[Funland] Tại sao em cạo nhẹ mà bung sơn, núm cũng bung mất ?

Henry 27

Xe tăng
có để làm gì? Sao phải có?

các nước ko có vẫn giàu sụ đấy thôi

tại sao phải tốn tiền thuế để sx 1 thứ mình ko có năng lực cạnh tranh?
Đang định nói giống cụ. Cứ vin vào bảo hộ nền công nghiệp oto để mấy chục năm nay dân đi xe giá cao. Vin vào nền công nghiệp tàu thủy để đẻ ra thằng Vinashin mà giờ chưa hết nợ. Toàn vẽ chính sách để tìm cách tư lợi cho mấy anh tư bản đỏ.

Henry 27

Xe tăng
với những đứa bưng bô kiểu ấy thời toi cmn đời nên công nghiệp ô tô nontrẻ của nước nhà.
Xấu phải thừa nhận là xấu.
Tồi phải bảo là rồi thời mới hòng tiến bộ được.
Thế mà đòi làm xe điện bán sang tận nước Mỹ.
Nói láo chưa bị đánh thuế có khác :)) :)) :))
Đúng là điêu trẹo mỏ :P :P :P
Đọc kỹ là bán một chiếc mà cụ. Thế đơn giản, bán đúng giá trị thực của nó thì khéo có người mua để sưu tầm b-)

Thỏ móm

Xe điện
Đọc kỹ là bán một chiếc mà cụ. Thế đơn giản, bán đúng giá trị thực của nó thì khéo có người mua để sưu tầm b-)
Chưa bán đâu ợ.
Anh Vượn dọa là đầu tư mấy tỉ đô làm xe ô tô điện bán sang Mỹ để cạnh tranh với con Tesla của anh Ê lông Mút đới ợ.
Em là em rất kỳ vọng vào vụ chém giết giữa 2 vị tỉ phú này .
Mờ em lại vỗ tay ủng hộ anh tỉ phú nhà nha :D:D:D:D:D:D:D

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Em nói thật, đọc các thớt về Vinfast, em thấy đúng là người VN nói chung có tính xấu là hay chê bai dè bỉu hàng nội địa.

Xe mới lần đầu sản xuất, không thể tránh khỏi yếu kém sai sót.

Có lỗi chỗ nào thì các bác cứ nêu ra, góp ý cách thay đổi, so sánh với các dòng xe khác để Vin fast biết mà nâng cấp và để người tiêu dùng biết. Cái đó rất đáng hoan nghênh. Nhưng vấn đề là cứ phát hiện 1 lỗi thì mấy chục ông xông vào vùi dập, comment theo kiểu "xe hàng chợ" "kém cả xe Tàu" "ngu mới mua xe Vinfast" v..v.. Tức là vì chủ quan cá nhân ko thích Vinfast mà khiến cho nhiều người tiêu dùng chùn tay, ko dám mua xe nữa, góp phần rất lớn vào việc giảm doanh số và bóp chết hàng Việt.

Theo em nếu có tinh thần ủng hộ hàng việt thì cứ tuyên truyền rộng rãi những lỗi của Vinfast, nhưng cũng ủng hộ người mua để thử nghiệm, để hỗ trợ doanh nghiệp. Thay vì việc mỉa mai thì hãy khen những người dũng cảm mua xe Vinfast, để họ cảm thấy vui vẻ và tự hào, khuyến khích thêm cả người khác mua xe.

Còn về giá đắt so với chất luợng thì là tất nhiên. Một doanh nghiệp mới hoạt động thì chi phí ban đầu rất lớn, chi phí nhà xưởng, dây chuyền, công nghệ v.v..v.. nên làm sao cạnh tranh về giá với các công ty đã hoạt động hàng chục năm.

Xe đợt đầu giá cao nhằm vào những người tiêu dùng có rất nhiều tiền, các đại gia sẵn sàng bỏ ra chi phí lớn để ủng hộ sản phẩm. Chiến lược hớt váng này cũng giúp họ thu hồi một phần vốn và đầu tư cải thiện chất lượng xe.

Các cụ chưa mua bây giờ, đợi thêm sau 1 vài năm khi chất luợng xe được cải tiến, giá rẻ hơn thì ta mới mua. Nhưng nếu cứ ném đá như thế này, doanh thu kém thì lấy đâu ra động cơ mà đầu tư cải thiện dây chuyền, nâng cao chất lượng ?

Nên em hy vọng các cụ nhẹ tay ném đá sản phẩm Việt thôi. Đơn cử như câu "nếu là em, em sẽ không bao giờ mua xe Vinfast" thì sẽ có tình hơn nếu cụ viết là "nếu giá giảm phù hợp với túi tiền của em và/hoặc chất lượng xe được cải tiến abc thì có khi em cũng cân nhắc múc 1 con"
Yếu kém sai sót thì ăn ít thôi em cũng ủng hộ một cái.

Grey Wolf

Xe buýt

Grey Wolf

Xe buýt
Em thấy thằng Khựa có rất nhiều hãng xe mà hiếm thấy hãng nào up thông tin sp lên netcarshow, Việt Nam mình có 1 hãng và thông tin ngon nghẻ, công nhận làm bài bản thế cũng ko có nhiều hãng

Thỏ móm

Xe điện
Chỉnh sửa cuối: