Tại sao CX9 ít người chạy các cụ nhỉ

PGT

Xe tải
Website
toyota-phapvan.vn
Prado thì chưa tới được đâu cụ ạ, CX9 rất hợp lý nhưng mấy cái option như guơng điện, cảm biến, cam nên có, em hy vọng bản mới sẽ có đủ, đâu phải cứ lên xe là ôm chặt volang để lái
dạ! có rồi đấy cụ!

Passionvms

Xe máy
Về kiểu dáng và tầm tiền theo em khá phù hợp, giá không quá thấp để bị đưa vào dòng xe cỏ nhưng cũng không quá cao để ít ngừoi với được.
Em đang chạy SF SLX đời 2009 rất muốn nâng cấp lên cx9 vì vừa tầm tiền và kiểu dáng em thích. Ngặt nỗi, sau khi đi xem xe em thấy mấy điểm làm em chưa muốn mua ngay đó là:
1. Vô lăng và gương chỉnh cơm
2. Không có các tính năng như em cam 2.5q cuẩ vợ cả nhà em như: đèn tự sáng khi mình đến gần, mở cửa tữ động khi chạm tay vào tay nắm cửa....
3. Thiếu nhiều tính năng tiện nghi mà một con xe gần 2 tỷ nên có.
Cụ nào chạy cx9 rồi chia sẻ cảm giác cho em tý để em có căn cứ xem có nên lấy cx9 không. Hy vọng lúc em mua nó ra bản 2014 sẽ khắc phục được những nhược điểm trên
Tại vì tầm tiền đấy mua được con khác có thương hiệu hơn và thanh khoản cao hơn khi có nhu cầu tiễn

dunghl9

Xe hơi
làm gì có gương cụp điện cụ ơi!k có cảm biến trước nữa nhé nhưng dc cái khá là rộng nhưng e lại chê chỗ tựa tay ở cần số quá to ngồi lên xe như kiểu bị nhốt trong một cái ô ấy
Nhầm nhọt tí. Guơng nó chỉnh điện nhớ vị trí. Gập thì e k biết. Vì cũng chỉ xem thông tin trên trang chủ Vinamazda. Cái này độ đơn giản mà. Lăn tăn cái này làm j độ có mấy trăm k mà.

Chỉnh sửa cuối:

AlexAltis

Xe hơi
Bằng đấy tiền em chọn Prado hoặc kém hơn chút là HighLander đi cho sướng.

RAVA

Xe ba gác
-Em CX-9 bán ko chạy cái chính là do cái máy 3.7 quá lớn và tốn xăng, các bác cứ xem ngày trước con Highlander 2008 toàn máy 3.5 cũng có mấy người mua, sau đến bản facelift 2010 nó có bản máy 2.7 thì bán rất chạy. Thứ nữa là xe 7 chỗ mà ko có cửa gió ĐH phía sau thì quá dở. Còn về thương hiệu thì Mazda ko bằng được Toy nhưng Toy nhập bây giờ ko còn nên Mazda ở phân khúc này 1 mình 1 chợ mà ko bán chạy thì phải tự xem lại, cứ xem CX-5 cạnh tranh với CRV thì thấy nếu giá cả cạnh tranh thì người tiêu dùng cũng ok thôi. Anh Hải mà cứ làm giá như SF hay tăng giá CX-9 lên thêm gần 200 củ mà đòi bán chạy thì còn khuya!~X(

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cx-5 thì lấy quá hay, vừa miếng, bằng chứng là đã rất nhiều xe lăn bánh trên đường, mỗi tội nó lại ở phân khúc nhỏ hơn >:)

dunghl9

Xe hơi
-Em CX-9 bán ko chạy cái chính là do cái máy 3.7 quá lớn và tốn xăng, các bác cứ xem ngày trước con Highlander 2008 toàn máy 3.5 cũng có mấy người mua, sau đến bản facelift 2010 nó có bản máy 2.7 thì bán rất chạy. Thứ nữa là xe 7 chỗ mà ko có cửa gió ĐH phía sau thì quá dở. Còn về thương hiệu thì Mazda ko bằng được Toy nhưng Toy nhập bây giờ ko còn nên Mazda ở phân khúc này 1 mình 1 chợ mà ko bán chạy thì phải tự xem lại, cứ xem CX-5 cạnh tranh với CRV thì thấy nếu giá cả cạnh tranh thì người tiêu dùng cũng ok thôi. Anh Hải mà cứ làm giá như SF hay tăng giá CX-9 lên thêm gần 200 củ mà đòi bán chạy thì còn khuya!~X(
CX-9 ăn 12l/100km là quá phình phường. Máy 2.7 thì yếu quá. 3.7 như thế là quá ngon oy còn j nữa.

tramper

Xe tải
Với tầm tiền 80.000 USD, với cấui hình xe như CX9, các cụ có thể tìm được xe nào hợp lý hơn, nếu bỏ qua vấn đề thương hiệu. Đối với em con này SX tại Nhật cho xuất Mỹ chắc chắn là yên tâm về chất lượng, hơn nữa máy Mazda chạy cũng rất ổn mà đâu có kém gì Toy. Mazda hiện nay còn chịu khó cải tiến công nghệ động cơ hơn ví dụ lúc trước em xem một em 4Runner máy 4.0 mà sản sinh ra công suất cũng chỉ bằng em 3.7 này thôi. Điểm bất lợi của CX9 có lẽ là máy 3.7 nên ai mua đi làm hằng ngày thì cũng lục tốn tý

Explorer

Xe buýt
Bác nói đúng đấy ạ. Theo chủ quan của em thì CX9 còn nhỉnh hơn Highlander 3.5 :)

Explorer

Xe buýt
Em thấy con này không đẹp, giá lại đắt
Đẹp xấu thì nó tùy thuộc vào gu của mỗi người ạ. Con này so với xe cùng phân hạng thì nó đắt hơn xe nào hả bác??? :D

RAVA

Xe ba gác
Với tầm tiền 80.000 USD, với cấui hình xe như CX9, các cụ có thể tìm được xe nào hợp lý hơn, nếu bỏ qua vấn đề thương hiệu. Đối với em con này SX tại Nhật cho xuất Mỹ chắc chắn là yên tâm về chất lượng, hơn nữa máy Mazda chạy cũng rất ổn mà đâu có kém gì Toy. Mazda hiện nay còn chịu khó cải tiến công nghệ động cơ hơn ví dụ lúc trước em xem một em 4Runner máy 4.0 mà sản sinh ra công suất cũng chỉ bằng em 3.7 này thôi. Điểm bất lợi của CX9 có lẽ là máy 3.7 nên ai mua đi làm hằng ngày thì cũng lục tốn tý
-Ai lại đi so crossover với suv bao giờ, có thể cái máy 4.0 của 4Runner chỉ có power bằng với máy 3.7 của CX-9 nhưng vì nó là xe suv nên torque của nó lớn hơn kha khá đấy! Bây giờ CX-9 đang ko có đối thủ cạnh tranh mà còn vật vã thế này nhỡ ko may thằng Toy nó nhập HL về, Nissan nó vác Pathfinder sang hay chú Honda nổi hứng khiêng Pilot về...thì chết mất xác à?:-s

5banhxe

Xe điện
-Ai lại đi so crossover với suv bao giờ, có thể cái máy 4.0 của 4Runner chỉ có power bằng với máy 3.7 của CX-9 nhưng vì nó là xe suv nên torque của nó lớn hơn kha khá đấy! Bây giờ CX-9 đang ko có đối thủ cạnh tranh mà còn vật vã thế này nhỡ ko may thằng Toy nó nhập HL về, Nissan nó vác Pathfinder sang hay chú Honda nổi hứng khiêng Pilot về...thì chết mất xác à?:-s
Cụ thể là 4runner máy 4.0 có torque tính theo pound/feet là 278 lb/ft tại vòng tua 4400
Mazda CX-9 máy 3.7 có torque là 270 lb/ft tại vòng tua 4250
Công nhận là 4runner cũng hơn kha khá đấy.

RAVA

Xe ba gác
Cụ thể là 4runner máy 4.0 có torque tính theo pound/feet là 278 lb/ft tại vòng tua 4400
Mazda CX-9 máy 3.7 có torque là 270 lb/ft tại vòng tua 4250
Công nhận là 4runner cũng hơn kha khá đấy.
-Có lẽ em nhầm 1 chút nhưng thử so 2 cái thông số KT của 2 xe xem sao:
-CX-9: Max.power 273hp/6250rpm và max.torque 270lb-ft/4250rpm.
-4Runner: 270hp/5600rpm và 278lb-ft/4400rpm.
-Tuy cả 2 thông số đều gần tương đương nhưng trong thực tế nếu dùng để chạy nhanh thì CX-9 hơn nhưng để offroad thì 4R thì khỏe hơn.

Explorer

Xe buýt
-Có lẽ em nhầm 1 chút nhưng thử so 2 cái thông số KT của 2 xe xem sao:
-CX-9: Max.power 273hp/6250rpm và max.torque 270lb-ft/4250rpm.
-4Runner: 270hp/5600rpm và 278lb-ft/4400rpm.
-Tuy cả 2 thông số đều gần tương đương nhưng trong thực tế nếu dùng để chạy nhanh thì CX-9 hơn nhưng để offroad thì 4R thì khỏe hơn.
Đúng rồi bác, bản thân 2 xe sinh ra đã với mục đích khác nhau rồi mà. Nếu so với CX9 thì Toy chỉ có con Highlander là phù hợp.

Explorer

Xe buýt
Mazda thua mấy hãng Nhật khác về thương hiệu nhưng khoảng cách đang được rút ngắn dần qua những cải tiến toàn diện về thiết kế. Nội ngoại thất thay đổi hoàn toàn, đẹp và phong cách hơn rất nhiều. Động cơ SkyActiv là bước đột phá, được đánh giá cao trong các dòng động cơ cải tiến trong năm qua trên thế giới. Rất tiếc SkyActiv là thẳng hàng và 2.0-2.5 nên CX9 ko dùng đc. Hôm xem con CX5 động cơ của nó êm ko thể ngờ đc :D

zebrahihi

Xe hơi
Cùng phân khúc với CX9 là Prado và Highlander đều là của Toyota. mà ở mình thì Toyota là nhất.
em thấy ở Mẽo đánh giá con cx9 này cũng cao đấy chứ. nằm trong top 10 Suv giá hợp lý

USDCAMARO

Xe hơi
Rất ít người đi thì tự hiểu rồi. Ko đáp ứng được mong muốn của người tiêu dùng với tầm đó tiền.

PGT

Xe tải
Website
toyota-phapvan.vn
Rất ít người đi thì tự hiểu rồi. Ko đáp ứng được mong muốn của người tiêu dùng với tầm đó tiền.
em nghĩ đây là đánh giá phiến diện, em không đồng tình với cụ này. Thử hỏi Mazda được người Việt Nam ( phần đông) biết đến từ bao giờ, và các thương hiệu khác được người Việt Nam biết điến từ bao giờ. em dám khẳng định là từ khi Vinamazda thành lập và đưa vào thị trường nhiều sản phẩm lắp ráp trong nước thì cái tên Mazda mới được nhiều người biết đến do chiến lược marketing rầm rộ mang lại. Bây giờ nhiều khách hàng đến mua xe đều là vì thấy xe đi ngoài đường đẹp, bắt mắt hoặc là bạn bè đi rồi thì mới quan tâm và tìm mua chứ chưa hề biết đến trước đó. Vậy một mẫu xe mà ngay cả thương hiệu của nó còn chưa được biết đến thì làm sao người ta đi ngoài đường nhiều được. Vinamazda được thành lập từ tháng 9/2010, đến giờ là gần tròn 3 năm, so sánh sao với những thương hiệu đã có mặt chính thức từ bao lâu rồi!
Thiết nghĩ đánh giá xe là phải từ mổ sẻ, đánh giá sâu sắc mang tính chuyên môn và chuyên nghiệp thì mới cho ra kết quả chuẩn nhứt!

RAVA

Xe ba gác
em nghĩ đây là đánh giá phiến diện, em không đồng tình với cụ này. Thử hỏi Mazda được người Việt Nam ( phần đông) biết đến từ bao giờ, và các thương hiệu khác được người Việt Nam biết điến từ bao giờ. em dám khẳng định là từ khi Vinamazda thành lập và đưa vào thị trường nhiều sản phẩm lắp ráp trong nước thì cái tên Mazda mới được nhiều người biết đến do chiến lược marketing rầm rộ mang lại. Bây giờ nhiều khách hàng đến mua xe đều là vì thấy xe đi ngoài đường đẹp, bắt mắt hoặc là bạn bè đi rồi thì mới quan tâm và tìm mua chứ chưa hề biết đến trước đó. Vậy một mẫu xe mà ngay cả thương hiệu của nó còn chưa được biết đến thì làm sao người ta đi ngoài đường nhiều được. Vinamazda được thành lập từ tháng 9/2010, đến giờ là gần tròn 3 năm, so sánh sao với những thương hiệu đã có mặt chính thức từ bao lâu rồi!
Thiết nghĩ đánh giá xe là phải từ mổ sẻ, đánh giá sâu sắc mang tính chuyên môn và chuyên nghiệp thì mới cho ra kết quả chuẩn nhứt!
-Thật đáng buồn cho thâm niên cái nick của bác! Thương hiệu Mazda nó có mặt từ trước cả khi Toy vào VN, từ những năm đầu thập kỷ 90 em nó đã được LD ô tô Hòa Bình (trong Thanh Xuân) lắp ráp và tiêu thụ với những sp như: sedan 323, 626, xe van, xe mini buýt 16 chỗ và cả bán tải, rồi tiếp đến series 3 và 6. Nó nhiều và phổ biến đến mức có hẳn 1 số Hãng xe taxi toàn chạy Mazda 323. Sau này do nhiều vấn đề mà LD HB ko lắp nữa thì Mazda biến mất cho đến khi anh Hải xin được làm Nhà phân phối và lắp ráp của Mazda thì đẻ ra cái VinaMazda. Bác là sale thì phải hiểu biết hơn khách hàng chứ sao toàn ngược ntn?:D