Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

yte_24h

Xe tải
Website
bob.vn

nongdan2014

Xe điện
Nó bỏ chạy luôn cụ, để lại một mình em bơ vơ giữa chốn đông người. Làm mặt mày em tái xanh, tái mét.
Ý cụ ấy là cụ ấy lo cho thằng công nó bị nặng hơn vì dám chơi WG.

lenguyen457

Xe điện
Nổ máy, không chạy nhưng bật điều thời gian dài.
Thưa các cụ, giờ là 4 g sáng, nhà em bị mất điện, F1 không ngủ dc, gấu bụng to cũng ko ngủ dc, nghĩ các kiểu, nằm đất, nằm ra sân phơi, mát hơn tý nhưng muỗi, và ồn ko thể ngủ dc.
Em chợt nghĩ đến wagon, một giải pháp hoàn hảo, máy lạnh, đệm êm, không muỗi, thậm chí còn cả dàn DVD. Cả nhà em hiện đang ngủ trong khách sạn wagon.

Nhưng em băn khoăn, liệu nổ máy không chạy, bật điều hòa trong 3-4 tiếng có làm sao không hả các cụ?

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Nổ máy, không chạy nhưng bật điều thời gian dài.
Thưa các cụ, giờ là 4 g sáng, nhà em bị mất điện, F1 không ngủ dc, gấu bụng to cũng ko ngủ dc, nghĩ các kiểu, nằm đất, nằm ra sân phơi, mát hơn tý nhưng muỗi, và ồn ko thể ngủ dc.
Em chợt nghĩ đến wagon, một giải pháp hoàn hảo, máy lạnh, đệm êm, không muỗi, thậm chí còn cả dàn DVD. Cả nhà em hiện đang ngủ trong khách sạn wagon.

Nhưng em băn khoăn, liệu nổ máy không chạy, bật điều hòa trong 3-4 tiếng có làm sao không hả các cụ?
Cụ cứ thoải mái đê. Nổ máy 3 4 tiếng e chỉ sợ hết xăng thoik ạ!=))

GIA DINH NHO

Xe điện
nếu cụ sợ ngủ quên hé kính lý là được

nongdan2014

Xe điện
Về xe thì không vấn đề gì nếu quạt gió chạy tốt, nhưng em lo nếu xe cụ để ở chỗ không thoáng gió sẽ rất nguy hiểm, vì khi đó cụ hé kính thì khói không tản dc sẽ vào xe rất nguy hiểm, mà không hé kính thì cũng nguy hiểm. Mong nhà cụ bình an.

laitau

Xe tăng
Về xe thì không vấn đề gì nếu quạt gió chạy tốt, nhưng em lo nếu xe cụ để ở chỗ không thoáng gió sẽ rất nguy hiểm, vì khi đó cụ hé kính thì khói không tản dc sẽ vào xe rất nguy hiểm, mà không hé kính thì cũng nguy hiểm. Mong nhà cụ bình an.
Ồ đúng thế, nếu ở trong nhà hay chỗ kín gió thì tuyệt đối ko được ợ.

lenguyen457

Xe điện
cám ơn các cụ đã tư vấn. Em mang xe ra công viên, cẩn thận cho lên vỉa hè, bật nắp capo, cho chạy để F1 và gấu ngủ, sáng nay đã đến trường bình an.
Em đã thực hiện việc Ra chỗ thoáng (công viên), nhưng không thực hiện việc hé kính.
Cả nhà ngủ trên "khách sạn" wagon là một trải nghiệm thú vị.

Linh

Xe điện
Em hôm trước lên thủ đô mổ máy một tí, chiều về đến phố nối Buôn ngủ quá cũng tấp vào lề, hé kính, nổ máy bật ĐH làm 1 giấc dậy mới đi tiếp... ĐH OA GÔNG. Em cứ bật 1-2 tiếng La bình thường.

GIA DINH NHO

Xe điện
Em hôm trước lên thủ đô mổ máy một tí, chiều về đến phố nối Buôn ngủ quá cũng tấp vào lề, hé kính, nổ máy bật ĐH làm 1 giấc dậy mới đi tiếp... ĐH OA GÔNG. Em cứ bật 1-2 tiếng La bình thường.
đề nghị lần sau tạt vào nhà nghỉ ngủ nhé . em sẽ gọi cho mấy em xinh đẹp chăm sóc cụ .

E fun tý . tại có mấy thằng lái xe công ty em gần khu phố nối hay kể chuyện mà em có đi đến đó bao giờ đâu =P~

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Hics, đêm qua ko hiểu lý do gì xe em hết ác quy, nhờ sự trợ giúp của cụ HiếuNam nó đã nổ được máy, em cảm ơn cụ:)
Tiện đây các cụ phán bệnh giúp em với ạ:
Em đi từ công ty về nhà 5km về đến cổng thì do chân côn ko hợp lý nên chết máy. Em đề lại luôn thì ko đề được, lúc ấy em đề mấy cái thì nó kêu tạch tạch tạch, mấy cái sau thì sụt điện, đề là đèn báo yếu hẳn luôn. Sau dó em nhờ đẩy thì nổ được máy, em cho chạy tại chỗ 30p để nạp ác quy, ok xong lại đề bình thường. Sau đó em đi chơi khoảng 5km, trèo lên vỉa hè, chân côn ko hợp lý nên xe lại chết máy, đề lại ko lên, sụt điện đến mức chỉ sáng dược đèn trần còn ko lên được kính. Em lại nhờ đẩy rồi cho xe nổ máy 30p. Lần này em chạy ok nhưng bị mất trợ lực điện:(. Sau khi chạy 1 lúc em về nhà cất xe, sáng nay đề nổ lại bình thường. Hics em mới hơi gà nên miêu tả dài dòng chi tiết. Các cụ am hiểu tư vấn giúpem xem nó bị làm sao với ạ. Hiện tại nổ bình thường nhưng em lo lỡ mai kia có việc đi nó lại thế thì ko ổn:(
Em có tham khaỏy kiến các bác thì thấy bảo có mấy lý do
1. Tiếp xúc ác quy kém
2. Củ nạp kém nên máy nổ ko nạp được ác quy
3. Ác quy kém (ác quy mới dùng 1 năm) nhưng em mới đi nên mấy hôm đầu hay chết máy bị đề hơi nhiều:(

Các cụ xem tư vấn giúp em đúng tội của nó vớia ạ:)

Chỉnh sửa cuối:

lhoangdung

Xe máy
Em sắp lấy xe. nhưng đọc bài này em cũng toát mồ hôi hột.
Quanh khu Thanh Xuân có địa chỉ nào sửa xe Wagon tốt tốt chút không ạ?

pride92

Xe tải
Hics, đêm qua ko hiểu lý do gì xe em hết ác quy, nhờ sự trợ giúp của cụ HiếuNam nó đã nổ được máy, em cảm ơn cụ:)
Em đi từ công ty về nhà 5km về đến cổng thì do chân côn ko hợp lý nên chết máy. Em đề lại luôn thì ko đề được, lúc ấy em đề mấy cái thì nó kêu tạch tạch tạch, mấy cái sau thì sụt điện, đề là đèn báo yếu hẳn luôn. Sau dó em nhờ đẩy thì nổ được máy, em cho chạy tại chỗ 30p để nạp ác quy, ok xong lại đề bình thường. Sau đó em đi chơi khoảng 5km, trèo lên vỉa hè, chân côn ko hợp lý nên xe lại chết máy, đề lại ko lên, sụt điện đến mức chỉ sáng dược đèn trần còn ko lên được kính. Em lại nhờ đẩy rồi cho xe nổ máy 30p. Lần này em chạy ok nhưng bị mất trợ lực điện:(. Sau khi chạy 1 lúc em về nhà cất xe, sáng nay đề nổ lại bình thường. Hics em mới hơi gà nên miêu tả dài dòng chi tiết. Các cụ am hiểu tư vấn giúpem xem nó bị làm sao với ạ. Hiện tại nổ bình thường nhưng em lo lỡ mai kia có việc đi nó lại thế thì ko ổn:(
1. Tiếp xúc ác quy kém
3. Ác quy kém (ác quy mới dùng 1 năm) nhưng em mới đi nên mấy hôm đầu hay chết máy bị đề hơi nhiều:(

Trước hết cụ kiểm tra tiếp xúc các cọc ăcquy, như cụ mô tả thì loại trừ khả năng chết máy phát. Em nghi ăcquy xe cụ kém rồi!

minck

Xe container
Hiện tượng như cụ kể nguyên nhân 90% là do ắc qui...(Nguyên nhân: Sắp hỏng hoặc Làm nhiều mà dc ăn ít :)) )
Cụ tháo ắc qui đem ra ngoài nạp đầy rồi lắp vào theo dõi. (Kiển tra cọc + và -)
Nếu máy phát kém (Chổi than mòn chẳng hạn) thì *Tiết chế* sẽ ko nạp khi đó đèn báo nạp sẽ sáng khi nổ máy.

Quynhkun

Xe tăng
Dạ a check lại ăc quy xem, có khi em nhớ ko chính xác thời điểm thay ạ, mà có thể do tiếp xúc bẩn nên nó hỏng nhanh. Anh check trên cái lỗ chỉ tình trạng ăc quy xem nó còn xanh ko hay kém rồi ạ :D
1. Tiếp xúc ác quy kém

Quynhkun

Xe tăng
Ắc quy dùng lâu kém thì thay giống như lốp thôi a ah, chứ ko phải do xe nên a cứ yên tâm :D
Em sắp lấy xe. nhưng đọc bài này em cũng toát mồ hôi hột.
Quanh khu Thanh Xuân có địa chỉ nào sửa xe Wagon tốt tốt chút không ạ?

TriuHv

Xe máy
Các anh hiện tượng tạch tạch (phát ra ở hộp đồ ghế phụ) khi em chạy điều hòa gần đây giảm hẳn, mà em không dõ nguyên nhân :| . Các anh cho em hỏi nhé ? Xe của em nổ máy tại chỗ khi nhấn nút AC bật điều hòa , thì lốc không đóng các anh ạ. Chi khi xe lăn bánh lốc mới đóng và xe mới bắt đầu mát. Điều hòa vẫn mát lạnh, các anh chỉ giáo, làm cách nào em khắc phục được lỗi này ạ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng