[Funland] Tài chính 6.5 tỷ, nên ở chung cư cao cấp hay nhà đất

hoangsonk49

Xe máy
Chung cư có cái hay và cái dở. Cái dở nhất của chung cư là tình trạng phụ thuộc nhiều vào ban quản lý. Nếu quản lý tốt thì ít xuống cấp, quản lý kém thì xuống cấp nhanh. Một vấn đề nữa là chung cư tập trung đông người, mùa hè rất nóng do có nhiều điều hòa thải ra. Em cũng vừa bán chung cư, mua xuống căn liền kề thô trong Hà Đông tầm tiền của cụ thớt, hoàn thiện xong chắc thêm chút nữa. Mua cái nhà rộng rãi chút ở cho thoải mái. Đúng là để ở thì cùng tầm tiền chung cư rất sướng, nhưng nếu vài năm mà cần chuyển chỗ ở mà bán thì mất giá cũng khá là xót ruột. Em may mắn bán chung cư còn lãi một chút so với hồi mua, nhưng đóng thuế, sang tên, trả môi giới xong thì hòa vốn.
bác cho e hỏi bác mua lk chỗ nào hà đông ạ, e cũng đang theo hướng như bác, bác có thể chia sẻ kx hơn ko , cảm ơn bác

Toi88888

Xe điện
Cụ xem khu này chưa về cafe với ae ộp phê cho vui

huylinht

Xe buýt
chỗ đấy em không biết nhưng đi qua thấy yên tĩnh mà đẹp. Như ngõ nhà em sát kí túc xá Mễ trì tầm 7 8 chục
LTV một chiều ô tô theo giờ, phố thì bé tý đi rẻ là đúng. Đi lên phố đường nào cũng tắc

baongan2511

Xe buýt
nhà em ở Trung Văn mòn đít rồi. Bán được bán vội lên chung cư quận Đống Đa ở sướng hẳn cái thằng người
sướng thì tiền nó to hẳn mới sướng được cụ ạ. Chứ tiền như cụ chủ lấy đâu ra mà oto ra vào. Em ở Vĩnh Hồ gần chục năm xuống đây cũng 2 năm rồi. Thấy ổn chẳng vấn đề gì. Nhà để đc xe trong nhà đỡ phải nắng mưa

Lafuture

Xe máy
nhà em ở Trung Văn mòn đít rồi. Bán được bán vội lên chung cư quận Đống Đa ở sướng hẳn cái thằng người
cụ ở nhà đất Trung Văn, oto vào, mà chuyển ngược lại lên cccc Đống Đa thì em cũng phải loại ngay phương án về mạn Trung Văn rồi. Đúng là ở đó khổ nhất quả tắc đường đi làm rồi về nhà. 😹

MQC

Xe buýt
em cũng đang thử tìm quanh chỗ cụ nói; giá cũng đâu đó tầm 7t trở lên ý
Cụ thử ngó Vinhome Thăng Long hoặc Splendora xem, em thấy nếu ở thì chỗ đấy giá cả giờ cũng hợp lý mỗi tội hơi xa. Còn ở CCCC tại trung tâm thì sướng hơn là cái chắc, đi lại cũng tiện, tiết kiệm được ối thời gian di chuyển.

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
em cũng đang thử tìm quanh chỗ cụ nói; giá cũng đâu đó tầm 7t trở lên ý
có nhà 100 m2 tầng 3, sát hàng Bông, tầm 6 tỏi.
Sát Bờ hồ theo tiêu chí của cụ.
5 gia đình chung nhau 1 toa let. .

huylinht

Xe buýt
sướng thì tiền nó to hẳn mới sướng được cụ ạ. Chứ tiền như cụ chủ lấy đâu ra mà oto ra vào. Em ở Vĩnh Hồ gần chục năm xuống đây cũng 2 năm rồi. Thấy ổn chẳng vấn đề gì. Nhà để đc xe trong nhà đỡ phải nắng mưa
Vĩnh Hồ thì phố chợ chật chội khác gì Phùng Khoang đâu cụ. Đợt trước trong Phùng Khoang chào em nhà liền kề 65tr/m thô nhưng em đi vào một lần thì thôi quên luôn cái vị trí đấy. Họp chợ từ sáng sớm đến tối muộn, ô tô ra vào ngày nào cũng tắc.
Còn mạn Hà Đông cụ nào đi làm, con cái học hành quanh mạn vành đai 3 thì ổn chứ còn đi tiếp vào phố thì quá khổ. Hôm trước e có việc đi về Hà đông buổi sáng thấy làn đi lên phố xếp hàng từ ngã 5 Xã đàn xuống đến tận lối lên hầm chui. Sợ luôn

Anhnv3

Xe buýt
Thế thì cụ vẫn phải lo về tiền bạc. Còn ko lo về tiền bạc thì cứ CC mà ở. Nếu với số tiền đấy mà cun đầu tư ra dòng tiền đều ổn đinh(ko phải gửi tk nhé) thì thuê ở cc là sướng nhất.

me.cuc.kem

Xe máy
Chung cư thì an ninh và cả gia đình sinh hoạt trên 1 mặt sàn sẽ tiện lợi hơn nhưng cũng có nhược điểm phí dịch vụ hàng tháng cao, ở vài năm sẽ xuống giá. Nếu là cá nhân mình thì với 6,5 tỷ, mình sẽ mua chung cư hạng trung tầm 3-3,5 tỷ là cũng rất ok rồi, còn 3 tỷ mình sẽ mua đất nền nhưng trong thời điểm này thì kênh gửi NH vẫn là an toàn hơn cả.

_MQ_

Xe tăng
Em hiện đang ở nhà thuê. Tích góp được khoảng hơn 6 tỷ (đang gửi tk). Nhà em đang lưỡng lự việc dùng số tiền này để mua 1 căn hộ cccc ( tầm 55- 60tr/m). Điều kiện sống ở cccc chắc chắn thoải mái rồi. Nhưng em cũng quan ngại giá nhà cc sau cỡ 7-8 năm là mất giá. Trong khi đó, nhà đất khó mua được nhà oto đỗ nhà, diện tích >45m2 ở các quận trung tâm...bù lại nhà đất giữ giá hơn. Oto ko đổ cửa hay ko có parking gần đó là cái em băn khoăn nhất. Trời nằng mưa mà mò đi lấy xe cũng rất bất tiện. Ngoài ra nhà con nhỏ, ở nhà đất cũng lo ngại vấn đề an ninh. Tiếp tục thuê như hiện tại thì cũng tốt tạm thời, tiền lãi trả tiền thuê nhà vẫn còn dư, nhưng lâu dài vẫn cần “an cư”. Em xin các cụ chia sẻ kinh nghiệm và cho lời khuyên ạ. Cá nhân em đàn thiên về nhà cccc 60% - nhà đất 40%.
Em tóm tắt thế này:

Tài chính: 6-6,5 tỷ
Nhà S >45m2, ô tô đỗ cửa hoặc có parking gần nhà.
Quận trung tâm.

Ở Hoàng Quốc Việt, Cầu Giấy được không cụ

Toi88888

Xe điện
Em tóm tắt thế này:

Tài chính: 6-6,5 tỷ
Nhà S >45m2, ô tô đỗ cửa hoặc có parking gần nhà.
Quận trung tâm.

Ở Hoàng Quốc Việt, Cầu Giấy được không cụ
120tr ở khu này ko có nhà xe vào đc đâu cụ. Trừ khi cụ vào chỗ diễn đàn CK xem có ô nào vỡ nợ bán gấp k thôi

Parking gần nhà em chưa thử. Nhưng k thích. Thế cụ ở xừ Cc Cao cấp cho sướng (thuê thì hay hơn)

baongan2511

Xe buýt
Vĩnh Hồ thì phố chợ chật chội khác gì Phùng Khoang đâu cụ. Đợt trước trong Phùng Khoang chào em nhà liền kề 65tr/m thô nhưng em đi vào một lần thì thôi quên luôn cái vị trí đấy. Họp chợ từ sáng sớm đến tối muộn, ô tô ra vào ngày nào cũng tắc.
Còn mạn Hà Đông cụ nào đi làm, con cái học hành quanh mạn vành đai 3 thì ổn chứ còn đi tiếp vào phố thì quá khổ. Hôm trước e có việc đi về Hà đông buổi sáng thấy làn đi lên phố xếp hàng từ ngã 5 Xã đàn xuống đến tận lối lên hầm chui. Sợ luôn
Mỗi người 1 tiêu chí khác nhau cụ ạ. Em ăn chắc mặc bền nên chắc cứ trung thành nhà đất thôi. Còn chỗ em ở Lương thế vinh thấy không đến nỗi tắc như mọi người kêu. Thi thoảng 1 số con lợn đi đường cấm giờ cao điểm hoặc dừng đỗ xe thì tắc đứng. Nhưng với những trường hợp như thế ở HN thì đâu chả tắc. Khu em ở lại ngay sát KTX Mễ trì+ Sau Đại học HN nên còn có chỗ để đi bộ và bọn trẻ con đua xe đạp nữa. Với em như thế là được