[Funland] Tai nạn tử vong vì người dân phơi thóc ven đường !

cha biet chi

Xe điện
Đến mừa dân phơi bởi nhà k có chỗ.nên thông cảm và đi chậm thôi.hôm chị gái e bị tai nạn phơi rơm nữa cơ.phơi che cái hố to đùng k biết phi vao nản thật.sửa xe mất gần 20 chục.sót tiền ghê.

ca_kiem

Xe container
Em nghĩ rất đơn giản… cắm 1 loạt biển dọc đường ghi rõ: Phơi nông sản hành lang đường là đi tù + phạt 50 triệu====> là xong

PlaStork

Xe buýt
Em nghĩ rất đơn giản… cắm 1 loạt biển dọc đường ghi rõ: Phơi nông sản hành lang đường là đi tù + phạt 50 triệu====> là xong
Phải dựa vào điều luật nào đó chứ căng biển khơi khơi vậy ko ăn thua đâu cụ.

VHH148

Xe tăng
Xh ko luật pháp, người cầm cân chỉ nhăm nhe kiếm chác. Ai đen thig chịu chứ làm méo gì có luật :)

Chip2Beo

Xe tải
Em sợ nhất đi qua chỗ dân phơi thóc rồi để cả cây gỗ, thanh sắt chắn ngoài: đi sợ đâm vào thủng lốp, né thì lấn làn, vừa đi vừa bực mình.

Năm ngoái đi Hòa Bình, nhà dân đổ bê tông ngõ sát đường rồi chắn mấy cục gỗ - đã xung quanh, trời sẩm sẩm tối kết quả nhà em va vào thủng lốp, lao ra giữa đường, may lúc không có xe ngược chiều. Mấy bố con hì hụi thay lốp dự phòng để chạy về Hà Nội

Nên rất vô lý khi mất vài mạng người rồi mà những người lấn chiếm lòng đường vẫn không bị xử nghiêm

Phỡn

Xe tăng
Đã có nhiều vụ thổi bay thóc rồi nhưng nhiều ý kiến quá nên chả biết thế nào. Như ở quê em thì họ toàn trải bạt ở ruộng để phơi luôn. Không thấy phơi trên đường
Chính ra bà con vùng cao lại văn minh ạ, để nguyên cả cây thóc phơi phô luôn trên gốc rạ rồi tuốt mang về nhà.
Cứ mạnh tay giống anh hàng xóm tung của mang xe tưới nước đi tưới cho vài vụ thì khỏi phải phạt phiếc với tuyên truyền gì cho nhọc!
Món này để triển nhanh nhất chắc phải có cốp nào nhảy vào thầu cái vụ sấy thóc quá!

Chỉnh sửa cuối:

202

Xe container
Khổ quá, nát lòng cha mẹ khi xem
Mà sao xe máy sau chạy nhanh quá nhỉ? Bảo oto còn đi 1 nhẽ
Vụ này, nhà phơi thóc có thành án điểm, để tạo dư luận thay đổi thói quen của dân không cccm nhỉ?
Họ phơi cả ngày, hàng năm. Ko thể thành án điểm đc. Sai đến đâu xử lý đến đó. Chính quyền địa phương quản lý đang ở đâu, làm gì?
Sau các sự vụ đã xảy ra cần có tuyên truyền, đôn đốc và PA xử lý

poiuy

Xe ba gác
Người ta thường phát biểu xuê xoa, du di luật pháp, linh hoạt, thông cảm,... đối với những sự việc XH để thể hiện mình là người sống nhân văn, có tình người, biết cảm thông,... Hoặc việc du di, linh hoạt luật pháp đó tạo thuận lợi, lợi ích cho chính họ.

Khi lợi ích, sự tiện lợi hoặc bản thân mình, người nhà mình thành nạn nhân của sự ko tuân thủ luật pháp, dù chỉ tí xíu, thì họ lại kêu gọi sự thượng tôn pháp luật, lí trí, ko được nhập nhằng giữa lí và tình.

Nhìn rộng ra, một xh duy lí hay một xh duy tình sẽ hạn chế cái xấu, tốt hơn cho sự phát triển, hưng thịnh của quốc gia về dài hạn?
Duy lý: dễ giàu. Duy tình: tồn tại dai dẳng. Cái nào hay cái nào dở còn tuỳ thuộc góc độ nhìn nhận.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Chỗ e sáng nay cũng tắc đường do bà con phơi thóc chiếm mất 1/2 đường lại đúng giờ đi học của HS mấy trường gần đó.
Chiều thì 1 ông dựng rạp cưới cũng hết 1/3 đường lại ngay cạnh chợ. Trong khi cách đó 300m có Nhà văn hóa to tướng họ ko mượn :(

caphale_89

Xe tải
Khổ quá, nát lòng cha mẹ khi xem
Mà sao xe máy sau chạy nhanh quá nhỉ? Bảo oto còn đi 1 nhẽ
Vụ này, nhà phơi thóc có thành án điểm, để tạo dư luận thay đổi thói quen của dân không cccm nhỉ?
Hơi tiếc cho xe máy phía sau, thứ nhất là chạy quá nhanh thứ 2 là phán đoán tình huống kém vì nhìn thấy xe (bánh nhỏ )đi vào lúa là phải nẩy số ngay, ( thêm nữa là xe đạp điện - chỉ số an toàn cơ khí thường không tốt như xe máy)

thonvang

[Tịch thu bằng lái]
Thương tâm thật,tại không bị xử lý,phạt thành ra họ càng nhơn nhơn,coi là bình thường.

Oteconde

Xe buýt
Rơi vào con cháu nhà cụ mà xem, có mà đào mả đội phơi thóc ven đường lên ngay.
Luật pháp, chính quyền còn chả xử lý được.
Em chửi thầm thì có chửi, chứ em ko dám đào mồ mả nhà người ta. em nhát lắm.

Oteconde

Xe buýt
Cụ ngụy biện bằng cách lấy cái sai này để bào chữa cho cái sai khác rồi :(.
Các cụ mới là ngụy biện.
1. Việc phơi thóc lúa ra đường giao thông là sai luật rõ ràng. Pháp luật đã có quy định xử phạt, rõ ràng, phạt bao nhiêu. Cứ theo luật mà làm.
2. Vụ tai nạn giao thông chết người: chưa có kết luận. Các cụ không phải người chuyên môn, chưa đọc được kết luận điều tra, mà sao các cụ lại đổ lỗi cho việc phơi thóc, cho người phơi thóc?
Có phải chăng thể hiện rằng các cụ nóng vội, mất bình tĩnh, thể hiện cảm tính và quan trọng là thể hiện sự thiếu hiểu biết pháp luật cực kỳ lớn từ các cụ.
3. Tôi chưa có câu nào bảo phơi lúa ngoài đường là đúng cả.
4. Rồi một cố cụ bảo người rừng nọ kia? chả nhẽ lại văng tục, các cụ mới là người rừng. Chưa kể một số cụ còn mở mồm bảo cho thằng phơi lúa đi tù mọt gông.... Các cụ không tham gia giao thông bao giờ à? Đảm bảo với các cụ, chỉ cần ra đường, tham gia giao thông tầm 30 phút, các cụ sẽ nhìn thấy việc vi phạm, việc lấn chiếm lòng, lề đường, vỉa hè, nó diễn ra hàng ngày, ngay trước mặt các cụ. Và việc đó, nhà nước họ phải làm phải xử lý. Các cụ ngồi đây chửi nó không thay đổi ngay được đâu ạ.
Và đương nhiên, việc chúng ta cần làm là giáo dục con em mình, nâng cao hệ số an toàn lên.

Chỉnh sửa cuối:

Tommytep

Xe tăng
Em không biết các cụ thế nào chứ em là thấy nó tổng hợp từ ít nhất 3 vấn đề gây ra tai nạn .
1 ngưòi dân phơi thóc chiếm dụng lòng đường .
2 học sinh điều khiển xe máy điện không đội mũ bảo hiểm
3 học sinh điều khiển xe máy động cơ xăng mất kiểm soát tốc độ ( cũng ko đội mũ bảo hiểm) , độ tuổi đó cũng không có bằng lái xe .
hầu hết trẻ con từ cấp 1 đến cấp 2 chỗ em, đi xe đạp lẫn xe máy đều không đội mũ bảo hiểm! Trường cu con em có lẽ nó là đứa duy nhất hoặc trong số những đứa ít ỏi có đội mũ bảo hiểm. mình ko lo bảo vệ mình trước lúc có vấn đề gì lại bảo tại số

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Khổ thân 2 cháu bé, chỉ mong thằng phơi thóc bị đâm chết.
Thế nhẹ quá. Bắt cả họ nhà nó đi xe trên đống thóc đó liên tục 1 tuần. Ngã bắt dậy đi tiếp,hỏng xe bắt lấy xe khác đi tiếp.
Mà tôi không thấy xử lý vụ này ra sao nhỉ?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Đến mừa dân phơi bởi nhà k có chỗ.nên thông cảm và đi chậm thôi.hôm chị gái e bị tai nạn phơi rơm nữa cơ.phơi che cái hố to đùng k biết phi vao nản thật.sửa xe mất gần 20 chục.sót tiền ghê.
Thông cảm???
Tại sao phải thông cảm khi sự việc,hành động đó gián tiếp gây chết người? Luật pháp ở đâu?