Tại sao biển cấm rẽ trái lại cấm quay đầu luôn? Ai bịa ra quy định này?

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
mịe , hôm nọ em đi xe tải nhìn cái biển cấm xe con
thế là em phi vào bị xxx tóm
em bảo đường nó cấm xe con chứ có cấm xe tải điếu đâu mà bắt
xxx nó bảo ngu như ông đi ra đường làm gì .

f40fd

Xe điện

Thường xxx nói rất ngu, nhưng lâu lâu thấy xxx cũng có một câu nghe được bác nhỉ ;))

phuong98a

Xe hơi
cấm xe con là cấm cả xe tải rồi mà cụ

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn

jun_kim

Xe đạp
Cấm rẽ trái là cấm quay đầu, cấm quay đầu thì vẫn được rẽ trái..........chuẩn ko phải chỉnh nữa đâu cụ ạ
E thấy ngã tư Giảng Võ, Đê La Thành cắm biển ô tô cấm rẽ trái từ GV ra ĐLT nhưng e thấy các xe vẫn quay đâu trước mũi xxx mà không thấy bị phạt gì cả, không hiểu trường hợp này áp dụng theo luật nào?
Ối, iem nghĩ chắc bác nhầm ô tô thành xe máy ý chứ :-B

ngvbang

Xe buýt
Qui định rẽ trái và cấm quay đầu là qui định từ xưa, nay qui định mới biển cấm rẽ trái chỉ cấm rẽ trái chứ không cấm quay đầu, có thể tài liệu của các trung tâm đào tạo lái xe họ không sửa thôi

ngthinh

Xe hơi
Qui định rẽ trái và cấm quay đầu là qui định từ xưa, nay qui định mới biển cấm rẽ trái chỉ cấm rẽ trái chứ không cấm quay đầu, có thể tài liệu của các trung tâm đào tạo lái xe họ không sửa thôi
Cụ cho em xin dẫn chứng với !
Chứ chưa thấy có quy định rõ ràng mà cứ quay đầu ở biển cấm rẽ trái thì chắc chắn là bị thịt ạ !

xaydungcauduong

Xe đạp
Tớ là CA G.T thì tớ chỉ bắt Bác cái tội rẽ trái trong khi có biển cấm rẽ trái (lúc Bác đang quay đầu xe) sau đó để Bác hoàn thành nốt việc quay đầu xe của bác :)) rồi bác muốn đi đâu thì đi nhé

Chỉnh sửa cuối:

cerato08

Xe điện
Vì quay đầu là 2 lần rẽ trái hehehe

p_quanghuy

Xe tải
ví dụ hay nhất thớt này =))

aleksandr

Xe tải
Hi vọng bác này ko dán logo OF, hoặc dán thì dán dưới gầm xe kẻo xxx phát hiện ra ;))

Locviet

Xe hơi
Cấm rẽ trái, cấm luôn cả quay đầu là đương nhiên vì quay đầu cần phải rẽ trái trước.
Cấm quay đầu thì không cấm rẽ trái.
Luật mà

MK2007

Xe tăng
Biển số 123a là biển cẩm rẽ trái. Trong "Điều lệ báo hiệu đường bộ" chỉ thấy ghi "Cấm rẽ trái", thế mà trong các tài liệu học lái xe lại ghi rõ :"cấm rẽ trái và quay đầu".
Có bác nào biết tại sao lại lại như vậy không? Có thông tư nào hướng dẫn như thế không?
Theo ngu kiến của Em thì Bác cứ phi xe ra cái đoạn gần dốc Vạn kiếp để lên cầu Chương Dương, ở đó có cái biển cấm ôtô quay đầu, Bác thử rẽ trái đi vào của khẩu xem có Ông nào dám bắt Bác không? ( chỗ đó hay có xxx lắm) đó là bài học thực tế từ lý thuyết đó Bác ạ, vừa dễ nhớ, dễ hiểu chứ cần gì phải thông tư cho nó mệt đầu

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Mình được làm những gì pháp luật không cấm, biển cấm rẽ trái nó quy định cấm cả quay đầu. Em mới đọc thớt mới về cái biển này cụ ấy đưa ra cái biển 103c (cấm xe từ 3 bánh trở lên rẽ trái, nhưng không thấy ghi cấm quay đầu như biển 123a), theo luật em nghĩ biển 103c không cấm quay đầu và theo nghiên tắc mình được làm những gì pháp luật không cấm thì biển này(103c) quay đầu vô tư!

Chỉnh sửa cuối:

Xe_bo_xit

Xe hơi
cấm quay đầu thì được rẽ trái, còn cấm rẽ trái thì..tìm chỗ khác quay đầu

ichbinminh

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ đang nhầm về chủ đề cụ chủ thớt nêu ra trong trường hợp các cụ bị phạt khi quay đầu tại nơi có biển cấm rẽ trái: Không phải là "Có bị phạt hay không?" mà là "Bị phạt vì hành vi gì?"

Các cụ chịu khó theo dõi các bài của cụ chinhatm thì sẽ thấy cụ ý ko phải gàn đâu, mà thực ra cụ ý nắm về hệ thống văn bản pháp luật về GTĐB rất chuẩn đấy. Và điều cụ ý thắc mắc thực ra là kẽ hở của cái hệ thống văn bản lằng nhằng được nói đến ở trên.

Em nghĩ là khi các cụ quay đầu tại nơi có biển cấm rẽ trái thì bản chất là các cụ sẽ bị xử phạt về hành vi "rẽ trái" chứ ko phải bị xử phạt về hành vi "quay đầu tại nơi có biển cấm rẽ trái" => nó khác nhau ở chỗ: Nếu trên BB xử phạt của các cụ có câu "quay đầu tại nơi có biển cấm rẽ trái" thì các cụ hoàn toàn có thể khởi kiện vì bị phạt bởi hành vi không được quy định là hành vi cấm.

Tuy nhiên, như vụ của cụ Đông thì... kiện củ khoai! Cái chỗ Phan Văn Trường giao với Xuân Thủy còn ko được gọi là ngã 3 thì "quay đầu tại nơi có biển cấm rẽ trái" nào có ý nghĩa gì đâu?

Chỉnh sửa cuối:

azzA

Xe tải
Bác chủ xem lại Điều lệ báo hiệu đường bộ 22-TCN-237-01 đi, ở Phụ lục 3, khoản 23 (trang 45) có nói rõ là: "Nếu đã đặt biển cấm rẽ trái thì các loại xe (cơ giới và thô sơ) cũng không được phép quay đầu xe". Chắc bác chưa đọc kỹ nên mới phát biểu vậy ?

Matizcoi

Xe cút kít
phù phù .... đọc đến trang 12 thấy tỏ ra vaasn đề, may em chưa chuột bạch phát xem dư lào hi hi