[Funland] Tai nạn tử vong vì người dân phơi thóc ven đường !

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ e sáng nay cũng tắc đường do bà con phơi thóc chiếm mất 1/2 đường lại đúng giờ đi học của HS mấy trường gần đó.
Chiều thì 1 ông dựng rạp cưới cũng hết 1/3 đường lại ngay cạnh chợ. Trong khi cách đó 300m có Nhà văn hóa to tướng họ ko mượn :(
Tất cả việc đó thể hiện cho cái tư duy nhỏ mọn,vì lợi ích cá nhân mà bất chấp. Rồi thêm cái tính bầy đàn mù quáng.
Bản chất này sẽ lâu lâu lắm mới mất đi,mới thay đổi được.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Tất cả việc đó thể hiện cho cái tư duy nhỏ mọn,vì lợi ích cá nhân mà bất chấp. Rồi thêm cái tính bầy đàn mù quáng.
Bản chất này sẽ lâu lâu lắm mới mất đi,mới thay đổi được.
Cách đây chục năm , khu em ở có nhà thường xuyên cứ chiều chiều lại thả rông con becgie rất to ra ngoài ngõ cả khu đi lại. Em góp ý nhà đó rất nhiều nhưng chúng nó không nghe. Bảo ông trưởng khu thì ông này làm cho lấy lệ, nhắc 1-2 lần rồi thôi vì ngại va chạm. Rồi chuyện gì đến nó cũng đến, chính thằng cháu ông trưởng khu bị con chó kia nó cắn nát chân khi đi học về.

Ra ngoài xã hội gặp cái sai trái thì phải ngăn cản hoặc có thái độ phản đối. Cứ dung túng cho cái sai để nó hoành hành thì có ngày người thân mình hoặc chính bản thân mình sẽ phải chịu hậu quả từ việc dung túng cho cái sai đó tồn tại.

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây chục năm , khu em ở có nhà thường xuyên cứ chiều chiều lại thả rông con becgie rất to ra ngoài ngõ cả khu đi lại. Em góp ý nhà đó rất nhiều nhưng chúng nó không nghe. Bảo ông trưởng khu thì ông này làm cho lấy lệ, nhắc 1-2 lần rồi thôi vì ngại va chạm. Rồi chuyện gì đến nó cũng đến, chính thằng cháu ông trưởng khu bị con chó kia nó cắn nát chân khi đi học về.

Ra ngoài xã hội gặp cái sai trái thì phải ngăn cản hoặc có thái độ phản đối. Cứ dung túng cho cái sai để nó hoành hành thì có ngày người thân mình hoặc chính bản thân mình sẽ phải chịu hậu quả từ việc dung túng cho cái sai đó tồn tại.
Chuẩn cụ, cứ nhẫn nhục thì cái xã hội này nát càng thêm nát

Hp007hp

Xe buýt
Các cụ mới là ngụy biện.
1. Việc phơi thóc lúa ra đường giao thông là sai luật rõ ràng. Pháp luật đã có quy định xử phạt, rõ ràng, phạt bao nhiêu. Cứ theo luật mà làm.
2. Vụ tai nạn giao thông chết người: chưa có kết luận. Các cụ không phải người chuyên môn, chưa đọc được kết luận điều tra, mà sao các cụ lại đổ lỗi cho việc phơi thóc, cho người phơi thóc?
Có phải chăng thể hiện rằng các cụ nóng vội, mất bình tĩnh, thể hiện cảm tính và quan trọng là thể hiện sự thiếu hiểu biết pháp luật cực kỳ lớn từ các cụ.
3. Tôi chưa có câu nào bảo phơi lúa ngoài đường là đúng cả.
4. Rồi một cố cụ bảo người rừng nọ kia? chả nhẽ lại văng tục, các cụ mới là người rừng. Chưa kể một số cụ còn mở mồm bảo cho thằng phơi lúa đi tù mọt gông.... Các cụ không tham gia giao thông bao giờ à? Đảm bảo với các cụ, chỉ cần ra đường, tham gia giao thông tầm 30 phút, các cụ sẽ nhìn thấy việc vi phạm, việc lấn chiếm lòng, lề đường, vỉa hè, nó diễn ra hàng ngày, ngay trước mặt các cụ. Và việc đó, nhà nước họ phải làm phải xử lý. Các cụ ngồi đây chửi nó không thay đổi ngay được đâu ạ.
Và đương nhiên, việc chúng ta cần làm là giáo dục con em mình, nâng cao hệ số an toàn lên.
Cụ ko bảo phơi lúa đúng chỉ hơi sai, kêu mn thông cảm. Câu sau cụ bảo cháu ko đội mũ là trẻ trâu, đổ tai nạn do gia đình ko dạy bảo. Cụ hơi bị kép.
Mn xem tình huống thì có nhận xét bên lỗi chứ ai bắt đi tù ngay đc, tù phải xử. Ý cụ mn chờ xử xong phán ah? Ko đổ xh sai mà bênh cái sai khác đặc biệt gây hậu quả nghiêm trọng thế này. Như đi xe vào phố đi bộ, và quệt nhẹ có khi đi luôn, nhưng chết người thì đương nhiên tù thôi, dù cũng phải chờ xử.

