[Funland] Tại sao bác Đoàn Ngọc Hải lại bị tra tấn bởi Tin Nhắn và Điện Thoại bởi các "bạn " này

VNZZ

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ bác Hải nên bớt bớt với cánh media lại. Làm mấy bài về xe 115 với nhà vô gia cư vậy là đc rồi. T/gian sau này nên âm thầm trc khi có những dự án mới. Những vấn đề râu ria ntn ko nên đưa lên báo làm j. Ai nt như vậy thì cứ đơn giản là no rep, no care.
Đâu dễ vậy cụ. Theo dõi sẽ thấy báo Thanh Niên bám sát từ hồi dẹp vỉa hè đến giờ. View, like nhiều thì báo còn bám sát đít.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Thế nó mới bình dân, dù về mặt ATGT khi lái xe thì chả ổn tí nào.
Cụ nghĩ xem đang đeo PP xài S tiền tỷ mà xuống phát đi tổ ong có phải là có chủ ý làm hình ảnh không? Đến tầm đấy rồi cực khó thay đổi 181 độ như thế được !

VNZZ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghĩ xem đang đeo PP xài S tiền tỷ mà xuống phát đi tổ ong có phải là có chủ ý làm hình ảnh không? Đến tầm đấy rồi cực khó thay đổi 181 độ như thế được !
Cụ hỏi thì em xin thưa: em méo tin.

Taplai_07

Xe container
Cũng trân quý tấm lòng và việc làm của bác Hải. Nhưng bắt đầu thấy mệt vì các thông tin của báo chí và sự vụ trình bày.

hatinh5760

Xe điện
Cái đội ăn xin kiểu này nhiều nhiều lắm. Các cụ có nhớ hồi cô trúng vietlott đầu tiên, cũng đến khổ với bọn xin xỏ, bọn chúng còn đến tận nhà chầu chực để xin.
Bác Hải cứ vững, cứ kệ mà đi tới thôi. Xin và chửi thì có, nhưng manh động thì không dám đâu.
Kệ cho bọn c h ó nó sủa thôi.

Rocket10h

Xe hơi
Em thấy rất nhiều người vẫn nghi ngờ việc làm của bác ấy. Kể cả trên cõi OF này, toàn người được coi là có hiểu biết tầm khá trở lên mà vẫn có người chửi bác ấy được. Em thì nghĩ bác ấy đã dám từ bỏ mọi thứ, chấp nhận mang tiếng thất bại rồi, thì chuyện đi dép tổ ong là chuyện quá nhỏ. Chuyện quá khứ bác ấy làm căng vụ dẹp vỉa hè, nếu làm được cũng là quá tốt chứ có gì sai? Hiện tại, bác ấy làm được việc gì tốt đẹp giúp đời thì phải khen bác ấy chứ, sao lại đi bới móc dìm bác ấy xuống. Đặt mình ở địa vị bác ấy, mình có làm được như bác ấy không?
Còn về cách làm từ thiện, nó cũng giống như cách bác ấy dẹp vỉa hè thôi. Nó chẳng thể giống Bill Gate hay bất cứ ai được. Vì đó là ông Đoàn Ngọc Hải.
Em mong sao bác ấy cứ làm bằng thực tâm và cứ tiếp tục làm tới, kệ cho ai nói gì thì nói. Ai được hưởng thì cũng là tốt cả, không phải so đo đối tượng nào đáng hay không đáng ở đây làm gì.

huycannhinho

Xe tải
Rất nhiều ảnh đi dép tổ ong nhìn nó cứ sao sao ý!
Kiểu thảm hại!
Ý kiến của bạn mang tính cá nhân thôi.
Ngoài bác Hải còn có a Quyền Linh cũng hay mang dép tổ ong
Mình cho rằng đó là sở thích cá nhân => ko hề thảm hại
Nghiêm túc

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Em từng thấy từ RR Wraith bước xuống tổ ong nhìn như thằng culi cho anh tài vậy =))
A Điếu cày ạ hay a 38 ?
Ý kiến của bạn mang tính cá nhân thôi.
Ngoài bác Hải còn có a Quyền Linh cũng hay mang dép tổ ong
Mình cho rằng đó là sở thích cá nhân => ko hề thảm hại
Nghiêm túc
Đấy là từ trước đến nay họ vẫn thế , có đi xe xịn vẫn bạ đâu xỏ đấy và ai cũng biết người ta!
Quần áo của Quyền Linh không hề rẻ đâu , dép là làm chương trình thôi !
Còn cái tầm công chức chỉn chu sài toàn đồ tiền tỷ thì ít cũng dép lê Hơi mệt hay Lê vy !

