[Funland] Tại sao bác Đoàn Ngọc Hải lại bị tra tấn bởi Tin Nhắn và Điện Thoại bởi các "bạn " này

hatrang1234

Xe buýt
K yêu đừng nói lời nghiệt ngã, cá nhân em k thích cũng chẳng ghét bác ấy nhưng vẫn phải thốt lên rằng tại sao nhiều cụ lại có thể buông lời cay nghiệt với bác ấy như thế. Công tâm mà nói moi đâu ở xứ sở thần tiên này 1 người 2 lần từ chức và từ chức bằng đc vì cảm thấy bị sỉ nhục, vì công việc k đúng người đúng chỗ hả các cụ. Bác ấy đi dép tổ ong thì sao nào, diễn viên hoa hậu còn đi miễn là họ thấy thoải mái, sao cứ nhìn vào đôi dép đánh giá 1 con người.
Đáng trách là nhiều thành phần nhảy vào phán như bố tướng và nhắn tin chửi bới bác ấy, thực sự họ quá nghèo nàn về nhân cách.
...
Em đồng ý với cụ. Nhiều cụ đánh giá ông Hải qua lăng kính của mình: nào là đánh bóng tên tuổi, là làm thương hiệu... Đây là cách nhìn chủ quan, lấy suy nghĩ của mình để nhìn nhận người khác.Ông Hải bỏ thời gian, tiền bạc và tâm trí để làm việc thiện, đó là việc rất tốt. Đừng nên suy nghĩ người ta làm việc này vì mục đích cá nhân. Cá nhân ta chưa làm được từ thiện hoặc làm chưa được nhiều thì đừng nên suy xét đánh giá người đang làm từ thiện nhiều.

khói_lửa

Xe buýt
Chuẩn cơm mẹ nấu rồi cụ, lão này đã lên tới chức Phó mà rốt cục chỉ đi đuổi chó với dẹp vỉa hè là đủ thấy phế hạng nào rồi, TP thiếu méo j chuyện cần làm còn mấy chuyện vặt để cho đám đệ nó xử. Phế quá nên mới mất chức, chứ Võ Sĩ thật thì sợ gì thủ đoạn trên đài.
Cái chính là cần gây cho hiệu ứng đám đông để hút mọi thứ về hướng đó kg họ lại nhìn về hướng kia . hướng kia đồng thời cùng lúc đang xử 1 đại án khá lớn cùng thời điểm

Nổi tiếng hơn cả mấy thằng tại vị nên kiểu gì cũng bị bọn ném đá giấu tay nò đì.

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Ông thật thiếu hiểu biết và thừa mất dạy . Ông có nghĩ rằng khi bác Hải dẹp vỉa hè gặp rất nhiều áp lực ko ? Quận nhất là nơi rồng nằm cọp núp . Tài sản của bao nhiêu sân sau các cụ ở đây . Mỗi người lấn một chút , nay bác dẹp đi bao nhiêu người hậm hực . Thằng có tiền ko có thế thì quà cáp biếu xén , thằng có quan hệ thì nhờ vả gọi điện . Vậy mà vẫn cương quyết làm . Tôi nể tinh thần ấy , chỉ tiếc là ko gặp thời . Thời này cứng quá thì chỉ có gãy . Ông chửi sau lưng người ta thì cũng lên tiết chế một chút
Loại như thế, bác nói làm gì phí nhời. Dân mình con cái kiểu ghen ghét, đố kỵ, thấy người ra làm được, mình ko làm được thì đạp đổ thì nước mình ko bao giờ khá lên đc.
Cụ thể nhất là thời điểm xe VinFast mới ra mắt. Trên mạng hầu như như kiểu ai cũng sở hữu xe rồi, nói như trạng mẹ. Chưa được đi hay sờ nhưng lên mạng cũng chém như đúng rồi, dìm tận xuống bùn luôn. Hay có ông gần nhà em được đi thử con Fadil tầm hơn 1 km mà về chém như đúng rồi, nào là yếu hơn Morning, nào là tôn mỏng ...ra cái vẻ mình hiểu biết, đi tí đã đọc vị. Nhưng thực tế là cũng chỉ mới biết đi xe, đến mua con Daewoo Gentra 2009 nát bét còn bị chăn với giá 220t. Kỹ năng lái xe thì vẫn chưa ghép ngang được, vần vô lăng vẫn chưa xác định được bánh xe như thế nào. Thế mà được lái thử Fadil có hơn cây số về chém rồi dìm như Thánh mẹ, như đài 3 chục.
=> Đất nước còn những thành phần này nhé, còn lâu mới khá được. Việc của Bác Hải cũng thế. Kệ cho bác ấy nếu có mục đích gì đi nữa nhưng có làm đc việc tốt cho người khác là quá ok rồi. PR cũng đc, quảng cáo cũng đc miễn sao giúp được những người khác. Ông nào cứ chửi bác ấy nên soi lại xem bản thân mình đã làm đc việc tốt ít nhất là như người ta chưa? Hay chỉ m õm thôi?

ngocvt

Xe buýt
Loại như thế, bác nói làm gì phí nhời. Dân mình con cái kiểu ghen ghét, đố kỵ, thấy người ra làm được, mình ko làm được thì đạp đổ thì nước mình ko bao giờ khá lên đc.
Cụ thể nhất là thời điểm xe VinFast mới ra mắt. Trên mạng hầu như như kiểu ai cũng sở hữu xe rồi, nói như trạng mẹ. Chưa được đi hay sờ nhưng lên mạng cũng chém như đúng rồi, dìm tận xuống bùn luôn. Hay có ông gần nhà em được đi thử con Fadil tầm hơn 1 km mà về chém như đúng rồi, nào là yếu hơn Morning, nào là tôn mỏng ...ra cái vẻ mình hiểu biết, đi tí đã đọc vị. Nhưng thực tế là cũng chỉ mới biết đi xe, đến mua con Daewoo Gentra 2009 nát bét còn bị chăn với giá 220t. Kỹ năng lái xe thì vẫn chưa ghép ngang được, vần vô lăng vẫn chưa xác định được bánh xe như thế nào. Thế mà được lái thử Fadil có hơn cây số về chém rồi dìm như Thánh mẹ, như đài 3 chục.
=> Đất nước còn những thành phần này nhé, còn lâu mới khá được. Việc của Bác Hải cũng thế. Kệ cho bác ấy nếu có mục đích gì đi nữa nhưng có làm đc việc tốt cho người khác là quá ok rồi. PR cũng đc, quảng cáo cũng đc miễn sao giúp được những người khác. Ông nào cứ chửi bác ấy nên soi lại xem bản thân mình đã làm đc việc tốt ít nhất là như người ta chưa? Hay chỉ m õm thôi?
of này có mấy chục(trăm) nghìn acc thôi mà vào toàn các bố đời dạy thiên hạ rồi bác ạ, nói chi đến đất nước gần trăm triệu dân :)). Kệ thôi

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Làm việc tốt cũng phải học cách bỏ qua những thằng không ra gì lúc nào cũng chực dèm pha để kéo người tử tế xuống cho cùng tâm địa nhỏ nhen với chúng nó.
Ông Hải ít ra còn làm được việc tử tế cho đời hơn là ngồi cào phím soi mói dèm pha người khác như một số thằng cụ ở đây :D

buicongchuc

Xe ba gác
Lều báo chả khác gì bọn kền kền...

• Vodka
Reactions: MP3

Huthasa

Xe container
Cụ nghĩ xem đang đeo PP xài S tiền tỷ mà xuống phát đi tổ ong có phải là có chủ ý làm hình ảnh không? Đến tầm đấy rồi cực khó thay đổi 181 độ như thế được !
Quá bình thường. Đang nghiện thuốc bủ mợ mà vẫn bỏ được đó thôi.

Huthasa

Xe container
Công nhận nhiều thằng mòm gầu phết

flowers1508

Xe tăng
Ông này em cảm giác muốn làm lại cuộc đời, chả muốn bon chen gì nữa, nhà báo bu vào đông quá thành ra chướng mắt người khác.
Em nghĩ cụ Hải có tâm và một phần nữa cụ làm để trêu ngươi ai đó nữa các cụ ạ

Embebandiem

Xe tăng
Ông thật thiếu hiểu biết và thừa mất dạy . Ông có nghĩ rằng khi bác Hải dẹp vỉa hè gặp rất nhiều áp lực ko ? Quận nhất là nơi rồng nằm cọp núp . Tài sản của bao nhiêu sân sau các cụ ở đây . Mỗi người lấn một chút , nay bác dẹp đi bao nhiêu người hậm hực . Thằng có tiền ko có thế thì quà cáp biếu xén , thằng có quan hệ thì nhờ vả gọi điện . Vậy mà vẫn cương quyết làm . Tôi nể tinh thần ấy , chỉ tiếc là ko gặp thời . Thời này cứng quá thì chỉ có gãy . Ông chửi sau lưng người ta thì cũng lên tiết chế một chút
Dân thì ngu mà quan thì tham, mồm ra rả đòi dân chủ mà trình độ thế thì sao dân chủ đc
Làm tới cỡ phó quận rồi thì phải can thiệp vào những cái lớn, tầm cỡ, nó giống như làm tổng giám đốc mà phải đi làm việc thay 1 tay công nhân quèn, thì có 2 trường hợp:
1. Đám công nhân đó quá phế nên bị đuổi, chứng tỏ tay Tổng này cũng quá phế khi ko dẹp hết bọn nó đi
2. Tay tổng này bù nhìn, ko có quền lực gì, cũng phế ngang trường hợp 1

Chuyện Mr Hải chạy xe là chuyện cá nhân, nhưng chuyện ăn lương bổng từ thuế của dân mà đi đuổi chó mèo, dẹp chợ, rồi vì lí do nào đó bị dẹp thì đúng là Mr Hải phế quá rồi, hạng như này tốt nhất sau khi mất chức nếu còn sĩ diện nên ở ẩn chứ giờ vẫn phơi mặt ra chơi với báo chí thế này thì vẫn còn sân si lắm

Dante

Xe đạp
Anh này có tâm nhưng ko có tầm. Như vụ vỉa hè, anh rất nhiệt huyết và có tâm nhưng éo tính đến chuyện lâu dài. Nên giờ từ SG đến Tỉnh, từ TP đến Huyện nó hổ lốn, nửa nạc nửa mỡ trông nó nhết nhác hơn.
Còn chuyện xe 115 này cũng vậy, éo hiểu a chạy hùng hục đc mấy bữa hay là vài tháng rồi xe xếp xó, nghĩ ra trò khác để pr lên báo. A có tâm thì để xe chạy lòng vòng SG hỗ trợ người dân 10-15 năm thì tiếng thơm cũng muôn đời rồi. Éo hiểu nổi a này.

VNZZ

[Tịch thu bằng lái]
K yêu đừng nói lời nghiệt ngã, cá nhân em k thích cũng chẳng ghét bác ấy nhưng vẫn phải thốt lên rằng tại sao nhiều cụ lại có thể buông lời cay nghiệt với bác ấy như thế. Công tâm mà nói moi đâu ở xứ sở thần tiên này 1 người 2 lần từ chức và từ chức bằng đc vì cảm thấy bị sỉ nhục, vì công việc k đúng người đúng chỗ hả các cụ. Bác ấy đi dép tổ ong thì sao nào, diễn viên hoa hậu còn đi miễn là họ thấy thoải mái, sao cứ nhìn vào đôi dép đánh giá 1 con người.
Đáng trách là nhiều thành phần nhảy vào phán như bố tướng và nhắn tin chửi bới bác ấy, thực sự họ quá nghèo nàn về nhân cách.
Chạy xe đường dài mà đi dép tổ ong thì ý thức an toàn giao thông hơi kém.

Embebandiem

Xe tăng
Anh này có tâm nhưng ko có tầm. Như vụ vỉa hè, anh rất nhiệt huyết và có tâm nhưng éo tính đến chuyện lâu dài. Nên giờ từ SG đến Tỉnh, từ TP đến Huyện nó hổ lốn, nửa nạc nửa mỡ trông nó nhết nhác hơn.
Còn chuyện xe 115 này cũng vậy, éo hiểu a chạy hùng hục đc mấy bữa hay là vài tháng rồi xe xếp xó, nghĩ ra trò khác để pr lên báo. A có tâm thì để xe chạy lòng vòng SG hỗ trợ người dân 10-15 năm thì tiếng thơm cũng muôn đời rồi. Éo hiểu nổi a này.
Cũng na ná A# năm nào, rồi A Trump, rồi nhiều vụ khác thôi.
Chứ tầm A mà có tiền, lại thực tế thì A giao mịa cái xe cho đội từ thiện họ chạy, còn A nghỉ lấy sức để ra xèng mua thêm nhiều chiếc khác. Chứ sức A mà chạy như dã tràng thế kia liệu được mấy bữa

xalong

[Tịch thu bằng lái]
Nói về bạn Hải, đây là một người tốt. Anh dành nhiều công sức cho người nghèo. Dưới cpn mắt tôi, anh còn muốn thể hiện cách làm của mình không đụng hàng. Có lẽ, đó cũng là một tính cách. Nhìn xa xưa, cách anh dẹp vỉa hè cũng không đụng hàng theo cách của ai. Cứ đúng lề, đúng luật mực tàu kẻ chỉ cũng tốt chứ. Bởi, bản thân anh chẳng có gốc gì, cũng không có đỡ lưng. Vậy thì không theo lề luật thì trông vào đâu. Lúc dẹp vỉa, niềm tin của anh chắc còn nhiều. Nhưng những nhiêu khê mang đến, anh thua và cái thắng nhỏ nhoi chính là cho xã hội thấy rõ những rích rắc và khúc mắc bên trong. Có cái để cho quán cà phê với quán trà đá vỉa hè phiếm luận…
Anh từ quan! Chuyện cũng xong. Không có anh thì có người khác.
Nhưng rồi anh xuất hiện trong một phiên bản khác. Sự xuất hiện tạo ra một hiệu ứng sôi nổi: dép tổ ong, con xe mới, chở miễn phí, làm nhà cho vô gia cư… toàn là chi tiết khó với những người an phận như Xalong tôi.
Thấy trên này vẫn có những ý kiến hồ nghi. Những bài viết đánh giá anh Hải làm màu rồi này nọ. Tôi thấy nhiều ý kiến là tốt. Không nhất thiết ai phải theo ý kiến ai. Ngồi cà phê, có chuyện mà nói đã là thú vị rồi.
Thực lòng, tôi cũng như chim sẻ, chim sâu thôi; làm sao đọc ý nghĩ đại bàng. Đại bàng là vài bạn trên này hay là anh Hải cũng chả sao. Nhưng tôi thấy phiên bản anh Hải nổi lên có nhiều điểm lợi.
  • Người nghèo thực sự có vài người có cơ hội được giúp đỡ.
  • Niềm tin người tốt xã hội là đây
  • Tạo ra hiệu ứng tâm thiện mà trong mỗi con người đôi khi họ quên mất.
  • Điểm lợi nhất là anh Hải. Có ai bán Vê Tu và xe cũ với áo ký tên mà nhanh, chắc giá gọn gàng như vậy không? Tôi khen bởi tôi cũng mới đi bán con xe máy cũ mà thằng mua nó búng, nó gõ, nó lắc, nó nhún, nó vật nghiêng, vật ngữa… rồi rú ga ầm ầm như thể ba họ nhà nó bị điếc tai. Rồi nó chê niềng han, sườn sét, xi nhan chập chờn…ép giá như khổ cái xe máy còn jin của mình như đồ bỏ đi.
Cái không lợi là như anh vừa than có nhiều tin hắn xin tiền, hăm dọa…thật tình, cái này là tất yếu vì anh xuất hiện phải có khen, có chê. Có cảm ơn, có chửi bới thì mới là xã hội. Không ai ép anh phải in số điện thoại công khai trên xe như thế. Tất nhiên, tôi chưa bao giờ là anh. Nhưng nếu có làm như anh thì thiếu gì cách tránh né. Con khi đã công khai vậy thì cứ đón nhận. Câu chửi hay câu khen cũng từ miệng mà ra. Mà miệng thì gần tai. Miệng nói tai nghe. Chỉ có cái não hơi vất vả vì phải suy xét xem đúng sai, tình lý…
Tôi vốn là người hay tính toán lời lỗ trong đời. Tính cho vui thôi. Tính tầm anh Hải rong ruổi như vậy thì xê dịch cũng vui. Bà con tiếp xúc, tình cảm xúc động…Ý nghĩa ghê lắm. Cái được này cao nhất. Sau đến cái tích đức, hồi hướng công đức.
Đồng hồ, điện thoại anh bán mua đất, xây nhà cho vô gia cư. Hạ hồi xem phức tạp hay đơn giản. Nhưng chủ quyền, số đỏ thì anh nắm. Phức tạp quá nếu là tôi thì tôi dẹp. Đất, nhà vẫn của mình. Xe hơi và áo ký bán cũng vậy. Bán bấy nhiêu là ăn giá quá tuyệt rồi. Làm nhà nữa thì cũng tên anh. Quá đâu ra đó!
Có thể nói 2 phi vụ này thành công tuyệt kỹ. Nếu không là anh thì phải cỡ PTT mới làm tròn. Coi coi, người nghèo hưởng lợi. Đó là nhất. Còn ai thiệt? Tiền của người giàu họ tiêu ra sao thì mình chẳng nên dạy họ cách tiêu.
Tôi cũng nhất trí rằng: các bạn hay dè bỉu anh Hải này nọ cứ làm được một phần 50 của anh ý thôi.
Với cá nhân tôi, thật kính trọng và khâm phục anh, phục cái tầm và cái tâm của anh. Một mũi tên mà nhiều đích trúng. Anh nắm thật chắc cái hiếu kỳ và cái ủy mị cũng như cái kiêu hùng danh tiếng của người đời.
Trước khi kết thúc cái còm dài này, tôi mong anh trong lúc nằm võng chờ người, anh hãy nghĩ ra thêm nhiều cách làm sao để những tỷ phú, nhà giàu như anh Cường Đô, chị Thảo Jet, chị Thảo cà phê, anh Vượng Win, anh Thản điếu…vui vẻ góp vào cái siêu xe hơi, cái siêu du thuyền…như kiểu sẵn lòng san sẻ và tin tưởng anh.
ThẬt kính phục lắm thay