Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

bsphongnb

Xe container
tình hình là đợt này "chắc ai đó sẽ" tranh thủ định kiếm chức trợ lý hay sao mà năng pót bài thế :D
em lót dép mua lạc ngồi hóng buổi tranh cử ợ :D
Đợt này đang rảnh, muốn tìm hiểu em Wagon chút, trước đây em lười vì em ko xác định gắn bó lâu dài
Cơ mà em này em ý cũng chiều mềnh phết cụ ạ, thế nên em quyết định chưa ly dị ở thời điểm này, thay vào đó làm tìm hiểu tâm tư nguyện vọng của em nó, để cùng làm nhao xướn cụ ợ =))

Thế mà e tưởng tất cả chỗ nước đấy là của e nó, thành ra là Squirt? =))
Thế thì có mà vỡ BQ chứ chả phải nước ấy :D :D :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
cụ chánh [@Hieunam;43896] cho em hỏi . kông ty có bộ dây điện tổng ko ạ

em bị chuột nó cắn ở bên trong . chỗ từ ắc quy đến cầu chì tổng .

nếu có em thay bộ dây đỡ phải đấu điện lằng nhằng ạ
Dây tổng thì em ko có, nhưng nếu bị đứt do chuột cắn thì cụ có thể nối lại đc mà! Em nghĩ chỉ 30 phút là xong :D

GIA DINH NHO

Xe điện
Dây tổng thì em ko có, nhưng nếu bị đứt do chuột cắn thì cụ có thể nối lại đc mà! Em nghĩ chỉ 30 phút là xong :D
vâng em đành khắc phục vậy , nhưng nếu được cụ có thể tìm hiểu và nhập dc món đó thì nhập nhé vì em nghĩ chắc cũng nhiều cụ dây rợ lằng nhằng ạ

bsphongnb

Xe container
vâng em đành khắc phục vậy , nhưng nếu được cụ có thể tìm hiểu và nhập dc món đó thì nhập nhé vì em nghĩ chắc cũng nhiều cụ dây rợ lằng nhằng ạ
Món đấy thì chuẩn rồi, em nghĩ đống ruột của xe em chắc cũng đấu nối chắp vá các kiểu, nhưng mà kệ thôi, tổng thể nó cũng đã 13 năm tuổi đời rồi, ko cần quá cầu kỳ đâu cụ ạ.

choixongxu

Xe tăng
Bộ dây của em thì không đơn giản đâu cụ ạ

Đầu Jack đầy đủ mới cóng - hàng tháo xe.
Chắc nhờ cụ chánh nhập về cho anh em

HnA

Xe tăng
Máy rung là bình thường mà. Khi mới nổ máy (máy nguội) nên đạp nhẹ chân ga vài cái để cho dù hỗ trợ garanti hút thì garanti sẽ to hơn, máy bớt rung.
Nhưng ý em lg nó rung quá so với qui định :)

minck

Xe container
Nói về Garanti thì em lại muốn hỏi các cụ cao thủ 1 việc là : xe nhà em khi mới khởi động và để máy chạy không tải, đứng yên và không giữ chân ga, lúc đó vòng tua máy khoảng tầm 400v/p thì xe rung lên bần bật, ý em là rung dữ dội và rất khủng khiếp cảm thấy như sắp bục ra đến nơi, nhưng nếu đặt nhẹ chân lên bàn đạp ga, lúc này vòng tua máy lên khoảng tầm 700v/p thì xe lại rất êm. Hoặc nếu đi được 1 lúc thì sẽ thấy xe rất êm, thậm chí dừng đèn đỏ gần như không nghe thấy tiếng máy.
Em vẫn biết khi mới khởi động máy chưa tròn thì xe sẽ rung nhưng em nghĩ không thể rung đến mức đấy được!
Hay xe em để Garanty hơi nhỏ quá so với qui định? Nếu đúng qui định thì để Garanty khoảng mấy trăm vòng /p là được?
Hay xe em bị lỏng 1 số bộ phận lớn hoặc đã đến lúc phải thay cao su chân máy?
Xe của cụ Có thể để chế độ bù ga quá ít (Hoặc dù bù ga ko hoạt động) nên khi khởi động (Máy nguội) tua máy chỉ có ~400v/p; Đến khi máy nóng thì nó lên 700v/p

HnA

Xe tăng
Vậy có cách nào để kiểm tra dù bù ga ko ạ? Và Em muốn hỏi là nếu để chuẩn thì khi mới khởi động vòng tua máy khoảng bao nhiêu vòng/p là dc ạ?

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Dây theo xe em thấy là tốt nhất, chứ dây TQ cũng ko tốt lắm đâu. Theo em nếu các giắc cắm còn tốt thì cụ nên tìm các điểm đứt mà nối lại . Còn tốt hơn nữa thì làm thế nào " gạ " đc cụ Xu để lại cho cái bộ tháo ra là OK nhất :)).

quocchuan

Xe điện
Dây theo xe em thấy là tốt nhất, chứ dây TQ cũng ko tốt lắm đâu. Theo em nếu các giắc cắm còn tốt thì cụ nên tìm các điểm đứt mà nối lại . Còn tốt hơn nữa thì làm thế nào " gạ " đc cụ Xu để lại cho cái bộ tháo ra là OK nhất :)).
Giữ lại bộ giắc cắm, sau đó thay hết bằng dây Trần Phú cho nó bền :))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Làm gì mà giờ này cụ vẫn chưa chịu ngủ ? Cuối tuần mời cụ xuống cty giới thiệu cho ae công nghệ 4G đi nhé :P

tuantintuc

Xe điện
Làm gì mà giờ này cụ vẫn chưa chịu ngủ ? Cuối tuần mời cụ xuống cty giới thiệu cho ae công nghệ 4G đi nhé :P
Em cũng nghe tây đồn Công nghệ 4G sắp phủ sóng cả trong WGC :))

choixongxu

Xe tăng
Cụ chánh có khi nào kiểm chứng bộ dây của xe đời 2001 so với xe đời 2007 nó khác nhau như thế nào không?
Em thấy khác đấy.

choixongxu

Xe tăng
Quá chuẩn, cụ ra hàng bãi tìm dây đồng tháo từ xe Nhật, đây là dây rất xịn, vậy chứ dây điện xe hơi nó khác nhiều với dây điện nhà đấy nhé. Dây điện nhà cho vào xe thời gian nó bị ô xy hóa mục đen thui.
Em độ điện cho xe toàn dùng dây đồng chuyên dùng giá 3K/mét đấy

Cùng với gel nhiệt và cách nối cẩn thận thì y chang như zin.
He he nói thế chứ em cũng thủ sẵn bộ dây điện zin. (Hàng độc hiếm có)

nongdan2014

Xe điện
Dây chuột cắn thì nối lại thôi có gì đâu. Cụ Nhỏ cầu kỳ muốn hàng nguyên bộ tháo xe thì gặp em, em tháo bộ xe em ra bán cho cụ, chỗ còn lại rỡ tung bán phụ tùng cho các cụ WG, có khi đc giá hơn bán nguyên xe.

quangthang911

Xe đạp
em tính lắp cái này,các bác thấy được không

quangthang911

Xe đạp
Wagon có sẵn mấy con ốc chỉ tháo ra và vặn chặt thôi.WG hay thiệt

bsphongnb

Xe container
Mỗi khi đóng cửa lái, cứ có cái tiếng phạch phạch rất khó chịu
Chủ tịt mổ ra thì thế này

rơi mất con ốc

bsphongnb

Xe container
Với chủ tịt thì bệnh này 30s là xong (like)

Trạng thái
Thớt đang đóng