lên án 1 hiện tượng phức tạp đang diễn ra tại 1 số thớt của box Toyota.
Kính thưa các cụ: Diễn đàn OTOFUN là diễn đàn xe ô tô uy tín từ lâu. Hiện nay có 1 nhóm các cá nhân đang cố tình gây rối sự tốt đẹp của OF. Từ trước 2008 đến nay có một số các fan đi xe Hàn đã luôn đi gây mất đoàn kết và khích bác ở các box Honda, Ford và Toyota.... nhưng thâm thù, cay cú nhất là với Box Toyota và các nick đi xe Toyota. Khi anh em bên các box khác mà sang box xe Hàn để bàn luận xe pháo đều bị một số người bên box này luôn khích bác trước với các thành viên khách rồi gây cãi lộn chửi nhau mất đoàn kết dẫn đến vi phạm nội quy hoặc khoá hoặc xoá thớt!

Hiện nay điển hình là nhóm Tuc-So bên box xe Hàn. Hội Tuc-So này bày ra các trò chơi rất bài bản và thủ đoạn. Lập hội và suốt ngày chỉ tụ tập mời nước đưa tăm nhau, ăn nhậu cũng vote + cho mã lực của hội viên cho thật cao, xong bày trò đi tập trung vote - lần lượt các nick đã tham gia tranh luận trước đây. Mặc dù họ không có 1 comment nào liên qua \n đến vấn đề xe cộ cả.
Mục đích vote - hội đồng lần lượt các thành viên Box Toy để nhằm hạ uy tín, cô lập và loại dần các nick, rồi lũng đoạn một số thớt của Box này. Họ ra nghị quyết bài bản và có sự thống nhất nhiều thành viên. Như kiểu xã hội thâm đi thanh toán đòi nợ. Dẫn chúng cho cái gọi là nghị quyết của hội đó đây ạ:

http://www.otofun.net/threads/356336...phan-3/page439

http://www.otofun.net/threads/356336...phan-3/page440
...
Suốt gần 01 tuần qua, cầm đầu băng nhóm Tuc - So chuyên đi chọc phá, gây mất đoàn kết để cãi lộn phức tạp bên box TOYOTA là các nick ; Xeđeu, WinTom07, Nheason ... sau khi 1 số các nick tích cực bên Toy tê liệt vì vote -, thì các vệ tinh quá khích như Toan1407, Ghidong, Tuanbac, tuctuc2010, Boing747, tolai Hp, actn....tiếp tục a dua lên thớt để vu khống hoặc lại tiếp tục ngầm vote- tiếp các nick đã bị đỏ, vu cáo nick đã tê liệt nhằm mục đich không cho ai dám vào 1 số thớt đang bàn về các vấn đề kỹ thuật, xã hội liên quan đến xe Toyota: cụ thể là thớt:
http://www.otofun.net/threads/337072...et-nam-phan-ii
từ trang 76 đến nay là trang104 (đến nay).

Có những khi các nick của hội TUC-SO nêu trên liên tục chống phá thớt cả ngày lẫn đêm, trơ chẽn dùng các ngôn ngữ chợ búa, đành hanh, đanh đá và cả kiểu xhđ khiêu khích, mạt sát làm các nick bên box Toy không dám manh động vì sợ vi phạm nội quy OF và đặc trưng văn hoá của box Toy. Tuy nhiên họ luôn cố gắng tăng mức độ chống phá để các thành viên TOY khi không còn kiềm chế dẫn đến mục đích các thớt bị khoá, hết chỗ thảo luận của anh em
Vậy kính đề nghị các bác, các cụ bên box Toy và toàn thể cộng đồng anh em tiến bộ trên diễn đàn OTOFUN biết và cảnh giác, lên tiếng tảy chay với các thành viên quá khích của hội TUC-SO nêu trên!
Kính báo!

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Sau 12 h nữa nếu hội Tuc-So không có lời lẽ cùng hành động cụ thể để chấn chỉnh sửa hậu quả em sẽ báo cáo BĐH toàn bộ diễn biết sự việc này!
Phải cho chúng mình thời gian họp bàn xin lỗi thế nào đã chứ :((

xedieu

Xe cút kít
Smile Lion nói:
Kính Thông báo!
Kính thưa toàn thể cộng đồng anh em đã đang dùng xe Toy để quan tâm và thấy để lên án 1 hiện tượng phức tạp đang diễn ra tại 1 số thớt của box Toyota.
Kính thưa các cụ: Diễn đàn OTOFUN là diễn đàn xe ô tô uy tín từ lâu. Hiện nay có 1 nhóm các các nhân đang cố tình gây rối sự tốt đẹp của OF. Từ trước 2008 đến nay có một số các fan đi xe Hàn đã luôn đi gây mất đoàn kết và khích bác ở các box Honda, Ford và Toyota.... nhưng thâm thù, cay cú nhất là với Box Toyota và các nick đi xe Toyota. Khi anh em bên các box khác mà sang box xe hàn để bàn luận xe pháo đều bị một số người bên box này luôn khích bác trước với các thành viên khách rồi gây cãi lộn chửi nhau mất đoàn kết.
Hiện nay điển hình là nhóm Tuc-So bên box xe Hàn. Hội Tuc-So này bày ra các trò chơi rất bài bản và thủ đoạn. Lập hội và suốt ngày chỉ tụ tập mời nước đưa tăm nhau ăn nhậu cũng vote + cho mã lực của hội viên cho thật cao, xong bày trò đi tập trung vote - lần lượt các nick đã tham gia tranh luận trước đây. Mặc dù họ không có 1 comment nào liên qua \n đến vấn đề xe cộ cả.
Mục đích vote - hội đồng lần lượt các thành viên Box Toy để nhằm hạ uy tín, cô lập và loại dần các nick, rồi lũng đoạn một số thớt của Box này. Họ ra nghị quyết bài bản và có sự thống nhất nhiều thành viên. Như kiểu xã hội thâm đi thanh toán đòi nợ. Dẫn chúng cho cái gọi là nghị quyết của hội đó đây ạ:

