[TNGT] Tai nạn tại cầu vượt ngã 4 Thái Hà - Chùa Bộc

Bopbi_hsgs

Xe container
Vâng em ngu học cũng hiểu như cụ nói. Nhưng em thấy báo chí đưa tin nhanh quá gần như kết luận bọn kia vô tội. Vậy vụ này VKS có thể đề nghi truy tố không ạ? Em không rõ quy trinh? Hay vụ này không mang yếu tố hình sự? Có người dieded rồi đấy ạ. Qua vụ này em cũng muốn học hỏi tý mà tránh.
Khi có dấu hiệu phạm tội, Cơ quan Công an ra quyết định Khởi tố, điều tra vụ án hình sự (được VKS phê chuẩn), khi đủ căn cứ để xác định một người đã thực hiện hành vi phạm tội thì Cơ quan điều tra ra quyết địn khởi tố bị can (được VKS phê chuẩn); Sau khi kết thúc điều tra, cơ quan Điều tra phải làm văn bản kết luận điều tra đề nghị truy tố hoặc ra bản kết luận điều tra và ra quyết định đình chỉ điều tra
Viện kiểm sát ra quyết đinh truy tố bị can trước Tòa án bằng bản cáo trạng
Tòa án phải có một trong các quyết định sau:
- Đưa vụ án ra xét xử
- Trả hồ sơ để điều tra bổ sung
- Đình chỉ hoặc tạm đình chỉ điều tra vụ án

Ở đâu nói đến dao, kiếm ? hỏi mấy bố là đuổi theo gọi là truy sát à ? hay chỉ được gọi lại không được đuổi theo ? Vụ việc đơn giản có gì phúc tạp đâu mà suy diễn nhiều quá
Ý cụ alf đuổi xe va chạm với mình, mình chỉ được đi tốc độ 50km/h thôi chứ gì ? Chắc cũng phải qui định anh taxi chạy cũng chỉ được như vậy thôi nhể
:)) e thấy cụ bênh xe ranger hơi thái quá:))

Nhiều cụ ngồi đáy giếng phán bừa quá. Sang mịa nước ngoài mà sống
Thưa cụ!đây là diễn đàn mở mọi người đưa ra nhận xét suy luận mang tính cá nhân nên ý kiến trái chiều là đương nhiên nếu ai cũng nghĩ giống nhau thì cần gì tới công an,tòa án,viện kiểm sát nữa.E chả nghiêng về ai vì tai nạn đâu ai muốn, chỉ thấy thương cho mấy người đi xe máy chưa học được chữ ngờ ở đời mà có lẽ đến chết họ cũng không bao giờ học được!

Bonbanh68

Xe tải
Nói chung ở Việt Nam diễn hài không chỉ ở các đoàn nghệ thuật các cụ nhỉ, nhiều vụ việc gần đây cho thấy nhiều cơ quan khác cũng cũng có khiếu hài hước, diễn hài thậm chí hay hơn chuyên nghiệp. Bà con chỉ còn biết mắt chữ O mồm chữ A, thụ động theo dõi và thán phục khả năng, óc tưởng tượng và cả sự trơ trẽn nữa.
Kinh cu ah, em nghĩ cơ quan chức năng sẽ phải cho lái xe RG và 2 bác kia thực nghiệm lại màn gặp gỡ nhau và chào hỏi và tác chiến với lx taxi trên hiện trường như thế nào để chứng minh được lời khai của 3 lời khai này có đúng không. Em dự họ sẽ tiến hành thì mới đủ chứng cứ để chuyển sang VKS truy tố và TA xét xử, nếu không thì sẽ bỏ qua tình thiết rất quan trong của vụ án, vì đây là vấn đề dư luận rất quan tâm. Bản thân em thấy 3 người kia khai không đúng với thực tế khi xem video...

Bopbi_hsgs

Xe container
Kinh cu ah, em nghĩ cơ quan chức năng sẽ phải cho lái xe RG và 2 bác kia thực nghiệm lại màn gặp gỡ nhau và chào hỏi và tác chiến với lx taxi trên hiện trường như thế nào để chứng minh được lời khai của 3 lời khai này có đúng không. Em dự họ sẽ tiến hành thì mới đủ chứng cứ để chuyển sang VKS truy tố và TA xét xử, nếu không thì sẽ bỏ qua tình thiết rất quan trong của vụ án, vì đây là vấn đề dư luận rất quan tâm. Bản thân em thấy 3 người kia khai không đúng với thực tế khi xem video...
"Trình độ" kém nhỉ?! họp bàn với nhau chán chê rồi mà còn khai không ra cái gì cả...

Bopbi_hsgs

Xe container
Quy ra thóc hết rồi bác.

- Vượt nơi cấm vượt - > 1 tấn thóc
- Quá tốc độ -> 0.5 tấn thóc.
- Uy hiếp......-> 3 tấn thóc
- Định hướng dư luận 50 tấn thóc
- Bla bla bla 5 tấn thóc
Con dao/kiếm đấy có giá lắm đấy..., có cụ nào tham gia chương trình: "Hãy chọn giá đúng" không?

Bonbanh68

Xe tải
"Trình độ" kém nhỉ?! họp bàn với nhau chán chê rồi mà còn khai không ra cái gì cả...
Em thấy cơ quan điều tra sao hiền và dễ tin người thế, video thể hiện hết rồi mà người ta khai không đúng mà vẫn cứ tin. Ở đây phải đặt dấu hỏi thật lớn...

Em chẳng bênh ai đâu. Tất cả mọi người đều đọc báo, xem Clip mà 1 số cứ phán đoán kiểu dao kề cổ, truy sát,.. vv
Vâng, tất cả mọi người đều đọc comment của cụ và hiểu cả mà, còn cái clip kia có thể chỉnh sửa được, mấy trang mạng mà cụ tin 100% thì e xin ^:)^^:)^ đến cơ quan công quyền thực thi pháp luật còn bỏ tù nhầm người 10 năm kìa!

Hoaimong

Xe buýt
Sau hômn có tai nạn thế là em mất toi 2,5 củ đi sắm cái cam hành trình. Chẳng có thằng xxx nào nó bảo vệ mình đâu, tự mình bảo vệ mình thôi. Ngồi nói chuyện với mấy thằng sao vạch mà muốn nhét mứt vào mồm nó.

wagon865.46

Xe tăng
Và em cũng không ủng hộ cái việc chạy của anh TX, một việc làm tắc trách gây hậu quả nghiêm trọng.
Ý kiến của em là không ít thì nhiều anh bán tải sẽ bị day dứt cái tâm vì đã gián tiếp (có thể PL không xử) để xảy ra tai nạn thương tâm như thế. Cá nhân em nhìn bán tải đầu tư khá nhiều phụ kiện cũng chứng tỏ có đk, mà có đk thì có nhiều thứ khác nhưng cái tâm của mỗi người chỉ có một.

Nhân văn Dân

Xe tăng
Và em cũng không ủng hộ cái việc chạy của anh TX, một việc làm tắc trách gây hậu quả nghiêm trọng.
Ý kiến của em là không ít thì nhiều anh bán tải sẽ bị day dứt cái tâm vì đã gián tiếp (có thể PL không xử) để xảy ra tai nạn thương tâm như thế. Cá nhân em nhìn bán tải đầu tư khá nhiều phụ kiện cũng chứng tỏ có đk, mà có đk thì có nhiều thứ khác nhưng cái tâm của mỗi người chỉ có một.
Thích cái cách góp ý nhẹ nhàng của cụ.

wagon865.46

Xe tăng

Bopbi_hsgs

Xe container
Anh lx bán tải chưa có thời gian để day dứt lương tâm cụ nhé, anh ấy đang lo việc anh ấy cùng mấy "anh em" của anh ấy liệu có bị khởi tố bị can hay không, hay lo vụ trách nhiệm bồi thường dân sự thuộc về ai....vv...

dungphp

Xe điện
Anh lx bán tải chưa có thời gian để day dứt lương tâm cụ nhé, anh ấy đang lo việc anh ấy cùng mấy "anh em" của anh ấy liệu có bị khởi tố bị can hay không, hay lo vụ trách nhiệm bồi thường dân sự thuộc về ai....vv...
Đố cụ chứng mình được thanh niên cầm dao (chẳng biết có phải dao hay kg) lái xe hay ngồi trên xe bán tải đấy ? Nếu đúng thì chẳng những em phục mà anh bán tải không gỡ được. Nếu không chứng minh được thì nó kèm 1 vụ khác mà anh bán tải chẳng sao cả

Bopbi_hsgs

Xe container
Đố cụ chứng mình được thanh niên cầm dao (chẳng biết có phải dao hay kg) lái xe hay ngồi trên xe bán tải đấy ? Nếu đúng thì chẳng những em phục mà anh bán tải không gỡ được. Nếu không chứng minh được thì nó kèm 1 vụ khác mà anh bán tải chẳng sao cả
Việc của cụ hỏi là trách nhiệm của CSĐT nhé, "Nghiệp vụ" của CSĐT e không tiết lộ được nhé..., sẽ sớm có kết luận điều tra nhé...

dungphp

Xe điện
Việc của cụ hỏi là trách nhiệm của CSĐT nhé, "Nghiệp vụ" của CSĐT e không tiết lộ được nhé..., sẽ sớm có kết luận điều tra nhé...
Em với cụ thì tranh luận dựa trên trực quan là chính nên mình phải có cơ sở mới có phán quyết đc chứ kg theo cảm tính được