[Funland] Tại sao có nhiều cụ cứ kêu tết nhạt tết chán không thích tết, gộp tết ?

carefreeracer

Xe tải
Em tưởng lười mới thích tết vì được nhậu free :))
E đủ cả các tiêy chấy cụ yaris đưa ra, e cũng chả thích tiết mà e lại ko ủng hộ cái gộp tết tây với tết ta.
Tết nhất chờ mốc mồm mà vẫn chưa được cuốc nào !

dz0r0

Xe điện
Tết điều em quan tâm nhiều nhất là làm sao cho hai f1 nhà em có nhiều kỷ niệm bên em nhất, để mai sau lớn lên nó cũng kể về tết ngày xưa vui vẻ như thế nào.
Tết là lúc cháu dành thời gian cho mụ gấu già và 2 thằng F1 sau 1 năm bận rộn. Đặc biệt thằng F1 thứ 2, sau 3 ngày nghỉ mà thân bố hơn hẳn! Cháu mong và yêu tết!!!

Chán kệ chúng nó, lắm thằng còn chán sống tự kết liễu cơ mà, ta chả cần quan tâm :)

thangaudio

Xe buýt
Sao năm nay Tết nhất ra phỗ đông vãi các Cụ a, thật ko thể tin nổi

tungkt

Xe tải
Tết tuy là sẽ gây áp lực với một số người nhưng xét trên diện rộng của dân tộc của đất nước thì tết là lúc mỗi người mỗi gia đình xã hội gìn giữ nét đẹp truyền thống của cha ông để lại, đó là điều rất tốt đẹp.
Những đứa kêu bỏ tết thì nó chính là đứa thất bại với cuộc sống hiện tại của nó mà thôi

toyennha

Xe lăn
Em ko thích Tết dù em ko trong các diện cụ liệt kê vì: 1. Những quán quen, ngon nghỉ mịa mất; những quán mở
xuyên Tết đồ ăn kém hơn, phải chấp nhận vì Tết mà! 2. Bạn bè, bồ bịch bình thường ới thoải mái, Tết cũng bận nên phải xa nhau. 3. Trước Tết đi lại mệt mỏi hơn. 4. Phòng tập đóng cửa nghỉ Tết. 5. Mát xa, gội đầu đóng cửa. 6. Giúp việc về quê, tạm phân vai thay giúp việc. 7,8,9.... Tóm lại sắp hết Tết rồi, mọi thứ lại bình thường vui tươi trở lại.
Mát-xa gội đầu ai bảo cụ nghĩ?? Chịch còn có nữa là .... Ko tin cụ vào SG với em . em dẫn cụ đi

poiuy

Xe ba gác
Em chỉ cần được nghỉ, chả quan tâm gộp ghiếc gì!

Khoai Cún

Xe tăng
Nhà em tết mới có thời gian nghỉ ngơi cùng nhau, em thích tết

Fast&Furious7

Xe tải
Website
kitchenid.com.vn
Ai chả thích, tết nhất đi làm tổng kết lại toàn bộ cả năm, được thưởng tết bằng 2,3 tháng lương, rồi thưởng này thưởng kia... trẻ nhỏ thì được mừng tuổi, được mặc quần áo đẹp bố mẹ
đưa đi chơi... được nghỉ dài, bù năng lượng cả năm đi làm theo đúng quy luật sáng 7h tối 5-6h về.... Du xuân chúc tết hái lộc gặp gỡ nâng ly... nhìn chung ai chả thích.

Thế thì ta cứ tư duy logic 1 chút là ra những ai không thích tết ngay, có thể liệt kê sơ sơ ra đây vài kiểu người không thích tết :

- Thất nghiệp -> lương thưởng không có, đi chúc tết, gặp gỡ sẽ ngại...

