[TNGT] Tai nạn không tưởng

KarinMoon

Xe tăng
theo báo nói là nổ lốp. Có khi là bị thằng nào dải đinh rồi

Tribute

Xe container
Em nghĩ đây không phải là vết phanh đâu. theo kinh nghiệm của em thì xe này bị nổ lốp trước bên phụ, xe đang đi tốc độ cao, nổ lốp nên láng sang bên phải, lái xe giật mình vội đánh tay lái qua trái, đạp phanh nhưng cuống quá nhầm sang chân ga, xe vọt đi vậy nên cái lốp xịt nó miết xuống đường tạo nên vệt bánh xe này (Vệt bánh xe này không có các đường trượt dọc theo chiều di chuyển, và chỉ có một vệt lốp nên ta có thể dự đoán như vậy)
Em nghĩ không phải vệt lốp bị nổ xoáy trên đường, cỡ máy xe này chưa thể đủ lực để xoáy lốp như thế ở tốc độ cao được hơn nữa lốp nổ rồi nó xị xuống bám đường cực chắc, xoáy làm sao nổi. Em nghĩ vệt phanh đó là bên phụ và ABS không hoạt động nên bánh bị bó cứng và trượt dài như thế, nổ lốp bên lái nên xe nhao sang bên trái đường. Việc xử lý đánh lái kịp thời cho xe lật hướng ngược với bên lốp bị nổ không dễ thực hiện khi ở tốc độ cao.

Tribute

Xe container
Tang thương quá!

Vậy bài học rút ra ở đây cho các ofer là gì? Em nghĩ như này:
-Với cầu cao và cong kiểu này không nên đi quá nhanh, mạc dù đường tốt và vắng.
-Thường xuyên kiểm tra lốp và thay lốp kịp thời.
- Kiểm tra phanh thường xuyên.
-....

Cầu cho các nạn nhân siêu thoát!
Có cách nào kiểm tra xem ABS còn hoạt động không cụ?

Các cụ để ý trong ảnh, bên phải vệt lốp xe còn một vệt mờ chạy song song (ngay dưới chân chú đang đứng xem).
Như vậy là nổ bên trái và xe bị mất lái theo hướng đó là hoàn toàn có lý.
Em dự vậy kg biết đúng kg nữa?!

Tribute

Xe container

Các cụ để ý trong ảnh, bên phải vệt lốp xe còn một vệt mờ chạy song song (ngay dưới chân chú đang đứng xem).
Ước lượng cái cự ly giữa vạch mờ bên phải với vệt phanh kia so sánh với độ rộng làn đường có vạch đứt kia em nghĩ vệt mờ đó không phải của xe này vì nó quá hẹp. Cụ nhìn bên kia đường, chiếc Zây nó đi cũng chiếm hết 2/3 chiều rộng một làn đường rồi. Vết đen này là của lốp bên phụ.

chiptop

Xe tải
Potay với bác này.

Theo em nghĩ thì lai xe quá chủ quan, nữ sinh năm 89, chỉ lấy bằng lái hơn 2 năm, vậy mà chạy xe với tốc độ rất cao.
nữ ngồi phía sau xe, ko phải lái xe

xanoxa

Xe tải
Mình cũng cho rằng hệ thống phanh của xe có vấn đề. Nếu xe bị nổ lốp và đạp phanh gấp thì làm sao chỉ có một vệt phanh kéo dài như vậy??? Chỉ có một vệt lốp mài chứng tỏ chỉ có một bánh bị bó cứng phanh, với chiều dài vệt lốp mài xuống đường đó (30m) thì em dự là xe này cũng phải đang chạy ở vận tốc chừng 80-90km/h (22-25m/s), với xác xe nặng mà phanh gấp thì chỉ cần khoảng 4s là nó đã tạo vết mài lốp cỡ đó rồi, hơn nữa lại còn đủ mạnh để húc tung lan can cầu và rơi xuống dưới nữa.
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân.

cuong54

Xe đạp
Thứ nhất thôi cụ ợ.
Vụ trước là ở cầu Tiên Sơn - phía đầu nguồn sông Hàn, cách cầu Thuận Phước khoảng 10km (vì cầu Thuận Phước cấm xe tải nên xe từ cảng Tiên Sa ra phía bắc phải đi vòng về cầu Tiên Sơn rồi mới ra đường tránh Đà Nẵng để ngược lên phía bắc - em dự xa hơn đường cầu Thuận Phước khoảng ...40km)
Tuyên Sơn mới đúng cụ ợ
Chia buồn cho bác giám đốc và cô kế toán :(
THiệt nguy hiểm quá! Cả ssowif em mới đi qua cầu này có 1 lân thôi vì em sợ nguy hiểm

anchibui

Xe điện
Mình cũng cho rằng hệ thống phanh của xe có vấn đề. Nếu xe bị nổ lốp và đạp phanh gấp thì làm sao chỉ có một vệt phanh kéo dài như vậy??? Chỉ có một vệt lốp mài chứng tỏ chỉ có một bánh bị bó cứng phanh, với chiều dài vệt lốp mài xuống đường đó (30m) thì em dự là xe này cũng phải đang chạy ở vận tốc chừng 80-90km/h (22-25m/s), với xác xe nặng mà phanh gấp thì chỉ cần khoảng 4s là nó đã tạo vết mài lốp cỡ đó rồi, hơn nữa lại còn đủ mạnh để húc tung lan can cầu và rơi xuống dưới nữa.
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân.
Em cùng quan điểm này.
Em nghĩ nổ lốp sao lại để lại vết đó, chỉ có bánh bó cứng mới tạo ra vết này đc. Nổ lốp bánh vẫn quay không tạo đc ma sát với mặt đường.
Báo chí viết nổ nốp là sau khi tai nạn xảy ra, đâm vào lan can với tốc độ đó thì Xe tăng cũng tuột xích, cái gì trên xe cũng nổ tất.
Em dự là mất phanh hệ thống chính, mất 4 bánh hoàn toàn, khi đang xuống dốc ở v=80-90km/h, bác tài chà phanh ko thấy giảm tốc, tiếp tục vẫn thế, kéo phanh tay, chỉ 1 bánh sau bên phụ bó cứng, xe phi vào lan can với tốc độ cao và lật nhào.
Nếu hệ thống phanh chính vẫn hoạt động (ABS) ko thể tạo ra vệt ma sát này.
Nếu nổ lốp ở v=80km, phanh ngon thì vẫn xử lý đc mà.
Còn 1 tình huống nữa em dự là: Mất trợ lực tay lái khi đang vào cua xuống dốc, bẻ lái khó, bác tài dùng hết sức vần tạo ra mất lái.
"Ph O Phò huyền..." nè, hệ thống điện chập chà chập chờn lắm...
Ko biết Modeo Phõ nè trợ lực điện hay dầu các bác nhỉ?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Sau vụ này mon lên giá vì lái xe chỉ bị thương nặng , người ngồi sau chắc ko cài dây an toàn nên mới đen đủi thôi .

gả rừng

Xe hơi
Nếu có rào chắn bê tông có lẽ sẽ không có người chết, chẳng hiểu thiết kế thế nào :(

Tuyên Sơn mới đúng cụ ợ

THiệt nguy hiểm quá! Cả ssowif em mới đi qua cầu này có 1 lân thôi vì em sợ nguy hiểm
Cụ bắt giò em ghê quá. Vì cầu này lúc nào cũng có xxx đứng đầu đường bên quận 3 bắt xe tải nên bọn em quen gọi là cầu ... TIÊN SƯ.

Audi_R893

Xe đạp
kinh hoàng!!!!!!! lâu nay em cứ tưởng trong phim mới có cảnh này,mà người lái là phụ nữ hay đàn ông thế???kinhL-)

dinhdoanpt

Xe đạp
theo em thì em nghĩ bác này ngủ gật hoặc do mất lái nên mới vậy

anhtho

Xe ngựa

Nếu thế thì ông này đi chẩn phải lên hè rồi !
Em dự là ông này đi nhanh quá, đánh lái quá về bên trái, do lực li tâm, xe nó bốc bên trái lên, do vậy chỉ còn vệt phanh bên phải, và sau đó mất lái đâm vào rào.

ivalus86

Xe hơi
Nhìn sợ thế, sởn hết da gà iem.

muadem

Xe cút kít
Tất cả tại cái thành cầu các cụ ạ, như vụ mấy ông xe tải đâm vào thành cấu Thanh Trì mà có sao đâu, nó chắc chắn lắm nếu không phải có mấy ông như vụ đà nẵng này rồi

SVC

[Tịch thu bằng lái]
TTO - 16g chiều 30-10, một vụ tai nạn giao thông hi hữu xảy ra ở cầu Thuận Phước, Đà Nẵng khiến một người chết, một người bị thương nặng.
Chiếc xe bẹp dúm sau vụ tai nạn
Theo các nhân chứng kể lại, vào thời điểm trên chiếc xe Ford Modeo biển số 43H-3222 đang chạy từ hướng bán đảo Sơn Trà qua cầu Thuận Phước đã bất ngờ lao nhanh qua bên trái đường và rơi xuống chân cầu.
Tại hiện trường, chiếc ô tô bị nạn đang bật xi nhan bên phải; phần vỏ ngoài của xe bị móp méo biến dạng gần hết. Trần xe bẹp dúm xuống sát nắp capô, toàn bộ kính xe nát vụn. Các bộ phận trên xe bị hư hỏng nặng và rơi vãi ra đường.
Phía trên cầu Thuận Phước, khoảng 20 mét lan can inox bị gãy ngang.
Nạn nhân nữ chết tại chỗ được xác định là Huỳnh Thị Kiều Anh (trú P.Nại Hiên Đông, Q.Sơn Trà). Người còn lại tên Vọng, giám đốc một doanh nghiệp tư nhân, bị thương nặng.
Hiện cơ quan chức năng đang điều tra làm rõ vụ việc.
Lực lượng công an rào dây tại vị trí lan can bị gãy
Lan can cầu bị gãy
Đây là vụ tai nạn xe hơi rơi xuống cầu thứ 2 xảy ra trong vòng hai tháng qua tại Đà Nẵng.
Trước đó, 23g đêm 13-9 một đầu kéo xe container đã lao xuống sông Hàn khi qua cầu Tuyên Sơn khiến một người chết.
Đ.NAM - Đ.CƯỜNG - LÊ HẢI
Các cụ nghĩ sao về cái vỏ tôle của em Mông sau khi xem 2 cái ảnh đầu????
Bẹp hơi bị đẹp nha. Nom không khác mấy cái lon beer bị bóp bẹp sau khi đã được uống hết