Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

daihung

Xe buýt

Không có hơi nước đâu ạ, mà em chẳng hiểu tại sao phía tronng nó lạ có 1 bện màu vào từ hồi nào.
Mấy hôm nay em loay huoay chuyện dư xăng, cứ đưa tới bác thợ chỉnh là OK, vài tháng sau lại bị có mùi xăng khi cho xe vào nhà.
Chỉnh chọt miết thì cũng chẳng được mặc dù xe chạy thì nước nơi ống pô nó nhỏ giọt thấy đã lắm. Ngày mai phải mạnh tay thêm 1 tí nữa chứ quanh chuyện chỉnh xăng mà cứ đưa đến thợ hoài mắc cỡ quá :)
Xe em cũng dư xăng đây anh ạh . Có hỏi Phước thì bảo phải chỉnh cho dư như vậy xe chạy mới nổi chứ ém xăng quá xe lì máy lắm , xe em mà de vào nhà là mùi xăng dư ngửi thấy liền luôn . Chả biết có phải là mình chỉnh mặc định dư xăng như vậy không nữa

daihung

Xe buýt
Cháu vừa lắp hôm nay, đi đường từ Kông ty về tuyền chủ động phi vào ổ gà ổ voi để test, công nhận là vó sự khác biệt ạ
Vấn đề tụt là do cụ Tê lờ dạo này trốn bia bọt nên bụng nó bé nên nó mới tụt thôi (cháu fun tí)
Bác Linh đã dùng cái dây thít để cố định chưa ạ
Nhà em mua về tự lắp giảm chấn xong chạy thử 2 vòng về tháo ra luôn ạh , xe tưng quá cụ ơi

daihung

Xe buýt
Này thì Iridium
Denso Iridium IK16

Khác biệt nằm ở đây:

Hàng theo xe đây:

Hơi dư xăng nên sau khi thay Bugi mới sẽ chỉnh lại vít xăng nửa vòng.

Cảm nhận ban đầu là garanti để nhỏ nghe đều hơn, để garanti nhỏ số 1 nhả côn không chết máy (Côn nhà cháu vừa thay nên rất bám), còn chạy đường dài nhà cháu chưa test được.
Gia bao nhiêu 1 con vậy cụ ạh

choixongxu

Xe tăng
Lày cụ Xù mhé:
Có khi hơi xăng từ bình xăng bay ra...Với xe SWg sau khi đi về thì hay có mùi xăng, (nhất là khi bình xăng còn 1/2) Khi có mùi xăng thì cụ mở nắp bình xăng nó sì hơi rất nhiều...Vậy khi có mùi xăng thì cụ mở nắp bình xăng xem đúng bệnh ko cụ nhoé...
Em cám ơn bác nhiều ạ.
Em phải học chỉnh xăng cho được chứ chuyện nhỏ này phải đưa đến thợ thì mắc cỡ quá. Xe mình để chạy lâu dài thì phải làm được chứ.

choixongxu

Xe tăng

Cụ chế cái đèn gầm ntn, chia sẻ kinh nghiệm cho nhà cháu với. Hôm nào cụ chụp ban đêm show lên dc ko ạ
Mời cụ nghía qua thớt này, bài này em mô tả đầy đủ việc chế cái led gầm này, sau hơn 1 năm sử dụng em nó vẫn hoạt động tốt: https://www.otosaigon.com/threads/diy-cac-phan-trong-va-ngoai-xe-suzuki-wagon-r.8616854/page-3#post-9270091
Ánh sáng của nó cũng đủ để nhìn thấy cục đá dưới đường:

Trước mặt cũng đẹp với thành quả tự chế

Lên đèn:

Công suất điện 20W cho bộ đèn giúp cho nhẹ máy khi vận hành

choixongxu

Xe tăng
Hậu quả của Cana

Và hậu quả của Nu Finish Crash Doctor

Tuần sau rửa xe và cho lên 1 lớp Nu Finish "The Once year...." hy vọng sẽ giữa mãi đúng 1 năm với làn da như thế

bsphongnb

Xe container

daihung

Xe buýt
230k một chiếc cụ ạ.
Nghe nói con Bugi này lâu rồi cũng định chơi mà thấy con bugi mình thay hãng vẫn còn xài êm lắm nên hỏi để lần sau có thay thì lên đời Ỉidium luôn =))

nongdan2014

Xe điện
Nghe nói con Bugi này lâu rồi cũng định chơi mà thấy con bugi mình thay hãng vẫn còn xài êm lắm nên hỏi để lần sau có thay thì lên đời Ỉidium luôn =))
Em đầu tư Iridium cũng chỉ muốn là nó bền hơn, ổn định hơn khi đi xa thôi, chứ cũng chẳng hy vọng nó khoẻ máy với ăn ít xăng như quảng cáo đâu ạ.

tatrunglinh

Xe đạp
Em đầu tư Iridium cũng chỉ muốn là nó bền hơn, ổn định hơn khi đi xa thôi, chứ cũng chẳng hy vọng nó khoẻ máy với ăn ít xăng như quảng cáo đâu ạ.
Pác cho em cái địa chỉ mua 4 con này với nhá, thanks pác nhìu

choixongxu

Xe tăng
Này thì Iridium
Denso Iridium IK16

Khác biệt nằm ở đây:

Hàng theo xe đây:

Hơi dư xăng nên sau khi thay Bugi mới sẽ chỉnh lại vít xăng nửa vòng.

Cảm nhận ban đầu là garanti để nhỏ nghe đều hơn, để garanti nhỏ số 1 nhả côn không chết máy (Côn nhà cháu vừa thay nên rất bám), còn chạy đường dài nhà cháu chưa test được.
Những ai đã dùng Iridium thì sẽ nghiệm Iridium ngay:

Cùng thông số từ đầu tuýp mở với loại chính hãng - giá 250K / chú

bsphongnb

Xe container
Clgt ??????

bsphongnb

Xe container
Sao thế cụ. Lê tê phê rồi à :))
hé hé, ông bán wagon lại phun vào đây cả chục cái ảnh, lại còn bô lút thêm cái ảnh chụp người nữa, vãi quá
Chắc chủ tịt vừa xóa òi

Chỉnh sửa cuối:

tuantintuc

Xe điện
hé hé, ông già bán wagon lại phun vào đây cả chục cái ảnh, lại còn bô lút thêm cái ảnh chụp người nữa, vãi quá
Chắc chủ tịt vừa xóa òi
CT đang ca mà tỉnh nhể :))
Thảo nào e đọc bài cụ viết chả hiểu mô tê gì :)) tg cụ s.a.y ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng