[Thảo luận] Tại sao xe biển xanh hay đi láo?

d-cash

Xe buýt
em nghĩ mấy chú lái xe biển xanh cũng chỉ là thân phận tôm tép để sai bảo, học vấn thấp, địa vị thấp, tầng lớp thấp>>>> lương thấp, nghèo đói, nên mỗi khi có cơ hội là phải thể hiện ngay ..., em nghĩ cũng tội, chả sung sướng gì đâu.... :P

ducmanh

Xe điện
vâng, cụ kêu em văn hóa không bằng lx bx, vậy em là thạc sỹ, chắc lx như cụ bảo phải là tiến sỹ, tiến sỹ đi làm lx chạy ngổ ngáo trên đường các cụ ạ,
em đưa ra câu chuyện đẻ bàn luận, sự thật thường mất lòng, nếu có đụng chạm đến một số người cũng tham OF thì cũng xin nói thế này, không có lửa sao có khói, nếu các lx bx không làm mất hình ảnh chính mình thì sao người khác phải coi thường, đúng là ở đâu cũng có người này người kia, nhưng người tốt là số đông hay là số ít hiếm hoi mới là vấn đề
Xin lỗi cụ em cũng là thằng lái xe biển xanh đây, Em thấy cụ bảo cụ là thạc sỹ nhưng suy nghĩ của cụ còn nông cạn quá, dân số VN có Hơn 80 triệu dân và trong đó không ai giống ai cả, ngay cả trên diễn đàn OFFUN cũng vậy, mỗi người có một sự hiểu biết về tham gia giao thông khác nhau, nên cụ đừng nghĩ ai cũng như ai.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
theo em xe biển xanh (BX) đi láo vì thế này các bác nghĩ có đúng ko?
1. Xe biển xanh hiếm khi bị xxx phạt
2. Lái xe biển xanh chắc toàn ít văn hóa ( vì em nghĩ không ông nào có bằng ĐH lại đi xin làm lx)
3. Lái xe BX rất nhiều là con ông cháu cha, họ hàng sếp này sếp kia, có thằng cháu ko nghề ngỗng, học hành ko ra gì, thất nghiệp ... cho vào làm lx
4. 3 lý do trên dẫn đến lx BX rất tinh vi, không coi luật lệ GT ra gì, nhiều khi còn tự coi mình la VIP, VIP cả ở cơ quan luốn ý ạ, ( em kể 1 chuyện dư lày cơ quan em cũng hay có hiên tượng vậy, một số lại xe còn nghĩ minh oai hơn cả chuyên viên, vì tự cho là mình gần gũi với sếp. Đi ăn uống khách mời, ko biết mình là ai, gọi đủ thứ đắt tiền để khách trả tiền, trong khi khách mời sếp + chuyên viên vì có việc nhờ vả (lx chỉ được ăn ké thôi), nhiu lúc bực lắm. ở cơ quan còn thế, ra ngoài còn thế nào, lx chở chuyên viên đi công tác, đi láo mà bị cv nhắc có khi tức tối cho xe vào mấy cái ổ gà cho mấy ông cv cục đầu lên trần ngay)
cũng bởi những lý do nêu trên mà lx bx đi đường bó tay luôn, ko biết em nghĩ vậy có đúng không các cụ nhỉ, :-/
Người xưa từng dạy:
CHÓ cậy oai hùm.
Mượn đầu heo nấu cháo.
Cấm có sai.

winball

Xe máy
Xin lỗi cụ em cũng là thằng lái xe biển xanh đây, Em thấy cụ bảo cụ là thạc sỹ nhưng suy nghĩ của cụ còn nông cạn quá, dân số VN có Hơn 80 triệu dân và trong đó không ai giống ai cả, ngay cả trên diễn đàn OFFUN cũng vậy, mỗi người có một sự hiểu biết về tham gia giao thông khác nhau, nên cụ đừng nghĩ ai cũng như ai.
ra là vậy, "mỗi người hiểu biết về tham gia giao thông khác nhau" thế nên mấy ông lx BX như cụ tự cho mình như thế là đúng, cụ tham gia OF mà còn nói như thế trách gì được ai, người ta sinh ra luật giao thông để làm gì? , cụ tự cho cụ là đúng, chửi người khác là quyền của cụ không ai cấm được cụ, như kiểu chí phèo ai chấp, xem lại các comment ở đây đi, xem đc bao nhiêu người ủng hộ cách đi đường của Lx BX, tối trước khi đi ngủ thì suy nghĩ lại mình một chút đi nhé,

beer rom club

Xe đạp
Em thấy cu chủ sai rồi, cụ đánh đồng thế là không được, cụ có khẳng định được rằng cụ luôn đi đúng luật không?

ducmanh

Xe điện
ra là vậy, "mỗi người hiểu biết về tham gia giao thông khác nhau" thế nên mấy ông lx BX như cụ tự cho mình như thế là đúng, cụ tham gia OF mà còn nói như thế trách gì được ai, người ta sinh ra luật giao thông để làm gì? , cụ tự cho cụ là đúng, chửi người khác là quyền của cụ không ai cấm được cụ, như kiểu chí phèo ai chấp, xem lại các comment ở đây đi, xem đc bao nhiêu người ủng hộ cách đi đường của Lx BX, tối trước khi đi ngủ thì suy nghĩ lại mình một chút đi nhé,
Cụ nên nhìn lại mình đi. cụ dừng nghĩ cụ lái xe biển trắng là cụ luôn tuân thủ luật giao thông, và cụ đừng nghĩ ai lái xe biển xanh cũng cũng đi ẩu, còn bằng thạc sỹ của cụ mua mất bao nhiêu tiền vậy?

mrbear

Xe buýt
em nghĩ mấy chú lái xe biển xanh cũng chỉ là thân phận tôm tép để sai bảo, học vấn thấp, địa vị thấp, tầng lớp thấp>>>> lương thấp, nghèo đói, nên mỗi khi có cơ hội là phải thể hiện ngay ..., em nghĩ cũng tội, chả sung sướng gì đâu.... :P
Ngu vãi cả Luyện . học vấn thấp nhưng cũng được cấp bằng 4b như thằng học vấn cao hay thằng mua bằng cập. Những thằng bằng cấp học vấn cao lại hay thể hiện hơn anh dân đen, vì anh nghèo chứ không phải anh ta cậy tiền ông cha bà chú. Em lại thấy tội cho mấy thằng học vấn cao, tầng lớp cao trả lời nói những câu ngu vãi....

mrbear

Xe buýt
Hôm nay em bị 1 thằng BX đè mặt ở 1 đoạn cua đoạn sắp vào địa phận Lương Sơn. Lịp pạ nó, nó vượt ở góc khuất lấn gần như toàn bộ phận đường của em. Trước em chỉ không thích BX, từ hôm nay em ghét tụi nó.
Lái ngu lại còn lắm chuyện. :-?

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Tại cụ thôi, mắt mũi để đâu mà không nhìn, lại còn học ĐH nữa chứ mà chả phát hiện ra thế nên có khi họ lại tưởng nhầm mấy anh bảo vệ tiếp cũng nên. Mấy cụ đấy thì chỉ cần ngồi cùng 5phuts biết liền à. Nổ thì thôi rồi, nghe tức hết cả tai
Hị hị bọn em ĐH thật nhưng lúc đấy còn trẻ nên kinh nghiệm sống có gì đâu ạ? Được đi tiếp khách nhưng là chuyên viên quèn thì cứ theo mấy anh lớn thôi. Lx cũng kín tiếng lắm ạ vì các ảnh chỉ nói cũng công tác bên UB. Em còn biết chuyện lx cho 1 sếp lúc sếp đi thì sếp mới ko thích nên cho xuống đội chung với anh em lx khác. Nhưng chú này bị tẩy chay vì trước đây khệnh quá. Được thời gian ngắn thì cũng té mất. Nghe đâu lại kiếm được chân lái cho sếp nào đó trên tổng. Túm cái váy lại thì COCC lúc nào cũng ngon.

OrientExpress

Xe máy
Em quen 1 anh lái xe BX, cứ đi về quê hay việc gia đình dùng xe biển trắng, là anh ý không cầm lái, đơn giản là quen đi ẩu rồi, sang xe biển trắng không đi nổi.
Ngoài chuyện anh ý không học hành gì, thì nói chung là con người dễ mến, dễ gần.
Dưng mà em nghĩ học vấn và văn hóa là 2 phạm trù hoàn toàn khác nhau!

tayto

Xe đạp
Em có xe biển xanh chắc em cũng cố gắng đú đi láo 1 tí :D

shuttle bus

Xe tăng
theo em xe biển xanh (BX) đi láo vì thế này các bác nghĩ có đúng ko?
1. Xe biển xanh hiếm khi bị xxx phạt
2. Lái xe biển xanh chắc toàn ít văn hóa ( vì em nghĩ không ông nào có bằng ĐH lại đi xin làm lx)
3. Lái xe BX rất nhiều là con ông cháu cha, họ hàng sếp này sếp kia, có thằng cháu ko nghề ngỗng, học hành ko ra gì, thất nghiệp ... cho vào làm lx
4. 3 lý do trên dẫn đến lx BX rất tinh vi, không coi luật lệ GT ra gì, nhiều khi còn tự coi mình la VIP, VIP cả ở cơ quan luốn ý ạ, ( em kể 1 chuyện dư lày cơ quan em cũng hay có hiên tượng vậy, một số lại xe còn nghĩ minh oai hơn cả chuyên viên, vì tự cho là mình gần gũi với sếp. Đi ăn uống khách mời, ko biết mình là ai, gọi đủ thứ đắt tiền để khách trả tiền, trong khi khách mời sếp + chuyên viên vì có việc nhờ vả (lx chỉ được ăn ké thôi), nhiu lúc bực lắm. ở cơ quan còn thế, ra ngoài còn thế nào, lx chở chuyên viên đi công tác, đi láo mà bị cv nhắc có khi tức tối cho xe vào mấy cái ổ gà cho mấy ông cv cục đầu lên trần ngay)
cũng bởi những lý do nêu trên mà lx bx đi đường bó tay luôn, ko biết em nghĩ vậy có đúng không các cụ nhỉ, :-/
5. thêm lý do mới do một số cụ đóng góp:
- Không phải xe của bọn nó, nên nó phá cũng không tiếc
- Sếp ngồi trên xe nuông chiều lx
( những ý trên loại trừ một số lượng rất ít lx BX tốt)
Đọc xong thớt của cụ chủ và các còm men của các cụ em thấy vấn đề mà cụ chủ và các cụ nói ai cũng có cái Lý của mình cả, không ai đúng hoàn toàn mà cũng chẳng có ai sai hoàn toàn cả, tất cả đều là suy nghĩ cá nhân, ai cũng cố gắng bảo vệ quan điểm của mình. Theo em thấy thì không chỉ là chuyện lx biển xanh, biển đỏ, biển NG, biển trắng...kính thưa các loại biển...nữa. Mà đây là một hiện tượng của xã hội nói chung dù bất kỳ nghành nghề gì, cấp bậc, chức vụ, học vấn ra sao cái quan trọng vẫn là con người đúng không các cụ ??? Dù anh có là tiến sĩ, giáo sư, bác sĩ, giáo viên...vv và vv mà nhân cách của anh không bằng một người không học vấn mà họ chăm chỉ làm ăn, không sa đà tệ nạn, không ăn hối lộ, không làm cớ cho người khác phạm tội( ăn hối lộ, chạy điểm..) thì cái chuyện bằng cấp ở đây có ý nghĩa gì chứ ??? Chẳng qua cũng chỉ là cái danh trên CARD VISIT để làm oai với thiên hạ mà thôi. Chứ bên trong thì rỗng tuếch mua Bằng ? chạy điểm ? đút lót ? để kiếm chác cho bản thân. Theo em thấy tóm lại "Cái Danh" nó chỉ là cái bề ngoài không thể đánh giá con người qua đó được mà cái quan trọng để đánh giá con người là qua những lời nói, hành động của họ. Mỗi nghành nghề như một bát canh mà trong đó Sâu thì nhiều nhưng ta không ai dám dùng "Thuốc trừ sâu" Nên các con sâu nó mới Lớn và phát triển được đúng không các cụ ???X_X

Chỉnh sửa cuối:

commander

Xe điện
Em thì em nghĩ dư lày, nói chung là không nên vơ đũa cả nắm, lx bx láo thì chỉ là số ít thôi, như em làm cq nhà nước, mí anh lx trong cq em chơi cực kỳ lịch sự, lái xe ra đường cũng tử tế, có văn hóa chớ không giống như mí trường hợp cụ chủ nói đâu ợ

xamthung

Xe tăng
Em thì nghĩ do xe BX có đi sai cũng không bị phạt , xe thì xe công , xăng chùa nên chả việc gì phải tiếc .

ducmanh

Xe điện
Em thì nghĩ do xe BX có đi sai cũng không bị phạt , xe thì xe công , xăng chùa nên chả việc gì phải tiếc .
Cụ nhầm đấy ạ, BX vẫn biên bản như thường, cụ chưa chứng kiến đấy thôi ạ.