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Cái đội ăn xin kiểu này nhiều nhiều lắm. Các cụ có nhớ hồi cô trúng vietlott đầu tiên, cũng đến khổ với bọn xin xỏ, bọn chúng còn đến tận nhà chầu chực để xin.
Bác Hải cứ vững, cứ kệ mà đi tới thôi. Xin và chửi thì có, nhưng manh động thì không dám đâu.
Kệ cho bọn c h ó nó sủa thôi.
Bọn nó xin đểu cưỡng đoạt chứ không phải là xin !
Cái chị đồng nát nhặt được mấy triệu Yên còn bị bọn nó tìm cướp !

lekimcuong

Xe tăng
Cứ từ từ, khi nào tiền sạch rồi sẽ đáp ứng.

Puma tn

Xe buýt
ông ta khi đương chức nhầm nhọt thôi ..có thể ông ý nhầm vì nghĩ ai đó chống lưng ủng hộ ... khi ông ta làm vụ vỉa hè..em đã thấy ông ta kg biết trước biết sau..cũng chả vì dân nghèo gì cả ... tưởng đỏ là đã chín... y chang . em kg muốn phân tích sâu về vấn đề này ..nhưng gía ông ta phải trả là kg có gì sai hết ...
Ông thật thiếu hiểu biết và thừa mất dạy . Ông có nghĩ rằng khi bác Hải dẹp vỉa hè gặp rất nhiều áp lực ko ? Quận nhất là nơi rồng nằm cọp núp . Tài sản của bao nhiêu sân sau các cụ ở đây . Mỗi người lấn một chút , nay bác dẹp đi bao nhiêu người hậm hực . Thằng có tiền ko có thế thì quà cáp biếu xén , thằng có quan hệ thì nhờ vả gọi điện . Vậy mà vẫn cương quyết làm . Tôi nể tinh thần ấy , chỉ tiếc là ko gặp thời . Thời này cứng quá thì chỉ có gãy . Ông chửi sau lưng người ta thì cũng lên tiết chế một chút

khói_lửa

Xe buýt
Ông thật thiếu hiểu biết và thừa mất dạy . Ông có nghĩ rằng khi bác Hải dẹp vỉa hè gặp rất nhiều áp lực ko ? Quận nhất là nơi rồng nằm cọp núp . Tài sản của bao nhiêu sân sau các cụ ở đây . Mỗi người lấn một chút , nay bác dẹp đi bao nhiêu người hậm hực . Thằng có tiền ko có thế thì quà cáp biếu xén , thằng có quan hệ thì nhờ vả gọi điện . Vậy mà vẫn cương quyết làm . Tôi nể tinh thần ấy , chỉ tiếc là ko gặp thời . Thời này cứng quá thì chỉ có gãy . Ông chửi sau lưng người ta thì cũng lên tiết chế một chút
ông ta thực thi việc này để làm loãng cái to tát đang xẩy ra cùng lúc ..tiếc là ông ấy lại ngộ nhận ..

TaiNon1974

Xe buýt
Làm từ thiện( nhất là các người nổi tiếng) mà công khai sdt thì các thành phần khó khăn (thật hay giả xét sau) hay nhắn tin xin giúp đỡ lắm ạ. Nên vụ này E ko nghĩ là có ai chơi bác Hải bằng cách này đâu.
Nhắn chửi, lăng mạ thì nghĩa là gì?

boy_spott

Xe điện
Làm không có tổ chức,theo cảm hứng sẽ không đi đến đâu

Mori

Xe buýt
Cái gì cũng có tính hai mặt của nó. Chỉ mong sao bác luôn vững tin mang niềm vui, nụ cười đến với những người nghèo.

Embebandiem

Xe tăng
ông ta khi đương chức nhầm nhọt thôi ..có thể ông ý nhầm vì nghĩ ai đó chống lưng ủng hộ ... khi ông ta làm vụ vỉa hè..em đã thấy ông ta kg biết trước biết sau..cũng chả vì dân nghèo gì cả ... tưởng đỏ là đã chín... y chang . em kg muốn phân tích sâu về vấn đề này ..nhưng gía ông ta phải trả là kg có gì sai hết ...
Chuẩn cơm mẹ nấu rồi cụ, lão này đã lên tới chức Phó mà rốt cục chỉ đi đuổi chó với dẹp vỉa hè là đủ thấy phế hạng nào rồi, TP thiếu méo j chuyện cần làm còn mấy chuyện vặt để cho đám đệ nó xử. Phế quá nên mới mất chức, chứ Võ Sĩ thật thì sợ gì thủ đoạn trên đài.

MiTa

Xe lăn
Nhắn chửi, lăng mạ thì nghĩa là gì?
Người ghét bác ấy thì thiếu gì cụ, ngay trên of này cũng đầy cụ chửi bác ấy mà, cụ đọc thớt trước mà xem. Còn kẻ xin tiền ko dc rồi quay qua chửi thì chắc chắn có.