[TNGT] Tai nạn cần được cảnh báo - không có trên báo

Philips

Xe tải
Hic, em bị giật 1 lần lúc đi chợ rùi :mad:
Mà em cũng hay tòng teng cái túi xách lắm! :D
Đi bộ thì đúng là e hay tong tẩy thật.:P
Nhưng đi xe thì toàn kẹp vào.... giữa 2 chân :D (cấm các bác tưởng tượng nhá, e móc vào cái tai xe rùi vòng vào giữa):69:
Hic, giờ cũng bít sợ rùi:)
Ước gì....(b)

GMT_Motor

Xe máy
nói đến chuyện trộm cướp em lại thấy buồn.thanh niên hà nội bây giờ kém quá.đợt trước em lên nhà thằng bạn ở tầng 6 17T10 THNC.vô tình em đứng ở cửa sổ nhìn xuống đường thấy 2 thằng đang véo tai em mondeo,em định hô lên và cầm cái gạt tàn ném xuống thì thằng bạn em ngăn lại,kêu sợ nó biết nhà trả thù:102:.lần khác đang đi đường,1 thằng bạn đèo em thấy 1 thằng ăn trộm xe đạp chạy ngược chiều,mọi người đuổi theo hô hoán.em bảo nó quay đầu đuổi theo thì ông bạn nói : thôi sợ lắm,lỡ nó mang đồ xiên cho thì chết.mà cũng ko phải việc của mình
đấy các bác xem,thanh niên bay giờ nhát chết thế đấy
... Có người can, là pác nghe... liền phải không ợ?:21::))

GMT_Motor

Xe máy
Sài gòn: đang đi xe máy dừng đèn đỏ 1 em ăn măc thiếu vải áp vào tay cứ xộc vào Súng của quý anh rờ rẫm, tay kia móc ví , điện thoại, khi định thần lại thì nàng chạy mất rùi:102:
Cái chuyện này em thấy FUN nhất!:102:

HVB

Xe tăng
Nhà cháu đi ban đêm, đường chẳng chật hẹp gì vì 12h đêm, đang nghe đthoại, đến Deawoo còn bị cướp đthoại, chảy toang cả máu mặt vì móng tay nó cào vào, mấy tháng mới hết sẹo. Nó đi 1 mình, nhà cháu đi 1 mình, đuổi theo ầm ầm mà nó vẫn dám vồ như thường.

NguoiGia

Xe tăng
Sài gòn: đang đi xe máy dừng đèn đỏ 1 em ăn măc thiếu vải áp vào tay cứ xộc vào Súng của quý anh rờ rẫm, tay kia móc ví , điện thoại, khi định thần lại thì nàng chạy mất rùi:102:

Cha chả.. cha chả. Loạn hết cả rồi sao?

Đáng trách nhất là cái người "cứ để im xem sao"...*-):'(

Website
www.facebook.com
Nhà cháu đi ban đêm, đường chẳng chật hẹp gì vì 12h đêm, đang nghe đthoại, đến Deawoo còn bị cướp đthoại, chảy toang cả máu mặt vì móng tay nó cào vào, mấy tháng mới hết sẹo. Nó đi 1 mình, nhà cháu đi 1 mình, đuổi theo ầm ầm mà nó vẫn dám vồ như thường.
Chia buồn với cụ nhưng cũng xin nhắc cụ 1 tí:
1. Vừa điều khiển xe vừa nghe ĐT là vi phạm luật GT ĐB.
2. Tiếc gì vài phút, nếu có nhu cầu nghe điện thì tạt vào lề, dùng tay trái cầm ĐT nghe bằng tai phải, kiếm được chỗ nào cái cột điện hay gốc cây thì càng tốt.
3. Nếu phải nghe ĐT thường xuyên khi đi xe, dùng tai nghe. loại có dây hay ko dây đều được.
4. Thỉnh thoảng lại thấy 1 vụ người đi sau nghe ĐT, dĩ nhiên là đk 2B bằng tay phải, xe trước đóng phanh 1 phát, xe sau cuống cuồng vứt ĐT để cầm lái bằng cả 2 tay rồi phanh. Xe số còn đỡ vì phanh sau bằng chân, còn xe gai thì bắt buộc phải dùng phanh trước khi chạy = 1 tay. Hậu quả thì nhiều kiểu, tùy tốc độ lưu thông, tùy phản xạ người lái & chất lượng mặt đường. Nhà chùa chứng kiến 1 chú đi Nouvo, đút 1 tay vào túi áo khoác do tiếc tiền mua găng. Xe 4B đi trước phanh gấp , thế là bóp phanh trước, lăn quay ra đường. Đáng đời.

khoavq

Xe điện
Các cụ đọc cái thớt này có thấy kinh không?
Hôm qua cháu xem thời sự, có phóng sự về ma túy ở Hải Phòng
Phỏng vấn 1 con nghiện, hỏi 1 ngày mất bao tiền? Trả lời mất hơn 100K. Hỏi lấy tiền đâu? Trả lời: Đi ăn cắp
Nghe thấy khủng khiếp quá.

Vậy đúng là xã hội loạn rồi. Không cứ gì Tết nhất. Ra đường là phải cẩn thận thôi!!!

caubevang2906

Xe đạp
Sành điệu, lắm tiền thế này mà dùng túi 2 vé thôi à??
Giá 2 vé thì không được hàng hiệu đâu, lại còn da cá sấu nữa thì càng vô lý sư cụ ạ
Em cũng nhất trí với bác này. Da cá sấu mà chỉ có 2 vé áh. Em thấy túi xách tầm như Hơ mếc hay BVLGARI toàn ngàn mấy ạh

babarbian

Xe hơi
đeo kiểu thẻo đảnh làm mồi cho cướp thôi, chi bộ phụ nữ nhà em giờ hạn chế đeo trang sức, túi thì đi 2b là phải xài loại có quai quàng qua vai cơ.

Bimmer

Xe điện
Mấy bác ném đá ác ghê, nạn nhân giờ lại trở thành tòng phạm. "Tỉnh táo" như các cụ đây còn phải có hẳn một mục KHOE XE thì nói gì đến các gấu. Trưng diện là tất lẽ dĩ ngẫu của phụ nữ mà. Đáng thương, không đáng trách.

Ngày bé em ở khu Thành Công, dù là nửa đêm, chỉ cần nghe hô Trộm hay Cướp thì 1 phút sau thanh niên chạy đầy đường, ít thằng trôm nào thoát. Có chú chạy thẳng vào công an phường xin tị nạn chính trị. Nếu ở đâu cũng có tinh thần ấy thì hay quá.

Ngại nhất là có bác dửng dưng mang máy ảnh ra chụp hay là có bác "cứ để yên xem sao". Em có đứa em trai học trường Trần phú, suốt ngày lêu lổng chơi bời ko chịu học hành bị em đày đọa suốt. Một hôm nó về bảo là được giấy khen của phường vì tham gia đuổi bắt bọn giật giây chuyển (trong khi đang đua xe với bạn). WTF ???!!! Hóa ra nó cũng ko phải là đồ vô tích sự.
Thời nay công an không bảo vệ được ta, ta không bảo vệ được ta thì chúng ta phải bảo vệ chúng ta.

khoavq

Xe điện
Tình trạng này tiếp tục gia tăng.
Hôm nay ở cơ quan cháu có thêm 1 nạn nhân nữa.
May là mũ bảo hiểm tốt
nên chỉ bị xây xước chân tay. Cũng chảy máu nhiều, nhưng nhẹ hơn chị kia.
Bị ngay đường Kim Mã.
Các mợ cẩn thận nhé. Sợ quá. Loạn hết XH rồi.

teapot

Xe buýt
Không thấy cướp nào giật balô của em nhẩy, chỉ sợ chúng nó không giám xách thôi:))

Mr. Bill

Xe hơi
Trích dẫn:
khoavivant viết
Kính các cụ,

Chiều nay cháu vừa đi thăm 1 người bị tai nạn, kinh quá, lên đây viết bài này để mong mọi người cẩn thận hơn.
Chị bị tai nạn 53 tuổi, là Quản lý cao cấp của Công ty cháu đang làm việc, thường hay đi xe ôm. Tối qua lúc 7h, đi xe ôm từ Kim Mã ra Láng Hạ để về nhà ở Khu Định Công. Ngồi 1 bên, tay xách ví đầm. Tới Rạp Chiếu Phim Quốc gia ở Láng Hạ, bị 2 thằng đi xe máy giật ví đầm ở tay.
Hậu quả: ngã xuống đường, ngất khoảng 30', chảy rất nhiều máu do bị đập thẳng đầu xuống đường (ướt hết cả cái áo ngoài), mặt bị mài xuống đường, sưng gò má, tay bị xước rất nhiều, có thể cả bong gân hay gì đấy (có đội mũ BH lởm). Mất ví đấm, toàn bộ ĐT, CMND, ATM, bằng lái xe và 32 triệu VND.

Chụp Xray may không sao. Bác sĩ hẹn 4 hôm nữa chụp CTin. Không biết có ảnh hưởng gì tới mạch máu không. Hy vọng không sao.

Chị ý là 1 phụ nữ rất đẹp, bị vụ này trông thê thảm quá. Chị ý dặn dò mọi người là không nên đeo ví đầm kiểu như vậy, nhất là sắp Tết nhất đến nơi rồi. Ít nhất phải hơn 1 tháng nữa thì chị ý mới có thể bình phục và đi làm việc trở lại, trong trường hợp không bị chảy máu trong và tai biến mạch máu não. Bọn cướp giật bây giờ vô cùng bất lương, không coi mạng sống của ai ra gì đâu.

Hy vọng tất cả mọi người hãy cẩn thận, đừng để xảy ra chuyện này nhé.

Vài lời chia sẻ với các cụ ạ.

53 tuổi, đi xe ôm ngồi 1 bên, tay xách ví đầm có 32 triệu VNĐ thì đến vô địch judo Cao Ngọc Phương Trinh cũng té xấp mặt thôi pác ợ.

Bác nói chí phải. Mà em thật, từng ấy tuổi rồi mà vẫn còn bất cẩn đến ngờ nghệch trước thực trạng XH mình như thế, lại vẫn là "quản lý cao cấp" được thì quả thật là chị ấy rất giỏi.

axela

Xe tải
Em chia buồn với chị quản lý cao cấp bên bác chủ thớt. Tuy nhiên, đã là quản lý cao cấp, lương cao tiền nhiều, đặc biệt tiền mặt đầy ví như chị ấy, mà không đi taxi về nhà thì em hơi ngạc nhiên. Tiếc gì hơn trăm nghìn đi taxi khi cầm nhiều tiền như vậy nhỉ, em không hiểu.

khoavq

Xe điện
Em chia buồn với chị quản lý cao cấp bên bác chủ thớt. Tuy nhiên, đã là quản lý cao cấp, lương cao tiền nhiều, đặc biệt tiền mặt đầy ví như chị ấy, mà không đi taxi về nhà thì em hơi ngạc nhiên. Tiếc gì hơn trăm nghìn đi taxi khi cầm nhiều tiền như vậy nhỉ, em không hiểu.
Cháu nghĩ là chị ấy không có ví đầm xịn đâu
Tiền thì mới rút trong ngân hàng, cũng không có ai biết (bọn giật đồ ngoài đường có khi mất công giật 1 cái túi chẳng có tiền, lại vứt đi ấy mà, nó có thèm điều tra phải có tiền mới giật đâu, nên có nhiều người không có tiền mà vẫn chết oan...).
Chị ấy không đi taxi vì thói quen thôi, trước nay toàn đi xe ôm. Không phải do tiếc tiền.
Đúng là chị ấy bất cẩn thật, nhưng cháu nghĩ chị ấy không có lỗi.
Chẳng phải cháu bênh chị ấy đâu, vì chị ấy không phải là Quản lý của cháu, và cũng chẳng động chạm gì tới công việc của cháu cả,
... nhưng cháu không thể chấp nhận được mấy cái hành vi mất hết tính người của mấy thằng ăn cướp, giật đồ kia. Chúng nó đang giết người đấy cụ có thấy không?
Nên cháu chia sẻ những mong mọi người hãy cẩn thận hơn, và còn mong là nếu gặp mấy thằng chết tiệt đó thì chúng ta cùng hợp sức lại để cho nó về chỗ nào thì về trước khi nó cho những người đi đường vào bệnh viện.
Vài chia sẻ...!!!