[Funland] Tại sao những quảng cáo sai sự thật toàn là những người nổi tiếng??

cairong_2011

Xe container
Các cụ lại tự cấu "*** " nhau. Em xin phân tích theo chủ quan:
1. VIP dù nổi tiếng cũng cần xiền, có ít VIP nhiều xiền đến mức độ từ chối ko thèm PR mấy cái thuốc đểu như nhuận tràng, hết đau trĩ ... Đến như mấy ông 2 sao viền vàng mà cũng còn tham (tất nhiên tham kiểu khác và đậm hơn). Cho nên việc đi kiếm tiền qua các hình thức PR đó là chuyện rất bình thường ở ta
2. Tại sao VIP là người công chúng mà lại đi làm các điều linh tinh vậy ? Theo em cái này cũng có người chấp nhận nói đúng như trên TV và nghe thấy sống sượng. Nhưng có nhiều người chủ yếu có hành động : giơ tay cầm thuốc, cho vào mồm .... rồi nói mấy câu chẳng chết ai kiểu Muốn hết đau đại tràng đã có Tâm Bình. Chẳng vi phạm gì. Nhưng sau khi nói vậy về bọn biên tập nó mới cắt dán lại, có khi mồm đang nhấp nháy thì nó đã nói ào ào các câu khó coi. Do vậy thực chất các đ/c đó cũng là tai nạn. Nhưng ko thể kêu tôi oan vì anh cũng nhận lời kiếm xiền rồi. Chả lẽ đi cãi nhau với phường tôm cá ? Ở Tây mà làm thế em nghĩ bọn quảng cáo chết ngay vì luật sư nó xem lại từng câu chữ, điều kiện. Làm sai nó cho sạt nghiệp.

Do vậy cũng là do hoàn cảnh thôi. Tuy nhiên đáng lẽ ra cũng nên ký các HĐ và có ràng buộc rõ ràng, chi tiết hơn thì sẽ có thể đưa ra kiện. Nhưng khi cần tiền thì mấy cái chi tiết đó để ý làm gì. Đây là điểm yếu và ko minh bạch ở ta khi ký HĐ.
Do vậy em hầu như ko bao giờ xem các quảng cáo đó. Có thấy cũng lơ hoặc bị nói chen vào trên Youtube hay phim thì cố đợi cho nó hết mấy giấy rồi tắt đi.

andang112

Xe tăng
Cụ đặt mình vào vai nghệ sĩ xem.một ngày đóng mấy cái quảng cáo thì phân biệt thế nào được.e thấy chính họ cũng bị lừa ấy.tất nhiên là e ủng hộ ý kiến của cụ.vì phải có trách nhiệm với cộng đồng
đặt gì, vì tiền cả thôi! tốt nhất Pháp luật quy định các cá nhân nhận quản cáo thì phải đúng, nếu không đúng như quản cáo thì xin mời chịu trách nhiem trước pháp luật, thế là vào nề nếp ngay

longkaca

Xe tải
Đầu tiên là các QC kiểu này, rồi QC kem,thực phẩm chức năng giảm, tăng cân ... Nói chung NS giờ có tiền là nhận hết, chả cần quan tâm nó thế nào.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ lại tự cấu "*** " nhau. Em xin phân tích theo chủ quan:
1. VIP dù nổi tiếng cũng cần xiền, có ít VIP nhiều xiền đến mức độ từ chối ko thèm PR mấy cái thuốc đểu như nhuận tràng, hết đau trĩ ... Đến như mấy ông 2 sao viền vàng mà cũng còn tham (tất nhiên tham kiểu khác và đậm hơn). Cho nên việc đi kiếm tiền qua các hình thức PR đó là chuyện rất bình thường ở ta
2. Tại sao VIP là người công chúng mà lại đi làm các điều linh tinh vậy ? Theo em cái này cũng có người chấp nhận nói đúng như trên TV và nghe thấy sống sượng. Nhưng có nhiều người chủ yếu có hành động : giơ tay cầm thuốc, cho vào mồm .... rồi nói mấy câu chẳng chết ai kiểu Muốn hết đau đại tràng đã có Tâm Bình. Chẳng vi phạm gì. Nhưng sau khi nói vậy về bọn biên tập nó mới cắt dán lại, có khi mồm đang nhấp nháy thì nó đã nói ào ào các câu khó coi. Do vậy thực chất các đ/c đó cũng là tai nạn. Nhưng ko thể kêu tôi oan vì anh cũng nhận lời kiếm xiền rồi. Chả lẽ đi cãi nhau với phường tôm cá ? Ở Tây mà làm thế em nghĩ bọn quảng cáo chết ngay vì luật sư nó xem lại từng câu chữ, điều kiện. Làm sai nó cho sạt nghiệp.

Do vậy cũng là do hoàn cảnh thôi. Tuy nhiên đáng lẽ ra cũng nên ký các HĐ và có ràng buộc rõ ràng, chi tiết hơn thì sẽ có thể đưa ra kiện. Nhưng khi cần tiền thì mấy cái chi tiết đó để ý làm gì. Đây là điểm yếu và ko minh bạch ở ta khi ký HĐ.
Do vậy em hầu như ko bao giờ xem các quảng cáo đó. Có thấy cũng lơ hoặc bị nói chen vào trên Youtube hay phim thì cố đợi cho nó hết mấy giấy rồi tắt đi.
Do pháp luật đó Cụ.

