[Funland] Tại sao có nhiều cụ cứ kêu tết nhạt tết chán không thích tết, gộp tết ?

Buôn rượu

Xe hơi
Tết là mất toi 1 tháng chỉ chi ko thu ạ, em tết là âm 100 củ. Rượu chè liên miên nên k thích tết.

AVANZA

Xe tăng
Đa số bọn ăn không ngồi rồi, nhân viên quèn thì chán Tết, bọn kinh doanh với cả lãnh đạo thì thích Tết.

lan806

Xe tăng
Hơn trăm củ bay mất, đảo lộn mọi sinh hoạt.

Gato2009

Xe điện
Giữ với chả gìn, truyền với chả thống. Chỉ là cái cớ để đám đàn ông nhậu nhẹt liên miên. Hành hạ nhau, hành hạ phụ nữ.

Tết không có tội. Tết Ta hay Tết Tây cũng được. Cái cách nghỉ Tết, chơi Tết, ăn Tết thế nào mới là quan trọng. Cách đây 10, 20 năm hay hơn nữa, kỳ nghỉ Tết ko dài và mệt mỏi như bây giờ, mà cái sự "văn hóa", "truyền thống" giờ lại có vẻ kém hơn xưa. Đi đâu cũng chỉ thấy Ăn và Nhậu. Thật kinh tởm!
Cụ chủ nhìn thấy mặt tối của nó, em về quê ăn tết rượu bia vừa phải, đi chùa, lễ nhà thờ họ, gặp gỡ họ hàng, bạn bè...cụ nên xem lại cách ăn tết và cách suy nghĩ đi ah
Chúc vui

Các cụ ở phố chơi tết được đến mùng 6 mùng 7 là hết, em quê ra giêng ngày rộng tháng dài đi chơi tẹt, hê hê.

Bomva

Xe điện

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Người hưởng lương thì thích tết.người trả lương thì ko muốn có tết vì tiền thì phải chi nhiều mà công việc bị đình trệ.đơn giản vậy thôi.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Theo em là nên “cải tạo” cách ăn Tết.:))

cuongdiv

Xe container
Ai chả thích, tết nhất đi làm tổng kết lại toàn bộ cả năm, được thưởng tết bằng 2,3 tháng lương, rồi thưởng này thưởng kia... trẻ nhỏ thì được mừng tuổi, được mặc quần áo đẹp bố mẹ đưa đi chơi... được nghỉ dài, bù năng lượng cả năm đi làm theo đúng quy luật sáng 7h tối 5-6h về.... Du xuân chúc tết hái lộc gặp gỡ nâng ly... nhìn chung ai chả thích.

Thế thì ta cứ tư duy logic 1 chút là ra những ai không thích tết ngay, có thể liệt kê sơ sơ ra đây vài kiểu người không thích tết :

- Thất nghiệp -> lương thưởng không có, đi chúc tết, gặp gỡ sẽ ngại...

- Bọn thanh niên nam nữ tầm băm trở đi chưa lấy vợ lấy chồng... Thường thì tầm băm trở đi con trai còn đỡ con gái thì thôi rồi - > trốn tết ko ít

- Công việc làng nhàng, năng lực kém, có thưởng nhưng ít đặc biệt so với mọi người, thường trực trong diện cắt, tinh giảm bộ máy cơ quan....

- Cào phím trên mạng .... blah blah blah

Tự nghiên cứu thêm nhé.
Bỏ mợ, e chả thiếu gạch đầu dòng nào của lão, giờ e phài nàm thao :D

Dan du an

Xe ba gác
Em không thích Tết vì em phải trả lương cho những ngày nghỉ. Kỳ nghỉ 7 ngày không phải quá to tát, mà cái đáng sợ là cái sự trì trệ trong công việc nó kéo dài từ trước đến sau Tết. Một năm có 12 tháng thì mất mẹ nó nguyên 1 tháng Tết, doanh nghiệp thiệt hại 8% lợi nhuận.

Kinh hãi cái Tết!
Cháu cũng thế cụ ạ. Nhưng thôi, vui mà sống, xuân về hy vọng năm nay cụ và cháu có nhiều lộc. Biết đâu năm sau lại ngon thì cho nhân viên nó nghỉ nguyên tháng luôn. Cho chúng mày kêu ời ời vì không được làm việc.

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Những người già thì thích tết để con cái về xum vầy vừa làm việc nhà, vừa ăn uống cho vui và các cụ già còn nặng cúng trời đất. Những ng nhàn nhã thì lúc nào cũng muốn đc vui. Cho nên mong đến tết
Còn giới trẻ, đi làm xa, lo con cái cs hàng ngày vất vả, những chủ doanh nghiệp thì mất nhiều ngày làm, lo công nhân bỏ việc, lo tiền thưởng tết... thì lại ko muốn tết ta nữa.
Em cũng chả thích tết nữa. Mệt lắm rồi

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Đối với em, Tết chỉ đơn thuần là 1 kỳ nghỉ...cho nên em thường tận dụng kỳ nghỉ này để đi chơi hoặc nghỉ ngơi...

Acient.cutkit

Xe tăng
Ai chả thích, tết nhất đi làm tổng kết lại toàn bộ cả năm, được thưởng tết bằng 2,3 tháng lương, rồi thưởng này thưởng kia... trẻ nhỏ thì được mừng tuổi, được mặc quần áo đẹp bố mẹ đưa đi chơi... được nghỉ dài, bù năng lượng cả năm đi làm theo đúng quy luật sáng 7h tối 5-6h về.... Du xuân chúc tết hái lộc gặp gỡ nâng ly... nhìn chung ai chả thích.

Thế thì ta cứ tư duy logic 1 chút là ra những ai không thích tết ngay, có thể liệt kê sơ sơ ra đây vài kiểu người không thích tết :

- Thất nghiệp -> lương thưởng không có, đi chúc tết, gặp gỡ sẽ ngại...

- Bọn thanh niên nam nữ tầm băm trở đi chưa lấy vợ lấy chồng... Thường thì tầm băm trở đi con trai còn đỡ con gái thì thôi rồi - > trốn tết ko ít

- Công việc làng nhàng, năng lực kém, có thưởng nhưng ít đặc biệt so với mọi người, thường trực trong diện cắt, tinh giảm bộ máy cơ quan....

- Cào phím trên mạng .... blah blah blah

Tự nghiên cứu thêm nhé.
Em thấy cụ này bóc mẽ em chuẩn :))
E ko chán Tết, nhưng Tết e chán em :))