Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Prettyboy839

Xe tải
Cụ Minck, cháu có một băn khoăn về sáng kiến của cụ. Việc cụ lắp thêm lọc xăng cuối đường ống dẫn xăng vào chế hòa khí, nhà cháu nghĩ vận tốc xăng vào chế sẽ bị giảm đi (do phải đi qua bộ lọc), sau khi lắp cụ có thấy xe vẫn hoạt động ổn định ? cháu e, vận tốc xăng giảm dẫn đến hiện tượng chế hóa khí hoạt động trong tình trạng thiếu xăng ?

Xe của em lắp mấy năm nay rồi có sao đâu, càng sạch kim phun

zomano

Xe tải
Cụ Minck, cháu có một băn khoăn về sáng kiến của cụ. Việc cụ lắp thêm lọc xăng cuối đường ống dẫn xăng vào chế hòa khí, nhà cháu nghĩ vận tốc xăng vào chế sẽ bị giảm đi (do phải đi qua bộ lọc), sau khi lắp cụ có thấy xe vẫn hoạt động ổn định ? cháu e, vận tốc xăng giảm dẫn đến hiện tượng chế hóa khí hoạt động trong tình trạng thiếu xăng ?
ơ thế mặc định là wagon nhà mình k có op sừn lọc xăng này ạ :O

dangtan77

Xe điện
Học theo cụ minck em định đi mua quả thận về ghép mà bận quá chưa làm được !

lenguyen457

Xe điện
Cụ nào thạo về Ắc quy cho em hỏi phát. Xe em mới thay ắc quy đc 1 năm hàng nội, loại ắc quy nước tự bảo trì.
Đề vẫn bình thường, không có hiện tượng yếu, rưng mờ sáng ra kiểm tra mắt thần thì nó không hiện mầu xanh. Thế là dư lào hả các cụ?

quocchuan

Xe điện
Cụ nào thạo về Ắc quy cho em hỏi phát. Xe em mới thay ắc quy đc 1 năm hàng nội, loại ắc quy nước tự bảo trì.
Đề vẫn bình thường, không có hiện tượng yếu, rưng mờ sáng ra kiểm tra mắt thần thì nó không hiện mầu xanh. Thế là dư lào hả các cụ?
Thế sáng ra nó mầu gì ạ ?
Màu đen: acquy đói
Màu trắng: acquy die

Tuan lan

Xe tải
Kinh wá két nước xe của em hình như chủ cũ chẳng bao giờ thèm để ý thì phải , có cả rác tắc ngược tắc xuôi..~X(

4banh_2xe

Xe tăng
Kinh wá két nước xe của em hình như chủ cũ chẳng bao giờ thèm để ý thì phải , có cả rác tắc ngược tắc xuôi..~X(
Dư này là phải bung hết vai két nước ra hả cụ? Sau ép lại có ổn không vì áp lực cung cao. Cụ làm xong phọt kết quả em hóng phát cụ nhé.

Tuan lan

Xe tải
Ổng thợ đang thông , ổng bảo két nước xe anh sao lại đổ cafe vào . em trả lời xe tôi víp đấy ..=))

minck

Xe container
Đây mới là thông rửa két nước đúng qui trình. Phải thông từng đường ống sạch sẽ rồi sau đó hàn vai két lại (Hàn thiếc) và thử áp lực để kiểm tra độ kín (Thả két vào bể nước, Bơm hơi từ máy nén khí vào két > 2kg/cm2 để kiểm tra độ kín và độ bền của mối hàn)

TriuHv

Xe máy
Cụ ko phải băn khoăn đâu. Bơm xăng có áp lực...lớn hơn mức xăng do máy tiêu thụ nhiều...Mà cái lọc xăng này họ sản xuất ko chỉ cho Wg đâu. Xe sang họ cũng lắp để hạn chế tắc kim phun của xe phun xăng điện tử đấy
Cụ giải thích vậy, thì cháu yên tâm rồi

Tuan lan

Xe tải
Em đã vệ sinh két nước xong . chiều nay oánh ra gara vệ sinh phanh phiếc lọc gió lọc dầu vv...

Tuan lan

Xe tải
Đây mới là thông rửa két nước đúng qui trình. Phải thông từng đường ống sạch sẽ rồi sau đó hàn vai két lại (Hàn thiếc) và thử áp lực để kiểm tra độ kín (Thả két vào bể nước, Bơm hơi từ máy nén khí vào két > 2kg/cm2 để kiểm tra độ kín và độ bền của mối hàn)
Vâng cụ em bắt phải làm cẩn thận , bao tiền cũng được

minck

Xe container
Khú khú...Điều hoà vùng 2 nhà cháu đây: (Sáng nay ra chợ giời gặp loại này thía là ý tưởng ốp sừn điều hoà 2 vùng nảy nở)
Quạt gió theo kiểu Hút gió 15W hạn chế tiếng ồn mà gió vẫn như bão :P Giá 40k/cái
Chụp đứng:

Chụp Nghiêng:

Tỷ lệ tương tác:

Nhà cháu dùng băng dính 3m dán ngay vào miếng nhựa che bộ bản lề (tựa lưng) của 2 ghế trước. Thổi về cho 2 người ngồi ghế sau.
P/s: Trước đây lắp cái quạt lồng sắt vào trong gầm ghế nhưng gió chỉ thổi dưới chân người ngồi đằng sau nên ko mấy hiệu quả...Và khi nó chạy thì tiếng ồn rất to và rung khá mạng làm người ngồi ghế phụ cứ thấy Tê..Tê...Buồn... buồn. Còn cái này vừa hiện đại lại điều chỉnh hướng gió theo ý muốn, ko ồn và ko tê tê, buồn buồn khi gấu ngồi ghế phụ =))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Nếu cái quạt này lượng gió ra mạnh thì tốt quá. Em chỉ sợ nó yếu quá như mấy cái quạt cho máy tính thì ko hiệu quả lắm :D

nguyendhbk

Xe tải
Bác mua hàng nào mà hay vậy, sao không làm một công để về trang bị cho hội

minck

Xe container
Nếu cái quạt này lượng gió ra mạnh thì tốt quá. Em chỉ sợ nó yếu quá như mấy cái quạt cho máy tính thì ko hiệu quả lắm :D
Quạt này công suất 12V x 1.34A = 16w (ko phải dạng vừa đâu.)
Gió thổi ra mạnh lắm cụ ơi! Và gió đi ra tập trung vào 1 điểm... Ko khéo người ngồi sau lại bị *sun* hết cả ý chứ :))
Chỉnh hướng để gió thổi thẳng vào người nên cảm giác mát hơn mấy quạt lồng sắt kia ...

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container
Bác mua hàng nào mà hay vậy, sao không làm một công để về trang bị cho hội
Nhà cháu mua ở hàng đồ điện, ngay đầu dãy phố gửi xe máy ấy (Bên tay trái)...Nhà cháu chỉ làm chuột bạch...Thấy Ngon-bổ-rẻ thì các cụ *tự sướng* nó mới thích thú.

Trạng thái
Thớt đang đóng