Thảo luận Tại sao M3 rẻ hơn Altis?

mylovedl07

Xe tải
đơn giản là em nó rẽ hơn thôi cụ ah :D
còn tại sao ư ?
sao cụ không so K3 hay Cru quá rẽ với Altis luôn

BNN

Xe buýt
Cái vụ thuế asean chỉ là thuế nhập khẩu thôi. Thuế TTĐB sẽ được điều chỉnh tăng lên tương ứng. Tuy nhiên sẽ có xe tăng giá, xe giảm giá tùy thuộc vào xuất xứ của nó.
Em mà có tiền là cứ chơi luôn.
Hiện tại M3 bán hơn hẳn Altí chứng tỏ đa số đánh giá M3 có P/P tốt hơn.

Xe Hui

Xe tải
Cái vụ thuế asean chỉ là thuế nhập khẩu thôi. Thuế TTĐB sẽ được điều chỉnh tăng lên tương ứng. Tuy nhiên sẽ có xe tăng giá, xe giảm giá tùy thuộc vào xuất xứ của nó.
Em mà có tiền là cứ chơi luôn.
Hiện tại M3 bán hơn hẳn Altí chứng tỏ đa số đánh giá M3 có P/P tốt hơn.
Cái cam kết có câu "Không phân biệt đối xử", có nghĩa là xe ráp thế nào, xe nhập vậy, không được đánh thuế thêm bất cứ thứ gì khác, xe nhập chỉ khác xe ráp là tốn thêm chi phí vận chuyển, hết. Muốn tăng thuế tiêu thụ đặc biệt để bình ổn giá xe nhập thì xe ráp phải tăng thuế theo (Hai loại xe bắt buộc phải chịu cũng mức thuế, cùng loại thuế, đó là cam kết) dẫn đến giá xe ráp tăng phi mã, điều này chắc chẳng bao giờ xảy ra, dù thế nào xe nhập vẫn rẻ hơn xe ráp tầm 20%, còn bán giá nào còn chờ hãng làm sao đã.

Chỉnh sửa cuối:

hatinhquechoa

Xe tăng
Xe nhỏ hơn, vật liệu kém hơn, vỏ mỏng hơn, khung gầm không chắc bằng, máy yếu hơn nhiều, lại đang lỗi động cơ, linh kiện made in china. Có tiền thì cứ Altis thôi, muốn rẻ M3, chênh nhau tầm 150 triệu, không ít. Em như cụ đi đến 2018 rồi đổi xe, tội gì, Civic thế hệ mới cụ xác định chờ lâu đó, theo em biết Honda sẽ nhập (Cụ khỏi mong ráp, đến City, Crv còn đang ráp cầm chừng, xe ráp không đủ giao) , mà đến 2017 thuế mới về 30%, 2018 sẽ là 0%, Civic có thể còn rẻ hơn cả M3, do giá xe lắp ráp bên Thái rẻ hơn VN 20%, lý thuyết là vậy.
Bổ sung: Hệ thống bảo dưỡng, bảo hành thì Toy ngon hơn Maz, chi phí thấp hơn (ít nhất là đến thời điểm này).

nguyenihe

Xe máy
Em đang định bán con Civic 2006 (vin 5.2007) của em để mua xe mới, nhưng không thể nào post lên trên diễn đàn mua/bán được (do chưa đủ 100 bài), ko biết làm thế nào được nhỉ?

Xe Hui

Xe tải
Zời ạ sao lại so m3 với city nó đắt tiền hơn chắc chắn phải ngon hơn rồi tuy nhiên thích bốc thì m2 ko phải lựa chọn tồi
Sao không được cụ ơi, tính ra City với M3 chênh nhau tầm 60-80 triệu thôi, trong khi M3 chênh Altis tới 150 triệu. Nếu M3 có thể so với Altis chẳng lý so gì City không thể so với M3 cả, trong khi con City với M3 rộng gần ngang nhau, nhỏ hơn rất nhiều so với Altis, máy cũng cùng 1.5 yếu hơn Altis 1.8 nhiều.

ubisapro

Xe trâu
Sao không được cụ ơi, tính ra City với M3 chênh nhau tầm 60-80 triệu thôi, trong khi M3 chênh Altis tới 150 triệu. Nếu M3 có thể so với Altis chẳng lý so gì City không thể so với M3 cả, trong khi con City với M3 rộng gần ngang nhau, nhỏ hơn rất nhiều so với Altis, máy cũng cùng 1.5 yếu hơn Altis 1.8 nhiều.
Và đơn giản 1 điều, đặt M3 và City tại thời điểm này, chẳng có lý do j ko chọn .... City. M3 ko có cửa:D

pimbim

Xe tăng
Công bằng mà nói M3 chỉ là hạng B phẩy, lỡ cỡ hơn vios tí tẹo, ngang city, kém nhiều civic, ko so được altis. Anh Hải khôn ngoan cho nó là hạng C đánh lừa thiên hạ, hơn nữa nhiều cụ oan gia ôm lỗi hận trong lòng vụ cá vàng.

GAT

Xe điện
Xe nhỏ hơn, vật liệu kém hơn, vỏ mỏng hơn, khung gầm không chắc bằng, máy yếu hơn nhiều, lại đang lỗi động cơ, linh kiện made in china. Có tiền thì cứ Altis thôi, muốn rẻ M3, chênh nhau tầm 150 triệu, không ít. Em như cụ đi đến 2018 rồi đổi xe, tội gì, Civic thế hệ mới cụ xác định chờ lâu đó, theo em biết Honda sẽ nhập (Cụ khỏi mong ráp, đến City, Crv còn đang ráp cầm chừng, xe ráp không đủ giao) , mà đến 2017 thuế mới về 30%, 2018 sẽ là 0%, Civic có thể còn rẻ hơn cả M3, do giá xe lắp ráp bên Thái rẻ hơn VN 20%, lý thuyết là vậy.
Dở hơi mà altis

ATTILA

Xe điện
Em đang đi Civic 2006, muốn thay xe cùng phân khúc mà CV bây giờ chán quá (chả biết chờ khi nào CV2016 về đến VN), vì vậy chỉ cân nhắc giữa M3 AN 1.5 và Altis 1.8. Giá cả của M3 thì quá yêu còn Altis thì đắt quá mà option không bằnh, em có thắc mắc tại sao giá M3 rẻ như vậy, các cụ mợ chỉ giáo ạ.
Cruze 2016 và Cerato 2016 thì làm sao mà cụ cứ phải đau đầu M3 với Altis?

nguyenihe

Xe máy
Cruze 2016 và Cerato 2016 thì làm sao mà cụ cứ phải đau đầu M3 với Altis?
Xe Mỹ và xe Hàn em loại luôn (chắc là do em tâm lý bầy đàn cụ à, em thích xe Nhật ăn chắc mặc bền, dưng mà không biết M3 có bền ko?)

ATTILA

Xe điện
Xe Mỹ và xe Hàn em loại luôn (chắc là do em tâm lý bầy đàn cụ à, em thích xe Nhật ăn chắc mặc bền, dưng mà không biết M3 có bền ko?)
Thế thì Altis thôi, M3 do Trường Hải ráp mà lại lỗi kìa.

Xe Hui

Xe tải
Cụ nhìn doanh số đi a đừng nói với em là sản xuất ko kịp vì sản lượng chung chỉ có thế lên Honda cũng ko mở rộng sản xuất điều hoà thì kém có lẽ vì thế lên hãng phải lắp thêm hàng ghế sau vặn hết cỡ mới lạnh bằng m2 để 25 độ màn hình thì ko có cam lùi ko phanh sau tang trống ghế nỉ rẻ tiền cửa sổ trời cũng ko nội thất thì toàn nhựa ko có gì em chả hiểu có gì để so sánh với m3 chưa kể Opicon còn thua 1 Đống nữa đồ độ thì ko thể bằng đồ nguyen bản dc
Ai lấy City chẳng làm thêm Opt, lấy về là đủ cả, DVD, Cam lùi, ghế da, tự lock cửa, gập gương, Opt chẳng thua M3 bao nhiêu đâu. Điều hoà đủ dùng, dán Vkool vào còn dư một chút, không thừa nhưng cũng chẳng thiếu. Xe đi bốc hơn, êm hơn, lái chuẩn hơn, tiết kiệm xăng hơn, rẻ hơn nữa. Như vậy là quá ổn rồi. M3 ngoài cái rẻ hơn, Opt hơn chút thì chẳng có gì có thể so sánh với Altis cả, những phần nền tảng nó thua Altis nhiều, chưa kể M3 đang lỗi, Opt thì nhiều nhưng không phải Opt chính hãng mà Opt tàu hoá bởi bên thứ ba, khác gì hàng độ đâu, cụ mở con K3 với M3 ra mà xem hai con cùng hãng sản xuất Opt, cùng chất liệu luôn đó. Doanh số phụ thuộc vào nhiều yếu tố, như ở tỉnh chẳng hạn, chỉ có đại lý của Trường Hải, người mua xe lần đầu hầu hết sẽ chọn hãng có đại lý tại nơi họ sống, còn City giờ màu hot phải đặt đến tháng 7, một số màu do khách không thích, đổi màu để lại còn lại lẻ tẻ có thể giao sớm trong tháng, nó cũng chẳng phải làm màu gì đâu cụ ạ. Dốt cục tiền nào của ấy, ba cái thứ này nọ chỉ là chiêu trò PR, mọi thứ đã được thể hiện qua giá cả rồi, chẳng có thằng nào bán hàng ngon với giá rẻ đâu, còn vụ ăn lãi ít để bán hàng, không có đâu, xem tổng kết lợi nhuận của Trường Hải nhé cụ, ăn lãi không thua gì Toyota. Em thấy buồn cười khi bảo City không thể so với M3 trong khi mang M3 so với Altis cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenihe

Xe máy
Ai lấy City chẳng làm thêm Opt, lấy về là đủ cả, DVD, Cam lùi, ghế da, tự lock cửa, gập gương, Opt chẳng thua M3 bao nhiêu đâu. Điều hoà đủ dùng, dán Vkool vào còn dư một chút, không thừa nhưng cũng chẳng thiếu. Xe đi bốc hơn, êm hơn, lái chuẩn hơn, tiết kiệm xăng hơn, rẻ hơn nữa. Như vậy là quá ổn rồi. M3 ngoài cái rẻ hơn, Opt hơn chút thì chẳng có gì có thể so sánh với Altis cả, những phần nền tảng nó thua Altis nhiều, chưa kể M3 đang lỗi, Opt thì nhiều nhưng không phải Opt chính hãng mà Opt tàu hoá bởi bên thứ ba, khác gì hàng độ đâu, cụ mở con K3 với M3 ra mà xem hai con cùng hãng sản xuất Opt, cùng chất liệu luôn đó. Doanh số phụ thuộc vào nhiều yếu tố, như ở tỉnh chẳng hạn, chỉ có đại lý của Trường Hải, người mua xe lần đầu hầu hết sẽ chọn hãng có đại lý tại nơi họ sống, còn City giờ màu hot phải đặt đến tháng 7, một số màu do khách không thích, đổi màu để lại còn lại lẻ tẻ có thể giao sớm trong tháng, nó cũng chẳng phải làm màu gì đâu cụ ạ. Dốt cục tiền nào của ấy, ba cái thứ này nọ chỉ là chiêu trò PR, mọi thứ đã được thể hiện qua giá cả rồi, chẳng có thằng nào bán hàng ngon với giá rẻ đâu, còn vụ ăn lãi ít để bán hàng, không có đâu, xem tổng kết lợi nhuận của Trường Hải nhé cụ, ăn lãi không thua gì Toyota. Em thấy buồn cười khi bảo City không thể so với M3 trong khi mang M3 so với Altis cụ ạ.
Ông anh rể em mua xe lần đầu mà kinh phí cũng hạn chế, cùng em tìm hiểu và lái thử tất cả các xe phân khúc B (City, M2, Vios, Sừit và thậm chí i10 Grand) và Chevolet Cruze, cuối cùng chọn Honda City, bây giờ vẫn thấy đúng đắn. Xe option vừa đủ hiện đại (tất nhiên không quá nhiều), cảm giác lái rất ổn trong phân khúc B, chỗ ngồi ghế sau phải nói quá rộng (chắc do City làm ghế mỏng, chỗ kê tay mỏng v.v), máy cũng ko tệ full tải vẫn không quá ì. Chỉ mong xe City sẽ không tã nhanh (ông anh rể em cũng chẳng có điều kiện đổi xe trong 5-7 năm tới)

sieurua

Xe tăng
Theo E cụ tiếp tục Civic và chờ 3 em này trong năm nay. Đừng nua Altis 1.8

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Em đang định bán con Civic 2006 (vin 5.2007) của em để mua xe mới, nhưng không thể nào post lên trên diễn đàn mua/bán được (do chưa đủ 100 bài), ko biết làm thế nào được nhỉ?
Cụ bán bao nhiêu và cho ít thông tin chi tiết lên sóng đi ah. Nhiều ng quan tâm mà cụ.