[Thảo luận] Tại sao xe biển xanh hay đi láo?

mazspeed_han

Xe tải
Xe cộ đi lại nó cũng chỉ là 1 biểu hiện của khả năng tuân thủ pháp luật, một biểu hiện khá dễ thấy. Các bác làm việc với cơ quan nhà nước mà chú ý đến việc tuân thủ luật của họ mới là buồn cười, ngay cả anh BT # nổi như cồn vừa rồi ấy cũng có coi luật ra cái mẹ gì đâu, xe anh ấy chắc chắn là chả coi luật giao thông ra cái của khỉ gì :)).

nguyenanhson113

Xe tăng
QUá nhiều kụ có ý kiến giống em. Có điều các kụ hơn hẳn em là ko chửi bậy. Xấu hổ quá! (xin lỗi đã làm phiền các kụ)

vietthuy

Xe buýt
nhiều bác bức xúc nhưng số ra tay dẹp nạn như bác hellangel còn ít, ofer chúng ta chỉ cần tập trung chụp nhiều ảnh xe biển xanh đi láo lên đây + gửi bác Đinh La Thăng chắc là tệ nạn này cũng giảm (kiểu như xe biển xanh đi lễ hội cách đây mấy năm bị báo chí đập tơi bời ấy mà các bác)

thanhduong

Xe tải
Ko biết các cụ đi đường thế nào chứ, em đi đường QL5 từ cầu Vĩnh Tuy đên N4 Trâu Quỳ ngày nào cũng it nhất 2 vòng có 3 cái đèn đỏ em đi chủ yếu vào giờ cao điểm đến 90% em gặp các ông xe biển Xanh, biển Đỏ đi sai luật, cũng ko it lần em bị mấy ông này "chém" ngang đầu.

lovewheels

Xe buýt
Em thấy bác nói quá đúng, cái này đúng là vì vô học nên ếch ngồi đáy giếng, chỉ khi nào bị đập cái bát cơm sắt thì chúng nó mới biết sợ. Thằng thầy nó khéo không dám ngênh ngang nhưng cái kiểu bao giờ cũng chó giữ cửa nhà to thấy ai cũng sủa. Chỉ thương các bác chuyên viên, sống cùng hạng người này lâu là cùn người đi.

Làm Nhà nước hình thành tâm lý không bị đào thải, chẳng phải sợ bị đuổi, thậm chỉ là còn được nịnh bợ mỗi khi có dịp bầu bán bỏ phiếu. Chẳng làm gì cũng chẳng ai dám làm gì, các xếp cũng chẳng muốn động đến miễn là đừng phá. Chẳng những là lái xe ngông nghênh ngạo mạn, mà lao công dọn phòng cũng tinh tướng chẳng kém. Các cụ mà đến nhìn các bộ thấy các em mắt xanh mỏ đỏ chơi games vi tính choét choét khéo toàn lao công đấy. Cũng đi buôn chuyện như ai vì ai cũng sợ hạng sao chổi dọn phòng cho các xếp đấy. Bảo vệ cũng tương tự, chẳng cần học hành gì mà cũng là thiên lôi cả đấy. Nên các cụ thấy cán bộ Nhà nước sao làm việc thì ít mà trông mặt cũng lúc nào căng thẳng u uất, vì toàn phải sống trong môi trường thế đấy.

BMW_X6M

Xe tăng
cái này ở VN nó như thế, bao giờ ko phâ biệt biển xe nữa thì mấy hết bác ah

KYNGLISH

Xe tăng
Xe biển xanh hay đi láo vì nếu không bố láo, lươn lẹo thì khó có thể được làm cán bộ đường lối cho sếp, làm cơ trưởng của xế biển xanh.

xdthienha

Xe điện
Có ai biết biển số xe của bác Thăng là gì ko ạ.Để em đi đường giám sát xem xe bác Thăng có đi láo ko.hj

adonis

Xe buýt
cụ chủ phân tích chuẩn quá rồi còn gì

Khach_vanglai

Xe hơi
Chiều nay em vừa chửi cho một thằng ( xin phép các cụ cho em gọi như vậy vì bức xúc quá ) Santafe biển 18B ở ngã tư thứ 3 trên đường Hàng Bông ( hướng Hàm Cá Mập xuôi Điện Biên Phủ ) vì tội vượt đèn đỏ gây tắc đường. Chuyện dư lày ah:
Em đang đi đón Gấu đi làm về đến ngã tư trên ( em quên mất tên đường ) thì gặp đèn đỏ. Dừng đợi đèn đỏ mấy giây là được đi nhưng vừa qua vạch cho người đi bộ thì bên trái có thằng to to đen đen vượt lên chen hùng hổ vào giữa ngã tư thế là tắc cứng. Len mãi mới qua được đầu xe thì em bị chửi xxxxxxx một tràng vì không chịu nhường đường cho bố mày ( em trích nguyên văn ). Máu điên bốc lên đến đỉnh đầu, bảo Gấu xuống xe, lên vỉa hè chờ ( định chiến roài hehe ) em gạt chống ( em đi 2b ), khóa xe bước lại chỗ thằng biển xanh kia.
- Mày mù màu ah??? Em nói???
- Tao thích đi thế đấy, làm sao?? Muốn gì??? Thằng kia vẫn ngồi trên xe , hé kính xuống tiếp chuyện em.
- xxxxx
-xxxxx ( đoạn này toàn từ không hay lắm em xin phép biên tập lại để khỏi bẩn tai các cụ) Đoạn này bà con đi đường chủi thằng 18B kia cũng khiếp! hehehe vui cực.
-xxxxxxx Mày biển xanh, công chức mà đi bố láo, tao cho mày lên báo luôn nha con. Vừa nói em vừa rút "hòn gạch" ra định chụp thì bố nó ngồi sau nói gì đó thế là nó lùi xe, rẽ luôn sang Hàng Bông té thẳng.
Chuyện chỉ có vậy nhưng em ức chế vô cùng vì hôm nay định hối lộ gấu bằng suất coi xi nê nhưng bị thằng kia làm cụt hứng đành đi về. Cũng may cho em là hôm nay thằng kia không xuống xe chứ không em lại no đòn vì biết đâu xe nó đi họp QH lại chẳng có mấy khẩu, các cụ nhỉ!:P
May cho cụ là bố nó can chứ ko thì em e có án mạng, b-(

winball

Xe máy
em cũng vừa bị thằng chó BX 80B-4465 tạt đầu đậy muốn đập chết cha nó quá, hôm nay thì không tránh vào đâu được vì mình đi sát làn bên trái rồi

E200-Mercedes

Xe tải
Thằng ngồi trong xe vừa có tiền lại có quyền cụ ạ :-s

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Em nghĩ các bác cũng không nên gom tất cả lái xe biển xanh vào một nhóm như thế, em cũng biết nhiều người lái biển xanh thật sự đáng kính và gương mẫu. Về vấn đề này em nghĩ rằng lái xe thì xanh hay trắng đều vẫn là lái xe, là con người, vì thế không tránh khỏi người tốt người xấu. Chẳng may lái xe là kẻ không tốt mà được nắm cái quyền ưu tiên thì sẽ sinh bệnh ngạo mạn, ngông nghênh, cái này hay gặp ở các lái trẻ. Vì thế ta chỉ nên trách những bác lái xấu thôi.
Ngoài ra, đối với trường hợp lái xấu, em nghĩ cũng có nguyên nhân là do chủ xấu. Nếu ông chủ ngồi sau mà tốt thì họ đâu dám làm càn vì sẽ ngồi chơi xơi nước ngay, còn chủ xấu thì chắc chắn tớ không thể tốt được.

dam_duong_xa

Xe buýt
Bonus cho các cụ quả Biển xanh đeo khẩu hiệu tuyên truyền về Nghị Định 34 và tháng an toàn giao thông nhưng lại đi lấn làn ở Phan Trọng Tuệ gây tắc đường:

Đúng như tổng thống ********* ngày xưa nói: "Hãy xem ... làm, đừng nghe ... nói"

TÔN

Xe container
ông chủ thớt làm cứ như cái bằng ĐH chữ to của mình là to lắm ý :(
tiến sĩ còn chưa chắc đã có văn hóa 1 cách đúng nghĩa đâu

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Lái xe bx có đi láo hay không còn do người ngồi trên xe nữa, nếu cu con đó thích đi láo thì lái mới dám đi láo, còn không thì bố bảo. Em biết có ông làm sếp 1 nơi, chưa được phong học hàm nhưng đi đâu cũng xưng, đi xe thì không nằm trong diện ưu tiên nhưng xe luôn có đèn xanh, còi ủ, khi cần là cắm lên ngay (tất nhiên là cu con đó cũng quen nhiều, không sợ bị vịn). Các cụ bảo ngông nghênh thế thì lái bảo sao không láo.

lanhuong1965

Xe điện
Ối xời,tránh voi chả xấu mặt nào,ông bà xưa có dạy rồi.Chúng nó giờ có chút quyền,$ nên đương đương tự đắc.Chấp gì cái lũ kiêu binh ấy hả các bác???!!!

Nhưng ông bà xưa cũng có dạy thêm : Quan nhất thời,dân vạn đại!
Vì cái vạn đại.Nếu có điều kiện,các bác cứ nâng cao kiến thức,bản lãnh cho bản thân & con cháu.Vì chúng ta sống lương thiện bằng chính kiến thức,bản lãnh phải mài dũa,công phu mới có.
Còn cái lũ kiêu binh kia,chúng nó sống bằng bè phái,xu nịnh,luồn lách,tham ô thì có cần học hành để nâng cao kiến thức gì đâu.Nên nhất thời là điều tất yếu!

...Bao giờ dân nổi can qua,con vua thất thế lại ra quét chùa!
Ô hô hô.

Chỉnh sửa cuối:

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Nhưng ông bà xưa cũng có dạy thêm : Quan nhất thời,dân vạn đại!
Vì cái vạn đại.Nếu có điều kiện,các bác cứ nâng cao kiến thức,bản lãnh cho bản thân & con cháu.Vì chúng ta sống lương thiện bằng chính kiến thức,bản lãnh phải mài dũa,công phu mới có.
Còn cái lũ kiêu binh kia,chúng nó sống bằng bè phái,xu nịnh,luồn lách,tham ô thì có cần học hoành để nâng cao kiến thức gì đâu.Nên nhât thời là điều tất yếu!
...Bao giờ dân nổi can qua,con vua thất thế lại ra quét chùa!
Ô hô hô.
Cụ/Mợ ơi, chúng đông và hung hãn lắm.

Chính em cũng đã 1 lần dùng xe 4 chỗ láng coóng biển xanh đi trái chiều vòng xuyến Nguyễn chí Thanh x Ô chợ Dừa đó. Vụ đó làm em nhớ mãi. Chả là hồi đó em làm khoa Nhi, cũng cách đây hơn chục năm rồi, hôm đó có cháu bệnh nhi 4 tuổi bị di chứng viêm não Nhật Bản cần phải đưa sang Viện Nhi TW để cấp cứu mà hoàn cảnh rất khổ, bố mẹ bỏ nhau, cháu ở với bà, ông thì lên HN đạp xích lô, tiền không có. khi cháu vào toàn khoa em đã tổ chức quyên góp tiền cho hai bà cháu. Hôm đó mấy xe cấp cứu BV em đang được điều đi làm nhiệm vụ hết, còn mỗi chiếc xe của GĐ mới nhận. Trong tình trạng khẩn cấp như vậy bọn em quyết định lấy xe đó đi, vừa đi vừa còi loạn, tránh ra, tránh vào như xe cứu thương thật, em ngồi trước mặc blu hạ kính xuống ra hiệu nhường đường, đến vòng xuyến Nguyễn chí Thanh x Ô chợ Dừa chiều thuận đang đông, bác lx cũng là chuyên lái cứu thương nhanh trí vòng đi trái chiều để thoát kịp chỗ tắc, em ngồi trước tiếp tục ra hiệu nhường đường, dân tình bữa đó lúc đầu cũng cáu lắm nhưng sau khi nhìn thấy vậy cũng rất vui vẻ cho bọn em đi qua. Hú hồn vụ đó nhưng khi về hai anh em rất vui vì kịp thời đưa cháu bé đến nơi an toàn để cháu tiếp tục điều trị.

lanhuong1965

Xe điện
Cụ/Mợ ơi, chúng đông và hung hãn lắm.

Chính em cũng đã 1 lần dùng xe 4 chỗ láng coóng biển xanh đi trái chiều vòng xuyến Nguyễn chí Thanh x Ô chợ Dừa đó. Vụ đó làm em nhớ mãi. Chả là hồi đó em làm khoa Nhi, cũng cách đây hơn chục năm rồi, hôm đó có cháu bệnh nhi 4 tuổi bị di chứng viêm não Nhật Bản cần phải đưa sang Viện Nhi TW để cấp cứu mà hoàn cảnh rất khổ, bố mẹ bỏ nhau, cháu ở với bà, ông thì lên HN đạp xích lô, tiền không có. khi cháu vào toàn khoa em đã tổ chức quyên góp tiền cho hai bà cháu. Hôm đó mấy xe cấp cứu BV em đang được điều đi làm nhiệm vụ hết, còn mỗi chiếc xe của GĐ mới nhận. Trong tình trạng khẩn cấp như vậy bọn em quyết định lấy xe đó đi, vừa đi vừa còi loạn, tránh ra, tránh vào như xe cứu thương thật, em ngồi trước mặc blu hạ kính xuống ra hiệu nhường đường, đến vòng xuyến Nguyễn chí Thanh x Ô chợ Dừa chiều thuận đang đông, bác lx cũng là chuyên lái cứu thương nhanh trí vòng đi trái chiều để thoát kịp chỗ tắc, em ngồi trước tiếp tục ra hiệu nhường đường, dân tình bữa đó lúc đầu cũng cáu lắm nhưng sau khi nhìn thấy vậy cũng rất vui vẻ cho bọn em đi qua. Hú hồn vụ đó nhưng khi về hai anh em rất vui vì kịp thời đưa cháu bé đến nơi an toàn để cháu tiếp tục điều trị.

Biển xanh hay biển gì đi chăng nữa đang thật sự làm việc vì nước,vì dân (Như xe công vụ sử dụng chính đáng trong câu chuyện bác kể trên) thì dân tình chả ác cảm đến như bây giờ đang...thấy là ghét!Khổ nỗi,các vị ngồi trong các xe công vụ lại hay lợi dụng,tận dụng cái biển mà sử dụng vào việc cá nhân.Chính vì vậy dân họ ghét.

Tất tật cái gì của nhà nước đều từ dân mà có,mà ra cả!!!Ô hô,giờ nhiều góc khuất của nhà nước đang quay lại hành dân y như con rắn quay đầu lại ăn chính cái đuôi của nó vậy.

Cay đắng lắm thay.