Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

choixongxu

Xe tăng
Độ đèn xong bắt đầu làm đẹp.
Xe giữ gìn thế kia mà vẫn còn bị mấy chỗ xước, thật chẳng biết nói làm sao

Lại còn bị sơn nước nó ăn vào, không biết cách nào mà tẩy đi được

Và 1 đường sước do cái gác chân của chiếc Lead bà cả xước vào

Cho xả nhám cho thật sạch

Và che chắn những phần không cần sơn

100K tiền sơn pha sẵn sài hoài mà không hết

gần 5 muỗng sơn như thế này

Đưa vào lọc

Nước đầu tiên

vài nước sơn sau đó

Và kết quả chờ Ban Giám khảo khó tính nhất kiểm tra. :)

Tiếp theo sau đó là đến công đoạn làm bóng là xong
Công đoạn là bóng em dùng đến 3 loại bat chà bóng: nước đầu là Cana, nước 2 là Nu Finish Crash doctor để xóa đi những vết sước và làm mịn bề mặt, nước cuối cùng là Nu Finish the once a year car pro tạo nước bóng như gương
Ăn chơi cũng tốn kém ghê nhỉ :)

Chỉnh sửa cuối:

4banh_2xe

Xe tăng
bọn gara sửa xe nó yêu cụ xù lắm đấy nhỉ?

choixongxu

Xe tăng
bọn gara sửa xe nó yêu cụ xù lắm đấy nhỉ?
Không đâu cụ ơi, chẳng qua em không có xiền đem xe đến Garage sửa xe nên phải cố mà làm đấy thôi.
Hic tủi thân em.....:((

4banh_2xe

Xe tăng
Không đâu cụ ơi, chẳng qua em không có xiền đem xe đến Garage sửa xe nên phải cố mà làm đấy thôi.
Hic tủi thân em.....:((
vâng. tiền cụ tiết kiệm sắp mua được một em wagon nữa, tiền cụ đầu tư nhà xưởng đồ nghề bằng một em nữa, cộng với 2/3 em wagon nữa cụ cất trong kho. tổng cộng cụ xù có đến gần bốn em wagon. không cẩn thận là suzuki hớt cụ sang Nhựt thì đừng có mà khóc cụ nhé.

4banh_2xe

Xe tăng
Cụ xù cho bài nghiệm thu bộ đèn gầm full led lên đi ạ. anh em đợi mãi chả thấy hay là chân tay vụng về làm vỡ rồi nhỉ? ;))

choixongxu

Xe tăng
Rất cám ơn ông anh đã tặng cho em mấy món quà từ xứ giãy chết
Cặp dây curoa cho SWg hiệu Gate

Và 1 sợi dây curoa hiệu gì đó mà em mắt yếu quá không đọc ra

Cùng 1 lọc nhớt hiệu Fram

Em cám ơn anh rất nhiều. Khoe lên đây cùng các bác. Tuy nhiên em mới vừa thay dây này vào nên đang phân vân không biết nên tháo ra để trãi nghiệm cùng anh

choixongxu

Xe tăng
Cụ xù cho bài nghiệm thu bộ đèn gầm full led lên đi ạ. anh em đợi mãi chả thấy hay là chân tay vụng về làm vỡ rồi nhỉ? ;))
Uầy, em chưa lắp vào xe nên chưa lên hình cho cụ chiêm ngưỡng, chứ nó xong rồi đấy

Chỉnh sửa cuối:

dangtan77

Xe điện
Vất vả với cái quạt gió trong, e thề 1 mình không bao giờ

Tháo nó ra nữa. Hết 1 ngày trời chỉ thaó ra thay chổi than và vệ sinh bầu gió lắp gần 1 buổi mới vào được, e nghĩ cái khuết điểm lớn nhất Wagon là bố trí cái này nó chật hep khó tháo lắp quá! Cũng may có cụ Ctịch chợ giúp từ xa không là e bó tay với nó!

nguyenanhquan

Xe tăng
Vất vả với cái quạt gió trong, e thề 1 mình không bao giờ

Tháo nó ra nữa. Hết 1 ngày trời chỉ thaó ra thay chổi than và vệ sinh bầu gió lắp gần 1 buổi mới vào được, e nghĩ cái khuết điểm lớn nhất Wagon là bố trí cái này nó chật hep khó tháo lắp quá! Cũng may có cụ Ctịch chợ giúp từ xa không là e bó tay với nó!
Sao lại một mình, thấy chiều cụ mời trá đá ở Cty mà :D

4banh_2xe

Xe tăng
Cụ dư giả có bộ nào không dùng gởi cho em xin nhé. Bộ của em mòn hết cả răng rãnh rồi mà vẫn phải dùng ạ.
Rất cám ơn ông anh đã tặng cho em mấy món quà từ xứ giãy chết
Cặp dây curoa cho SWg hiệu Gate

Và 1 sợi dây curoa hiệu gì đó mà em mắt yếu quá không đọc ra

Cùng 1 lọc nhớt hiệu Fram

Em cám ơn anh rất nhiều. Khoe lên đây cùng các bác. Tuy nhiên em mới vừa thay dây này vào nên đang phân vân không biết nên tháo ra để trãi nghiệm cùng anh

dangtan77

Xe điện
Sao lại một mình, thấy chiều cụ mời trá đá ở Cty mà :D
Trà đá là hôm chủ nhật cụ ợ, em xuống cty nhờ cụ Ct lắp quả đồng hồ báo giờ ở taplo thôi, em hôm nay đi tỉnh em mổ ở chi nhánh nên có 1 mình nên vất vả vậy đấy!

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Khẩn! Cần các cụ test gấp.
Chẳng là hôm nay rảnh rỗi ko có việc gì làm cháu quay ra thí nghiệm vợ 2. Thấy phần dàn nóng điều hòa vợ 2 nguyên bản có miếng mút chăn gió nhưng theo thời gian miếng này nó rụng mất nên có lẽ làm giảm khả năng giải nhiệt của dàn nóng và két nước. Cháu bèn thử che lại như nguyên bản xem thế nào. Hiện tại thấy hiệu quả rõ rệt, điều hòa mát hơn hẳn có lẽ do luồng gió được điều hướng đúng hơn, nhiều gió chạy qua dàn nóng hơn. Tuy nhiên cũng có thể là do cảm tính nên cần các cụ test, cũng rất đơn giản, thử thôi nên chỉ cần cắt miếng bìa theo hình 2 cái khe dọc để che lại là ok. Nếu ổn sẽ nghĩ đến phương án làm cho đẹp. Hiện tại xe em cảm tính thì điều hòa buốt hơn, lốc điều hòa đóng ngắt nhanh hơn, quạt số 2 ac vẫn đóng ngắt bình thường. Tác dụng phụ là kim nhiệt thấp hơn lúc trước (máy mát hơn). Cụ nào máu test thử nhé!

choixongxu

Xe tăng
Chẳng là hôm nay rảnh rỗi ko có việc gì làm cháu quay ra thí nghiệm vợ 2. Thấy phần dàn nóng điều hòa vợ 2 nguyên bản có miếng mút chăn gió nhưng theo thời gian miếng này nó rụng mất nên có lẽ làm giảm khả năng giải nhiệt của dàn nóng và két nước. Cháu bèn thử che lại như nguyên bản xem thế nào. Hiện tại thấy hiệu quả rõ rệt, điều hòa mát hơn hẳn có lẽ do luồng gió được điều hướng đúng hơn, nhiều gió chạy qua dàn nóng hơn. Tuy nhiên cũng có thể là do cảm tính nên cần các cụ test, cũng rất đơn giản, thử thôi nên chỉ cần cắt miếng bìa theo hình 2 cái khe dọc để che lại là ok. Nếu ổn sẽ nghĩ đến phương án làm cho đẹp. Hiện tại xe em cảm tính thì điều hòa buốt hơn, lốc điều hòa đóng ngắt nhanh hơn, quạt số 2 ac vẫn đóng ngắt bình thường. Tác dụng phụ là kim nhiệt thấp hơn lúc trước (máy mát hơn). Cụ nào máu test thử nhé!

Cám ơn cụ, cháu đang vọc phần này, sẽ để ý thử xem sao

choixongxu

Xe tăng
Cụ dư giả có bộ nào không dùng gởi cho em xin nhé. Bộ của em mòn hết cả răng rãnh rồi mà vẫn phải dùng ạ.
Hì đây nè cụ, 2 cái lọc gió hàng xịn kiểu này em dùng chắc vài năm nữa

Ghê chưa :)

Và ngoài ra có món này em để đến 20 năm trong hầm tối mà vẫn chưa khui ra lần nào. Chắc hư rồi quá #-o

4banh_2xe

Xe tăng

Và ngoài ra có món này em để đến 20 năm trong hầm tối mà vẫn chưa khui ra lần nào. Chắc hư rồi quá #-o

Em nghe bẩu rắn tính hàn nên cụ mang ra bắc kỳ có mùa hè nhắm mới tuẩn nhé.

Cụ có điều khiện thử test quả led pha 3500k của phillip xem thế nào xem có ổn không đi. Em thích quả này quá mà vẫn đang phải nghe ngóng xem sao ạ.

tierone

Xe tăng

May quá các cụ xe em còn zin đầy đủ

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Có chắc xe cụ còn 2 miếng mút chạy dọc dàn nóng ko ạ?

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Tình hình là hiệu quả thật các cụ ạ! Em bị cóng trong xe mất rồi:D

Trạng thái
Thớt đang đóng