[Funland] Tại sao em cạo nhẹ mà bung sơn, núm cũng bung mất ?

Mr.Saclo

Xe tăng
Mec GLC của em sau một thời gian vô lăng cũng như ghẻ lở đây cụ vì bong sơn đây cụ

745Lii

Xe điện
Mer với BMW có cái phủ cao su non đó rất chán.

Phong Vô Định

Xe đạp
Còn xem móng với vuốt của cụ là cụ nam hay nữ
Nếu cụ là nữ mà vuốt ve thế thì đến người sắt còn chẳng chịu nổi nữa là... :D:D

745Lii

Xe điện
Xịn hẳn lên thì bọc da, hoặc giả da cũng bằng vạn cao su non. Thời tiết, khí hậu ở mình ko thích hợp.
Ko thì nhựa sần cũng ko tệ, cầm nhựa còn hơn là cầm vào cái tay cửa nó cứ dính nhơm nhớp.

nscd

Xe buýt
Xịn hẳn lên thì bọc da, hoặc giả da cũng bằng vạn cao su non. Thời tiết, khí hậu ở mình ko thích hợp.
Ko thì nhựa sần cũng ko tệ, cầm nhựa còn hơn là cầm vào cái tay cửa nó cứ dính nhơm nhớp.
xe cho châu âu, khi bán ở châu á thì không sửa đổi phụ tùng cho thích hợp.
hỏi đến thì bảo thế mới là xe đức.
thế mới oai. bệnh kinh niên rồi nên không cần sửa.

a_cheng

Xe điện
chuẩn cụ, một thời gian nó ghẻ lở ra đen xì dính dính khiếp lắm. cứ chê xe Hàn Nhật họ làm nhựa cứng, nhưng họ có lý của họ. Trời mùa hè 40 độ, con xe đóng cửa phơi ngoài trời, nhiệt độ khoang xe lên tới 80 độ thì phải dùng vật liệu trâu bò, không thể như xe xứ lạnh được. Cái này nhiều cụ mua xe nhập đã trải qua rồi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Đề nghị cụ Vượng xem lại cách chăm sóc.
Hôm rồi có một cụ OF qua em chăm sóc, em kiểm tra, dưỡng lên phần này sử dụng sai chất dưỡng.
Tuyệt đối không được dùng sản phẩm dưỡng nhựa, cụ MerB báo cáo lên bác ấy đi nhé.
Chất deepplastic cleaner có khả năng thấm sâu, thay đổi vật liệu, nhất là các vật liệu tương tự xe Đức.

Phải làm như ở dưới mới đúng nhé

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Xe nào cũng thế thôi, dùng cồn, dùng chất tẩy, chăm k đúng cách đều thế cả.
Mazda 3 khi thợ dán phim để dây chất tẩy kính lên đây, bực ơi là bực

benq

Xe điện
Vừa đc sờ đc cạo và lên chửi nữa...kkk

Lacet_ti

Xe container
chuẩn cụ, một thời gian nó ghẻ lở ra đen xì dính dính khiếp lắm. cứ chê xe Hàn Nhật họ làm nhựa cứng, nhưng họ có lý của họ. Trời mùa hè 40 độ, con xe đóng cửa phơi ngoài trời, nhiệt độ khoang xe lên tới 80 độ thì phải dùng vật liệu trâu bò, không thể như xe xứ lạnh được. Cái này nhiều cụ mua xe nhập đã trải qua rồi.
Xe Lacetti nhập em mua năm 2009. 5 năm sau nó cứ nhớp nhớp chỗ cánh cửa
Hóa ra là tại cái caosu non này.
Caosu non nó lúc đầu sờ thì mềm, mịn, thân thiện với người dùng. Nhưng kẻ thù hóa chất+ trời nóng thì đúng là ko hợp với Vn.

MerB

Xe điện
Cứ xơi nhựa lại hoá ra ngon bền.
Cứ xơi nhựa cứng như Hàn với Toy lại ngon. Trưởng giả nửa vời như mấy anh Đức độ 3 - 5 năm là bong tróc hết cả. Mazda thì có ông mazda 3 đời cũ mặt tap lô sau 3 năm thì trông như cóc gặm.

MerB

Xe điện
Đề nghị cụ Vượng xem lại cách chăm sóc.
Hôm rồi có một cụ OF qua em chăm sóc, em kiểm tra, dưỡng lên phần này sử dụng sai chất dưỡng.
Tuyệt đối không được dùng sản phẩm dưỡng nhựa, cụ MerB báo cáo lên bác ấy đi nhé.
Chất deepplastic cleaner có khả năng thấm sâu, thay đổi vật liệu, nhất là các vật liệu tương tự xe Đức.

Phải làm như ở dưới mới đúng nhé
Vụ này em không giúp được cụ rồi. Cụ phải ới anh đốc cun01 Thỏ móm mới đúng địa chỉ.

3077

Xe container
Mặt taplo con Teana cũng nổ nhìn nham nhở bẩn thỉu kinh khiếp

kia2008

Xe tải
Em nói thật, đọc các thớt về Vinfast, em thấy đúng là người VN nói chung có tính xấu là hay chê bai dè bỉu hàng nội địa.

Xe mới lần đầu sản xuất, không thể tránh khỏi yếu kém sai sót.

Có lỗi chỗ nào thì các bác cứ nêu ra, góp ý cách thay đổi, so sánh với các dòng xe khác để Vin fast biết mà nâng cấp và để người tiêu dùng biết. Cái đó rất đáng hoan nghênh. Nhưng vấn đề là cứ phát hiện 1 lỗi thì mấy chục ông xông vào vùi dập, comment theo kiểu "xe hàng chợ" "kém cả xe Tàu" "ngu mới mua xe Vinfast" v..v.. Tức là vì chủ quan cá nhân ko thích Vinfast mà khiến cho nhiều người tiêu dùng chùn tay, ko dám mua xe nữa, góp phần rất lớn vào việc giảm doanh số và bóp chết hàng Việt.

Theo em nếu có tinh thần ủng hộ hàng việt thì cứ tuyên truyền rộng rãi những lỗi của Vinfast, nhưng cũng ủng hộ người mua để thử nghiệm, để hỗ trợ doanh nghiệp. Thay vì việc mỉa mai thì hãy khen những người dũng cảm mua xe Vinfast, để họ cảm thấy vui vẻ và tự hào, khuyến khích thêm cả người khác mua xe.

Còn về giá đắt so với chất luợng thì là tất nhiên. Một doanh nghiệp mới hoạt động thì chi phí ban đầu rất lớn, chi phí nhà xưởng, dây chuyền, công nghệ v.v..v.. nên làm sao cạnh tranh về giá với các công ty đã hoạt động hàng chục năm.

Xe đợt đầu giá cao nhằm vào những người tiêu dùng có rất nhiều tiền, các đại gia sẵn sàng bỏ ra chi phí lớn để ủng hộ sản phẩm. Chiến lược hớt váng này cũng giúp họ thu hồi một phần vốn và đầu tư cải thiện chất lượng xe.

Các cụ chưa mua bây giờ, đợi thêm sau 1 vài năm khi chất luợng xe được cải tiến, giá rẻ hơn thì ta mới mua. Nhưng nếu cứ ném đá như thế này, doanh thu kém thì lấy đâu ra động cơ mà đầu tư cải thiện dây chuyền, nâng cao chất lượng ?

Nên em hy vọng các cụ nhẹ tay ném đá sản phẩm Việt thôi. Đơn cử như câu "nếu là em, em sẽ không bao giờ mua xe Vinfast" thì sẽ có tình hơn nếu cụ viết là "nếu giá giảm phù hợp với túi tiền của em và/hoặc chất lượng xe được cải tiến abc thì có khi em cũng cân nhắc múc 1 con"

Mrphamvn

Xe tăng
Em vào Timecity mua bộ Vét mặc tết, thấy con 7 chỗ to uỳnh, em leo lên ngồi, định chỉnh ghế điện thì thấy mất núm, núm còn lại lỏng lẻo lắm sắp rụng
Em bực quá cấu nhẹ vào táp lô , ối , nó bong sơn, em tưởng nhầm, em cấu cái nữa, ối lại bong chỗ tỳ tay trái của cửa, phần hay chịu tác động nhiều hàng ngày
Em té vội
Chia buồn cùng các cụ mua xe như này ah
Em có ảnh mà ko biết post như nào
Xe củ 8 mà lởm thật sự :D

Thỏ móm

Xe điện
Với tư tưởng và tính đố kị, ích kỷ của người Việt Nam, nếu Vinfast mà không thành công nổi thì mãi mãi ko bao giờ có nền công nghiệp xe hơi của người Việt
Hoá ra là theo cụ, Vanh Phét = Nền Công nghiệp o tô nước nhà chăng ???
Thật là xấu hổ :(

Chỉnh sửa cuối:

Namtroc

Xe điện
Gió quá dei