Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TAICOI

Xe tải
Xe kụ đã thay nước mát chưa thế? :D
Hôm trước hơi ít thời gian nên e ko kịp hỏi cặn kẽ,các cụ hướng dẫn cụ thể giúp e cách thay nước mát với, cho e hỏi mua lon nước mát ở đâu, loại gì, giá rổ bao nhiêu ạ, (có ảnh càng tốt ạ), e cũng chưa biết xả đáy két nước thế nào lun ạ :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ lưu ý khi thay nước mát khi động cơ phải nghỉ 1 lúc rồi nhé, kẻo bỏng tay :D

Van xả nằm ngay dưới phần quạt gió - Dùng kìm mỏ nhọn vặn nhẹ cái là được :D

Sau khi xả hết nước thì vặn lại vừa tay kẻo trờn ren vì nó làm bằng nhựa kụ nhé.
Đổ dung dịch làm mát - loại này 20-25k/ lọ + nước tinh khiết (nhà cháu tuyền phang nước máy :D)

Đổ đến miệng két nước. Ga nhẹ vài lần sẽ thấy nước tụt xuống, bổ sung thêm nước - cứ vài lần như vậy không thấy tụt nữa là xong.
Phần bình phụ cũng đổ thêm nước tinh khiết. Nhìn kỹ sẽ thấy ở bình có 2 vạch đề Min - Max. Kụ cứ đổ ở mức giữa hoặc Max là ô sờ kê :D
Chúc kụ thành công (b)(b)(b)

superwagon

Xe buýt
oài thế chẳng hạn nó gẫy rơi vào thì chết toi hả cụ :(...cái que nhà e thì e dự là chế lại roài hay sao ấy ạ :-??
nếu nó có gẫy ra thì nó nằm im dưới đáy các te không ảnh hưởng gì hết, nếu muốn lấy đoạn gẫy ra thì khi thay dầu cụ dùng cái tô vít đầu có nam châm thò vào lỗ xả dầu ngoái lung tung trong các te, may ra chạm được vào đoạn gẫy thì tô vít sẽ hút lấy nó và cụ chỉ việc lựa mà lôi ra

TL_Vietnam

Xe lăn
cảm ơn cụ TL, hôm trước nhà cháu đổ thêm 2 lon nước mát sợ bị cạn nước đâm ra cứ lo lo.
Thường chỉ đổ 1 lon dung dịch, còn lại là nước sạch. Kụ cứ đổ đến miệng của két là ổn - quan tâm nó bao nhiêu lít làm giè cho tốn bộ nhớ hả kụ :D

nghiablack

Xe tải
nếu nó có gẫy ra thì nó nằm im dưới đáy các te không ảnh hưởng gì hết, nếu muốn lấy đoạn gẫy ra thì khi thay dầu cụ dùng cái tô vít đầu có nam châm thò vào lỗ xả dầu ngoái lung tung trong các te, may ra chạm được vào đoạn gẫy thì tô vít sẽ hút lấy nó và cụ chỉ việc lựa mà lôi ra
Dạ vưng thanks cụ bảo cách cặn kẽ quá :D

Nhân đây báo cáo các cụ nhà cháu vừa đi rửa máy lúc chiều , vì hôm qua phát hiện xương ( chắc chủ cũ để lâu ko thèm đi chuột làm sàn nhảy )
Tổng thiệt hại cả rửa xe hút bụi 550k :(( ... Hơi nặng nhưng 1 năm làm 1 lần cũng đáng hoặc 2 lần là tốt nhất :D , vẫn khu vực Luơng Yên , cạnh cây xăng lun ( tuyền xe đẹp vào làm hi hi ;)) )
Thành quả đây ạ :

Nắp bầu gió hơi nhóe tí,e hứa cuối tuần tháo ra sơn :)) ... Chúc các cụ buổi tối vui vẻ,e đi đổ xăng đói quớ :(

TAICOI

Xe tải
Kụ lưu ý khi thay nước mát khi động cơ phải nghỉ 1 lúc rồi nhé, kẻo bỏng tay :D

Van xả nằm ngay dưới phần quạt gió - Dùng kìm mỏ nhọn vặn nhẹ cái là được :D

Sau khi xả hết nước thì vặn lại vừa tay kẻo trờn ren vì nó làm bằng nhựa kụ nhé.
Đổ dung dịch làm mát - loại này 20-25k/ lọ + nước tinh khiết (nhà cháu tuyền phang nước máy :D)

Đổ đến miệng két nước. Ga nhẹ vài lần sẽ thấy nước tụt xuống, bổ sung thêm nước - cứ vài lần như vậy không thấy tụt nữa là xong.
Phần bình phụ cũng đổ thêm nước tinh khiết. Nhìn kỹ sẽ thấy ở bình có 2 vạch đề Min - Max. Kụ cứ đổ ở mức giữa hoặc Max là ô sờ kê :D
Chúc kụ thành công (b)(b)(b)
Thanks cụ tê người, rảnh e thực hành lun :D

TAICOI

Xe tải
Dạ vưng thanks cụ bảo cách cặn kẽ quá :D

Nhân đây báo cáo các cụ nhà cháu vừa đi rửa máy lúc chiều , vì hôm qua phát hiện xương ( chắc chủ cũ để lâu ko thèm đi chuột làm sàn nhảy )
Tổng thiệt hại cả rửa xe hút bụi 550k :(( ... Hơi nặng nhưng 1 năm làm 1 lần cũng đáng hoặc 2 lần là tốt nhất :D , vẫn khu vực Luơng Yên , cạnh cây xăng lun ( tuyền xe đẹp vào làm hi hi ;)) )
Thành quả đây ạ :

Nắp bầu gió hơi nhóe tí,e hứa cuối tuần tháo ra sơn :)) ... Chúc các cụ buổi tối vui vẻ,e đi đổ xăng đói quớ :(
Cụ nghĩa chăm vợ 2 quá, cụ chuột bạch sơn lọc gió rùi hú e làm với nhá

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
@ nghiablack : Rửa máy sạch thật đấy, nhưng ai lại để 2 cái bịt cao su dàn sưởi hở ra thế này ? Đất cát chui hết vào trong đới :))

Mà em nói luôn nhé, việc này là việc......rất khó mà phải cần rất nhiều " cồn " mới xong đới :P.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Kính các cụ!:
1/ Nhà cháu muốn dán fim 3M Toàn bộ xe ( Fim sườn và sau + Fim kính lái )
Họ Bảo đảm là fim 3M "xịn" (có thể tin: Vì gần nhà cháu)
Rổ rá: Đúng 2 củ.
2/ Bọc lớp chống nóng trần xe: Loại xốp có có giấy bạc 1 mặt, dày 10mm
Rổ rá: 200k ( Công và vật liệu )
Xin các cụ tư vấn cho nhà cháu như vậy có làm đc ko? Làm sao để biết họ dán Fim 3M "xịn" hả các cụ ?

P/s: Trước đây nhà cháu nghĩ : "Cô V2" này chỉ là "Khách qua đường" nên ko đầu tư giề nhiều...Nhưng bây giờ quyết định "Nàng là người tình trăm năm" nên ko tiếc tiền cho nàng làm đẹp; các cụ ợ...:P
Cái số 1 em ko hiểu lắm nên ko thể tham gia đc, nhưng cái số 2 thì em cũng phải công nhận là....ngon bổ rẻ đấy cụ ạ :). Hôm vừa rồi cụ ko xuống giao lưu với ae yêu mến wagon....tiếc quá :D.

Suzz

Xe điện
Rửa máy sạch mùa đông chuột hay chui vào ngủ lắm, kiếm cái đuôi mèo cho vào đuổi chuột, keke

minck

Xe container
Cái số 1 em ko hiểu lắm nên ko thể tham gia đc, nhưng cái số 2 thì em cũng phải công nhận là....ngon bổ rẻ đấy cụ ạ :). Hôm vừa rồi cụ ko xuống giao lưu với ae yêu mến wagon....tiếc quá :D.
Khộ thân nhà chấu...Cứ Thứ 7-CN là hay "phải đi" Chưa có dịp nào Off cho ra hồn cụ ợ...Mà hum qua lại phải đi Đồ son nên ko thể hoãn dc:P

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Khộ thân nhà chấu...Cứ Thứ 7-CN là hay "phải đi" Chưa có dịp nào Off cho ra hồn cụ ợ...Mà hum qua lại phải đi Đồ son nên ko thể hoãn dc:P
Thế mới biết cụ ...sướng thật. EM hỏi nhỏ tí dạo này dưới ĐS....có gì mới ko ợ :)). Mai cụ có rảnh ko em qua cụ làm chén trà nóng ( sáng nào em cũng đi qua nhà cụ đới )

nghiablack

Xe tải
@ nghiablack : Rửa máy sạch thật đấy, nhưng ai lại để 2 cái bịt cao su dàn sưởi hở ra thế này ? Đất cát chui hết vào trong đới :))

Mà em nói luôn nhé, việc này là việc......rất khó mà phải cần rất nhiều " cồn " mới xong đới :P.
Nó bị sao ạ lão bẩu e với :((

minck

Xe container
Thế mới biết cụ ...sướng thật. EM hỏi nhỏ tí dạo này dưới ĐS....có gì mới ko ợ :)). Mai cụ có rảnh ko em qua cụ làm chén trà nóng ( sáng nào em cũng đi qua nhà cụ đới )
Vâng! Khi nào cụ qua thì cứ ới nhà cháu 1 tiếng...
sory các cụ vì nhà cháu chém gió nhưng nhỡ "Nhầm chuồng"

Chỉnh sửa cuối:

meoxinh

Xe tăng
Vâng! Khi nào cụ qua thì cứ ới nhà cháu 1 tiếng...
sory các cụ vì nhà cháu chém gió nhưng nhỡ "Nhầm chuồng"
3M hồi e dán cả xe là 3tr4. Nhưng cụ đừng dán 2 bên kính cửa bên lái và bên phụ, đi buổi tối khó chịu lắm ạ

TL_Vietnam

Xe lăn
Phóng to cho kụ dễ thấy nhá :D

minck

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng