[Funland] Tác phẩm văn học nào cụ/ mợ tâm đắc nhất?

Lead vịt

Xe buýt
Em với anh trai em đều có bạn học Văn, vậy nên bao sách mang cho bạn mượn hết, cả từ điển TV... Hồi đó ko nghĩ gì sau này mới thấy tiếc cụ ạ, vì toàn bản cũ có rất nhiều chú thích.Bố em còn soạn cả giáo án đánh máy em đọc cũng rất hay, nhưng sau nhiều lần chuyển nhà, sửa nhà rồi cũng mất hết.
Cả đời bố em chỉ có giành tiền mua sách thôi. Nếu mà nói ở nông thôn nghèo cơm ko đủ ăn như nhà em thì rất hiếm nhà có nhiều sách như vậy (hoặc có khi chỉ có nhà em). Em vẫn nhớ vì nhà lụp xụp sách mối mọt nhiều mà phơi cả một sân cụ ạ.
Bố mợ giống y bố em. Thời bao cấp đói khổ nhưng cứ có tiền là bố em mua sách truyện. Rất nhiều người sang mượn về đọc,mỗi lần mượn cả chồng luôn ấy xong không trả. Bực nhất là có lần em sang nhà hàng xóm thấy họ đang bán sách báo cũ cho đồng nát trong đấy có mấy quyển truyện nhà em:(

Smile1102

Xe container
Bố mợ giống y bố em. Thời bao cấp đói khổ nhưng cứ có tiền là bố em mua sách truyện. Rất nhiều người sang mượn về đọc,mỗi lần mượn cả chồng luôn ấy xong không trả. Bực nhất là có lần em sang nhà hàng xóm thấy họ đang bán sách báo cũ cho đồng nát trong đấy có mấy quyển truyện nhà em:(
Dù có tiếc vì ko giữ đc, nhưng em cũng cảm thấy rất may mắn vì được tiếp xúc với các tác phẩm văn học từ nhỏ.
Nhà em bthuong trc covid thì tháng nào cũng dẫn nhau đi hiệu sách.

oto379

Xe máy

cadan

Xe container
Có cụ nào giống em thích Tiếu Ngạo Giang Hồ và TRu Tiên ko ạ?
Tiếu Ngạo có lẽ là truyện hay nhất của Kim Dung

Vừa có tính kiếm hiệp của các bộ khac, vừa giàu hài hước khoái hoạt ko kém gì Lộc Đỉnh Ký

Cái hay nhất là KD khăc hoạ đuọc hai thứ đáng chế giễu ngoài đời, một là Nguỵ quân tử, hai là thói xu phụ cường quyền dễ gây nghiện đến mức nào

những đoạn đó KD tả nghe thật quen tai 😉

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ko thể hấp thụ được Nhà Giả kim :(
Em đọc đi đọc lại 2 lần, vì nghĩ có lẽ tâm ko an nên đọc ko thấm, haizz.
Tru Tiên cũng thế, em đọc chậm cực, bình thường em lướt rất nhanh, mà em ko thấy hay như thiên hạ quảng cáo, hixx.
Nhiều khi em cứ hoang mang, ko lẽ em đã trơ lỳ cảm xúc tới mức em ko còn thấy hay...

mamtom7981

Xe buýt
Em đọc Tru Tiên mà ko thấy hay... Cũng giống như đọc Nhà Giả kim, ko thể thấy hay, hixx.
em đọc xong thì thấy: Thiện hay ác đều do gó nhìn, và hành trình để trưởng thành nó không đơn giản nó bao gồm rất nhiều chặng, nhiều nỗi đau .... và sự khổ luyện mới thành công được.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
em đọc xong thì thấy: Thiện hay ác đều do gó nhìn, và hành trình để trưởng thành nó không đơn giản nó bao gồm rất nhiều chặng, nhiều nỗi đau .... và sự khổ luyện mới thành công được.
Ah có thể em đã quá già, nên nghiễm nhiên hiểu điều này :(

pooka

Xe container
may có các cụ cùng nỗi niềm với em, chứ em cứ băn khoăn mãi về bản thân, sao em ko cảm nhận được cái hay, ko lẽ em quá vô cảm, hay dốt quá, hixx.
Mợ thực tế thì đọc truyện giả tưởng không vào là phải. Em nghĩ chắc mợ thích đọc loại về làm kinh tế, kiểu như Dạy con làm giàu

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ thực tế thì đọc truyện giả tưởng không vào là phải. Em nghĩ chắc mợ thích đọc loại về làm kinh tế, kiểu như Dạy con làm giàu
Haizz, sói em mua cả bộ tặng con gái mà em chưa đọc xong 1 quyển là em chán, hixx.
Em ko thích giả tưởng ...