[Funland] Tại sao con mang họ cha

Kasparov

Xe buýt
Ruột thì ko rồi nhưng từ đời chú bác là chén nhau hết mà. Nhiều người còn chung bà nội ngoại vẫn xực nhau
Tùy quan niệm từng vùng thôi cụ. Con mang họ cha cốt tránh việc anh em ruột thịt chén nhau, còn chú bác, cô cậu chén nhau đc là quan niệm hôn nhân của từng vùng...:))

superPDP

Xe điện
Tùy quan niệm từng vùng thôi cụ. Con mang họ cha cốt tránh việc anh em ruột thịt chén nhau, còn chú bác, cô cậu chén nhau đc là quan niệm hôn nhân của từng vùng...:))
À nội khối ÂU Châu chứ hoàng gia A Chấu thì trong nội bộ chứ nước nọ với nước chai ít hơn

Kasparov

Xe buýt

superPDP

Xe điện
Không hiểu, tối nghĩa quá...:-*
thì Châu ÂU hoàng gia hôn nhân các dòng họ nó loạn cào cào nên ông nọ bà kia mang trong mình huyết thống 4-5 hoàng gia. Từ ĐỨc kế vị sang Anh, Áo sang TBN tá lả. CÒn ở Châu á thì cận huyết chắc cùng trong hoàng gia con chú con bác chứ ít kiểu dây mơ rễ má như CHâu Âu

Kasparov

Xe buýt
thì Châu ÂU hoàng gia hôn nhân các dòng họ nó loạn cào cào nên ông nọ bà kia mang trong mình huyết thống 4-5 hoàng gia. Từ ĐỨc kế vị sang Anh, Áo sang TBN tá lả. CÒn ở Châu á thì cận huyết chắc cùng trong hoàng gia con chú con bác chứ ít kiểu dây mơ rễ má như CHâu Âu
Với cụ vậy thì loạn luân?

Với người ta thì ko loạn luân, thế thôi.

Quan niệm ntn là loạn luân tùy phong tục, văn hóa, có nơi đc xxx xa, có nơi đc xxx gần. Tùy.

Chỉ có mẫu số chung duy nhất cho mọi vùng trên TG, kể cả các bộ lạc tiền sử đang sống trong rừng: anh em ruột thịt thì tuyệt đối ko chịch nhau!

Vì vậy nên con phải mang họ cha để tránh trường hợp này. Cụ hiểu chửa...:))

Loxe12a

Xe buýt
Cái này nhằm tránh loạn luân!

Các cụ xưa (Tây hay ta) cũng tính nát nước cả rồi: anh em cùng mẹ thì nhận biết nhau từ lúc mới đẻ, anh em cùng cha khác mẹ đâu có gì để nhận biết ngoài cái họ. Ông thầy dạy sử hồi cấp 2 của em giảng vậy...=))
Bản thân tránh loạn luân mục đích là tránh các đặc tính xấu (tay Uyn đác gọi là gen) xuất hiện ở đời kế tiếp. Tuy nhiên nếu như thế thì muốn đặc tính trội thuần chủng thì vẫn phải lai cận huyết thì phải. Mấy tay động vật cấp thấp hơn (do mấy anh người nói thế thôi) vẫn nhảy nhau như thường. Em thì vẫn ủng hộ là đã biết họ hàng nhau thì không nên cưới nhau.

superPDP

Xe điện
Với cụ vậy thì loạn luân?

Với người ta thì ko loạn luân, thế thôi.

Quan niệm ntn là loạn luân tùy phong tục, văn hóa, có nơi đc xxx xa, có nơi đc xxx gần. Tùy.

Chỉ có mẫu số chung duy nhất cho mọi vùng trên TG, kể cả các bộ lạc tiền sử đang sống trong rừng: anh em ruột thịt thì tuyệt đối ko chịch nhau!

Vì vậy nên con phải mang họ cha để tránh trường hợp này. Cụ hiểu chửa...:))
TÔi tính là hôn nhân cận huyết :))

Kasparov

Xe buýt
TÔi tính là hôn nhân cận huyết :))
Cái họ cha chỉ mục đích tránh anh em ruột thịt loạn luân chứ cận huyết thì vô sờ tư, mỗi vùng mỗi quan niệm khác. Em người Việt gốc tre anti hôn nhân cận huyết nên phải có cái họ cha để nhận biết...:))

Loxe12a

Xe buýt
Về quan hệ họ hàng xa lấy nhau xác suất để gen lặn xấu xuất hiện nhỏ hơn là cận huyết. (Ngày xưa thầy sinh vật, vật cô sinh vật, vật vật cô sinh nói thé). Như truyền thuyết (vô tuyến truyền mồm) cái bọc 100 trứng, sau đó 50 con xuống biển, 50 con lên rừng, các thế hệ sau không lấy nhau thì có mà lấy tây à? quy định luật hôn nhân bao nhiêu đời mới được lấy nhau

zaisev

Xe tăng
Học sinh vật thấy có cái tỉ lệ 75/25 cho F1

Loxe12a

Xe buýt
Cái họ cha chỉ mục đích tránh anh em ruột thịt loạn luân chứ cận huyết thì vô sờ tư, mỗi vùng mỗi quan niệm khác. Em người Việt gốc tre anti hôn nhân cận huyết nên phải có cái họ cha để nhận biết...:))
Loạn luân: Có nghĩa là trái với luân thường đạo lý. Còn cận huyết có nghĩa là cùng huyết thống như anh chị em ruột. Có lúc loạn luân bao gồm cả cận huyết. Nhưng cận huyết không thể bao gồm hết loạn luân tỉ dụ: Chị dâu ngủ với em chồng là loạn luân nhưng không hề cận huyết.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Không ai cấm nhưng Ông bà các nhi đồng. Họ hàng nhi đồng. Dư luận xung quanh nghe có vẻ khó qua. Tất nhiên mình sống cho mình nhưng thấy trong tâm vẫn muốn nhi đồng mang họ mình.
Người Chăm ở VN vẫn sống mẫu hệ mà, chứ có phải ở VN ko có đâu

obi

Xe tăng
Em thấy bảo giống ai thì lấy họ người đó.Tại vì ai nhìn trẻ mới sinh cũng bảo ôi giống bố thế.

HyperSport

Xe buýt
Em thấy không riêng gì VIệt Nam, Trên Phim của Tây Lông con cũng mang họ cha. Mà thực tế thì con là con của mẹ mới chắc, còn chưa chắc là con của cha (cha kết hôn với mẹ). Vậy tại sao con không mang họ mẹ mà lại mang họ cha nhỉ? Các cụ có giải thích nào ko?
Quàng trách nhiệm người cha vào chứ sao - gặp quả cha củ chuối vào 1 ngày đẹp trời nó bảo đứa trẻ này đếch phải hậu duệ của mình nó chạy mất thì mẹ con cùng họ ôm nhau mếu :)