http://www.otofun.net/threads/356336-cau-lac-bo-sorento-tucson-tu-a-den-z-phan-3/page439

http://www.otofun.net/threads/356336-cau-lac-bo-sorento-tucson-tu-a-den-z-phan-3/page440
...
Suốt gần 01 tuần qua, cầm đầu băng nhóm Tuc - So chuyên đi chọc phá, gây mất đoàn kết để cãi lộn phức tạp bên box TOYOTA là các nick ; Xeđeu, WinTom07, Nheason ... sau khi 1 số các nick tích cực bên Toy tê liệt vì vote -, thì các vệ tinh quá khích như Toan1407, Ghidong, Tuanbac, tuctuc2010, tolai Hp, actn....tiếp tục a dua lên thớt để vu khống và lại tiếp tục ngầm vote- tiếp các nick đã bị đỏ, vu cáo nick đã tê liệt nhằm mục đich không cho ai dám vào 1 số thớt đang bàn về các vấn đề kỹ thuật, xã hội liên quan đến xe Toyota: cụ thể là thớt:
http://www.otofun.net/threads/337072-tai-sao-xe-toyota-ban-chay-o-viet-nam-phan-ii
từ trang 76 đến nay là trang104 (đến nay).

Có những khi các nick của hội TUC-SO nêu trên liên tục chống phá thớt cả ngày lẫn đêm, trơ chẽn dùng các ngôn ngữ chợ búa, đành hanh, đanh đá và cả kiểu xhđ khiêu khích, mạt sát làm các nick bên box Toy không dám manh động vì sợ vi phạm nội quy OF và đặc trưng văn hoá của box Toy. Tuy nhiên họ luôn cố gắng tăng mức độ chống phá để các thành viên TOY khi không còn kiềm chế dẫn đến mục đích các thớt bị khoá, hết chỗ thảo luận của anh em
Vậy kính đề nghị các bác, các cụ bên box Toy và toàn thể cộng đồng anh em tiến bộ trên diễn đàn OTOFUN biết và cảnh giác, lên tiếng tảy chay với các thành viên quá khích của hội TUC-SO nêu trên!
Kính báo!
=)) Khổ, bạn này vất vả quá. Bức xúc nên câu cú lủng củng, tối nghĩa, sai chính tả... Đúng là vừa ăn cắp vừa la làng!

Thôi, ức quá thì bảo BĐH OF bỏ chức năng vote trừ đi vậy! :)

[Được gửi từ bản thử nghiệm iPhone 5 của tôi, sử dụng phần mềm Forum Runner đã được Việt hoá, với nick xedieu, đăng nhập bằng vân tay]

nguyenvietphong

Đi bộ
do ng VN van thik su dung hang xe Nhat, chat luong tot hon va gia ca cung phu hop.

Cuabien

Xe điện
Sau 12 h nữa nếu hội Tuc-So không có lời lẽ cùng hành động cụ thể để chấn chỉnh sửa hậu quả em sẽ báo cáo BĐH toàn bộ diễn biết sự việc này!
Cụ đã biết MIN, MOD buổi trưa hay ăn cơm ở đâu không em chỉ chỗ cho cụ ??? Ra đấy lúc các Lãnh đạo đang tây tây trình bầy sẽ được bắt nhời nhanh hơn, chuẩn bị được ít nước mắt càng tốt. =))

Đúng là Gái .... già mồm, vừa ăn cướp vừa la làng ! Trước đây không phải kéo quân kéo tướng sang trêu chọc, khíc bác bọn Hàn xẻng thì đâu có ngày hôm nay. Hàng xẻng vẫn đang hoà bình với tất cảc các Box, chẳng vô duyên vô cớ mấy lão Sor - Túc già đầu lại chỉ sang "Tòi phân" để chém gió ! VẮT CHÂN LÊN TRÁN NGHĨ KỸ VÀ TỰ HỎI LÒNG MÌNH ĐI RỒI BÁO MIN, MOD KHÔNG LẠI THÊM XẤU HỔ VỚI MỌI OFER KHÁC !

Chỉnh sửa cuối:

Tienthinh

Xe tăng
Hay quá, vừa ăn cắp vừa La làng=))

answer

Xe hơi
Mình thấy không ai tốt như ông anh ODA nên việc mình mua toyota là đúng. có điều anh Nhật cùng buồn vì thằng em dại nó sử dụng ODA không hiệu quả. Quản lý chất lượng thì như ... đường vừa đi đã hỏng, thuế oto thì cao nên ảnh lại thương dân Việt thì cứ làm cho nó cái oto giảm option tăng độ bền việt dã, xăng chỉ tăng không giảm thì cho đông cơ tiết kiệm nhiên liệu tí . Thế coi như ông anh JaPan còn hiểu và thương người Việt nên người việt cũng quen sài họ Toyota thôi.
Tôi nói có ý nào đúng thì xin các cụ các mợ uống với tôi 1 ly nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng