Tại sao tôi không mua CRV 2013 -

anhtuangiang

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đọc một loạt các cái quote lại tôi mới nói ông, ai vào nhà ông xong chê nhà ông xây xấu thế, hố xí sao thối thế ông chịu được ko, ngu bỏ m.ịa ra mà vẫn cứ cố cãi, tôi xe tăng thì sao, thô thiển thì sao, ông nói phải suy nghĩ thì tôi tôn trọng, ông nói kiểu này mà ngồi giữa một đống cụ đi Honda ngoài đời thì ko có chửi ko thôi đâu. Ông làm sales thì cũng ko nên đi chê bôi hãng khác như thế, người tiêu dùng có tiền đi mua xe ko dốt để phân biệt tốt xấu đâu.
Các Cụ ạ, đã là diễn đàn thì có khen có chê, ko sao cả. Các Cụ cũng đừng bực mình mẩy nhiều quá, ảnh hưởng long thể. Ai thích cứ thích, ai ngại thì cứ ngại mua. Ko ai bắt ép ai cả. Tuy nhiên, tôi thì vẫn tin anh bạn tôi cung cấp thông tin là khá chính xác. Còn các Cụ tin hay không là tùy thôi. Bạn tôi còn cung cấp thông tin, nếu mua được CRV Limited năm 2012 (cả VN có 180 xe ) thì rất tốt vì hầu hết nó được lắp linh kiện của Thái. Các Cụ chỉ giáo thêm nhé

coolairvoi

Xe hơi
Các Cụ ạ, đã là diễn đàn thì có khen có chê, ko sao cả. Các Cụ cũng đừng bực mình mẩy nhiều quá, ảnh hưởng long thể. Ai thích cứ thích, ai ngại thì cứ ngại mua. Ko ai bắt ép ai cả. Tuy nhiên, tôi thì vẫn tin anh bạn tôi cung cấp thông tin là khá chính xác. Còn các Cụ tin hay không là tùy thôi. Bạn tôi còn cung cấp thông tin, nếu mua được CRV Limited năm 2012 (cả VN có 180 xe ) thì rất tốt vì hầu hết nó được lắp linh kiện của Thái. Các Cụ chỉ giáo thêm nhé
Dù sao e cũng mua CRV 2013 rùi. Chỉ có thể nói là rất hài lòng.

bjmmer

Xe tải
nhà em k đi honda nhưng phải nói thật crv ôm vô lăng rất sướng. xe chạy rất đầm và vô lăng chính xác. còn về độ ồn thì có các thêm 1 tỷ nữa mua xe vẫn ồn. cách âm chênh nhau k nhiều đâu. còn về linh kiện thì bây giờ toàn cầu hóa. 1 sp có thể được lắp ráp bằng nhiều linh kiện từ nhiều quốc gia. chủ yếu là chất lượng thành phẩm như thế nào thôi.
mà e thấy nhiều cụ sale mazda vào ném đá quá. e cũng xin nói thẳng là cái động cơ skyactive mà mazda quảng cáo là công nghệ này nọ có tỷ số nén cao chót vót thì đc 2.0skyactive cũng chỉ có cs khoảng 150hp tương đương 2.0 i-vec của honda thôi. mà skyactive tỷ số nén rất cao nên yêu cầu sd xăng octan trị số cao. nếu k sẽ làm giảm cs và độ bền đc. mà ở VN xăng bẩn và octan thấp như thế nào thị các cụ đã biết.

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Bạn cụ ngu thật đấy!
Mù hay sao mà ko nhận ra CRV limited chỉ khác bản thường là đc sơn màu trắng, đc lắp thêm 4 thứ phụ kiện "tồn kho" và cái logo limit ở đí t :))
À, còn cao hơn 5tr nữa =))

Chỉnh sửa cuối:

lead2011

Xe container
nhà em k đi honda nhưng phải nói thật crv ôm vô lăng rất sướng. xe chạy rất đầm và vô lăng chính xác. còn về độ ồn thì có các thêm 1 tỷ nữa mua xe vẫn ồn. cách âm chênh nhau k nhiều đâu. còn về linh kiện thì bây giờ toàn cầu hóa. 1 sp có thể được lắp ráp bằng nhiều linh kiện từ nhiều quốc gia. chủ yếu là chất lượng thành phẩm như thế nào thôi.
mà e thấy nhiều cụ sale mazda vào ném đá quá. e cũng xin nói thẳng là cái động cơ skyactive mà mazda quảng cáo là công nghệ này nọ có tỷ số nén cao chót vót thì đc 2.0skyactive cũng chỉ có cs khoảng 150hp tương đương 2.0 i-vec của honda thôi. mà skyactive tỷ số nén rất cao nên yêu cầu sd xăng octan trị số cao. nếu k sẽ làm giảm cs và độ bền đc. mà ở VN xăng bẩn và octan thấp như thế nào thị các cụ đã biết.
Cái skyactive là cái động cơ chỉ nhăm nhăm sang số lớn hòng tiết kiệm nhiên liệu...nên kể cả hp ngang nhau thì CX5 cũng chạy ỳ thấy bà cố..:)):)):))
Mà vẫn đếch lại đc CRV bật econ mới nhục. Các kụ vào thớt cái gì mà cảm nhận CRV2.0 mà xem ofer chạy...:))

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
1 thời OF đã treo slogan về Mazda là "hãng xe Nhật đến từ Đài Loan" cơ mà =))
Em thì em vẫn thích chữ Hama hơn :))

CR-Vic

Xe container
Nói mới để ý :)) từ đâu mà lại sang "chuyển mình với thiết kế..." thế nhỉ? =))

1 thời OF đã treo slogan về Mazda là "hãng xe Nhật đến từ Đài Loan" cơ mà =))
Em thì em vẫn thích chữ Hama hơn :))

thanhgamo

Xe container
Crv là một trong những con xe quá lành nên chi phí sử dụng rất thấp được công nhận trên toàn thế giới rùi.
Ông sếp trong Đà Năng của em có con CRV nhập Taiwan đời 2009 chạy được 4 vạn vẫn như xe mới kể cả mùi nhựa.
Mà đi đâu cũng khoe là xe tao xe nhập đấy...thế mới hài vì hỏi nhập từ đâu thì không trả lời...hehe

thanhgamo

Xe container
Xe của em nhập Taiwan thì cái tem chỗ két nước nó ghi Denso - Made in Japan, còn xe Liên doanh thì chỗ két nước ghi Denso - made in Thailand, hay xe em bị thay két nước lô hoặc bị xóa tem dập lại tem khác nhỉ :(. em lo phết!!

NapolY

Đi bộ
E vào chủ yếu lấy tham khảo thông tin từ các cụ, ngại post bài nhưng thấy bài của chủ thớt là phải vào ngay. Xe em mới lấy được gần 1 tháng rồi, CRV 2.4 ghi bạc lấy ở HD Tây Hồ. Mình thấy xe chạy ổn, độ đầm tốt, cảm thấy hài lòng. Còn về vấn đề đang tranh luận mình sẽ kiểm tra lại chỗ két nước của xe mình xem sao. Mình ở Nam Định ạ.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Xe của em nhập Taiwan thì cái tem chỗ két nước nó ghi Denso - Made in Japan, còn xe Liên doanh thì chỗ két nước ghi Denso - made in Thailand, hay xe em bị thay két nước lô hoặc bị xóa tem dập lại tem khác nhỉ :(. em lo phết!!
Cụ so sánh quãng đường: Japan- DL với Thái lan-Đài loan.Người ta chọn cũng đường ngắn để giảm giá thành

omho_89

Xe đạp

Càng dai càng dài càng dại

Tuan Can

Xe container
Tôi thường comment rất nhẹ nhàng, nhưng với post này của cụ thì không thể nhai nổi. Cụ càng thở càng thối. Cụ nên biết một điều là nhựa dù xịn đến mấy nếu trong dk nhiệt độ cao đều sinh ra khí độc như nhau hết. Lại còn vụ Limited nữa, thối quá, không ngửi được. Đây cũng ngắm chán rồi, chẳng con nào khá hơn trong cùng phân hạng trừ khi muốn chơi trội hoặc muốn chơi xe.

duy07ben

Xe hơi
Toyota trên thế giới đang bị cạnh tranh nên đã giảm Camry xuống khoảng 1500USD rồi đấy, nên Hon Da cũng nên giảm đi thôi không là chết đấy.
Nếu giảm xuống khoảng 1,05 tỷ cho bản 2.4 là em múc ngay.

lead2011

Xe container
Toyota trên thế giới đang bị cạnh tranh nên đã giảm Camry xuống khoảng 1500USD rồi đấy, nên Hon Da cũng nên giảm đi thôi không là chết đấy.
Nếu giảm xuống khoảng 1,05 tỷ cho bản 2.4 là em múc ngay.
Camry ở Việt mới giảm giá hả kụ?:))