[Funland] Tại sao bác Đoàn Ngọc Hải lại bị tra tấn bởi Tin Nhắn và Điện Thoại bởi các "bạn " này

_AHA_

Xe điện

Từ Thiện và những hành động có nghĩa của bác Hải cần được nhân rộng và phát huy chứ không phải bị vùi dập thế này

Em cứ ngờ ngợ có bàn tay đen nhúng vào các cụ ạ

Em sống ở HCM nên các giác các hành động đẹp đời của bác Hải cũng đụng chạm không ít các lực lượng "Hắc Ám"

Thấp cổ bé họng => không phải là cái tội
Chả hắc ám gì đâu. Cách làm ko hợp nên dễ nảy sinh nhiều vấn đề.

_AHA_

Xe điện
Người ghét bác ấy thì thiếu gì cụ, ngay trên of này cũng đầy cụ chửi bác ấy mà, cụ đọc thớt trước mà xem. Còn kẻ xin tiền ko dc rồi quay qua chửi thì chắc chắn có.
Trên này ko chửi mà chỉ chê thôi

becoivn

Xe hơi
cứ bịt tai vào mà làm bác ạ, gọi dt nhiều quá đưa luôn cho thư ký nó nghe cũng được

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
K yêu đừng nói lời nghiệt ngã, cá nhân em k thích cũng chẳng ghét bác ấy nhưng vẫn phải thốt lên rằng tại sao nhiều cụ lại có thể buông lời cay nghiệt với bác ấy như thế. Công tâm mà nói moi đâu ở xứ sở thần tiên này 1 người 2 lần từ chức và từ chức bằng đc vì cảm thấy bị sỉ nhục, vì công việc k đúng người đúng chỗ hả các cụ. Bác ấy đi dép tổ ong thì sao nào, diễn viên hoa hậu còn đi miễn là họ thấy thoải mái, sao cứ nhìn vào đôi dép đánh giá 1 con người.
Đáng trách là nhiều thành phần nhảy vào phán như bố tướng và nhắn tin chửi bới bác ấy, thực sự họ quá nghèo nàn về nhân cách.

Chỉnh sửa cuối:

AlexHEO

Xe tăng
Bao giờ mới hết thớt mới về ông Hải này thế các bác?
Nói như câu cửa miệng bây giờ thì ông Hải như bước chân vào "sô bít" rồi :) Sdt ông ấy công khai như số 113 với 114 thì việc bị quấy phá như bài viết là chuyện bình thường.
Không biết ở đây có bác nào xem kênh Youtube Khương dừa không! Nhân vật đấy cũng nổi tiếng làm từ thiện, giúp người nghèo. Sdt của họ cũng bị nhắn tin, gọi xin tiền liên tục. Rồi bị gọi chửi bới doạ đánh doạ giết mấy lần. Cá nhân em thấy việc đó xảy ra với những người đi trước ông Hải rồi giờ đến ông Hải ko phải chuyện lạ nữa. Sức người, vật chất có hạn. Cứ kệ ông ấy làm đừng gây sức ép với ông ấy bằng việc suốt ngày theo dõi xem ông ấy làm gì, giúp được ai, như thế nào...

Thích Đu Đủ

Xe điện
Đến số đt của công an mà còn có thằng dở hơi gọi để chọc phá thì nó ngại gì mà ko phá bác ấy?? Dân trí còn thấp kém thì chưa thể hết các thành phần đó được. Hy vọng bác ấy cứ kệ cmn và tiếp tục cv có ích của mình..
Hị hị em sợ đây lại là thành phần dân truý khá cao dưng mờ bửn tính :))

Thích Đu Đủ

Xe điện
Cụ nghĩ xem đang đeo PP xài S tiền tỷ mà xuống phát đi tổ ong có phải là có chủ ý làm hình ảnh không? Đến tầm đấy rồi cực khó thay đổi 181 độ như thế được !
Khả năng cao cụ không phải là grap pơ chiên nghịp. Em lái grap cả ngày mà ko đi tổ ong thì chỉ có nước cởi giầy đi chưn đất mới chệu đc!!!

Phuclongchau

Xe điện
Lúc đương thời gây nhiều thù ghét trong dân giờ mới có cơ hội đê chửi rủa,âu cũng là bình thường ở cái xứ này

Tiger Hunter

Xe container
Cụ nghĩ xem đang đeo PP xài S tiền tỷ mà xuống phát đi tổ ong có phải là có chủ ý làm hình ảnh không? Đến tầm đấy rồi cực khó thay đổi 181 độ như thế được !
Cởi áo từ quan thì còn làm màu làm hình ảnh làm cái của nợ gì nữa? :)) cứ biết việc làm của cụ ấy có ích cho người nghèo là đáng quý rồi. Mấy người làm đc thế?

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Ý kiến cá nhân em, ở cái xã hội này nhiều khi muốn làm ng tốt cũng khó :(
bác Hải ko làm theo đường đi nước bước của" tổ "chức nên tụi nó ghét tụi nó phá. Thử hỏi ai cũng làm như bác Hải thì còn con mẹ gì nữa cho tụi nó ăn.

tranvanlong

Xe điện
Cũng có thể bọn chạy xe kinh doanh bị mất dịch vụ kiếm ăn nên cay cú phá rối
Một ngày cả HN hay HCM ra viện hàng trăm người, một xe làm từ thiện như bác ý ăn thua gì cụ. Đội này họ không phá bác ý đâu.

Hey you

Xe máy
Quan điểm của cụ buồn cười thật. Cụ Hải là marathoner, cho nên cái nhu cầu đeo PP hay dùng Vertu nhiều khi không cần nữa, việc đi dép tổ ong là hoàn toàn bình thường. Bản thân em thấy nhiều cụ chạy bộ 15-20km bằng đôi dép tổ ong thần thánh đó đấy. Em thì chỉ chạy được HM bằng đôi tông thôi :D

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cũng ko hẳn thế cụ à, tùy sở thích thôi. Em đang đeo Rolex mà sang Nhật thấy con GS liền mua và đeo luôn, cho em Rolex vô hộp cả năm nay rồi. Dù nhìn bên ngoài thì người ta nhận diện Rolex dễ hơn nhiều so với GS. Đơn giản là thay đổi sở thích (với em là vì GS nhìn manly hơn và chính xác hơn). Còn với bác Hải thì có lẽ vì thay đổi tư duy nên PP cũng không còn hấp dẫn nữa!

provtc

Xe container
Bác làm như này gần như đang là người dỗi, haiz nhưng rất trân trọng bác, cái đợt bác dẹp vỉa hè thì khối người trên này chửi. Kể ra bác ấy còn làm thì nhất định xã hội sẽ tốt hơn rất nhiều