Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyendhbk

Xe tải
Cảm ơn các cụ nhiều. Chắc là loại lưới đắt hơn nhưng cũng cố mà đầu tư các cụ nhỉ

lhoangdung

Xe máy
Các bác ơi, cho em hỏi ngu chút với, xe của em cái la răng có 4 ốc, giờ chỉ còn 3 ốc/ bánh thì có ảnh hưởng gì không ạ? Nếu muốn thay thì thay ở đâu giá hạt dẻ ạ, tại chỗ quen nói là không sao, nhưng em lại nghe nói là thiếu ốc lái xe cứ bị kêu...vả lại nhìn thấy thiếu một ốc nên cũng ghê ghê...
Các bác mách em với nhé....
Cảm ơn các bác.

minck

Xe container
Các bác ơi, cho em hỏi ngu chút với, xe của em cái la răng có 4 ốc, giờ chỉ còn 3 ốc/ bánh thì có ảnh hưởng gì không ạ? Nếu muốn thay thì thay ở đâu giá hạt dẻ ạ, tại chỗ quen nói là không sao, nhưng em lại nghe nói là thiếu ốc lái xe cứ bị kêu...vả lại nhìn thấy thiếu một ốc nên cũng ghê ghê...
Cảm ơn các bác.
Vâng! Tắc kê 4 con cụ tiết kiệm lắp 3 thì *Bảo đảm ko sao.... cho đến lúc Vênh mâm*... :))
Hum Lọ nhà chấu thấy dưới Kho Mai Động có 1 thùng gánh nước ốc Tắc kê Wg... =))

GIA DINH NHO

Xe điện
Cảm ơn các bác.
khi nào còn 1 con hay thay cụ ạ . 3 con vẫn trên 50% mà

lhoangdung

Xe máy
Các bác cứ chém em, em hỏi nghiêm túc đớ...
Mà hôm nọ xe em cho thằng em mượn, bị húc phát mà em méo hết cả mặt, trong khi thằng em vợ chỉ nói được từ "em xin lỗi"...Chỗ nào tút tát hạt dẻ các bác cũng ới em luôn để cuối năm có xèng em cho vợ hai đi thẩm mỹ viện cái...
Đừng ném đá, tội nghiệp em.

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Mà hôm nọ xe em cho thằng em mượn, bị húc phát mà em méo hết cả mặt, trong khi thằng em vợ chỉ nói được từ "em xin lỗi"...Chỗ nào tút tát hạt dẻ các bác cũng ới em luôn để cuối năm có xèng em cho vợ hai đi thẩm mỹ viện cái...
Cụ làm gì phải đợi đến cuối năm ,mời cụ qua em giá ngon bổ rẻ nhanh gọn

lhoangdung

Xe máy
Okay, em note lại để hôm nào đưa vợ hai qua bác :)

choixongxu

Xe tăng

Test ánh sáng

choixongxu

Xe tăng
Ước gì Cụ mà ở Đà Lạt .....

Tuan lan

Xe tải

Các cụ ơi ..chỉ giúp em cái này với chả là điều hòa của em , hôm nay đi thì cứ đóng ngắt liên tục trời thì nắng to , nóng quá em làm liều vặn cái nút của cái van này nhưng cũng ko được xong em lại rút rắc ra đấu trực tiếp thì lốc điều đóng liên tục nhưng chỉ mát được khoảng 2-3 phút là hết mát , dù lốc ko ngắt. Tắt Ac để 5' bật lại thì lại mát .các cụ thử bắt bệnh hộ em xem làm sao ạ , em cảm ơn trước.

KMS

Xe container
Theo quan sát thì "hộp đen điều hoà" của cụ vẫn còn. Cụ alo ngay cho cụ Chánh để được tư vấn miễn phí nhé :)

Tuan lan

Xe tải
Theo quan sát thì "hộp đen điều hoà" của cụ vẫn còn. Cụ alo ngay cho cụ Chánh để được tư vấn miễn phí nhé :)
Vâng em cảm ơn cụ , em cũng đang sắp xếp lịch để lên gặp cụ chánh để lắp trợ lực xong nhờ cụ ấy bắt bệnh luôn thể..

choixongxu

Xe tăng

Cái màu trắng 11 cánh - hàng zin theo xe
Cái màu đen - hàng mua mới của nước bạn
Cho em hỏi lắp cái nào thì tiếng nó đỡ ồn hơn??? Cháu cám ơn nhiều ạ

choixongxu

Xe tăng

nongdan2014

Xe điện

Các cụ ơi ..chỉ giúp em cái này với chả là điều hòa của em , hôm nay đi thì cứ đóng ngắt liên tục trời thì nắng to , nóng quá em làm liều vặn cái nút của cái van này nhưng cũng ko được xong em lại rút rắc ra đấu trực tiếp thì lốc điều đóng liên tục nhưng chỉ mát được khoảng 2-3 phút là hết mát , dù lốc ko ngắt. Tắt Ac để 5' bật lại thì lại mát .các cụ thử bắt bệnh hộ em xem làm sao ạ , em cảm ơn trước.
Cụ đấu tắt > lốc chạy liên tục > sau 3 phút dàn lạnh đóng đá > gió không thổi qua dàn lạnh đc > không mát. Tắt AC 5p > đá tan hết > quy trình lặp lại.

Tuan lan

Xe tải
Ngày hôm nay tự xúc được két nước. Đây là két xe em chưa bị quá nhiệt bao giờ, chẳng qua là đến lúc thích vọc chơi nào ngờ đáng cái công sức bỏ ra

Chi tiết tại đây: https://www.otosaigon.com/threads/chia-se-kinh-nghiem-tu-lam-diy-va-phu-tung-trong-va-ngoai-xe-suzuki-wagon-muc-luc-trang-1.8616854/page-116#post-11046424
Két nước xe cụ cũng bẩn giống két nước xe em .từ hôm vệ sinh két nước nổ máy để 20' mà quạt vẫn chưa chạy . còn trước thì nổ máy để 2' quạt đã chạy rồi vì nóng quá..hi

Tuan lan

Xe tải
Cụ đấu tắt > lốc chạy liên tục > sau 3 phút dàn lạnh đóng đá > gió không thổi qua dàn lạnh đc > không mát. Tắt AC 5p > đá tan hết > quy trình lặp lại.
Nhưng cụ ơi em mở nắp capo lên sờ ống gas hồi lạnh chỉ hơi mát tý xong thôi .chiều nay tiện đi thay dầu máy cho v2 . em đáo qua thợ thì họ lấy cái đo ga vẫn đủ họ phán là bị tắc gas hoặc lốc điều hòa hết dầu .nhưng chiều bận tổ chức trung thu nên em về luôn bảo hôm khác lên kiểm tra lại .nhưng kỳ lạ trên đường về tự nhiên lại lạnh sâu và ko bị hiện tượng đấy nữa về nhà thử đi thử lại vẫn vậy , thế mới lạ chứ .

alibaba1514

Xe buýt

Cái màu trắng 11 cánh - hàng zin theo xe
Cái màu đen - hàng mua mới của nước bạn
Cho em hỏi lắp cái nào thì tiếng nó đỡ ồn hơn??? Cháu cám ơn nhiều ạ
Theo nhà cháu nhiều cánh thì độ chém gió ngắn và liên tục -> ít ồn và ít gió. Ít cánh thì độ chém gió dài và không liên tục bằng -> nhiều gió nhưng ồn hơn.

Nhà cháu cũng nghĩ như cụ nongdan ạ, dàn lạnh bị đóng đá nên lạnh ít. Khả năng xe cụ bị thiếu ga lạnh, cụ thử kiểm tra mắt đo ga ở chỗ dàn tản nhiệt xem có bị bọt khí không ?

Xe em sau thời gian chinh chiến giờ xuống cấp kha khá rồi. Kể ra thì với lợi ích kinh tế em nó mang lại cho em thì cũng tạm gọi là ổn vậy nên em đang muốn tái đầu tư cho em nó theo tiêu chí ngon bổ rẻ rất mong được các cụ tư vấn ạ. Về xe em thì hiện nay đang trong tình trạng xấu đều xuất phát từ mai linh lại còn phục vụ qua vài đời chủ nữa mới đến em nên ko yêu cầu cao được, em đang định làm lại toàn bộ phần máy móc, điện đóm, giảm sóc cho ngon nghẻ ( hình thức thì ko cần ạ vì em toàn đi công trường) em mù tịt về mấy khoản này nên rất mong được các cụ tư vấn xem nên làm ở đâu, làm những gì và hết khoảng bao nhiêu tiền để em còn chuẩn bị thóc ạ, em cảm ơn các cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng