[TNGT] Tai nạn cần được cảnh báo - không có trên báo

Europe

Xe buýt
Em vừa sắm thêm 1 con súng bắn điện và 1 con đạn hoa cải (cộng với 1 con dùi cui điện có từ trước). Tùy từng đối tượng ăn vạ hay gây sự em sẽ xử lý. Thằng em trai em hôm trước bị một nhóm nghiện ăn vạ. Chúng nó đi lượn lờ trước mặt và dừng đột ngột làm thằng em em va nhẹ vào (đã kịp nhấn phanh). Chúng nó, với khoảng 4 thằng, liền lao từ phía sau lên, nhăm nhăm tuýp nước và tông lao vào thằng em trai em khi nó vừa mở cửa xe chui ra. Thằng em trai em liền rút ngay quả súng điện bắn luôn 1 thằng phủ đầu làm 1thằng ngất ngay tại trận, đồng thời tay kia giơ ngay khẩu hoa cải ra, cả bọn cầm tông và tuýp lùi hết. Thằng em trai em bảo thằng nào lao vào nó bắn toác sọ đồng thời gọi điện về cho đám bạn nó đến cứu viện. Thằng bị ngất khoảng 20 phút sau tỉnh dậy thì cũng cùng lúc bạn của thằng em trai em đến. Lũ nghiện đành rút trong sự ấm ức. Thằng em trai em còn kịp vác điện thoại ra chụp ảnh chúng nó và đe dọa là sẽ gửi cho công an để cho cả lũ đi trại. Như trong phim các bác ạ. Em ngồi trong xe mà thấy run.

vdungsu

Xe hơi
Nghe cụ CHÂU ÂU nói thế thì cụ phải cho các nhà OF biết em cụ đi xe gì biển bao nhiêu sau va chạm xuống xin lỗi trước cho nó lành :77::77::77:

arclex

Xe hơi
bọn cướp giật bây h táo tợn lộng hành wa' :mad:

xeđạp

Xe buýt

heysmileplease

Xe tải
Em vừa sắm thêm 1 con súng bắn điện và 1 con đạn hoa cải (cộng với 1 con dùi cui điện có từ trước). Tùy từng đối tượng ăn vạ hay gây sự em sẽ xử lý. Thằng em trai em hôm trước bị một nhóm nghiện ăn vạ. Chúng nó đi lượn lờ trước mặt và dừng đột ngột làm thằng em em va nhẹ vào (đã kịp nhấn phanh). Chúng nó, với khoảng 4 thằng, liền lao từ phía sau lên, nhăm nhăm tuýp nước và tông lao vào thằng em trai em khi nó vừa mở cửa xe chui ra. Thằng em trai em liền rút ngay quả súng điện bắn luôn 1 thằng phủ đầu làm 1thằng ngất ngay tại trận, đồng thời tay kia giơ ngay khẩu hoa cải ra, cả bọn cầm tông và tuýp lùi hết. Thằng em trai em bảo thằng nào lao vào nó bắn toác sọ đồng thời gọi điện về cho đám bạn nó đến cứu viện. Thằng bị ngất khoảng 20 phút sau tỉnh dậy thì cũng cùng lúc bạn của thằng em trai em đến. Lũ nghiện đành rút trong sự ấm ức. Thằng em trai em còn kịp vác điện thoại ra chụp ảnh chúng nó và đe dọa là sẽ gửi cho công an để cho cả lũ đi trại. Như trong phim các bác ạ. Em ngồi trong xe mà thấy run.
cho em hỏi mua cái súng điện ở đâu hả bác, em mua để phòng thân với

huy_tồ

Xe buýt
thôn Lò Gạch- xã lò vôi-Tỉnh lôi thôi- Huyện Rắc r
em mà như em bác cho mỗi thằng 1 phát chết cha chúng nó đi xong gọi 113 đến nó tẩn cho mỗi thằng 1 trận nữa cho nó bõ. Cái kiểu ý tức bỏ mựa ra, Vừa ăn cắp lại còn la làng.

lychau

[Tịch thu bằng lái]
túi cá sấu mà chỉ vài vé lẻ thế thì cá sấu Hoa Cà của VN rồi.
bà cả em thì cứ tay không mà đi - còn thì em phải xách tuốt :'(:'(:'(:'(

NoWD

Xe Cứu Trợ
Vụ chị đuổi cướp bị ngã xe tử vong là ở ngã 3 Đội Cấn - Vạn Bảo, khổ thân 30 tuổi hơ hớ, mà đã sắp sang áo rồi!!

Vợ em ngày xưa rất hay bị giật, dù chả dây chuyền, túi tiếc gì -nếu có toàn loại bèo, 1-200 nghìn-, cứ như là có duyên ấy. Từ hơn chục năm trước có lần đi đổi mấy chục đô lẻ trên Hàng Bông rồi đi bộ về cty mà nó còn theo dõi đi qua Chân Cầm giật cái rụp. (nhưng dạo này hết duyên rồi, vì đi đâu em cũng cấm cầm túi, vào siêu thị thì 1 tay cầm ít tiền, 1 tay cầm điện thoại cho nó yên tâm)

Bác nào bảo bọn cướp nó ko có mắt thì nhầm to. Một cô bạn vợ em thuộc dạng giàu kín, ăn mặc xuềnh xoàng, xe cộ vớ vẩn, nhưng có sở thích kim cương (chả hiểu có đẹp ko nhưng mà từ 5-6 năm trước thấy đeo hạt bét ren nhất cũng phải 2-3 nghìn mẽo). Kim cương luôn được gắn vào cái dây chuyền bạch kim bé tý ti, mà đeo kín lắm. Thế mà (cách đây lâu rồi), chả hiểu bọn giật đồ nó tăm tia từ đâu, mà đến chỗ Trần Nhân Tông rẽ ra, hai thằng rờ đến, 1 thằng còn luồn tay vào cổ áo (áo cổ cao) giật dây chuyền có cái hạt gần 10K mẽo!

HUNGSMUN

Xe container
thôi, em sợ lắm...tốt nhất là làm cái va-li kéo vừa đựng được nhiều vừa an toàn, nếu gặp cướp có thể làm phát nó tèo ngay:)):))

meoden

Xe buýt
Cám ơn các bác nhắc nhở .... em hay đeo túi bên hông , mà bạn bè nhắc nhớ toàn để ngoài tai vì chưa biết sợ , nhưng bh thì đúng là sợ thật rùi ....

Lập Tái

Xe điện
Cám ơn các bác nhắc nhở .... em hay đeo túi bên hông , mà bạn bè nhắc nhớ toàn để ngoài tai vì chưa biết sợ , nhưng bh thì đúng là sợ thật rùi ....
Ý mợ là sợ mất ví ...hay sợ mất ...mông zdậy ????????:))

meoden

Xe buýt
em sợ cả 2 cụ ạ ... mất cái gì cũng là thiệt hại hết mừh ...

minhchi

Xe tải
Cầu chúc cho chị chụp CTscanner không bị sao. Mong chị chóng khỏe để còn tiếp tục công việc. (k) (l) (k)

freethinker

Xe tăng
Đọc thớt này thấy ghê thật. Tình hình thất nghiệp tăng tội phạm sẽ còn tăng.

Em nhớ hồi em học lớp 12 đi vào hiệu sách ra thì con MIFA ghẻ (không khóa) bị nó chôm mất chạy vào ngõ bên cạnh. Bà bán sách nói tao nhìn thấy nhưng không dám nói cho mày vì sợ trả thù. Tiếc của em đuổi theo thấy thấp thoáng bóng xe mình vừa chạy vừa hô đến Trại Găng thì đuổi kịp, thằng đó đó bỏ xe lại rồi đi. Em trong tư thế sẵn sàng chiến đấu nhưng thấy nó đi rồi cũng sợ nó có đồ chơi lại mình nên lấy được xe em cũng quay về.

Năm kia mẹ em đi xe ôm từ lạc trung (bến xe buýt) về vĩnh tuy cũng có mỗi mớ quần áo cũ và và một hộp ấm chén tầu để cho người quen. Khi cụ xuống xe định lấy đồ thằng xe ôm cứ thế phóng cụ đuổi theo nhưng không kịp. Mất dậy thật. Các cụ không nên đi xe ôm vì không hay ho gì đâu.

Vợ em hồi trước đi ra Phùng Khắc Khoan mua vải bọn nó móc bao kinh trong có mỗi cái kính cận nó gọi "ê con cận giả kính này" vì chắc chả bán được.

ngocta

Xe tải
Hic, em bị giật 1 lần lúc đi chợ rùi :mad:
Mà em cũng hay tòng teng cái túi xách lắm! :D
Đi bộ thì đúng là e hay tong tẩy thật.:P
Nhưng đi xe thì toàn kẹp vào.... giữa 2 chân :D (cấm các bác tưởng tượng nhá, e móc vào cái tai xe rùi vòng vào giữa):69:
Hic, giờ cũng bít sợ rùi:)
Bạn em để như thế nó vẫn thò tay vào giật, không giật được thì nó thò tay vào túi quần móc mất cái điện thoại. Phải vào gọi đt thoại vỉa hè, em đến mặt vẫn cắt k còn giọt máu. Em nghe kể lại cứ như phim. Cướp đi SH đàng hoàng. Thật thời buổi này hết chỗ nói :77:

dxpac

Xe buýt
Bạn em bị cướp ngay ở Hàng Bông vào lúc 6 giờ tối. Bạn ấy đi Spacy, túi đeo ở móc (em ko nhớ là móc dưới tay lái hay dưới yên xe), bị hai thằng đi xe máy va chạm(chắc là ép) đổ xe, có 2 chú đi 1 xe khác dừng xe, 1 chú ngồi trên xe, 1 chú ga lăng xuống xe dựng xe hộ rồi đi luôn, bạn ấy chưa kịp hoàn hồn chỉ kịp nói cảm ơn anh thì chú ý lên xe rồi đi. Khi bạn ấy nhìn xe xem có bị làm sao không thì: Túi đã mất rồi, tiền ơi còn đâu
Hôm sau, bạn ấy nhờ em làm lại số DĐ mà mặt vẫn còn hoảng hốt, cũng may là người không bị làm sao.

viet_hung

Xe tải
Đọc thớt này rút kinh nghieemj ra đường em chả mang cái gì cả có khi là không bao giờ bị cướp :77::77::77::77:

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Bạn em để như thế nó vẫn thò tay vào giật, không giật được thì nó thò tay vào túi quần móc mất cái điện thoại. Phải vào gọi đt thoại vỉa hè, em đến mặt vẫn cắt k còn giọt máu. Em nghe kể lại cứ như phim. Cướp đi SH đàng hoàng. Thật thời buổi này hết chỗ nói :77:
Đây ạ, trộm cướp đời mới, hàng hiệu gồm: 1 anh giai tóc vuốt keo xanh đỏ, em gái 2 dây, váy quần + áo lững lòi cả .... cả 2 đi xe SH (chắc hàng TQ) giật laptop của em sinh viên ngay trước trường ĐHBK Tp. HCM
Mọi người thấy nó chạy qua cứ lo dòm rốn và cặp chân dài của em gái, có nghe hô cướp cướp đâu :)):)):))

hieuhic

Xe điện
Lại thêm nạn nhân nữa nè:
http://vnexpress.net/GL/Phap-luat/2009/01/3BA0A431/

Cô giáo tử vong khi truy đuổi cướp

Tối 8/1, bị giật túi xách, hai cô giáo phóng xe đuổi theo tên cướp. Đến đoạn Cổ Nhuế (Từ Liêm, Hà Nội), xe mất lái đâm vào gốc cây làm một cô giáo tử vong.

Nạn nhân là Oanh, 34 tuổi, giáo viên ở Thanh Hóa, đang thuê nhà ở Từ Liêm, Hà Nội để học cao học.

Tối 8/1, cô Oanh đi dạy thêm ở Cầu Diễn. Trên đường về, cô và đồng nghiệp ngồi sau đã bị 2 thanh niên đi xe máy cùng chiều phóng lên và cướp túi xách.

Cô giáo Oanh tri hô và phóng xe đuổi theo. Khi đến đoạn Cổ Nhuế, cô bị mất lái và lao xe vào gốc cây, chết tại chỗ. Người ngồi sau bị thương nặng và đang được cấp cứu.

Công an huyện Từ Liêm đang truy tìm hai tên cướp.

Europe

Xe buýt
em mà như em bác cho mỗi thằng 1 phát chết cha chúng nó đi xong gọi 113 đến nó tẩn cho mỗi thằng 1 trận nữa cho nó bõ. Cái kiểu ý tức bỏ mựa ra, Vừa ăn cắp lại còn la làng.
Dọa chúng nó là chính thôi bác ạ. Thủ thuật của chúng nó là: khi va vào xe mình chúng nó sẽ lao vào đánh phủ đầu mình khiến mình choáng váng ngất đi, hoặc bỏ xe chạy, chúng sẽ nhân cơ hội ấy vào xe và khoắng đồ. 1 trường hợp nữa là chúng có thể chỉ có 2-3 thằng, 2 thằng sẽ sấn sổ lao vào bắt đền mình ở phía trước mũi xe, 1 thằng còn lại lợi dụng lúc nhốn nháo (vì sẽ có đông người bên đường ra xem) sẽ mở cửa xe và lấy đồ đạc trong xe. Vì vậy, kinh nghiệm của em là không để tiền và các vật có giá trị lớn trong xe. Giấy tờ nên bỏ vào ngăn đựng bên phụ và khóa lại. Tuy nhiên vì em đi làm luôn mang theo máy tính xách tay (và cái đó cực kỳ quan trọng) nên em thấy chúng nó mà sấn sổ là em rút ngay đồ, còn nếu thấy không khí có vẻ hòa bình, không có dấu hiệu cướp giật, thì em vẫn ra khỏi xe là khóa xe ngay, chống kẻ gian lẻn vào xe chôm đồ.