[Funland] Tài sản các cụ sẽ để lại cho con cái là gì?

Juin

[Tịch thu bằng lái]
Văn hoá, trí tuệ và năng lực. Tài sản mà không có những thứ kia cũng chả giữ được.
Nhiều người nghĩ như cụ nên con tay trắng vào đời.
Em thì thấy tri thức là tốt, nhưng cũng cần có tiền đủ để va vấp đời đỡ chật vật. Nên em khuyến khích các cụ nên nghĩ thêm về vấn đề này, và nên nghĩ về nó càng sớm càng tốt.

Chỉnh sửa cuối:
Tài sản để cho con nếu nói lúc chúng nó còn ăn học thì khó nói lắm , phải đến lúc chúng cần mà mình có những gì mới nói được, giờ thứ duy nhất em luôn cố gắng là cho con một chốn để trở về nếu ngoài kia cuộc sống có quá nhiều giông bão và em cũng mong những lúc như thế chúng muốn về nhà, còn mưa to thì cứ tự tìm nơi mà trú:)

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người nghĩ như cụ nên con tay trắng vào đời.
Em thì thấy tri thức là tốt, nhưng cũng cần có tiền đủ để va vấp đời đỡ chật vật. Nên em khuyến khích các cụ nên nghĩ thêm về vấn đề này.
Bao nhiêu là đủ ợ?

LongLH

Xe điện
Em có mỗi mụn con gái. Bây giờ nó thích học gì em cho học cái đó, còn của lả sau này thì mình chết đi thì của nó. Mẹ em vừa làm di chúc cho em cái nhà, nhưng hai vợ chổng từ chối, em bảo bà cho thằng cháu con ông anh trai.

Chỉnh sửa cuối:

Juin

[Tịch thu bằng lái]
Tài sản để cho con nếu nói lúc chúng nó còn ăn học thì khó nói lắm , phải đến lúc chúng cần mà mình có những gì mới nói được, giờ thứ duy nhất em luôn cố gắng là cho con một chốn để trở về nếu ngoài kia cuộc sống có quá nhiều giông bão và em cũng mong những lúc như thế chúng muốn về nhà, còn mưa to thì cứ tự tìm nơi mà trú:)
Không nghĩ về nó, không chuẩn bị trước khi cần lấy đâu cho hả cụ?

Juin

[Tịch thu bằng lái]
Em có mỗi mụn con gái. Bây giờ nó thích học gì em cho học cái đó, còn của lả sau này thì mình chết đi thì của nó. Mẹ em vừa làm di chúc cho em cái nhà, nhưng hai vợ chổng từ chối, em bảo bà cho thằng cháu con ông anh chai.
Tại sao khi mất mới cho vậy cụ? Lúc đó con cụ đã không cần nữa. Cũng giống cụ bây giờ cụ cũng không cần.

LongLH

Xe điện
Tại sao khi mất mới cho vậy cụ? Lúc đó con cụ đã không cần nữa. Cũng giống cụ bây giờ cụ cũng không cần.
Thì để nó tự vươn lên bằng kiến thức mình cho nó mà cụ. Còn của lả của mình là phòng nó xa cơ lỡ vận thôi.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em đang muốn hỏi các cụ. Bao nhiêu và bằng cách nào.
Em nói ở trên rồi, tiền của e e tiêu, chả cho đứa nào. Đầu tư học hành, thành người có năng lực & văn hoá rồi tự bươn trải.

Juin

[Tịch thu bằng lái]
Thì để nó tự vươn lên bằng kiến thức mình cho nó mà cụ. Còn của lả của mình là phòng nó xa cơ lỡ vận thôi.
Em nói ở trên rồi, tiền của e e tiêu, chả cho đứa nào. Đầu tư học hành, thành người có năng lực & văn hoá rồi tự bươn trải.
Thế thì vất vả quá.
Em chắc sẽ cho ngay từ khi bắt đầu độc lập cuộc sống.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì vất vả quá.
Em chắc sẽ trích một phần cho ngay từ khi bắt đầu độc lập cuộc sống.
Đúng rồi, muốn chúng nó không vất vả thì cụ nuôi chúng nó cả đời, chỉ ăn chơi và tiêu tiền :)).
Có trải qua khó khăn, thiếu thốn mới biết được giá trị của lao động. Kinh nghiệm của e.

Juin

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi, muốn chúng nó không vất vả thì cụ nuôi chúng nó cả đời, chỉ ăn chơi và tiêu tiền :)).
Có trải qua khó khăn, thiếu thốn mới biết được giá trị của lao động. Kinh nghiệm của e.
Tư tưởng này em cho là đã cũ.
Hoặc là phải thật giầu cỡ tỷ phú triệu phú thì lại đúng.
Có câu hãy cho tôi đòn bẩy đó cụ.

caphale_89

Xe tải
Cho chúng một sự giáo dục tốt nhất có thể 👍

otothanglong

Xe điện
Em cứ đầu tư cho nó học hành đàng hoàng đã

uoat_LX

Xe điện
Em hỏi nghiêm túc ạ, có cụ mợ nào đã nghĩ về điều đó một cách nghiêm túc chưa?
Em đang suy nghĩ.
Tốt nhất là cho con vốn kiến thức + đạo đức làm người+ sức khỏe mạnh mẽ từ thể lực, trí lực+ một nghề nghiệp xã hội công nhận và tôn trọng+ một cuộc hôn nhân mà con mong muốn .
02 cái kiên quyết không cho , là : tiền tài và danh vọng . Tự đi mà tìm .😁😁😁😁

otothanglong

Xe điện
Học xong tính tiếp xem ý nó thế nào, năng lực nguyện vọng ra sao. Vào công sở hay tự làm chủ ngành nghề gì đó, thì giúp con theo khả năng của mình, còn mình tèo thì cho nó hết chứ có mang theo được đâu cụ ;))

lenamiss

Xe đạp
nếu có thì trai gái e cho như nhau, việc học hành thì ko phải bàn. Sau này trưởng thành lấy vk lấy ck thì cho ở riêng luôn( tuỳ đk có nhà hay đi thuê) Con gái lấy ck thì phải lo cho ck và con, lo cho bố mẹ đẻ 1 thì phải lo cho bố mẹ ck 2. Con trai lấy vk cũng dặn như con gái, tự dưng ng ta đẻ ra đứa con gái về đẻ đái hầu hạ nhà mình phải đối xử tốt. Trừ trường hợp dâu rể hư hỏng, nghiện ngập, cờ bạc, nát rựou, trai gái bỏ vk, bỏ ck, bỏ con thì chia tay ngay, về ở vs bố mẹ, bố mẹ nuôi. Các trường hợp khác mà cãi chửi nhau thì tự đi giải quyết ko đc mách làm phiền bố mẹ
Còm chuẩn ạ