Tại sao tôi không mua CRV 2013 -

vanhiep.4891

Xì hơi lốp
taiwan thì có sao,nhà em đi corolla 1.8 của nhập nguyên chiếc từ taiwan này,đi 4 năm liền chả có vần đề gì cả,Honda là hãng lớn lên dù có đồ có xuất xứ ở đâu thì công nghệ sản xuất chắc cũng vậy thôi (nhà em đặt CRV 2.0 rồi ạ)

AcidS

Xe điện

Tuan Can

Xe container
Hôm trước ra Honda MD nhìn con CRV 2013 lốp DUNLOP made in Japan mà ức vãi khi nhìn lốp Bờ rít của mình. Mình cũng cay Honda lắm, xe đời mới hơn xe đời cũ 7 Tr nhưng hơn bao biêu thứ. Bố khỉ, mua xe chậm 1 năm thì hay biết mấy. Theo chân các cụ giao bán CRV 2012 chạy 10.000 km 1.2 tỷ.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cụ mua PS đi cụ, đảm bảo 100% linh kiện Thailand nhé!:))
Navara cũng nhập khẩu thái, mà sao xe máy Thái ở mềnh chuộng nhỉ, giá cả thì tăng vọt so với hàng LD trong khi ô tô thái thì vẫn bình thường.

dodinh

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là mỗi loại 1 vẻ, cụ nào thích loại nào thì cho là tốt không thích thì cho là xấu thôi. Các cụ cứ tranh luận làm gì

VIT2000

Xe tăng
Không phải mình thù ghét gì HD đâu các Cụ ạ, trước khi mua, ai cũng phải tìm hiểu thông tin, trao đổi, chọn lựa rồi mới đi đến quyết định. Ở VN, cái thiếu nhất là thông tin bị bưng bít, thậm chí dấu để đánh lừa khách hàng. Nếu HĐ VN đưa ra những sản phẩm tốt, dịch vụ tốt thì các Cụ khác sẽ phản đối mình ngay. Tuy nhiên, Cụ thử xem thông tin trên Forum về dịch vụ của HD như thế nào.
Ngoài ra, khi bán hàng, đánh đố Cụ nào nhìn thấy được tờ khai Hải quan nhập linh kiện từ Đài Loan về đấy, cái này tôi phải nhờ anh em thân quen thì mới biết được. Còn nếu không, các Cụ thử xem, các đại lý chỉ trả lời chung chung là xe lắp ráp tại VN với phụ kiện chính hãng thôi. Có đại lý nào dám cung cấp thông tin là đây là dòng xe với linh kiện nhập từ Đài Loan mà không từ Thái Lan ko. Khách hàng sẽ có nhiều sự lựa chọn khi biết được thông tin này ngay (ngoại trừ khách hàng yêu thích xe có phụ kiện từ Đài Loan). Cũng rất may, tôi vẫn giữ quan điểm mình có tiền phải được các Địa lý cung cấp dịch vụ, sản phẩm đúng với số lượng tiền mình bỏ ra( 1 tỷ VNĐ chứ ko phải 1 tr triệu). Đây cũng là cơ hội để tôi cung cấp thêm thông tin cho các Cụ đang trong giai đoạn chần chừ thêm sự lựa chọn , ko có ý nói xấu HĐ VN đâu nhé. Ai trong chúng ta cũng mong chúng là những người tiêu dùng thông thái mà, không bị mất tiền oan . Cũng rất mong các Cụ có thêm thông tin kiểm chứng xem thông tin của tôi đúng không nhé để cùng nhau chia sẻ.
Ông bị dở hơi à, vào box Honda chê Honda, từ xưa đến nay chất lượng tạo nên thương hiệu nhé, Mazda cũng vào Việt Nam như Honda, tại sao bao nhiêu năm ko ngẩng đầu lên được, còn chúng tôi, những người đã và đang đi xe CRV thấy lại quá hài lòng với nó, nhìn bên ngoài thì nam tính mạnh mẽ hơn, bên trong có thể ko hào nhoáng bằng nhưng lại đủ và tiện dụng, tôi ko thấy có sự lựa chọn nào trong tầm tiền này mà đạt đủ các yếu tố mang lại như CRV, tôi đã sử dụng nó 3 năm nay và đi gần 7 vạn rồi, còn cái loại con ếch như ông ý, nói linh tinh thì biến m.ịa nó đi, đừng vào đây cắn bậy nữa.

vienminh

Xe đạp
Ông này một là có oán thù ko hóa giải được với Honda, hai là đặc nhiệm mang chuông đi đánh xử nngười :ar!

Luu Lehong

Xe container
Ông bị dở hơi à, vào box Honda chê Honda, từ xưa đến nay chất lượng tạo nên thương hiệu nhé, Mazda cũng vào Việt Nam như Honda, tại sao bao nhiêu năm ko ngẩng đầu lên được, còn chúng tôi, những người đã và đang đi xe CRV thấy lại quá hài lòng với nó, nhìn bên ngoài thì nam tính mạnh mẽ hơn, bên trong có thể ko hào nhoáng bằng nhưng lại đủ và tiện dụng, tôi ko thấy có sự lựa chọn nào trong tầm tiền này mà đạt đủ các yếu tố mang lại như CRV, tôi đã sử dụng nó 3 năm nay và đi gần 7 vạn rồi, còn cái loại con ếch như ông ý, nói linh tinh thì biến m.ịa nó đi, đừng vào đây cắn bậy nữa.
Cụ nóng quá! Chắc cụ chủ chỉ vào gợi ý khéo với vài cụ khác quan tâm để ý đến Sorento, Mazda CX5 hay ngó sang Koleo thôi mà :D

vanhiep.4891

Xì hơi lốp
bình tĩnh cụ ơi,cụ làm vậy ai dám góp ý nữa ạ

cucho

Xe tăng
Không phải mình thù ghét gì HD đâu các Cụ ạ, trước khi mua, ai cũng phải tìm hiểu thông tin, trao đổi, chọn lựa rồi mới đi đến quyết định. Ở VN, cái thiếu nhất là thông tin bị bưng bít, thậm chí dấu để đánh lừa khách hàng. Nếu HĐ VN đưa ra những sản phẩm tốt, dịch vụ tốt thì các Cụ khác sẽ phản đối mình ngay. Tuy nhiên, Cụ thử xem thông tin trên Forum về dịch vụ của HD như thế nào.
Ngoài ra, khi bán hàng, đánh đố Cụ nào nhìn thấy được tờ khai Hải quan nhập linh kiện từ Đài Loan về đấy, cái này tôi phải nhờ anh em thân quen thì mới biết được. Còn nếu không, các Cụ thử xem, các đại lý chỉ trả lời chung chung là xe lắp ráp tại VN với phụ kiện chính hãng thôi. Có đại lý nào dám cung cấp thông tin là đây là dòng xe với linh kiện nhập từ Đài Loan mà không từ Thái Lan ko. Khách hàng sẽ có nhiều sự lựa chọn khi biết được thông tin này ngay (ngoại trừ khách hàng yêu thích xe có phụ kiện từ Đài Loan). Cũng rất may, tôi vẫn giữ quan điểm mình có tiền phải được các Địa lý cung cấp dịch vụ, sản phẩm đúng với số lượng tiền mình bỏ ra( 1 tỷ VNĐ chứ ko phải 1 tr triệu). Đây cũng là cơ hội để tôi cung cấp thêm thông tin cho các Cụ đang trong giai đoạn chần chừ thêm sự lựa chọn , ko có ý nói xấu HĐ VN đâu nhé. Ai trong chúng ta cũng mong chúng là những người tiêu dùng thông thái mà, không bị mất tiền oan . Cũng rất mong các Cụ có thêm thông tin kiểm chứng xem thông tin của tôi đúng không nhé để cùng nhau chia sẻ.
Cứ cho là bác có ý tốt nhưng theo kiểu "nghe nói" thì không thuyết phục. Nếu bác đưa lên đây đc cái tờ khai hải quan thì anh em còn soi đươc. Bằng không , em cũng nói là:
Bác sai rồi. ngừoi thân quen của em trong hải quan bảo là. Toàn bộ linh kiện và khung sườn, kể cả sơn của CRV đều được sx từ cty DongFeng của China. Mỗi tội các bạn ý chưa cho em xem tờ khai thôi. Chính vì thế em cũng ko mua CRV nữa mà mua Matis vì nghe nói xe này đúng là của Hàn quốc, họ thề là thế =))=))=))

duy07ben

Xe hơi
Theo e việc quyết định mua xe gì là người chủ quyết. Nhưng việc tham khảo, góp ý là tốt đấy chứ các cụ cãi nhau nhiều để cho ra vấn đề thôi.
Em thích nhất câu: Chúng ta khách hàng phải là những người thông thái nhất.

coolairvoi

Xe hơi
Kụ thẳng thắn quá nhưng hơi nóng ợ. Bình tĩnh đi Kụ ơi.

trongkhanh09

Xe tăng
ôi. em ngửi thấy có mùi dìm hàng, ném đá ở đây :P
Mà thú thật là quan điểm cá nhân em là em thích nghe góp ý, trao đổi mang tính khách quan, xây dựng. Chứ còn kiểu ném gạch ném đá thì em cũng coi người ấy bằng cục gạch cục đá thôi :P

Có động chạm ai thì các cụ bỏ quá em, đừng ném em tội nghiệp nhá. Em chả phải fan Honda đâu, nhà em chả có cái xe Honda nào, đi qua thấy thì ngó nghiêng thôi ạ:P

Chỉnh sửa cuối:

anhtuangiang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, bình tĩnh đi, đây là Forum, có điều nào cấm khi đưa ra quan điểm khen, chê về sản phẩm HĐ đâu. Tôi cũng dự định mua CRV nhưng khi hỏi thông tin qua bạn bè thì được biết : CRV 2013 đời 2.0 và 2.4 nhập linh kiện từ Đài Loan và các bạn tôi khuyên không nên vì nhiều chi tiết bằng nhựa, ko phù hợp với điều kiện thời tiết của VN. Nếu linh kiện của Thái thì tốt hơn. Đấy cũng là 1 thông tin và lời khuyên và tôi ko mua CRV 2013. Nếu có CRV 2014 nhập linh kiện từ Thái Lai thì tôi lại mua. Đó là chuyện thường tình mà Cụ. Còn Cụ, Cụ thấy rằng Cụ dùng CRV 2013 tốt, ko sao cả thì đấy là nhận xét của Cụ và Cụ cung cấp cho các Cụ khác cùng lựa chọn. Chứ việc gì mà phải nặng lời thế. Tôi cũng nói thêm, nhờ các Cụ kiểm chứng thêm thông tin có phải CRV 2013 2.0 và 2.4 là linh kiện nhập từ Đài Loan ko vì tôi ko có tờ khai Hải quan. Nếu Cụ nào vẫn thích thì cứ mua, còn Cụ nào sợ như tôi thì cũng là dịp để được cung cấp thông tin. Cứ bình tĩnh Cụ ạ, đừng chê người khác vội như thế, Cụ có nick Xe Tăng nên cũng thô thiển như Xe Tăng thật

lead2011

Xe container
Cụ ơi, bình tĩnh đi, đây là Forum, có điều nào cấm khi đưa ra quan điểm khen, chê về sản phẩm HĐ đâu. Tôi cũng dự định mua CRV nhưng khi hỏi thông tin qua bạn bè thì được biết : CRV 2013 đời 2.0 và 2.4 nhập linh kiện từ Đài Loan và các bạn tôi khuyên không nên vì nhiều chi tiết bằng nhựa, ko phù hợp với điều kiện thời tiết của VN. Nếu linh kiện của Thái thì tốt hơn. Đấy cũng là 1 thông tin và lời khuyên và tôi ko mua CRV 2013. Nếu có CRV 2014 nhập linh kiện từ Thái Lai thì tôi lại mua. Đó là chuyện thường tình mà Cụ. Còn Cụ, Cụ thấy rằng Cụ dùng CRV 2013 tốt, ko sao cả thì đấy là nhận xét của Cụ và Cụ cung cấp cho các Cụ khác cùng lựa chọn. Chứ việc gì mà phải nặng lời thế. Tôi cũng nói thêm, nhờ các Cụ kiểm chứng thêm thông tin có phải CRV 2013 2.0 và 2.4 là linh kiện nhập từ Đài Loan ko vì tôi ko có tờ khai Hải quan. Nếu Cụ nào vẫn thích thì cứ mua, còn Cụ nào sợ như tôi thì cũng là dịp để được cung cấp thông tin. Cứ bình tĩnh Cụ ạ, đừng chê người khác vội như thế, Cụ có nick Xe Tăng nên cũng thô thiển như Xe Tăng thật
Nói chung là mọi ng giữ hòa khí tý đi....nhg e nói thật kụ chủ, kụ chỉ "nghe bạn" nói mà buông cái thớt này thì ae đi CRV ko cay mới lạ.
Khác gì mắng bọn e ngu mỗi kụ khôn đâu...hic...

Hằng Lê

Xe tăng
[-O< Hôm qua, gặp mấy chiến hữu thân cận, được biết CRV 2013 loại 2.0 và 2.4 đều nhập linh kiện Đài Loan về lắp ráp, nhiều chi tiết bằng nhựa không phù hợp với điều kiện thời tiết VN, ko có linh kiện nhập từ Thái Lan các Cụ ạ. Thời tiết VN nóng đến 50 độ C ngoài đường thì nhiều chi tiết bằng nhựa chịu sao nổi và độ bền lâu dài. Một số chi tiết còn được sản xuất tại Trung Quốc rồi nhập về Đài Loan và đưa về VN lắp ráp. Thông tin trên được khẳng định bằng việc xem tờ khai hải quan, đúng là nhập các linh kiện từ Đài Loan. Thế là chấm dứt ước mơ mua con CRV 2013 rồi. Các Cụ xem xét nhé, nếu chấp nhận thì mua, ko thì hãy chấm dứt ước mơ như tôi.^#(^
cái bài mở đầu của cụ chả có câu nào là :" Tôi cũng nói thêm, nhờ các Cụ kiểm chứng thêm thông tin có phải CRV 2013 2.0 và 2.4 là linh kiện nhập từ Đài Loan ko vì tôi ko có tờ khai Hải quan"

vì cụ đã chốt như đinh rồi :" Thông tin trên được khẳng định bằng việc xem tờ khai hải quan[/B], đúng là nhập các linh kiện từ Đài Loan"

vậy mà cụ còn cố chống làm gì :))

drgetz

Xe tải
Cụ và chiến hữu thân cận của cụ có chỉ ra được chi tiết nào của crv làm bằng nhựa mà hãng khác làm bằng vật liệu khác Không?một số chi tiết là những chi tiết nào? Giả sử nhập từ đài loan về thật thì Sao ạ? Em thấy kylin còn nhập nguyên cả con crv đài loan về bán đắt hơn xe ld. Theo cụ thì phải làm bằng vật liệu gì mới phù hợp đk việt nam. Cuối cùng cụ có thể cho biết lựa chọn của cụ được không? Em thì dự là cụ sẽ vẫn hài lòng với nick của cụ là xe đạp thôi ạ, vì nó hợp với cụ cả về hình thức, chất liệu và tư duy của cụ
[-O< Hôm qua, gặp mấy chiến hữu thân cận, được biết CRV 2013 loại 2.0 và 2.4 đều nhập linh kiện Đài Loan về lắp ráp, nhiều chi tiết bằng nhựa không phù hợp với điều kiện thời tiết VN, ko có linh kiện nhập từ Thái Lan các Cụ ạ. Thời tiết VN nóng đến 50 độ C ngoài đường thì nhiều chi tiết bằng nhựa chịu sao nổi và độ bền lâu dài. Một số chi tiết còn được sản xuất tại Trung Quốc rồi nhập về Đài Loan và đưa về VN lắp ráp. Thông tin trên được khẳng định bằng việc xem tờ khai hải quan, đúng là nhập các linh kiện từ Đài Loan. Thế là chấm dứt ước mơ mua con CRV 2013 rồi. Các Cụ xem xét nhé, nếu chấp nhận thì mua, ko thì hãy chấm dứt ước mơ như tôi.^#(^

CR-Vic

Xe container
tháng nào bọn Honda cũng bán đôi ba trăm cái CR-V rồi lại tưng đấy cái City chuẩn bị bán ra nữa thì còn nhiều bạn bị tổ trưởng nó thúc vào m.ô.n.g lắm :))