[TNGT] Tai nạn cần được cảnh báo - không có trên báo

khoavq

Xe điện
Kính các cụ,

Chiều nay cháu vừa đi thăm 1 người bị tai nạn, kinh quá, lên đây viết bài này để mong mọi người cẩn thận hơn.
Chị bị tai nạn 53 tuổi, là Quản lý cao cấp của Công ty cháu đang làm việc, thường hay đi xe ôm. Tối qua lúc 7h, đi xe ôm từ Kim Mã ra Láng Hạ để về nhà ở Khu Định Công. Ngồi 1 bên, tay xách ví đầm. Tới Rạp Chiếu Phim Quốc gia ở Láng Hạ, bị 2 thằng đi xe máy giật ví đầm ở tay.
Hậu quả: ngã xuống đường, ngất khoảng 30', chảy rất nhiều máu do bị đập thẳng đầu xuống đường (ướt hết cả cái áo ngoài), mặt bị mài xuống đường, sưng gò má, tay bị xước rất nhiều, có thể cả bong gân hay gì đấy (có đội mũ BH lởm). Mất ví đấm, toàn bộ ĐT, CMND, ATM, bằng lái xe và 32 triệu VND.

Chụp Xray may không sao. Bác sĩ hẹn 4 hôm nữa chụp CTin. Không biết có ảnh hưởng gì tới mạch máu không. Hy vọng không sao.

Chị ý là 1 phụ nữ rất đẹp, bị vụ này trông thê thảm quá. Chị ý dặn dò mọi người là không nên đeo ví đầm kiểu như vậy, nhất là sắp Tết nhất đến nơi rồi. Ít nhất phải hơn 1 tháng nữa thì chị ý mới có thể bình phục và đi làm việc trở lại, trong trường hợp không bị chảy máu trong và tai biến mạch máu não. Bọn cướp giật bây giờ vô cùng bất lương, không coi mạng sống của ai ra gì đâu.

Hy vọng tất cả mọi người hãy cẩn thận, đừng để xảy ra chuyện này nhé.

Vài lời chia sẻ với các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
bọn cuớp dật h lộng hành quá nhỉ mới 7 h mà ngã tư láng hạ đông thế mà dám hành sự . lúc đó khong có cụ nảo vừa ở 87 ra nhỉ

Maybach Tàu

Xe container
Thông thường em thấy người ta hay đeo túi bên phải. Các cụ là nữ lưu ý khi đi bộ trên vỉa hè phải đi trên vỉa hè ngược chiều để không bị bọn nó đi phía sau giật đồ.

Website
www.facebook.com
Nhà chùa có 1 anh bạn, anh này có Gấu cũng ưa dùng đồ hiệu. Mấy lần nhà chùa khuyên đút túi xách vào cốp, đừng đeo ở người, nhưng mụ ý bảo: "Cất vào cốp thì léo ai nhìn thấy cái túi da cá sấu 2 vé thằng mẽo của tao".
Chán chả buồn nói, mụ ý ko thèm tin rằng đi đường thì túi 2 vé & túi 200K VND là như nhau.:D
Hôm nọ nghe tin mụ ý bị tai nạn, đi thăm thì được biết là trên đường đi xin visa xuất cảnh thì bị giật túi, ngã gãy 2 cái răng, chân tay mình mẩy xước sát. Đầu đội mũ nên ko bị gì, đã chụp CT. Thiệt hại thêm cái túi 2 vé.:D, toàn bộ giấy tờ tùy thân, bằng lái xe, thẻ ATM (3 cái), hộ chiếu, giấy tờ xe, hộ khẩu, giấy tờ khác một mớ, con Nokia 8800Arte, con Iphone, chả biết mấy G, 2000 thằng mẽo & 15 củ. Chưa kể cái xe LX bét nhè.:77::77::77::77:
Hỏi có mua túi 2 vé để đeo nữa ko, mụ ý bảo vẫn mua nhưng ko đeo ở người nữa mà đút cốp. Biết sợ roài.:'(:'(

MoonMax

Xe điện
Nhà chùa có 1 anh bạn, anh này có Gấu cũng ưa dùng đồ hiệu. Mấy lần nhà chùa khuyên đút túi xách vào cốp, đừng đeo ở người, nhưng mụ ý bảo: "Cất vào cốp thì léo ai nhìn thấy cái túi da cá sấu 2 vé thằng mẽo của tao".
Chán chả buồn nói, mụ ý ko thèm tin rằng đi đường thì túi 2 vé & túi 200K VND là như nhau.:D
Hôm nọ nghe tin mụ ý bị tai nạn, đi thăm thì được biết là trên đường đi xin visa xuất cảnh thì bị giật túi, ngã gãy 2 cái răng, chân tay mình mẩy xước sát. Đầu đội mũ nên ko bị gì, đã chụp CT. Thiệt hại thêm cái túi 2 vé.:D, toàn bộ giấy tờ tùy thân, bằng lái xe, thẻ ATM (3 cái), hộ chiếu, giấy tờ xe, hộ khẩu, giấy tờ khác một mớ, con Nokia 8800Arte, con Iphone, chả biết mấy G, 2000 thằng mẽo & 15 củ. Chưa kể cái xe LX bét nhè.:77::77::77::77:
Hỏi có mua túi 2 vé để đeo nữa ko, mụ ý bảo vẫn mua nhưng ko đeo ở người nữa mà đút cốp. Biết sợ roài.:'(:'(
Sành điệu, lắm tiền thế này mà dùng túi 2 vé thôi à??
Giá 2 vé thì không được hàng hiệu đâu, lại còn da cá sấu nữa thì càng vô lý sư cụ ạ

totorauxom

Xe điện
ví đầm là ví gì vậy ta *-)*-)*-)

Simba

Xe tải
Không riêng đi xe mà đi bộ cũng bị giật, chính vợ em bị bọn nó giật túi khi đi bộ sang đường để mua giày chỗ Hàng Chuối, mất cả điện thoại, giấy tờ và tiền. Bọn nó bây giờ liều mạng, lúc nào cũng phải cẩn thận không thì thiệt thân.

Federer

Xe tải
hay là bác ý nhầm là túi 2k $ Louis Vuiton :21:

Website
www.facebook.com
Sành điệu, lắm tiền thế này mà dùng túi 2 vé thôi à??
Giá 2 vé thì không được hàng hiệu đâu, lại còn da cá sấu nữa thì càng vô lý sư cụ ạ
Mụ ý mua ở Pắc Sờn, thấy bảo vậy thì biết vậy. Kiểm tra làm đếch giề.:D

Maybach Tàu

Xe container
Và cũng không nên để túi trong 4 bánh, nó tưởng có tiền ở trong nó đập kính lấy cũng mệt :'(
Vì cái lý do này mà em đi 4B vẫn phải khệ nệ đeo cái ba lô theo:'(, lúc nào mệt quá thì liều mình giấu ba lô dưới gầm ghế:))

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mấy cái vụ này nhiều mợ dính roài, nhưng đôi khi để thể hiện đẳng cấp ( hoặc gì gì đó ), các mợ ý chẳng biết sợ !

quangna

Xe tăng
Ước gì một ngày trong ví mình cũng hoành tráng như các Mợ Gấu kia: vào ngàn mẽo, đôi chục củ, Nokia Arte 8800, iFone 3-4G :77::77::77:

Duy có điều giống nhau là đi 2 bánh cả (l)(l)

R.Cavalli198x

Xe máy
* Tập 1 : Hiện nay chị em phụ nữ đi 2B ( Xe tay ga nói chung)cũng cần phải lưu ý khi để ví hoặc túi xách trong cốp xe! Tại các cây xăng vào lúc buổi trưa hoặc tối. Em đã từng biết thủ đoạn của bọn này. thấy đối tượng chúng rẽ ngay đứng gần đấy, 1 chú nổ xe chờ sẵn, chú kia giả vờ đi vào tìm cái gì đấy.Chị em mở cốp xe để bơm xăng, mắt nhìn đồng hồ cây xăng hoặc lơ là không chú ý. Đồ và ví cất trong cốp, chúng lợi dụng lúc này ( bọn này rất manh động và liều lĩnh ) thò tay giật ngay rồi té cùng anh bạn đã chờ sẵn ở ngoài.
* Tập 2 :
lại nhớ đến việc bị mất trộm. Cơ quan cũ em ngãy xưa ở Khu N2A khu ĐT Trung Hòa - Nhân chính. khoảng đầu giờ chiều đang ngỗi trà đá dưới hàng nước ở chân cầu thang. nghe tiếng hô " Cướp ! Cướp ! " ngoái đầu nhìn ra phía đường thấy khoảng gần chục thằng người đang đuổi theo 2 thàng đi xe máy. mấy thằng người kia giật được 1 chú ngồi sau xuống đường. chú trộm kia ngã lăn ra. mấy thằng người đuổi theo, cầm cả dao, cả thanh sắt đoàng hoàng, thấy nó ngã ra lại sợ ( sợ trong người thằng trộm có đồ ) liền buôn nó ra, không ai giám động vào chỉ dám dơ dao lên dọa. Chú trộm kia liên hồn nhiên chạy đuổi theo ông bạn chở mình phi mất. Mấy thằng người kia cứ đừng nhìn.
Buồn cười quá các bác ợ ! bắt được rồi mà chẳng giám làm gì thế có đau không.
sau đó nghe kể lại là 2 tên trộm kia bẻ gương con Lexus, mà đã làm được mấy quả ở đấy rồi. mấy thằng kia phục sẵn nó và sự việc thì lại khác với người đi bắt kẻ trộm

4x4

Xe tăng
Gấu nhà em rất biết sợ...xấu :D nên toàn ngoan ngoãn lên xe là túi chui vào vào cốp luôn. Đặc biệt mẹ cháu ko bao giờ đeo dây dợ, hoa tai gì khi ra đường vì đã nghe, đã thấy vài người bạn mài đủ thứ xuống đường vì bị cướp giật túi và dây rồi, có cả cô bạn tiếp viên VNA đi trồng lại 4 cái răng cửa chỉ vì sự ra đi của cái dây chuyền đeo ngoài cái áo cổ rộng. ..

Nói thật ra đường lắm lúc e thấy nhiều mợ ko biết có giàu hơn ai ko nhưng cứ cố trưng ra thêm mấy cái dây, mấy cái hoa tai hay cái túi to tổ bố em lại thấy ác cảm và vẫn lẩm bẩm : XH nhiễu nhương mà cứ cố khoe như vậy rồi có ngày chết lại bảo tại SỐ, nên biết chọn chỗ chọn lúc để trưng và khoe đẹp khoe xinh chứ mấy thằng nghiện nó có ngắm xem ai xinh hay đẹp hơn ai để quyết định có cướp hay ko đâu. :77:

Gấu nhà em rất biết sợ...xấu :D nên toàn ngoan ngoãn lên xe là túi chui vào vào cốp luôn. Đặc biệt mẹ cháu ko bao giờ đeo dây dợ, hoa tai gì khi ra đường vì đã nghe, đã thấy vài người bạn mài đủ thứ xuống đường vì bị cướp giật túi và dây rồi, có cả cô bạn tiếp viên VNA đi trồng lại 4 cái răng cửa chỉ vì sự ra đi của cái dây chuyền đeo ngoài cái áo cổ rộng. ..

Nói thật ra đường lắm lúc e thấy nhiều mợ ko biết có giàu hơn ai ko nhưng cứ cố trưng ra thêm mấy cái dây, mấy cái hoa tai hay cái túi to tổ bố em lại thấy ác cảm và vẫn lẩm bẩm : XH nhiễu nhương mà cứ cố khoe như vậy rồi có ngày chết lại bảo tại SỐ, nên biết chọn chỗ chọn lúc để trưng và khoe đẹp khoe xinh chứ mấy thằng nghiện nó có ngắm xem ai xinh hay đẹp hơn ai để quyết định có cướp hay ko đâu. :77:
Cụ nói chuẩn! Tiếng anh có 1 từ hay phết để gọi các mợ này là New Rich .:21: Mà hội này ở VN giờ hơi nhiều, cứ LV, Gucci, D&G...tung tẩy có ngày chết vì mấy thằng cướp giật, thật chả đáng .:77:

Chi Chi

Xe điện
Hic, em bị giật 1 lần lúc đi chợ rùi :mad:
Mà em cũng hay tòng teng cái túi xách lắm! :D
Đi bộ thì đúng là e hay tong tẩy thật.:P
Nhưng đi xe thì toàn kẹp vào.... giữa 2 chân :D (cấm các bác tưởng tượng nhá, e móc vào cái tai xe rùi vòng vào giữa):69:
Hic, giờ cũng bít sợ rùi:)

lx125_black

Xe container
Ặc, nghe các cụ kể mà kinh.
Nhà cháu chả có ví đầm, dây chuyền, hạt xoàn hạt xiếc gì cả. Đi làm có mỗi cái cặp vải Miti toàn giấy tờ hổ lốn ( nhưng mà mất cũng rách việc phết ).
Nghe lời các cụ, nhà cháu tính cho vào côp cho lành thân. Dưng mà cơ khổ, Dream thì lấy đâu ra cốp???
Có nhẽ nhà cháu đành quàng cái quai cặp vào tay lái vậy, xã hội nhiễu nhương lắm rồi :77: :77:

moonlight

Xe tăng

Nhà cháu đi qua chỗ cụ định tạt vào tất cả 3 lần rồi mà cả 3 lân loay hoay ko có chỗ đỗ xe nên lại thôi :'(