Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TL_Vietnam

Xe lăn
Bôi tý chất nhờn + tuốc nơ vít kụ ơi :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Báo cáo với cả nhà WGC, hôm nay em đã nhận đc logo ( chương trình Pa Ủ ) rồi nhé! Hiện em vẫn đang cất giữ trong kho và đợi ngày đẹp ....mời các cụ ra sân đình ăn cỗ và nhận logo luôn. Ý các cụ ra sao thì xin cho ý kiến.
Còn riêng các cụ ở xa em sẽ tìm cách chuyển đến cho các cụ ( việc này em sẽ thông báo với từng cụ qua đt ) .
Đây là đợt 1 nên các cụ nào ko đặy trước thì cũng sẽ ko mua luôn đc đâu ( em hỏi rồi ) , vậy các cụ nào muốn đặt logo thì đợi đợt sau của chương trình....em sẽ thông báo và đặt giúp :).

minck

Xe container
Đề nghị cụ chánh tổ chức lễ dán Logo nong chọng vào nhoé...

Quynhkun

Xe tăng
Trước em cũng định làm cái logo, nhưng lại thấy miếng logo đồng đặc biệt Wagon Club có sẵn đẹp quá nên em ko nỡ bóc để dán cái mới ạ, nhưng hôm nào các a tổ chức lễ dán Logo thì thông báo rộng rãi cho a em tham gia với ạ :D
Em áo trắng đứng sau a Chánh Hieunam nhìn quen quá, hình như bạn học hồi nhỏ với em, ko biết em ấy đã chống lầy chưa bác Chánh nhỉ b-(

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Trước em cũng định làm cái logo, nhưng lại thấy miếng logo đồng đặc biệt Wagon Club có sẵn đẹp quá nên em ko nỡ bóc để dán cái mới ạ, nhưng hôm nào các a tổ chức lễ dán Logo thì thông báo rộng rãi cho a em tham gia với ạ :D
Em áo trắng đứng sau a Chánh Hieunam nhìn quen quá, hình như bạn học hồi nhỏ với em, ko biết em ấy đã chống lầy chưa bác Chánh nhỉ b-(
Lại chém gió trong thớt kỹ thuật rồi. Cuối tuần này gặp nhau tí ....anh kể cái em áo trắng cho mà nghe :))

TAICOI

Xe tải
Vợ 2 nhà e sáng nay kéo le ra cứ nổ máy mít cứ phụt khói đen ầm ầm, đóng le vào nhưng cứ thốc ga là khói, đi một lúc thì đỡ,lúc nãy e thử nổ máy thốc ga thì ko bị nữa, hoặc có ít e ko nhìn rõ ( e cận loạn), hiện tượng này có là sao ợ, bệnh có nặng lắm ko, chữa có tốn kém ko ợ?

Chỉnh sửa cuối:

superwagon

Xe buýt
máy còn nguội nên động cơ không thể đốt cháy triệt để hỗn hợp xăng + khí >>>>> động cơ thải khói đen, khi máy nóng lên rồi thì mọi chuyện lại bình thường

Quynhkun

Xe tăng
Vâng ạ. Nhìn xa xa cũng đc a nhỉ. Chắc đây là bên văn phòng của OF ở Hoàng Đạo Thúy ah a Chánh :))
Lại chém gió trong thớt kỹ thuật rồi. Cuối tuần này gặp nhau tí ....anh kể cái em áo trắng cho mà nghe :))

Quynhkun

Xe tăng
Cảm ơn bác Taicoio cùng Super wagon. Em cũng đang định hỏi đây ạ, tại em bỗng dưng hôm nay để ý thấy xe em buổi sáng ra cũng thế :D
máy còn nguội nên động cơ không thể đốt cháy triệt để hỗn hợp xăng + khí >>>>> động cơ thải khói đen, khi máy nóng lên rồi thì mọi chuyện lại bình thường

sparkvan

Xì hơi lốp
nhiều cụ máy móc sạch sẽ thế nhỉ

Suzz

Xe điện
Vợ 2 nhà e sáng nay kéo le ra cứ nổ máy mít cứ phụt khói đen ầm ầm, đóng le vào nhưng cứ thốc ga là khói, đi một lúc thì đỡ,lúc nãy e thử nổ máy thốc ga thì ko bị nữa, hoặc có ít e ko nhìn rõ ( e cận loạn), hiện tượng này có là sao ợ, bệnh có nặng lắm ko, chữa có tốn kém ko ợ?
Đổ ít bia vào nước làm mát là hết khói

TAICOI

Xe tải
Mấy hôm nay đi cưỡi nhiều mới để ý vợ 2 nhà e đúng là gái quê, móng vàng khè, có vết rỉ ở khung bậc cửa, lần trước e chỉ sơn phủ thôi nên ko để ý đến mấy vết rỉ bên trong, các cụ cho e phương án ngon bổ rẻ cho vợ 2 e với ạ, chứ để thế này ngứa mắt lắm :D
E đag định dùng giấy dáp kamf sạch rồi phết sơn đại bàng,nhưng lại sợ lem nhem:(, lại xấu hơn trước thì chết

GIA DINH NHO

Xe điện
Cụ tapcoi cho em hỏi ngu tý . Kéo le của xe su WG ở chỗ nào nhỉ . Em sợ mùa đông khéo phải dùng đến . hjhj . Đi cũng vài tháng rồi mà chả biết kéo le ở đâu .
Vì xe em kể cả khi đổ bệnh cũng chỉ đề và mồi ga tý thôi là nổ chứ chưa phải kéo le bao giờ .

" mời các cụ gạch đá vì sự ngu dốt của em " :-??

Linh

Xe điện
Em hôm qua mới có việc lên hà lội, lâu lâu vợ 2 mới có dịp đi xa ( tầm 100 km ), chiều về đổ xăng, vợ em uống có .... 5,3l/100km các bác à, thế có xướng ko cơ chứ.

sparkvan

Xì hơi lốp
Cụ tapcoi cho em hỏi ngu tý . Kéo le của xe su WG ở chỗ nào nhỉ . Em sợ mùa đông khéo phải dùng đến . hjhj . Đi cũng vài tháng rồi mà chả biết kéo le ở đâu .
Vì xe em kể cả khi đổ bệnh cũng chỉ đề và mồi ga tý thôi là nổ chứ chưa phải kéo le bao giờ .

" mời các cụ gạch đá vì sự ngu dốt của em " :-??
có le thì kéo le, ko thì cụ để chìa khoá ở vị trí OFF rồi đạp nhồi ga 3-4 phát sau đó vặn ON rồi đề như bình thường thôi, e xử lý chung với những xe dùng chế hoá khỉ vào mùa đông ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng