Chi hội SUZUKI WAGON - Xe và Thành viên

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn

sparkvan

Xe điện

ngocphandang

Xe tăng
Con này mà gia đình chạy thì hay phết nhỉ, rộng rãi, gầm cao, phượt đâu cũng được. Nó ăn uống thế nào các cụ nhỉ?

choixongxu

Xe tăng
Thợ máy lạnh sau khi bảo trì máy lạnh xong quên lắp 1 con ốc, thế là cái cảng trước nó bị sệ và nứt ra như thế này

Từ đó em lại càng hiểu đến từng con ốc vít hơn, khi tháo ra lại có cái bat nó bị sứt ra nữa

Hàn lại thôi, mỏ hàn chì 60W táo đầu ra đập dẹp lại, chỗ bị tét cho 1 cọng kẽm phế liệu

Dùng đầu mỏ hàn mổ luôn đường tét, cho phần bị mục cháy bỏ hết, xong đắp nhựa mới vào

Hàn tái tạo luôn cái pat bị sứt

Cứ đắp nhựa vào cho cứng, không cần đẹp miễn là nhựa phải được chảy và kết nối được với phần nhựa cũ

Tạo cái đầu cảng cho nó tròn tròn đẹp đẹp, không cần đẹp lắm

Đắp nhựa cho nó đầy đặn, lưu ý là mỏ hàn phải nóng và nhựa phải được chảy và liên kết với phần nhựa cũ là OK

Sau đó dùng mũi dao cạo, em thì dùng cái dũa 3 lá mài bén cái phần đầu ngạnh tam giác, cạo nạo sao cho phẳng, càng tỉ mỉ thì càng đẹp, thậm chí làm kỹ thì không cần mastic nữa đấy

Chỉ cần một ít mastic là đủ. lưu ý là phải dùng lưỡi trét mastic chuyên dụng đấy nhá

Trước đây em sơn cái đuôi gió còn một ít sơn pha tại tiệm sơn

Khui nắp ra, chài vẫn còn thơm phức

Chỉ cần 1 thìa nhỏ thôi cũng đủ rồi

Bắt đầu thôi

Lần này cái đồ nghề của em có trang bị thêm món này, giúp tăng công lực lên rất nhiều

Tuy nhiên với hình trên, việc dán giấy như vậy là quá không đúng, tại mép giấy có đường lằn, thế là em lắp cái cảng vào xe và dùng giấy nhám xả hết ra và thực hiện như tút sơn, nhớ xả giấy nhám có nước nhá

Gần thêm tí cho rõ

Sơn và chờ khô (khoảng 15 phút) xong lấy giấy nhám xả nhẹ

Quá dễ phải không???? Việc gì phải đem ra tiệm chứ, ra thợ mà nó vừa hàn vừa tút cái cảng như trên thì bao nhiêu xèn các bác thử đoán nhá, xèn đó dắt em đi nhẹo uống gụ thôi cũng đã lắm gồi

TL_Vietnam

Xe lăn
Mấy món tìm tòi nghiên cứu này trong Nam thì có kụ Choixongxu ngoài Bắc thì có kụ Hải Nguyễn - Kính nể các kụ sát đất (b)(b)(b)

KM silver

Xe hơi
Website
www.caosuthienloc.com
Các cụ cho em hỏi, xe wagon mà còn logo chữ wagon r+ ở sườn, đầu và đuôi, thì liệu có phải là xe nguyên bản không ạ? Liệu bị đâm đụng rồi thi làm lại có làm được nguyên bản như thế không ạ?
Vodka các cụ.

Anh.Em

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, xe wagon mà còn logo chữ wagon r+ ở sườn, đầu và đuôi, thì liệu có phải là xe nguyên bản không ạ? Liệu bị đâm đụng rồi thi làm lại có làm được nguyên bản như thế không ạ?
Vodka các cụ.
Căn cứ vào mấy thông tin mà cụ đưa ra ở trên thì hơi khó cụ ạ :D
Tốt nhất cụ mời người nào hiểu biết về xe đi xem cho yên tâm. Không thì cụ cho ít thông tin về Em nó lên đây các cụ ở WGclub sẽ giúp cụ tận tình. Các cụ ấy nắm lý lịch trích ngang trích dọc của các Em ấy rõ lắm

KM silver

Xe hơi
Website
www.caosuthienloc.com
Trên bonbanh.com có xe 43s-5959 đà nẵng ấy ạ. Em thấy sơn xiếc logo còn ngon lắm, định xúc về đi tết đây, mỗi tội ngại 20tr tiền biển HN. Không biết con xe đó có ngon như trên hình không ạ?

choixongxu

Xe tăng
Trên bonbanh.com có xe 43s-5959 đà nẵng ấy ạ. Em thấy sơn xiếc logo còn ngon lắm, định xúc về đi tết đây, mỗi tội ngại 20tr tiền biển HN. Không biết con xe đó có ngon như trên hình không ạ?
Em lục trên bonbanh.com định xem thử giúp bác mà không thấy.

Em xin chém tí gió nhẹ chỗ sơn tút trên kia sau khi dùng một tí kem Cana:

Tóm lại việc sơn - tút xe cũng rất dễ, chỉ cần có máy bơm và súng phun và 1 tí khéo tay là làm được, đáp ứng tiêu chí ngon - bổ - rẽ.
Đồ nghề bây giờ cũng quá rẽ mà, chỉ cần 3 - 4 chai là cũng đã tương đối đầy đủ, có thể dùng cho nhiều việc.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em lục trên bonbanh.com định xem thử giúp bác mà không thấy.

Em xin chém tí gió nhẹ chỗ sơn tút trên kia sau khi dùng một tí kem Cana:
]

Tóm lại việc sơn - tút xe cũng rất dễ, chỉ cần có máy bơm và súng phun và 1 tí khéo tay là làm được, đáp ứng tiêu chí ngon - bổ - rẽ.
Đồ nghề bây giờ cũng quá rẽ mà, chỉ cần 3 - 4 chai là cũng đã tương đối đầy đủ, có thể dùng cho nhiều việc.
Bác Xu khéo tay quá, thế này thì đúng tiêu chí ...ngon bổ rẻ rồi :D. Dưng em thấy cái nẹp cao su vẫn nhổ lên , sao bác ko ấn nó xuống thì có phải đẹp hơn ko> :D

choixongxu

Xe tăng
Bác Xu khéo tay quá, thế này thì đúng tiêu chí ...ngon bổ rẻ rồi :D. Dưng em thấy cái nẹp cao su vẫn nhổ lên , sao bác ko ấn nó xuống thì có phải đẹp hơn ko> :D
Bác quả thật là siêu.... Em thấy nó bị sút ra nhưng chưa có thời gian xử lý được.

TL_Vietnam

Xe lăn
Cảm nhận là mở cửa ra thì mát lắm ah ;))

bttcars

Xe buýt
Cảm nhận là mở cửa ra thì mát lắm ah ;))

Em chạy Pháp Vân - Ninh Bình cũng oánh lên 100, nhưng thường thường đi 80 thôi.
Hồi mới tập lái, đi cái xe lenos của ông tập lái, chạy đường Thăng Long đếch biết gì toàn oánh lên 130. Giờ khôn rồi nên đi tốc độ vừa phải.

TL_Vietnam

Xe lăn
Chỉnh độ chụm ngon thì vô tư nhá ;)

hoasyngheo

Xe tải
Hơ hơ...xe lão TL chạy hết một vòng đồng hồ roài kìa...

choixongxu

Xe tăng
Giới thiệu với các cụ đèn "soi mứt" của em nè:

Đèn này rất tiện lợi, còn gọi là đèn soi mứt, nhiều khi xe mình chạy đến nơi có 1 đống mứt, người trên xe bước xuống dẫm lên cái đống đó rồi lại đem lên xe thì khi ấy có nước mà chít