Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuantintuc

Xe điện
Hu hu hu, kính các cụ quote bài có thể xóa bớt ảnh đi được không, mỗi lần kéo kéo kéo đc 1 trang oải quá ạ :">

HnA

Xe tăng
Các cụ ăn chơi tàn bạo thế này chúng cháu theo sao được ạ!:(

choixongxu

Xe tăng
Đẹp. Hết nhiều xiền vậy cụ? Cụ vẫn giữ nỉ cũ hay phải gỡ nó ra?
Nỉ zin vẫn còn đấy nhá, đây là bộ bọc may sẵn chỉ việc tròng nó vào thôi, mà phải côgn nhận là bộ bọc này hay, mềm , êm và không bị nóng
Để ý bên trong vẫn còn nỉ zin

Chỉnh sửa cuối:

choixongxu

Xe tăng
Cụ Lói Dư Lào... Hộp số Của nhà cháu vừa mới quay dc mấy ngìn vòng... :P (Chắc là cụ bẩu là đã *mất tem* vì *Lên thớt* rùi chứ giề...
Dạ không cụ ơi. Sau khi cụ lắp hộp số sấy vào thì chẳng ai ngoài cháu còn có hộp số mới cả, nếu còn thì chắc 1 hoặc 2 nữa thôi.

choixongxu

Xe tăng
Rò rỉ phớt hộp số xe em mới thay 300k đấy cụ, xe em nó chỉ ướt thôi, chưa nhỏ xuống đất nhưng em vẫn thay cho em nó khô ráo.
Vừa rồi có 1 bác thay cái phớt này rồi quên cho nhớt vào hộp số, sau khi thực hiện quãng đường chừng 400 km đến cao tốc Liên Khương thì không vô số được, sau đó đến Garage cho nhớt vào thì vào số được nhưng không vào được số 5. Không biết như thế có bị sao không ạ?

nongdan2014

Xe điện
Vừa rồi có 1 bác thay cái phớt này rồi quên cho nhớt vào hộp số, sau khi thực hiện quãng đường chừng 400 km đến cao tốc Liên Khương thì không vô số được, sau đó đến Garage cho nhớt vào thì vào số được nhưng không vào được số 5. Không biết như thế có bị sao không ạ?
Chắc chỉ đi hộp số thôi không sao đâu ạ.

choixongxu

Xe tăng
Chắc chỉ đi hộp số thôi không sao đâu ạ.
Buồn cho ông bạn, đầu năm nay em cứu hộ được 2 chiếc: nhớt và nước - khởi đầu 1 năm thuận lợi mọi việc (nhớt và nước - chất làm trơn)

Phớt 150k, công thay 150k. Em thay ở Suzuki Long Biên.
Xe em cũng bị rịn dầu, nghe nói thay cũng phức tạp - 150K xứng đáng đồng tiền

minck

Xe container
Chắc chắn là cháy bánh răng...Ngoài hộp số ra thì ko sao cả :))

fiatalbea2013

Xe tải
Bẩm các cụ, e cày gần hết 4 phần thớt này rồi, cũng sáng ra được tý tẹo nhưng kinh nghiệm truyền khẩu thế này e thấy k hiệu quả. E đề nghị các tiền bối nhà mình như Chủ tịt, cụ minck, cụ TL_vietnam........ có thể hướng dẫn các cách bảo dưỡng, kiểm tra vợ 2 bằng video cho a e mới dễ hình dung, phần quay phim sẽ do ae thực hiện (có thế nào dùng thế ;));));))), phần các tiền bối xin bỏ chút thời gian diễn xuất, rảnh lúc nào ta làm lúc ấy, chẳng mấy mà các cụ nổi tiếng ạ :)):)) xin ý kiến các cụ ạ

bsphongnb

Xe container
Em có cái camera sony đới, nếu cần quay phim thì để em xin suất đới nhóe

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Bẩm các cụ, e cày gần hết 4 phần thớt này rồi, cũng sáng ra được tý tẹo nhưng kinh nghiệm truyền khẩu thế này e thấy k hiệu quả. E đề nghị các tiền bối nhà mình như Chủ tịt, cụ minck, cụ TL_vietnam........ có thể hướng dẫn các cách bảo dưỡng, kiểm tra vợ 2 bằng video cho a e mới dễ hình dung, phần quay phim sẽ do ae thực hiện (có thế nào dùng thế ;));));))), phần các tiền bối xin bỏ chút thời gian diễn xuất, rảnh lúc nào ta làm lúc ấy, chẳng mấy mà các cụ nổi tiếng ạ :)):)) xin ý kiến các cụ ạ
Kể cũng hay đấy, mỗi lần e hỏng cái gì thì lại nhờ các cụ gửi cho e cái video là xong! Tiết kiệm đc ối tiền...(b) =))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Chắc chắn là cháy bánh răng...Ngoài hộp số ra thì ko sao cả :))
E nghĩ là cháy bánh răng số 5 và bánh răng cạnh nó ( tạm gọi là trung gian ) . Hiện tượng này e cũng đã gặp và từng phụ mổ! Nhưng cũng chả cần bàn nhiều vì cứ tháo ra là mọi việc sẽ rõ ngay :D. Quan trọng là cách khắc phục sao cho hiệu quả !

nongdan2014

Xe điện
Chỗ này làm đc k cụ, có phải ở 449 Nguyễn Văn Linh k cụ
Không phải 449 NVL đâu cụ, nó ở ngõ 53 Đức Giang. Những việc thay thế hàng chính hãng thì em thấy ở đây làm tốt, giá rẻ hơn Việt Anh, còn việc bắt bệnh thì em chưa biết.

Chỉnh sửa cuối:

tuantintuc

Xe điện
Ối giời, mỗi lần mổ xe thì phải lộn, gầm, quay, kích... thế này thì mấy cụ khác gì pon sì ta hết, í nhầm.... sì ta =))

quocchuan

Xe điện
Cụ cho hỏi thay phớt đó có cần bổ hộp số ra không?
Nhà cháu hay la cà nghe ngóng thì là phải bổ hộp số mới thay được cái phớt đấy cụ ạ, do vậy các chỗ kia họ thay cái phớt ấy với giá rất cao vì mất công thợ cả ngày. Chẳng hiểu sao chỗ cụ [@nongdan2014;326892] lại rẻ đến giật mình như thế ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng