Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TL_Vietnam

Xe lăn

lenguyen457

Xe điện
Wagon nhà cháu có thêm óp sừn mới - Khoe với các kụ tý :D

Em đã theo cụ, nhưng gương zin của xe, phần chiều ngang ngắn hơn chiều dọc sẽ bị bong nhanh chóng. Với loại gương chiều ngang dài hơn chiều dọc thì lắp đẹp hơn.

laitau

Xe tăng
Hôm nay em đã nâng cấp cặp Bờ la pông cho v2 nhà e, cơ mà đôi loa cánh nguyên bản vẫn chưa ưng ý :D

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
Em đã theo cụ, nhưng gương zin của xe, phần chiều ngang ngắn hơn chiều dọc sẽ bị bong nhanh chóng. Với loại gương chiều ngang dài hơn chiều dọc thì lắp đẹp hơn.
Nếu không dính thì thay bằng 3M xịn hoặc cho phát keo Dog hoặc 502 kụ ah :D

wagon29A33774

Xe hơi
Kính thưa các cụ!
Sau 1 đêm mưa gió bão bùng và thiệt hại của em hiện tại về con bão số 3 là cái này

Vậy em up lên đây thỉnh cụ mợ nào có thừa thì bán lại cho em, hoặc biết chỗ nào bán thì mách em với ạ.
Cảm ơn các cụ

Chỉnh sửa cuối:

GIA DINH NHO

Xe điện
Sao bay dc miếng ốp nhỉ. Cụ tìm xung quanh xem.

lenguyen457

Xe điện
Đăng kiểm wagon: 200 k và 7 tiếng thi gan với Đăng Kiểm.

Hôm nay em đi đăng kiểm v2, vì xe em mua lại, với quan điểm là cứ để cho Đăng kiểm soi mói, bóc lỗi, càng ra lỗi càng tốt, coi như kiểm tra tình trạng xe luôn.

Em vào lúc 10:30 giờ, nộp 340 k (ko thấy nói hóa đơn, biên lai), chờ đến 11:30,một chú ra báo, các anh về, 1:30 đến, đang có cục phó đến kiểm tra, ko làm gì dc.

Em về nhà (gần đó), ngủ trưa, rồi 1:30_có mặt, cho xe vào, 4-5 chú bâu vào xe, kiểm tra phanh, khung gầm, đánh lái, còi,cửa vv.., có một chú kẹp cái dây gì đó vào dây cao áp, ngâm nga ..., rồi đến bác kiểm tra đèn, pha bên phải, ok, pha bên trái ok, cốt phải em nhìn máy báo ok, nó tắt máy đi, bật lại nó báo mồm là hơi cao, rồi ra hiệu cho xe ra.

Em cho xe ra, một chú gọi loa vào phòng báo xe anh khí thải cao (nó chưa kiểm tra khí thải xe em, mà báo mồm. Vì em nhìn thấy nhiều xe phải ra chỗ kiểm tra khí thải, kẹp thiết bị vào ống xả, ga thốc xe lên 3-4 phút). Em bảo, xử lý thế nào, nó bảo ra gặp a M., em gặp a M, a ý bẩu: vệ sinh lọc gió, em ok, đi ra gara, tháo ra, lọc gió mới, gara bảo lọc gió này mới, em bảo cứ xì cho anh phát. Xong xuôi, em về, bảo xong rồi, nó bảo chờ.Em tưởng nó cho xe em kiểm tra lại khí thải bằng máy,em cũng muốn biết khí thải xe em ntn, nhưng không, cứ chờ, cứ chờ.

Đến 4:30, nó gọi vào phòng riêng, bảo xe anh xong rồi, anh bồi dưỡng anh em tý. Em bảo, sao các ông không nói ngay từ đầu giờ chiều cho nhanh, nó bảo em quên hs xe anh.
Em bảo, bao nhiêu, nó bảo tùy anh. Ok, em đưa 200 k.
Em ra nộp phí đường bộ và lấy tem dán, lúc 5:10 p.
Tóm lại cả buổi chiều 2 lỗi báo mồm: đèn cốt hơi cao, khí thải hơi cao.
Xong việc, em thay dầu máy, dầu hộp số luôn 500 k.
Giờ thì yên tâm đi đến tháng 3/2015.

Theo ngu kiến của em, nếu mình không nắm dc lý lịch bảo dưỡng, sửa chữa, thay thế phụ tùng, độ đẽo xe của chủ trước, cứ cho vào Đăng kiểm cho nó soi hộ.

P/s: trợ lực, thanh cân bằng không bị soi.

lenguyen457

Xe điện
Kính thưa các cụ!
Sau 1 đêm mưa gió bão bùng và thiệt hại của em hiện tại về con bão số 3 là cái này

Vậy em up lên đây thỉnh cụ mợ nào có thừa thì bán lại cho em, hoặc biết chỗ nào bán thì mách em với ạ.
Cảm ơn các cụ
Cụ mua đc cái mới, cụ bán lại em cái này nhé. Em cũng bị như cụ, nhưng mất cái ở đuôi, bên lái.

GIA DINH NHO

Xe điện
Hn đăng kiểm soi kỹ nhỉ. Bg chỉ kt phanh và đèn thôi. Khí thải ít kt lắm. Trừ mâý dầu.

Trạng thái
Thớt đang đóng