[Funland] Tắc đường đến 12h đêm là có thật

Quê bầm

Xe điện
Đến khổ, nhà e cug fai bán 1 xe chuyển bus, 1 xe thường nằm gara và thay bằng xe máy. CS ở HN càng ngày càng tệ hại, em đếm từng năm đến tuổi hưu để về quê cho sung sướng chút.
Ko đơn giản đâu cụ ơi quê hương là trùm khế ngọt nhưng giờ ra ăn bám thủ đô nhe cụ gì trên kia bẩu nên đâm quen rồi, về quê chơi mấy hôm buồn lại phải quay ra thổ đu ăn bám tiếp thôi ạ. Ko rõ các cụ đi cầu Vĩnh Tuy có khá hơn ko chứ em mỗi lần đi cầu Thanh Trì là hãi hùng lắm, hôm nọ thay ắc quy con xe máy lại chạy bon như xưa

• Vodka
Reactions: BKG

datinh

Xe container
Ko đơn giản đâu cụ ơi quê hương là trùm khế ngọt nhưng giờ ra ăn bám thủ đô nhe cụ gì trên kia bẩu nên đâm quen rồi, về quê chơi mấy hôm buồn lại phải quay ra thổ đu ăn bám tiếp thôi ạ. Ko rõ các cụ đi cầu Vĩnh Tuy có khá hơn ko chứ em mỗi lần đi cầu Thanh Trì là hãi hùng lắm, hôm nọ thay ắc quy con xe máy lại chạy bon như xưa
ở quê mà thu nhập tốt thì chắc chả ai đi làm xa . thế mới ong đầu

Văn Bản

Xe tải
Cụ mới là ko biết đi :))
Vào thanh liệt đại lộ chu văn an đi đường thanh hà cienco5-> cầu cống thần đi theo đê về cầu giẽ, tiết kiệm đc tý phí cao tốc bù vào số km phát sinh. Một mình một đường tẹt ga tốc độ 80-90 sau đoạn qua thanh hà nhé.
Cụ chỉ cho em đoạn đường đê ra cầu Giẽ với. Hôm nay em phải rẽ ra Vân Đình đi về TP Phủ Lý, bị ùn ở Vân Đình

CTMekong

Đi bộ
Em tối qua xuất phát từ cầu Cần thơ lúc 19h. Về đến nhà ở Dĩ an lúc 5h. 10 tiếng cho quãng đường 180km. Quãng đường bình thường em đi 3 tiếng.

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ chỉ cho em đoạn đường đê ra cầu Giẽ với. Hôm nay em phải rẽ ra Vân Đình đi về TP Phủ Lý, bị ùn ở Vân Đình
Cụ đi đến cuối tuyến vào cầu cống thần rồi chạy theo đê ra cầu giẽ ạ. Đường đê mới đổ bê tông nên đi ổn. Sáng nay em chỉ các cụ trên fb đi mất tầm hơn tiếng về nút giao liêm tuyền theo luôn đường tránh phủ lý. Đông thôi chứ ko tắc.
Ngày thường thì 1 mình một đường

Thinh82

Xe tải
Giảm tải rất dễ, tại chúng ta không làm.
- Thu phí xe vào nội đô.
- Đánh thuế tất cả các trường hợp tạm trú, tạm trú dài hạn tại nội đô. Số thuế này phải đặc biệt cao những năm đầu do từ trước đến giờ ông ko đóng góp gì cho Thủ đô rồi bụp cái ông nhẩy vô ăn bám.
- Hạn chế + cấm nhập khẩu vào các quận nội thành.
==> số tiền thu được dùng để phát triển các thành phố vệ tinh Hòa Lạc, Sóc Sơn. Xây dựng nhà ở xã hội tại đó, cho thuê hoặc bán ưu đãi cho những người tình nguyện dãn dân.
Nhà em ở thổ đu cả mấy chục đời rồi mà cũng không dám mạnh mồm như cụ đấy, để em về hỏi các cụ nhà em kê chi tiết những đóng góp cho thủ đô xem thế nào :D

.Xukthal

Xe container
Em đi đoạn CG-NB nó có cái đường gom song song cao tốc xe chạy phe phé mà thèm trong khi ctoc tắc chậm như rùa. Làm thế nào chui xuống đường ý đi đc cc nhỉ? Và nó dài từ đâu đến đâu?

Diep1979

Xe container
Ăn bám nhiều thứ chứ cụ ơi.
Trả dụ như bao năm tụi em đóng thuế để xây dựng trường lớp cho các con.
Mấy bố ngoại tỉnh ở đâu nhẩy zô ngồi học cùng.
Em vodka bác, nhưng thật sự em không thích cách bác nói về người ngoại tỉnh ạ.

Nếu không có một lượng lớn người ngoại tỉnh thì liệu SG và HN có phát triển mạnh mẽ như bây giờ không? Thành phố công nghiệp phải chấp nhận một lượng lớn người ngoài thành phố đổ về bác ạ

.Xukthal

Xe container
Em vodka bác, nhưng thật sự em không thích cách bác nói về người ngoại tỉnh ạ.

Nếu không có một lượng lớn người ngoại tỉnh thì liệu SG và HN có phát triển mạnh mẽ như bây giờ không? Thành phố công nghiệp phải chấp nhận một lượng lớn người ngoài thành phố đổ về bác ạ
Hà lội phố xịn xò toàn bán phở, bán nước và ghi đề thôi cụ :-j:-j

Diep1979

Xe container
Nó là cái văn hóa cụ ei, góp phần tăng thu nhập cho rất nhiều cán bộ và người có nhu cầu đấy ;))

Quê bầm

Xe điện
Cái hồn cốt của Hà Nội dân nhập cư như tụi em ko có và mãi ko hiểu được đâu cụ ạ, về hưu em cũng quay về xin úp mặt lại vào sông quê thôi chứ mãi cũng ko thể trở thành người tràng an thanh lich như dân phố cổ được cụ ạ

tvu732

Xe buýt
Ăn bám nhiều thứ chứ cụ ơi.
Trả dụ như bao năm tụi em đóng thuế để xây dựng trường lớp cho các con.
Mấy bố ngoại tỉnh ở đâu nhẩy zô ngồi học cùng.
Sao lại đánh thuế dân và trách dân ăn bám. Muốn đánh thì đánh những bọn thông đồng nhau để xây chung cư cao tầng trong khu vực lõi đô thị của Hà Nội ấy. Bọn đấy mới thực sự là ăn bám: chúng ăn bám hệ thống cơ sở hạ tầng sẵn có mà nhà nước đã đầu tư, người dân trả thuế bao nhiêu năm để xây dựng nên, do đó chiếm được lãi khủng so với chi phí bỏ ra. Cơ sở hạ tầng nội đô oằn mình vì gánh chịu những bọn ấy, không thể nhét thêm được nữa nhưng chúng nó vẫn cứ nhét, thì tắc là tất nhiên thôi.

Em không bao giờ trách dân ngoại tỉnh vào thành phố lớn làm việc vì họ làm ăn đóng thuế đàng hoàng, và người dân luôn là đối tượng bị động của chính sách nhà nước. Họ có ở lại được thì cũng là do chính sách xây dựng đã "tạo điều kiện thuận lợi" để họ ở lại. Nếu có sự quy hoạch tốt, không tham nhũng chạy dự án, nhà nước ép thực hiện giãn dân, buộc chủ đầu tư phải ra xa xây khu đô thị mới như Linh Đàm hồi xưa xem, tự khắc các doanh nghiệp cũng sẽ ra theo, người dân thấy không ở lại được cũng sẽ không cố ở làm gì. Đằng này, có cung thì có cầu, ai đó đã ký cho phép xây thêm nhà cao tầng, tăng mật độ dân cư trong nội đô thì sao lại trách người dân vào ở?

Dream Thai

Xe điện
Hnay cả nhà e đi Hải Hòa, đi QL1 cũ đến ga Tía thì đi vào Cao Tốc vậy mà vẫn tắc, đến Phủ lý thì cả nhà quyết định quay về (đi lúc 11h tới PL là 14h) :(( :((

DonaldTrump79

Xe tăng
Chào cụ mười đời gốc HN 🤣
Tụi em ở quê không được vinh dự và tự hào đóng thuế. Hoặc đóng xong nó xây cái cc gì ấy 🤣
Em ở HN đến giờ là được 22 năm kể từ ngày tốt nghiệp cấp 3 mà hiện hộ khẩu vẫn để ở quê và cũng trả muốn đăng ký tạm trú tạm vắng làm gì :D

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Càng ngày càng tắc.
Đời sống người dân chứng tỏ cũng tốt dần, hạ tầng thì ko theo kịp