Hơi tiếc cho xe máy phía sau, thứ nhất là chạy quá nhanh thứ 2 là phán đoán tình huống kém vì nhìn thấy xe (bánh nhỏ )đi vào lúa là phải nẩy số ngay, ( thêm nữa là xe đạp điện - chỉ số an toàn cơ khí thường không tốt như xe máy)
Bọn nhõi con vớ được cái xe máy, thì chúng nó phóng như bay. Như trong clip kia, xe máy tốc độ ko dưới 60, hoàn toàn ko có phản xạ phanh, xe điện cũng ko đi chậm, chắc cũng phải tầm 40, chắc lơ đễnh vừa đi vừa nói chuyện, nên lạc tay lái vào đống thóc, chứ đường rộng thoáng.

Dan du an

Xe ba gác

NNS

Xe ngựa
3 năm đi cho nó tởn

poiuy

Xe ba gác
Xử cả CQ nữa vì để xảy ra hậu quả. Các CQ khác phải thấy đó làm bài học.

butchikim

Xe ba gác
Ý thức rất tệ, nên có hình phạt tương xứng #:-s

vneseman

Xe lăn
Em ủng hộ cứ xử theo đúng phát luật, đủ khung thì mời đi đi tù.

2bplus

Xe buýt
Nhẽ cần quy trách nhiệm cho xxx và cq địa phương là chính, chứ người dân ven đường họ vẫn hiểu là đc (cq) cho phép làm vậy từ bấy lâu nay rồi. Khi họ đem phơi có thấy kẻ nào có trách nhiệm liên quan ra nhắc họ làm thế là sai đâu.

vkthang

Xe container
Nếu làm đúng luật thì khác gì rải đinh, đổ cát ra đường đâu, chắc chắn xử lý hình sự được mà các cụ.

tytum

Xe tăng
Nhẽ cần quy trách nhiệm cho xxx và cq địa phương là chính, chứ người dân ven đường họ vẫn hiểu là đc (cq) cho phép làm vậy từ bấy lâu nay rồi. Khi họ đem phơi có thấy kẻ nào có trách nhiệm liên quan ra nhắc họ làm thế là sai đâu.
Cụ ăn gì em cúng ạ, mình làm sai mình phải chịu chứ ai lại đi đổ vấy cho người khác bao giờ

Rosinante

Xe hơi
Nếu làm đúng luật thì khác gì rải đinh, đổ cát ra đường đâu, chắc chắn xử lý hình sự được mà các cụ.
Cũng còn do yếu tố quản lý của cán bộ địa phương nữa. Phạt thì chắc cũng gọi là để kêu gọi tuyên truyền thôi. Chứ người nông dân cũng vất vả ai muốn như vậy đâu bác. Hơn nữa các cháu tham gia giao thông có vẻ tay lái cũng hơi yếu, xe sau lại không kiểm soát khoảng cách, tốc độ. Tai nạn vừa thương vừa tội...

vkthang

Xe container
Cũng còn do yếu tố quản lý của cán bộ địa phương nữa. Phạt thì chắc cũng gọi là để kêu gọi tuyên truyền thôi. Chứ người nông dân cũng vất vả ai muốn như vậy đâu bác. Hơn nữa các cháu tham gia giao thông có vẻ tay lái cũng hơi yếu, xe sau lại không kiểm soát khoảng cách, tốc độ. Tai nạn vừa thương vừa tội...
Nông dân giờ không vất vả đâu cụ ạ, vất vả họ bỏ ruộng luôn ấy chứ :D . Thói quen vôý thức, tùy tiện thôi cụ ạ, về quê gặp xe phi từ nhà ra ngõ, từ ngõ ra đường làm cái vèo cữ hãi hãi là

Xe_loi

Xe tăng
Cũng sắp đến vụ thổi khói vào thổ đu rồi nhể ? Về bản chất cơ bản giống nhau.

hauyenhd

Xe container
Cứ làm đôi năm thì mới có tác dụng răn đe được.

phihanhgia

Xe container
https://kienthuc.net.vn/xa-hoi/nu-sinh-15-tuoi-tu-vong-vi-dong-thoc-giua-duong-nguoi-phoi-thoc-xu-sao-1907658.html
Theo em nên xử tù 6 tháng một vụ cho người ta sợ. Mùa thóc lúa này các cụ đi đường mòn Hồ Chí MInh thấy có một số đoạn dân phơi, Theo em nói thì bảo ác nhưng phơi như thế xe công phi vào một phát thì chắc bay sạch.
Quốc gia mạnh thì cứ xử theo luật thôi. Tù 12 tháng, bồi thường thiệt hại vài trăm củ nữa, cho nhớ.
Các trường hợp phơi nông sản ra đường giao thông, cứ thẳng tay mà phạt vi phạm hành chính, mỗi lần biên bản phạt 2 triệu đồng cho nhớ đời.
À còn quốc gia yếu thì chỉ quen phạt người có điều kiện, ngại động đến ... đội quân chủ lực.

Nói như cụ thì cũng phải thông cảm cho bọn cướp thôi vì thiếu thốn chứ ai có nhiều tiền mà đi cướp đâu

Rosinante

Xe hơi
Nói như cụ thì cũng phải thông cảm cho bọn cướp thôi vì thiếu thốn chứ ai có nhiều tiền mà đi cướp đâu
Khác nhau chứ cụ? Sao lại đánh tráo khái niệm thế nhỉ? Có ai thấy người khác đi cướp bao đời nay nên mình cũng đi cướp không ạ?