Luật sư Nguyễn Kiều Hưng(Đoàn LS TP.HCM)​
Theo các chuyên gia pháp luật, hiện pháp luật chưa có quy định ràng buộc trách nhiệm đối với người nhận quảng bá sản phẩm không rõ nguồn gốc, kém chất lượng.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
đặt gì, vì tiền cả thôi! tốt nhất Pháp luật quy định các cá nhân nhận quản cáo thì phải đúng, nếu không đúng như quản cáo thì xin mời chịu trách nhiem trước pháp luật, thế là vào nề nếp ngay
Cụ nói chuẩn ạ.
Giờ trông mong gì vào tự trọng, đạo đức.
Giờ mà cho ma tuý vào đồ ăn mà kg phạm luật chắc đầy đứa cho vào để thu hút khách ấy chứ.
Trà sữa có rồi.

Chỉnh sửa cuối:

hưvô

Xe lăn
Chưa biết mà đã nói như đúng rồi em nghĩ cũng nên có luật cụ ạ.
Cho bớt tham lại đi.
Có luật và xử thật nghiêm thì đã ngon rồi cụ.
Xem cái bọn này rác ko khác gì bọn KCBT và hút hầm cầu nó dán và in đầy trên tường nhà, cột điện.

hưvô

Xe lăn
Biết hết cụ ah,trước mấy ae ngồi quán trà đá trêu ông TĐ:bác quảng cái thuốc gây phết.Ông ý bảo luôn đừng uống.
Thế là vì tiền mà bất chấp cụ nhỉ.

fanbarca

Xe buýt
Lại còn cam kết hoàn lại tiền nếu ko khỏi. Ko biết có ai ko khỏi mà lấy lại dc tiền của chúng ko chưa.

cairong_2011

Xe container
Do pháp luật đó Cụ.

Luật sư Nguyễn Kiều Hưng(Đoàn LS TP.HCM)​
Theo các chuyên gia pháp luật, hiện pháp luật chưa có quy định ràng buộc trách nhiệm đối với người nhận quảng bá sản phẩm không rõ nguồn gốc, kém chất lượng.
Cũng là 1 phần. Nhưng theo em khi nó mời chắc nó cũng đưa ra giấy tờ này nọ chứng minh đúng quy định, đã được cấp GP .... Nhưng cái đólà thật hay giả thì các VIP kia biết thế nào được. Họ cũng nghĩ đơn giản là một laoij thuốc đông y, hay TPCN chết thế nào được .... Thế là mần thôi

vinafar

Xe máy
Ở xứ người thì các nghệ sỹ khi nhận QC đều có nhận thức hoặc luật sư tư vấn cái gì nên cái gì không, còn ở ta thì họ cứ thấy tiền hoặc rất nhiều tiền thì mắt đã sáng rực nhận ngay không cần biết hậu quả.

Andydo

Xe điện
cụ định nghĩa thế nào là người nổi tiếng? 1 thằng diễn viên nổi tiếng, ok, thì nó chỉ nổi tiếng với điện ảnh hay ca hót gì đó thôi, chứ với y học, khoa học có khi nó còn dốt hơn em với cụ. Thằng ngu nào lại tin nó đi nốc những của nợ của tội tạp nham trên mạng để mong chữa bệnh thì chết cũng éo oan.
mỗi người có 1 chuyên môn khác nhau, hãy nghe bác sỹ họ nói chứ éo ai đi nghe 1 diễn viên, cầu thủ xui về y học, hô hố, cái nghệ thuật quảng cáo, ai thuê diễn gì thì họ diễn nấy thôi, thằng bán còn éo bị chế tài gì về tội lừa đảo nữa là thằng diễn?
Giờ thiếu gì nhãn hàng mời bác sĩ giáo sư bv lớn đầu ngành đi quảng cáo. Vậy cụ có tin không. Em thấy nhiều nhất là mấy cái thẩm mỹ với tpcn.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Do luật pháp đó Cụ.
Sau nữa là tự trọng, là đạo đức là cái tâm.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Nắng dư này, ngồi cạnh bờ biển, làm đĩa gỏi cá tráp thì QC cái gì cũng lọt tai :D

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Haha, em giống Cụ mà chưa mua.
Nào dầu gội, thuốc nhuộm toàn tên Nhật nghe rất kêu.
Mẹ nó giã 700k nó bảo dùng 2 năm bỏ ra bé như cái ô tiêm, số tiền lừa đc lớn lắm con mẹ thằng chó Trần Nhượng giờ vẫn quảng cáo cho bọn đấy

nad_1996

Xe hơi
Bọn qc thuốc là mất dạy nhất vì tiền hết

--Lamborghini--

Xe cút kít
E thấy mấy loại quảng cáo đại sứ thương hiệu gì đó cũng giả dối, ví dụ:
- Minh Hằng với Hồ Ngọc Hà quảng cáo cho xe máy Yamaha :)) có mà chúng nó toàn đi siêu xe 4b tiền tỷ chứ có bao giờ đi xe máy mấy chục triệu :))
- Sơn Tùng quảng cáo cho điện thoại Oppo 7-8 củ, có mà nó dùng thì e đi đầu xuống đất :))
Chuyện xe máy thì em không chắc.
Nhưng hợp đồng đủ lớn thì ST dùng ốp pồ là điều bình thường.
Miễn cứ xuất hiện trước công chúng là được.
Chuyện này không hiếm.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Em định mở thớt về dân trí thấp nữa cơ.
Mà sợ bị chửi nên thôi.
Em khuyên cụ không nên mở thớt đó. Ăn chửi thật luôn. Trước đây em có đề cập thoáng qua về vấn đề dân trí thấp mà nhiều người chất vấn đi chất vấn lại đại loại "cụ thực sự nghĩ dân trí Viêt nam thấp thật à?" v.v và mây mây...