[Funland] Tài sản tuổi 30 thế nào gọi là vừa phải?

Made-in-Vietnam

Xe tải
Giống cô bạn đại học em thế. Mới hơn 30 một chút thôi nhưng cũng có thể nói là khá đầy đủ. Tài sản lớp 1 thì có 4 cái ngân hàng, hơn chục công ty đủ các lĩnh vực từ cntt, khoáng sản, xây dựng, tài chính... tiền mặt thì cô ấy ko thích đếm vì càng nhiều càng xót ruột.

Một tay làm nên đấy nhưng vẫn đang phấn đấu ghê lắm! Còn tài sản lớp 2 thì cô ấy không thèm quan tâm luôn.
Cô này ngày xưa yêu em nhưng gia đình em các cụ không đồng ý, chê nhà cô ấy không môn đăng hộ đối (bố cô ấy hình như là y tá trong khi bố em là y sĩ) :D

kentdju

Xe điện
Cô này ngày xưa yêu em nhưng gia đình em các cụ không đồng ý, chê nhà cô ấy không môn đăng hộ đối (bố cô ấy hình như là y tá trong khi bố em là y sĩ) :D
May cho cụ đới, nếu cụ mà lấy cô đấy thì có ngày bị đánh đới=))=))=))

BipBiBipBi

Xe máy
Toàn đếm cua trong lỗ. Mợ cứ tính thế này cho nó đơn giản này: 30t đã đc mấy chồng rồi; con mấy đứa; nhà riêng có chưa; chồng với con có mạnh khỏe ngoan ngoãn cả không; công việc và học hành của chồng con có tốt không; cs hàng ngày có đc thong thả về chi tiêu không? Những thứ đó tốt, cs của mợ về cơ bản thành đạt lớn. Còn mợ đừng tính tài sản; của cải vật chất là phù du, có nay mai mất chả biết thế nào mà lường. Hôm nay có 100 tỷ, năm sau sụt mấy vụ làm ăn lại mất trắng là chuyện bt, vấn đề đến lúc đó bên cạnh ta còn ai???
Bó tay các cụ vào đây khuyên em thế này. Các cụ nói rất chuẩn, nhưng lạc đề. Mà lạc đề, thì em ko luận tiếp.
Trong lớp học nấu ăn thì đừng dạy chế tác vàng ạ.

BipBiBipBi

Xe máy
May cho cụ đới, nếu cụ mà lấy cô đấy thì có ngày bị đánh đới=))=))=))
Hehe cô này với cái rổ tiền của cô ý là khách hàng của công ty em, cả cái bộ phận phục vụ cô ý ghét cô ý cay đắng nhưng suốt ngày phải nghe cô ý mắng mà vẫn phải cun cút nghe. Đúng là làm thuê khổ thật.

emđangsay

Xe tải
Bó tay các cụ vào đây khuyên em thế này. Các cụ nói rất chuẩn, nhưng lạc đề. Mà lạc đề, thì em ko luận tiếp.
Trong lớp học nấu ăn thì đừng dạy chế tác vàng ạ.
Thế mợ nghĩ chồng và con không phải là tài sản à? Nếu mợ nghĩ thế thì em xin thưa, từ bạn mợ cho đến mợ chưa có ai là nhiều tài sản đâu ạ (em đang nói về tiền đấy). Còn phải cố nhiều nữa ạ, nhất là mợ.

Thần Tài

Xe điện
Ôi, em thấy mình thảm quá.
30 sọi em có nhõn cái 2B và khẩu súng.

nghiemthang

Xe tải
Nhà cháu thì 30 tuổi cách đây 10 năm
Giờ thì tự hào " TỪ TAY TRẮNG LÀM NÊN VÔ SỐ NỢ"
Các bạn cụ chủ tuyền VIP thôi.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Nếu chủ top mà nói vậy thì cũng mừng, phải nói là thiên hạ rất hiếm, như thế là rất giàu có rồi. Tập trung vào các tài sản, giá trị tinh thần khác thôi ... Chẳng bù cho bạn bè xung quanh em, hơn 30 tuổi rồi mà đa số đứa 100 tr tiền mặt cũng chẳng bao giờ có.

Chỉnh sửa cuối:

BipBiBipBi

Xe máy
Thế mợ nghĩ chồng và con không phải là tài sản à? Nếu mợ nghĩ thế thì em xin thưa, từ bạn mợ cho đến mợ chưa có ai là nhiều tài sản đâu ạ (em đang nói về tiền đấy). Còn phải cố nhiều nữa ạ, nhất là mợ.
Ý cụ là quy chồng/con ra tiền ạ, em xin lỗi em cũng chưa tiên tiến đến mức đấy cụ ạ. Cụ quy vợ cụ (nếu có) ra bao nhiêu tiền ạ?
Cố thì em gái quê vẫn cố mỗi tội vẫn rớt mồng tơi, cám ơn cụ động viên em sẽ cố tiếp ạ.

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Ý cụ là quy chồng/con ra tiền ạ, em xin lỗi em cũng chưa tiên tiến đến mức đấy cụ ạ. Cụ quy vợ cụ (nếu có) ra bao nhiêu tiền ạ?
Cố thì em gái quê vẫn cố mỗi tội vẫn rớt mồng tơi, cám ơn cụ động viên em sẽ cố tiếp ạ.
Mợ chắc nóng giận k hiểu hết ý cụ ấy rồi, hehe.

Sweet-heart

Xe tăng
Cùng quan điểm với cụ là chồng và con là tài sản. Khối bạn em lập gia đình chưa có con, mỗi lần đi ra nước ngoài để nuôi cấy gì gì đó mất khoảng tầm 500tr. Chữa dăm lần òi, tính ra số tiền không hề nhỏ đúng không ạ.
Em là của nhà trồng được, chả tốn xu nào, giời chả cho mình cái gì cho lộc con cái, đến nỗi chồng em còn bảo là có lẽ tôi chả đụng vào cô nữa, hí hí..

BipBiBipBi

Xe máy
Cùng quan điểm với cụ là chồng và con là tài sản. Khối bạn em lập gia đình chưa có con, mỗi lần đi ra nước ngoài để nuôi cấy gì gì đó mất khoảng tầm 500tr. Chữa dăm lần òi, tính ra số tiền không hề nhỏ đúng không ạ.
Em là của nhà trồng được, chả tốn xu nào, giời chả cho mình cái gì cho lộc con cái, đến nỗi chồng em còn bảo là có lẽ tôi chả đụng vào cô nữa, hí hí..
Trộm vía mợ được mấy cháu rùi ạ?? Công nhận đàn bà khổ nhất là đẻ con nuôi con mà sướng nhất cũng là đẻ con nuôi con. Vụ con cái ý thằng bạn số 1 của em với vợ nó có vẻ cũng giống vợ chồng mợ ạ. Tháng 12 năm nay cưới, tháng 9 năm sau sản xuất thằng cu luôn, giờ 5 tuổi rùi. F1 thứ 2 của nó, tết âm lịch hai vợ chồng nó đi chùa cầu một cô công chúa, 10 tháng sau cho ra luôn một mắt nai chớp chớp. Vô địch luôn. Em giờ cũng đang bắt chiếc chúng nó, tập 1 ra quân tháng đầu tiên cũng được lun thằng cu hihi em cũng mong được một đàn ba nhóc phải cố lên cho kịp xong hết trước 35 tuổi cho các bé khỏe...

Sweet-heart

Xe tăng
Trộm vía mợ được mấy cháu rùi ạ?? Công nhận đàn bà khổ nhất là đẻ con nuôi con mà sướng nhất cũng là đẻ con nuôi con. Vụ con cái ý thằng bạn số 1 của em với vợ nó có vẻ cũng giống vợ chồng mợ ạ. Tháng 12 năm nay cưới, tháng 9 năm sau sản xuất thằng cu luôn, giờ 5 tuổi rùi. F1 thứ 2 của nó, tết âm lịch hai vợ chồng nó đi chùa cầu một cô công chúa, 10 tháng sau cho ra luôn một mắt nai chớp chớp. Vô địch luôn. Em giờ cũng đang bắt chiếc chúng nó, tập 1 ra quân tháng đầu tiên cũng được lun thằng cu hihi em cũng mong được một đàn ba nhóc phải cố lên cho kịp xong hết trước 35 tuổi cho các bé khỏe...
Em có 2 F1 rùi ạ, 1 giai + 1 gái, hé hé em được 8 điểm rồi nhá. Tình hình là vài năm nữa, các F1 lớn hết, em mà buồn là em thêm 1 F1 nữa cho vui cửa vui nhà, hihii

Quetlada12

Xe tải
30 tuổi em có khoảng 30 tỷ, giờ gấp rưỡi 30 tuổi em đang chuẩn bị làm ván mới.

kentdju

Xe điện

Bus_nhanh

Xe điện
Khổ nhất cho những người luôn phải sống trong "niềm vui bị động". Có nghĩa là khi không có sự tác động của người khác thì chả thấy sướng gì cả!
Bản thân mợ khi nằm trên đống tiền thì có thấy sướng không hay là phải được thằng hàng xóm kêu thì mợ chủ mới sướng?

Chỉnh sửa cuối: