Tài chính loanh quanh 2 tỷ rưỡi. Thứ 4 em test Teramont đây, các cụ quan tâm gì để em review

leo989

Xe buýt
Toy chuyên trị có bài làm đầu xe ngắn để tối ưu không gian. Các cụ để ý thường xe Đức có đầu dài, nó có tỷ lệ của nó đấy ạ, còn liên quan đến cảm giác lái, độ an toàn, đầm chắc nữa... Trước em có tấm ảnh tỉ lệ vàng của em Porsche 911, người lái gần như ngồi giữa xe.
Trước em đi Toy Yaris 2009, nó bé bé xinh xinh nhưng mõm ngắn, đít cao nên mở cửa ra ngồi thì rộng rãi lắm nhưng đi xa thì mệt. Cụ cứ để ý xe cùng phân khúc, Toy thường rộng hơn do thân xe mỏng hơn, đầu ngắn hơn, ghế nhỏ hơn... Nói chung là tuỳ triết lý từng hãng, chứ chưa chắc rộng hơn ngồi đã sướng hơn đâu nhé ;)
Đúng rồi cụ, đó là sự đánh đổi, máy để phía trước nên người càng lùi về sau thì xe càng cân bằng. Bánh càng gần trước thì khi xe đánh lái càng chính xác, chưa kể về mặt thẩm mỹ thì cái xe trông như đang vút lên trước, đẹp hơn. Về mặt an toàn thì đầu dài an toàn hơn, bù lại thì làm không gian ngồi và chỗ để hành lý sẽ bị chật. Cái máy và hộp số bản chất không cần nhiều không gian đến thế nên bố trí vậy chi phí sản xuất xe sẽ cao hơn..v...v

Dung G63

[Tịch thu bằng lái]
Như tiêu đề, tình hình là nhà em đang chạy Santafe 2.2L 2014. Đợt này tụi trẻ nhà em nghỉ hè nên hay di chuyển và đi chơi xa thành ra hàng ghế 3 hoạt động hết công suất. Người nhà em đang chê chật, hôi với ồn ghê lắm. Em cũng tâm tư đổi sang em nào chuẩn chất SUV 7 chỗ tầm 2,5 tỷ để thỏa mãn nhu cầu nhà đông người.

Tầm tiền này em vẫn mong muốn được sở hữu một chiếc xe Mẽo hay chất Đức khỏe khoắn, cứng cáp. Hiện tại có em Volkswagen Teramont đang thỏa mãn được cả nhà em cả về chất và giá, mọi người đang háo hức lắm nên chắc test xe mà ổn là em rước nó về luôn. Em có đăng ký xin test em nó vào thứ 4 tuần này tại showroom Volkswagen Phạm Hùng, tiện đây các cụ các mợ quan tâm gì về em nó không để em review.
Em xem và ...xem khá nhiều trang của các sâu rum .
K nói về giá nhưng em thấy ấn tượng. Em từng trải nghiệm tu rếch rồi....
Tuy nhiên em hóng để phấn đấu.
Cá nhân em thấy các thông số kỹ thuật với dung tích 2.0 là khá ấn tượng. Hơn nữa bề ngoài rất ...nam tính,rõ ràng.

niceshot

Xe container
Giờ các hãng làm unibody hết rồi nhé các cụ, từ BMW, Audi trước giờ toàn uni thì đến Landrover với dòng Defender huyền thoại cũng chuyển sang uni rồi :D
Ford Everest chỉ 1,5 tỷ vẫn làm Body On Frame đấy cụ!

Unibody có ưu điểm chạy êm hơn khi đi trên đường đẹp, nhưng trèo đèo lội suối thì lại ko ổn định bằng Body on Frame.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Ford Everest chỉ 1,5 tỷ vẫn làm Body On Frame đấy cụ!

Unibody có ưu điểm chạy êm hơn khi đi trên đường đẹp, nhưng trèo đèo lội suối thì lại ko ổn định bằng Body on Frame.
Khung gầm bán tải nó khác mà ! Rush nửa tiền cũng khung gàm rời mà

rav4_2010

Xe buýt
Em đang đi con này, có mấy điểm như sau:
- cản nhânn máy 2.0 yếu, trễ ga. Do xe trước em đi là hút khí tự nhiên. Để sport đi mạnh mẽ hơn nhưng vòng tua cao vút.
- Cái 4Motions chưa cảm nhận đc mấy, thấy leo vỉa hè dễ hơn thoii :D
- Em ái, cách âm rất tốt.
- Rộng, hàng ghế 2 điều chỉnh trượt được nữa.
- Điều hòa ko mát nhanh, chắc to xác quá. Có điều lấy gió ngoài thì lọc mùi khá tốt.
- Ít options, nhiều cái thừa thai ở Vn ko dùng đc như Maps, Wifi, hostpot... lắp thêm cũng dễ chỉ tốn $ thôi. Coding chức năng qua OBD2 khá thú vị.

Túm lại đi gia đình rất ok, em ái. Đi nó sẽ luyện được tính điềm đạm, nhẫn nhịn vì hay bị tạt đầu.

Đi phố to xác khó đi, tầm 12l , cao tốc khoảng 7.5l.

luong64qhqp

Xe tải
Lấy đâu dính lưng
Con này máy cùng Q7 , em đi rồi, cũng tạm tạm thôi
Mec GLC 300 CP cũng chỉ hơi dính lưng, đạp vẫn còn hơi trễ 1 chút
Dính lưng chỉ có Bim máy 3.0 trở lên - dính lưng thật sự đó ;)
Em nói vui thế thôi chứ em nó kéo full 7 người + full tải là em hài lòng rồi ạ. Máy 2.0 em cũng ko kỳ vọng dính lưng lắm, nhưng giờ vác cái máy 3.4L về thì lại tốn xăng quá =))

luong64qhqp

Xe tải
Toy chuyên trị có bài làm đầu xe ngắn để tối ưu không gian. Các cụ để ý thường xe Đức có đầu dài, nó có tỷ lệ của nó đấy ạ, còn liên quan đến cảm giác lái, độ an toàn, đầm chắc nữa... Trước em có tấm ảnh tỉ lệ vàng của em Porsche 911, người lái gần như ngồi giữa xe.
Trước em đi Toy Yaris 2009, nó bé bé xinh xinh nhưng mõm ngắn, đít cao nên mở cửa ra ngồi thì rộng rãi lắm nhưng đi xa thì mệt. Cụ cứ để ý xe cùng phân khúc, Toy thường rộng hơn do thân xe mỏng hơn, đầu ngắn hơn, ghế nhỏ hơn... Nói chung là tuỳ triết lý từng hãng, chứ chưa chắc rộng hơn ngồi đã sướng hơn đâu nhé ;)
Bảo sao cái tụi Toy được phong là thánh cụ nhể. Nhưng cái tụi này đi mệt lắm nhất là mấy dòng dưới 1 tỷ

Mũi tên bạc

Xe container
Em thấy lạ cái là trong khi động cơ của em nó là 2.0 TST, sản xuất 220hp, giải tua máy lên đến 350NM, từ 1600 đến 4400 vòng/phút. Tức là cái momen xoắn cực đại của nó có thể đạt ở mức cực đại rất là thấp từ 1600 vòng/phút. Như vậy về mặt lý thuyết thì độ tăng tốc từ 0-100km/h cũng phải cỡ hơn chục giây đấy cụ nhỉ
0-100km trong 8.6 giây đối với một chiếc xe nặng hơn 2 tấn thì cũng tạm rồi cụ ạ. Em chỉ thấy xe hơi 2 tỷ mà option nó hơi ít thôi. Ngoài phanh tay điện tử; đèn pha và gạt mưa tự động ra thì thiếu cái cảm biến áp suất lốp, HUD, Cam 360, ...

matizvan2009

Xe ba gác
em hóng cụ chủ rủ mợ nào test cái hàng ghế 3 xem có phê không

luong64qhqp

Xe tải
Em xem và ...xem khá nhiều trang của các sâu rum .
K nói về giá nhưng em thấy ấn tượng. Em từng trải nghiệm tu rếch rồi....
Tuy nhiên em hóng để phấn đấu.
Cá nhân em thấy các thông số kỹ thuật với dung tích 2.0 là khá ấn tượng. Hơn nữa bề ngoài rất ...nam tính,rõ ràng.
Em cũng công nhận là bên VW tối ưu máy rất tốt. Dù có dùng chung 1 bộ máy nhưng VW bao giờ cũng làm cho nó có hiệu suất và sức kéo tốt hơn các hãng khác làm

luong64qhqp

Xe tải
0-100km trong 8.6 giây đối với một chiếc xe nặng hơn 2 tấn thì cũng tạm rồi cụ ạ. Em chỉ thấy xe hơi 2 tỷ mà option nó hơi ít thôi. Ngoài phanh tay điện tử; đèn pha và gạt mưa tự động ra thì thiếu cái cảm biến áp suất lốp, HUD, Cam 360, ...
Em tính cả rồi, dư ra 300 củ tiền lạc của Ford Explorer là em đắp hết mấy cái option em cần vào :)) khéo vẫn dư tiền đổ xăng :)))

luong64qhqp

Xe tải
Em đang đi con này, có mấy điểm như sau:
- cản nhânn máy 2.0 yếu, trễ ga. Do xe trước em đi là hút khí tự nhiên. Để sport đi mạnh mẽ hơn nhưng vòng tua cao vút.
- Cái 4Motions chưa cảm nhận đc mấy, thấy leo vỉa hè dễ hơn thoii :D
- Em ái, cách âm rất tốt.
- Rộng, hàng ghế 2 điều chỉnh trượt được nữa.
- Điều hòa ko mát nhanh, chắc to xác quá. Có điều lấy gió ngoài thì lọc mùi khá tốt.
- Ít options, nhiều cái thừa thai ở Vn ko dùng đc như Maps, Wifi, hostpot... lắp thêm cũng dễ chỉ tốn $ thôi. Coding chức năng qua OBD2 khá thú vị.

Túm lại đi gia đình rất ok, em ái. Đi nó sẽ luyện được tính điềm đạm, nhẫn nhịn vì hay bị tạt đầu.

Đi phố to xác khó đi, tầm 12l , cao tốc khoảng 7.5l.
Cảm ơn cụ, thông tin cụ cho em đang rất cần ạ. Tiện đây cụ cho em hỏi có phải em nó thường xuyên chỉ dùng cầu trước thôi. Nhưng khi nó đảm nhiệm dấu hiệu đường xấu thì sẽ kích hoạt cái all in driver cả 4 bánh hoặc tùy từng bánh phải ko ạ

hatchback

Xe buýt
Em tính cả rồi, dư ra 300 củ tiền lạc của Ford Explorer là em đắp hết mấy cái option em cần vào :)) khéo vẫn dư tiền đổ xăng :)))
Cụ đi test thì hỏi thử luôn các option có hàng chính hãng không?
Chứ option lắp hàng ngoài thì nhiều khi nó làm xấu cái xe đi.
Ví dụ như cái HUD trên chiếc Sorento 2022 chẳng hạn, hãng xe nó giấu rất khéo vì là món tiêu chuẩn, mà hiển thị rất khác biệt với HUD lắp thêm ở ngoài cho các xe khác.

Lee Saker

Xe điện
Con này em thấy ngoại thất xấu kinh X_X.