[Funland] Tai nạn trên cao tốc 5B

beSuSu

Xe điện
Vâng. Để hôm nào ra hãng em hỏi. Tuy nhiên với em cũng không cần thiết.
Trẻ con nhà em toàn thâm niên ngồi ato từ lúc mới đẻ
Hãng ko làm đâu. Cụ xem anh e trong hội có ai mở tính năng ẩn thì làm.
Hoặc tự lọ mọ xem tụi Nga làm rồi mua tôl làm theo. Ko khó đâu.

coolpix8700

Xe ngựa
Cái này hình như mỗi khu vực khác nhau có quan điểm khác nhau.
Châu Âu thì yc cửa k được khóa khi xe chạy vì cần mở khi có sự cố.
Con Nhật thì lại yc khóa khi xe chạy tránh mở nhầm khi xe đang chạy.
Chẳng có châu Âu nào yêu cầu như vậy hoặc họ mới yêu cầh xong em không biết.
Còn nhiều xe có autolock khi bị 1 luồng nước xịt mạnh vào dưới tai gương, khóa cửa xe sẽ tự động mở!

nhanchauchau

Xe tăng
Chẳng có châu Âu nào yêu cầu như vậy hoặc họ mới yêu cầh xong em không biết.
Còn nhiều xe có autolock khi bị 1 luồng nước xịt mạnh vào dưới tai gương, khóa cửa xe sẽ tự động mở!
Vâng có thể em nhớ k chính xác khu vực, nhưng các khu vực khác nhau sẽ khác nhau.

Gerben

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ bảo sao VF9 không tránh được. Theo em chuyện nó đơn giản bỏ bu, ông dừng ở làn 120 thì nếu không phải ông VF9 thì rồi cũng có ông 11, 12 tông vào thôi, đó là chuyện đương nhiên, chả có gì phải đặt câu hỏi cả. Cụ nào ko tin thì đem xe ra mà thí nghiệm.
Còn chuyên mục tại sao VF9 ko auto phanh thì mời các cụ chém tiếp.

QAZ

Xe container
Theo tôi, thì autolock này rất cần thiết, để tránh bị mở cửa xe từ bên ngoài lúc đang lưu thông trên đường.
Nhiều xe (Ford) còn cài được chế độ bấm 1 lần thì chỉ mở cửa lái, bấm 2 lần thì mở hết các cửa, để tránh bị kẻ lạ xâm nhập vào xe.
Theo tiêu chuẩn 1 số nước, thì kể cả đã lock, ngồi trong xe vẫn phải mở ngay được cửa xe, không cần phải rút, gạt hay bấm unlock.

Chỉnh sửa cuối:

bacthang

[Tịch thu bằng lái]
Theo tôi, thì autolock này rất cần thiết, để tránh bị mở cửa xe từ bên ngoài lúc đang lưu thông trên đường.
Nhiều xe (Ford) còn cài được chế độ bấm 1 lần thì chỉ mở cửa lái, bấm 2 lần thì mở hết các cửa, để tránh bị kẻ lạ xâm nhập vào xe.
Theo tiêu chuẩn 1 số nước, thì kể cả đã lock, ngồi trong xe vẫn phải mở ngay được cửa xe, không cần phải rút, gạt hay bấm unlock.
Autolock/Manuallock ngăn không cho mở cửa xe từ bên ngoài thì xe nào đời bây giờ cũng có cả, kể cả xe Hàn, Nhật lẫn Mỹ, Đức.
Chỉ có khác biệt là khi autolock thì xe Hàn, Nhật người ngồi trong không mở được, còn xe Mỹ, Đức thì vẫn mở được (trừ khi lock khóa trẻ em bằng cơm). Cái này là triết lý an toàn của bọn Mỹ, Đức nó cố tình thiết kế thế từ xưa đến nay, nhưng nhiều cụ mới tậu xe Mỹ/Đức lại than phiền là xe Mỹ, Đức không biết cách thiết kế chức năng này, do "lỗi thiết kế", do đó không an toàn bằng xe Nhật, Hàn ☺

Leanh65

Xe container
Hay cụ ợ,
Cần sửa luật.

1 rừng luật mà vẫn k theo kịp thực tế,
Sau vụ này, gọi bh mà nó đòi hiện trg bh bị chưởi sấp mặt.
Chửi cái giề. Bh nó sẽ đòi biên bản tai nạn của công an nếu giá trị đền bù lớn- nhỏ thì nó du di xin xác nhận có tai nạn của công an sở tại. Mất hiện trường đố xin được biên bản công an. Trên đường các ảnh phải xịt sơn đánh dấu vị trí các xe sau tai nạn rồi mới cho giải phóng pt thông đường đấy.

Dan du an

Xe ba gác
Nay em xem VTV có phát 2 thằng ngợm lái xe tải chạy song song nhau trên cao tốc không cho xe cứu thương vượt. Cạn lời.
Trường hợp này cứ xích lại luôn cả đôi tống vào ngồi độ tuần cho muỗi đốt là lần sau đố dám. Mấy cái phạt lằng nhằng không đủ răn đe

formen

Xe lăn
nay xem lại clip trên vtv thì thấy cả 2 xe 16 và bán tải đều có bật đèn cảnh báo.

xin lỗi cc liên quan do em có nhận định sai về việc xe 16 chỗ không bật đèn cảnh báo.

bacthang

[Tịch thu bằng lái]
Chửi cái giề. Bh nó sẽ đòi biên bản tai nạn của công an nếu giá trị đền bù lớn- nhỏ thì nó du di xin xác nhận có tai nạn của công an sở tại. Mất hiện trường đố xin được biên bản công an. Trên đường các ảnh phải xịt sơn đánh dấu vị trí các xe sau tai nạn rồi mới cho giải phóng pt thông đường đấy.
Túm lại tiếc xe hơn tiếc người, thà mất mạng (của bản thân và của người khác) để nhận bảo hiểm xe chứ nhất định không chịu di dời xe đến nơi an toàn, nhất định không chịu mất bảo hiểm!!! :D

Leanh65

Xe container
Túm lại tiếc xe hơn tiếc người, thà mất mạng (của bản thân và của người khác) để nhận bảo hiểm xe chứ nhất định không chịu di dời xe đến nơi an toàn, nhất định không chịu mất bảo hiểm :D
Em đã nhường cụ tất rồi cụ còn quại còm em làm giề😉

bacthang

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp này cứ xích lại luôn cả đôi tống vào ngồi độ tuần cho muỗi đốt là lần sau đố dám. Mấy cái phạt lằng nhằng không đủ răn đe
Phạt người hiền lành biết sợ chứ ai phạt đám xe công xe tải đầu gấu, chưa kể điều tra camera phức tạp, mất thời gian, hiệu quả kinh tế ko cao.

beSuSu

Xe điện
Tôi chạy Volvo nó còn vừa phanh vừa đánh lái tránh nữa cơ.
nó vẫn húc đấy cụ

meodenminh

Xe điện
Em thấy nhiều cụ bảo sao VF9 không tránh được. Theo em chuyện nó đơn giản bỏ bu, ông dừng ở làn 120 thì nếu không phải ông VF9 thì rồi cũng có ông 11, 12 tông vào thôi, đó là chuyện đương nhiên, chả có gì phải đặt câu hỏi cả. Cụ nào ko tin thì đem xe ra mà thí nghiệm.
Còn chuyên mục tại sao VF9 ko auto phanh thì mời các cụ chém tiếp.
VF không phanh em thấy có mấy lý do:
1. Buồn ngủ
2.Tin tưởng hoàn toàn vào ADAS hoặc đếch biết dùng đúng
3. Có ghẹ ngồi ghế phụ🤣

meodenminh

Xe điện
Bên ngoài nó mở ấy chứ, bất ngờ.
Autolock tốt mà , sao nhiều cụ lại cho rằng không tốt nhỉ, còn khi xe có sự cố như rơi xuống hồ ao thì nó tự mở ra mà