[Funland] Tại sao phần lớn người Việt không thích sản xuất ?

Emesco

Xe điện

khanhnguyen09

Xe container
Tàu nó có 1 tỷ dân sản xuất hộ mình rồi thì cần gì phải sản xuất nữa, mình là ông chủ tiêu dùng hàng cho nó ko sướng hơn à?:D E fun tý, nhưng nói thật ở mình mà muốn làm được như nó thì cũng khó vì đi ngược lại XH, nên phải đánh bạc thôi.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Kô cạnh tranh được với thằng Tàu đâu, VN nên khai thác thế mạnh của mình ở một số khâu nông nghiêp, du lịch, dịch vụ...một số lĩnh vực CN có ưu thế cạnh tranh chứ đừng cái gì cũng đú với thằng tỉ dân làm gì.

kduc

Xe Cứu Trợ
Kô cạnh tranh được với thằng Tàu đâu, VN nên khai thác thế mạnh của mình ở một số khâu nông nghiêp, du lịch, dịch vụ...một số lĩnh vực CN có ưu thế cạnh tranh chứ đừng cái gì cũng đú với thằng tỉ dân làm gì.
Mấy cái thằng ngu lại cúa bắt công nghiệp hóa cho bản thân nó nhanh giầu cơ cụ ahj

bduong

Xe máy
Hay, công nhận cụ chủ thớt nói đúng

Djokovic

Xe điện
Phi thương bất phú, các cụ dạy rồi.. :))

Djokovic

Xe điện
Đây theo em thì cái sâu xa là cán bộ tha hóa, biến chất, chỉ thích hưởng thụ, không thích làm, hoặc có làm một thì thích phải hưởng được 10 mới làm còn k thì thôi,
cho các ông đi chống buôn lạu thì các ông buôn lậu, cho các ông đi phân làn đường thì các ông chỉ mong ngừoi ta vi phạm để phạt, tận thu hàng trăm thứ thuế của dân để cung cấp cho các ông làm đường hoặc xây dựng công trình thì các ông chỉ sợ công trình đó nó lâu hỏng thì lấy đâu việc làm, nên cố tình làm cho nó chỉ được một thời gia rồi bắt nó phải hỏng. ( đường về nhà em chưa năm nào em thấy k làm lại)
Nhưng em vân có một thắc mắc muốn hỏi các cụ ( em hơi ngu tý ) là tại sao ?: cái thằng lập dự toán thì em toàn thấy đang làm thì thiếu mà chửa bao giờ em thấy công trình nào nó lập dự toán đủ hoặc thừa nhỉ các cụ? nếu lập dự toán mà cứ thiếu mãi thế thì chắc em học lớp sơ cấp vài ngày song em cũng lập được
Ko phải lập dự toán thiếu đâu ạ. Vì nó bị trượt giá, vật liệu và lương tăng liên tục như vậy thì phải điều chỉnh thôi. Có cái dự phòng đấy nhưng chả bao giờ đủ vì duyệt để dự phòng thường <10% còn trượt giá thì hơn thế nhiều..

tieunhilang

Xe điện
Thầy em bảo: "Sản xuất là cưỡi trên lưng cọp, mày mua máy móc rồi, chỉ có sự lựa chọn duy nhất là tiếp tục sản xuất, cũng như phải tiếp tục cưỡi lên lưng cọp, nếu bước xuống đất là chết, thương mại thì khác, vốn ít bán hàng tồn kho xong thfi nhấc chân lúc nào chẳng được"

N_V_L

Xe điện
Thầy em bảo: "Sản xuất là cưỡi trên lưng cọp, mày mua máy móc rồi, chỉ có sự lựa chọn duy nhất là tiếp tục sản xuất, cũng như phải tiếp tục cưỡi lên lưng cọp, nếu bước xuống đất là chết, thương mại thì khác, vốn ít bán hàng tồn kho xong thfi nhấc chân lúc nào chẳng được"
Em lại chán làm thương mại rồi, nếu có điều kiện để sản xuất ra 1 sản phẩm thì chiến đấu đưa nó ra thị trường thôi chứ??? quan trọng là sản phẩm đó ntn??? Nếu làm thương mại cho 1 thương hiệu??? Liệu xây dựng thương hiệu đấy có mãi mãi là của mình ko ạ???

Dammexehoi

Xe hơi
Thông qua đây, em kính mời các cụ có Ý tưởng về sản xuất, nhất là sản xuất thực phẩm cho phép em mời Cafe để bàn bạc liên doanh. Em có đủ tiềm lực và sự hỗ trợ từ bộ Nông nghiệp để tổ chức sản xuất.
Em noted cái. Bữa nào em mời cụ cà pháo nhé.
"Đoàn kết đoàn kết đại đoàn kết"

Emesco

Xe điện
Dammexehoi nói:
Em noted cái. Bữa nào em mời cụ cà pháo nhé.
"Đoàn kết đoàn kết đại đoàn kết"
Em rất vui được gặp cụ!

Em đang đầu tư thêm 1 dây chuyền nữa, gặp - học cụ ít kinh nghiệm ạ.

MariaOzawa

Xe buýt
Em rất vui được gặp cụ!

Em đang đầu tư thêm 1 dây chuyền nữa, gặp - học cụ ít kinh nghiệm ạ.
Em hỏi khí ko phải nhé, Cụ có phải là người bỏ tiền ra đầu tư ko ? Hay chỉ là NV bán hàng ? Em nghĩ nếu là chủ nhà máy thì ko ai đi chào hàng như này đâu, ít ra phải có đội bán hàng riêng chứ ? Em cũng làm sx nhưng em ít quan tâm đến khách lẻ, chủ yếu bán cho công ty thương mại.

Emesco

Xe điện
MariaOzawa nói:
Em hỏi khí ko phải nhé, Cụ có phải là người bỏ tiền ra đầu tư ko ? Hay chỉ là NV bán hàng ? Em nghĩ nếu là chủ nhà máy thì ko ai đi chào hàng như này đâu, ít ra phải có đội bán hàng riêng chứ ? Em cũng làm sx nhưng em ít quan tâm đến khách lẻ, chủ yếu bán cho công ty thương mại.
Đội SA, SM của em đứng cạnh nhà PP đủ 26 tỉnh thành cụ ạ.
Còn trên Of này là nơi em tạo không khí thân thiện thôi, Giám đốc Bán hàng của em là bạn thân của Lê Bảo Minh Gấu Đỏ đấy cụ!

vuahe77

Xe điện
Đọc còm men của kụ Jame gì gì đó mà chết cười...Bây giờ kụ ấy vẫn kỳ vọng VN có nhiều người như bầu Đức ^:)^

Emesco

Xe điện
MariaOzawa nói:
Công suất hiện tại của em là 24.000 thùng/tháng mà đem bán lẻ thì...Hic hic!!!

Nói vậy chứ Of nhà ta mỗi tháng cũng ủng hộ em 200 thùng đấy ! Và đang tăng vùn vụt vì được giới thiệu cho người thân nữa...

Em cảm ơn Các cụ Ofer nhiều lắm!

xilanh

Xe buýt
Biết rồi khổ lắm .. nói mãi :D

MariaOzawa

Xe buýt
Đội SA, SM của em đứng cạnh nhà PP đủ 26 tỉnh thành cụ ạ.
Còn trên Of này là nơi em tạo không khí thân thiện thôi, Giám đốc Bán hàng của em là bạn thân của Lê Bảo Minh Gấu Đỏ đấy cụ!
Em ko sx hàng tiêu dùng nhanh nhưng em cảm thấy Cụ đang đi hơi ngược , vị trí của Cụ là quản lý sx nâng cao chất lượng sp, thay đổi mẫu mã, chứ ko phải đi giao lưu bán hàng như thế này :-?. Nếu Cụ thực sự tập trung vào sx thì Cụ ko có hứng thú nghe ĐT bán hàng đâu ;)