- Bọn thanh niên nam nữ tầm băm trở đi chưa lấy vợ lấy chồng... Thường thì tầm băm trở đi con trai còn đỡ con gái thì thôi rồi - > trốn tết ko ít

- Công việc làng nhàng, năng lực kém, có thưởng nhưng ít đặc biệt so với mọi người, thường trực trong diện cắt, tinh giảm bộ máy cơ quan....

- Cào phím trên mạng .... blah blah blah

Tự nghiên cứu thêm nhé.
Em bổ sung loại gái Hà Nội lười chẩy thây. Sáng ngủ bảnh mắt ko dậy. Việc nhà ko phải làm vì có osin cũng ko thích Tết. Nhất là lấy ông chồng tỉnh phải về quê chồng ăn Tết . Cả ngày chổng mông vào bếp với núi bát đĩa. Em là một ví dụ. Hehe. Tết em thích đi du lịch hơn.

DurexXL

Xe lăn
Ai chả thích, tết nhất đi làm tổng kết lại toàn bộ cả năm, được thưởng tết bằng 2,3 tháng lương, rồi thưởng này thưởng kia... trẻ nhỏ thì được mừng tuổi, được mặc quần áo đẹp bố mẹ đưa đi chơi... được nghỉ dài, bù năng lượng cả năm đi làm theo đúng quy luật sáng 7h tối 5-6h về.... Du xuân chúc tết hái lộc gặp gỡ nâng ly... nhìn chung ai chả thích.

Thế thì ta cứ tư duy logic 1 chút là ra những ai không thích tết ngay, có thể liệt kê sơ sơ ra đây vài kiểu người không thích tết :

- Bọn thanh niên nam nữ tầm băm trở đi chưa lấy vợ lấy chồng... Thường thì tầm băm trở đi con trai còn đỡ con gái thì thôi rồi - > trốn tết ko ít

- Công việc làng nhàng, năng lực kém, có thưởng nhưng ít đặc biệt so với mọi người, thường trực trong diện cắt, tinh giảm bộ máy cơ quan....

Tự nghiên cứu thêm nhé.
Túm lại hô hào bỏ Tết, giảm Tết...là đám loser đúng không Lão hầy?

URAL CCCP

Xe ba gác
Em thích 1 năm có hẳn 10 tháng Tết.
P/s: Tết gấu nó méo bao giờ dám chởi em vì sợ dông:))

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
(qua còm này tôi thấy ông này chỉ biết auto)
Chủ doanh nghiệp không thích tết thì ai thích nữa. Nhu cầu hàng hóa tăng vọt, giá bán hàng hóa tăng.
Ông chủ doanh nghiệp chấp luôn cả thưởng 12 tháng lương cộng lỳ xì nhân viên, quan hệ các kiểu thì chi phí cho những việc đó chưa bằng 20% lợi nhuận thu về.
Cty vợ tôi chuyên sản xuất hộp giấy, chỉ xuất khẩu thôi mà tháng tết bình quân 1 ngày lượng công xuất ra đã bằng 3 lần ngày bình thường rồi.
Ông ngồi đó đọc báo mạng rồi chém éo có trách nhiệm
Mệ chắc chưa thấy 1 cửa hàng tạp hóa 1 tháng bán 12tr đến tháng tết bình quân 1 ngày 50 đến 100 tr. (mới chỉ là cửa hàng thôi nhé)
Tôi thì lại thấy cụ mới là ếch ngồi đáy giếng. Cái cụ nhìn thấy nó là cái bề nổi thôi. Tết đến là chủ họ phải lo từ nợ lần đối tác, tết tư các mối quan hệ, lương thưởng cho anh e. Lợi nhuận có phải cứ tự nhiên nó tới đâu, chưa kể nhiều lúc gặp khó thì tết tư đúng ko khác cực hình.

m4s

Xe điện
Tôi thì lại thấy cụ mới là ếch ngồi đáy giếng. Cái cụ nhìn thấy nó là cái bề nổi thôi. Tết đến là chủ họ phải lo từ nợ lần đối tác, tết tư các mối quan hệ, lương thưởng cho anh e. Lợi nhuận có phải cứ tự nhiên nó tới đâu, chưa kể nhiều lúc gặp khó thì tết tư đúng ko khác cực hình.
Cái cụ nói do kỹ/khả năng quản trị, chả liên quan để mà lôi ra làm lý do. Tết là dịp kích cầu kinh khủng nhất trong năm, kiểu như Black Friday bên bọn giãy chết. Mấy thằng sợ Tết, đơn giản là éo có tiền và éo có gì để khoe (văn hoá rất VN) nên sợ. Về giá trị văn hoá & tinh thần, Tết là dịp gia đình quây quần, đặc biệt gia đình đông con cháu và sống/làm ăn xa nhau. Nên các cụ/mợ ntn e éo biết, e thích Tết và ủng hộ Tết vì e có thời gian bên vợ con nhiều hơn :))

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cái cụ nói do kỹ/khả năng quản trị, chả liên quan để mà lôi ra làm lý do. Tết là dịp kích cầu kinh khủng nhất trong năm, kiểu như Black Friday bên bọn giãy chết. Mấy thằng sợ Tết, đơn giản là éo có tiền và éo có gì để khoe (văn hoá rất VN) nên sợ. Về giá trị văn hoá & tinh thần, Tết là dịp gia đình quây quần, đặc biệt gia đình đông con cháu và sống/làm ăn xa nhau. Nên các cụ/mợ ntn e éo biết, e thích Tết và ủng hộ Tết vì e có thời gian bên vợ con nhiều hơn :))
Đừng chụp mũ nhau kiểu thiếu hiểu biết như thế cụ ạ. Mỗi người mỗi hoàn cảnh mỗi cách nghĩ khác nhau. Tôi cũng chả ưa gì cái bọn kêu nhau bỏ tết nhưng đó là quyền của họ

inmanhnhung

Xe tăng
Ai chả thích, tết nhất đi làm tổng kết lại toàn bộ cả năm, được thưởng tết bằng 2,3 tháng lương, rồi thưởng này thưởng kia... trẻ nhỏ thì được mừng tuổi, được mặc quần áo đẹp bố mẹ đưa đi chơi... được nghỉ dài, bù năng lượng cả năm đi làm theo đúng quy luật sáng 7h tối 5-6h về.... Du xuân chúc tết hái lộc gặp gỡ nâng ly... nhìn chung ai chả thích.

Tự nghiên cứu thêm nhé.
Còn thêm mấy bọn trưởng giả học làm sang, thích âu hóa, rồi mấy đứa sống như lol éo có anh e bạn bè gì? Thì tết biết đi đâu, làm gì. Nên ko thích tết cũng là bình thường

Shadow381

Xe điện
Mát-xa gội đầu ai bảo cụ nghĩ?? Chịch còn có nữa là .... Ko tin cụ vào SG với em . em dẫn cụ đi
Ko nghỉ cũng chả ra gì, lác đác vài em ở lại, ko được lựa chọn, miễn có dùng, lại chép miệng tết mà!

canhhoabatdiet

Xe container
Vậy ý cụ là bọn đòi bỏ tết đại đa số là thành phần kặn bã? ;))

canhhoabatdiet

Xe container
Còn thêm mấy bọn trưởng giả học làm sang, thích âu hóa, rồi mấy đứa sống như lol éo có anh e bạn bè gì? Thì tết biết đi đâu, làm gì. Nên ko thích tết cũng là bình thường
Em còn chứng kiến có đứa con gái có gia đình rồi, cũng tư tưởng không thích tết Nguyên Đán. Tìm hiểu sâu xa thì kinh tế nhà nó kém và nó xích mích với bố mẹ chồng. =))=))=))=))=))

xegiacmo

Xe container
Không phải cứ có tết là có thưởng đâu . Nhiều cụ luyên thuyên :))