Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

quocchuan

Xe điện
Nếu cụ luongKT mà bầu như cụ thì nhà cháu sẽ cho là BT vì có thêm việc cho thợ làm :)) ( Sory cụ luongKT ná; Ví dụ thôi mà :P).
Tại sao nhà cháu khuyến cáo các cụ là nếu đỗ xe đôi ba ngày ko chạy thì nên chèn bánh xe hoặc cài số 1 rồi rút chìa khoá ra. Ko nên kéo phanh tay...Vì sao ư? Kinh nghiệm nhà cháu rút ra từ thực tế và cụ có thể vào hỏi lão GOOGLE thì rõ cụ ná...
Thì nhà cháu có ý kiến gì cái cụ bẩu đâu, cháu chỉ thấy là xe cụ Bình cần đi kiểm tra vì mới để xe có 3-4 ngày không đi mà đã bị bó phanh thôi.

bsphongnb

Xe container
Tiếp tục công cuộc chống nóng, với sự kích động và xúi giục của cụ Chánh, em liều mạng tháo cái trần ra để vệ sinh và bọc chống nóng

Kết quả em update sau nhé :D
Up to date đi cụ uôi

tuantintuc

Xe điện
Nếu cụ luongKT mà bầu như cụ thì nhà cháu sẽ cho là BT vì có thêm việc cho thợ làm :)) ( Sory cụ luongKT ná; Ví dụ thôi mà :P).
Tại sao nhà cháu khuyến cáo các cụ là nếu đỗ xe đôi ba ngày ko chạy thì nên chèn bánh xe hoặc cài số 1 rồi rút chìa khoá ra. Ko nên kéo phanh tay...Vì sao ư? Kinh nghiệm nhà cháu rút ra từ thực tế và cụ có thể vào hỏi lão GOOGLE thì rõ cụ ná...
Thì nhà cháu có ý kiến gì cái cụ bẩu đâu, cháu chỉ thấy là xe cụ Bình cần đi kiểm tra vì mới để xe có 3-4 ngày không đi mà đã bị bó phanh thôi.
He he, theo em vừa sợt thì thấy đại để 1 trong những nguyên nhân là nếu đi ngập bùn, nước nhiều, hoặc trời mưa to chẳng hạn => kéo phanh tay để dài ngày dễ dính cái nầy vì nó làm két lại, => gây bó phanh. Phỏng cụ?

lenguyen457

Xe điện
Tiếp tục công cuộc chống nóng, với sự kích động và xúi giục của cụ Chánh, em liều mạng tháo cái trần ra để vệ sinh và bọc chống nóng

Kết quả em update sau nhé :D
Lúc nào cụ giúp em tháo cái trần phát nhé, em tâm đắc vụ này lâu nhưng chưa làm đc

tuantintuc

Xe điện
Dạo này trời nắng quá, để xe lâu thì nóng, đi thì bật điều hòa tít mù, cũng tốn xăng. Nên em liều mạng đi dán film cách nhiệt nốt cho cái kính lái
Phòng điều hòa luônc :))
Dán xong về công ty kiểm nghiệm cái, nhìn chả khác gì lúc chưa dán. Trừ việc đi ngoài đường lúc 11h, sờ tay lên nắp táp lô không nóng như lúc chưa dán =))
Chết thật, cụ cũng có vị trí trong hội đồng quản trị của công ty mà lại để xe đến bây giờ mới đem dán à :))
Cái này là phải luôn và ngay vì ngồi trong xe giảm nóng rát rất nhiều, điều hoà cũng nhanh mát hơn nhiều, tiết kiệm nhiên liệu nữa các cụ ạ :D cụ nào mà đợt nóng vừa rồi bị đội xăng lên 20%-50% thì đi dán ngay đi nhá :))

quocchuan

Xe điện
Chết thật, cụ cũng có vị trí trong hội đồng quản trị của công ty mà lại để xe đến bây giờ mới đem dán à :))
Cái này là phải luôn và ngay vì ngồi trong xe giảm nóng rát rất nhiều, điều hoà cũng nhanh mát hơn nhiều, tiết kiệm nhiên liệu nữa các cụ ạ :D cụ nào mà đợt nóng vừa rồi bị đội xăng lên 20%-50% thì đi dán ngay đi nhá :))
Dán kính lái hết bi nhiêu nhỉ ? Và địa chỉ ở đâu thế ?

KMS

Xe container
Phạt với hạ chức từ trợ lí xuống phó ban Pháp chế thì lộc lá ở đâu mà dán kính hả cụ :((

tuantintuc

Xe điện
Dán kính lái hết bi nhiêu nhỉ ? Và địa chỉ ở đâu thế ?
Kính lái với kính hậu tầm ~1250k/kính nếu em nhớ không nhầm - tại dán cách đây ~1 năm rùi. Còn các kính ở cửa thì vài trăm một cái thôi cụ ạ. Cập nhật giá rổ giờ cụ hỏi cụ KMS là chuận nhất.
Em cũng dán ở Nexco (bên Thạch Bàn) có phòng lạnh, oánh cả xe vào đó để dán - cụ search Nexco bên kinh doanh chuyên nghiệp là thấy.

bsphongnb

Xe container
Kính lái với kính hậu tầm ~1250k/kính nếu em nhớ không nhầm - tại dán cách đây ~1 năm rùi. Còn các kính ở cửa thì vài trăm một cái thôi cụ ạ. Cập nhật giá rổ giờ cụ hỏi cụ KMS là chuận nhất.
Em cũng dán ở Nexco (bên Thạch Bàn) có phòng lạnh, oánh cả xe vào đó để dán - cụ search Nexco bên kinh doanh chuyên nghiệp là thấy.
Kính lái thì nên phang cái loại đắt hơn chút cụ ạ, tầm 2 củ mới ổn

thang_capit

Xe buýt
He he, theo em vừa sợt thì thấy đại để 1 trong những nguyên nhân là nếu đi ngập bùn, nước nhiều, hoặc trời mưa to chẳng hạn => kéo phanh tay để dài ngày dễ dính cái nầy vì nó làm két lại, => gây bó phanh. Phỏng cụ?
Chuẩn luôn cụ ah, xe e bị vài lần như thế, lùi ko được e tiến lên phát rồi lùi lại ok luôn :)

alibaba1514

Xe buýt
Xe em đang có vấn đề về cái bộ bánh trước, lên mạng ngâm cứu thì toàn thấy khoai tây kể chuyện nên chỉ hiểu tý ti. Em up cái ảnh lên nhờ các cụ định nghĩa giúp để em còn biết ạ

Theo em thì như thế này :
1 - Rotuyn lái trong
2 - Rotuyn lái ngoài
3 - ???
4 - ???
5 - ???

bsphongnb

Xe container
Hic, hôm qua em lắm việc quá ko lên Of đc, thật ko thể tin được ạ. Bảo dữong xong thấy thế lào cụ ei?
Xe em xuống bảo dưỡng cho có phong trào thôi ạ, tiếc là ko gặp cụ nào

laitau

Xe tăng
Mấy hôm nay nắng nóng, cụ nào dán film rồi mới thấy lợi hại, xe e dán 2 kính sau bằng film tối màu chắc chả có tác dụng cách nhiệt, nóng điên =))

lenguyen457

Xe điện
Sáng nay công ty có hội thảo gì không để em đến trực nhật ?

nguyenanhquan

Xe tăng
Xe em đang có vấn đề về cái bộ bánh trước, lên mạng ngâm cứu thì toàn thấy khoai tây kể chuyện nên chỉ hiểu tý ti. Em up cái ảnh lên nhờ các cụ định nghĩa giúp để em còn biết ạ

Theo em thì như thế này :
1 - Rotuyn lái trong
2 - Rotuyn lái ngoài
3 - ???
4 - ???
5 - ???
Sao cụ ko gặp cụ CT để đc chỉ tận tay day tận Rotuyn nhể:D Bằng tiếng Việt luôn đỡ phải dịch:))

lenguyen457

Xe điện
Máy phát bảo dưỡng vệ sinh tra dầu mỡ + căn chỉnh curoa mất đôi tiếng buổi sáng. Ông thợ cứ lẩm bẩm máy to quá, tháo ra lắp vào khó, mà xe bé dư lày anh chơi quả 75 lãng phí quá :))

Cụ nói rõ giúp em về vụ căn chỉnh cua roa dc ko? V2 của em dạo này rung quá. Nhất là lúc đạp côn và nhả ra, toàn xe rung bần bật

Trạng thái
Thớt đang đóng