Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Các cụ cho em hỏi xe em bị hỏng thước lái rồi thì mua ở đâu được và rổ giá thế nào với ạ, em muốn thay mới không muốn chế cháo, thanks các cụ

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Hiện tại e đang có 3 chiếc ốp lazang, cụ nào cần thì qua e lấy nhé. Cái này cũng do ae trog WGC gửi tặng. Ảnh e up sau.

Chỉnh sửa cuối:

bsphongnb

Xe container
Cụ chánh ơi cho em hỏi tí
Xe em bật công tắc điện, chưa nổ máy nhưng vẫn có tiếng như tiếng quạt kêu nhưng em tắt quạt, và sờ kiểm tra cũng ko thấy gió.
Như vậy là do vấn đề gì ạ????

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cụ chánh ơi cho em hỏi tí
Xe em bật công tắc điện, chưa nổ máy nhưng vẫn có tiếng như tiếng quạt kêu nhưng em tắt quạt, và sờ kiểm tra cũng ko thấy gió.
Như vậy là do vấn đề gì ạ????

Cụ Sờ như vậy mà ko cảm nhận đc thì...em cũng chịu thật. Thôi hôm nào cụ rảnh qua em....em sờ thử cái xem nó như thế nào nhé :D. 2 năm ko gặp cụ rồi đới :))

bsphongnb

Xe container

Cụ Sờ như vậy mà ko cảm nhận đc thì...em cũng chịu thật. Thôi hôm nào cụ rảnh qua em....em sờ thử cái xem nó như thế nào nhé :D. 2 năm ko gặp cụ rồi đới :))
Iêm bị gấu giam lỏng, ko đi đâu được, hehe.
Trước Tết ông anh em đã có lần hỏi, "cậu tắt máy mà ko tắt điều hòa à?", nhưng em ko để ý lắm
Hôm nay lúc bật khóa điện lúc mở cửa em mới để ý, hị hị

À, chủ toạch ơi em chạy xe tốn xăng kinh, chạy đường 5 thì cũng phải tầm 7,5 lít/100km (ko dùng điều hòa nhóe). Thấy các cụ bẩu Oa gông chạy đường trường chỉ tầm 6 lít làm em hơi thắc mắc tí.
Em chạy ngoại thành thường chỉ được 450km, nội thành đc 350-400km / 1 lần đổ xăng (800-830k).
Nhiều thắc mắc quá, chắc phải sớm xuống Mai Thị Động xin lời giải mới được :D

Quynhkun

Xe tăng
Ôi vậy là xe cụ tốn hơn mức bt khá nhiều đấy ạ, chắc cụ bị giống em lần trước, phải đi vệ sinh lọc gió và rửa chế thì lại bt thôi ạ :D
Trước Tết ông anh em đã có lần hỏi, "cậu tắt máy mà ko tắt điều hòa à?", nhưng em ko để ý lắm

À, chủ toạch ơi em chạy xe tốn xăng kinh, chạy đường 5 thì cũng phải tầm 7,5 lít/100km (ko dùng điều hòa nhóe). Thấy các cụ bẩu Oa gông chạy đường trường chỉ tầm 6 lít làm em hơi thắc mắc tí.
Em chạy ngoại thành thường chỉ được 450km, nội thành đc 350-400km / 1 lần đổ xăng (800-830k).

superwagon

Xe buýt

xe ăn xăng thì có nhiều nguyên nhân: lọc gió bẩn, lửa yếu, sai thời điểm đánh lửa, chế chỉnh chưa chuẩn, hơi yếu, khe hở supap chưa đúng..... để kiểm tra hết bằng đấy nguyên nhân thì cụ phải có kinh nghiệm 1 tý, nếu không có kinh nghiệm thì cụ cứ xử lý 2 nguyên nhân đầu tiên thường hay xảy ra nhất bằng cách thay 4 bugi mới (60k/1c) và lọc gió mới (100k/1c), sau đó cụ xem lại xe đã ăn ít đi hay chưa, nếu chưa thì nhờ cụ nào có kinh nghiệm hoặc ra gara họ sẽ kiểm tra cho

TL_Vietnam

Xe lăn
Xe nhà kụ lúc lấy về có tự sửa cái gì không? Vệ sinh bảo dưỡng thường xuyên không chứ xe nhà kụ ngon mà :D

bsphongnb

Xe container
Xe nhà kụ lúc lấy về có tự sửa cái gì không? Vệ sinh bảo dưỡng thường xuyên không chứ xe nhà kụ ngon mà :D
Em chưa sửa sang giề vì chủ cũ bảo mang về chạy thoải mái, ra Tết thì thay dầu thui
Cụ cho em hỏi loanh quanh khu Thái Hà có chỗ nào thay dầu ngon bổ rẻ ko cụ???

TL_Vietnam

Xe lăn
Mobil Super 1000 = 420k/ can 4 lít. Đổ xong Wagon thì dư thêm 1 xe 2b nữa ah :D

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu vẫn thay Mobil + lọc dầu = 460k ở cửa khẩu Vân Đồn kụ ah :D (b)(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ ra cạnh Trung tâm chiếu phim Quốc gia nhé - Ngõ 85 Láng Hạ có nhiều gara trong đấy lắm.
(b)(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

choixongxu

Xe tăng
Con xe nhà cháu đời 2001 do lười biếng lang thang hàng xóm thường rú rú ở nhà cho nên đến giờ mới có 70.000 km, nay mới quyết định cho đi bảo trì, cái mà lo lắng nhất là curoa cam, nhân tiện đó cho thay bơm nước và bi tăng cam, mặc dù máy móc còn im thin thít, khi nổ máy mở nắp capo nó chỉ thì thào nho nhỏ:

Bơm nước hàng Japan

Về dàn gầm thì cũng không còn êm ái như xe mới, thôi thì cho kiểm tra luôn, cái món gì mà hoạt động lâu ngày mỏi mòn em cho thay hết
Ty phuộc trước

Không biết của Hàn xẻng không - nhờ các cụ cho em biết

Routine thì cũng có vấn đề, thôi cháu cho thay cả bộ

Hàng mới kin kít
" />

Hiệu
" />

Hổng biết cái này gọi là Routin không?
" />

Phía bên kia
" />

Mắt nhìn, tay sờ đẹp kinh
" />

Tiếp
" />

" />

Và một đống trên xe chờ đến ngày lắp vào xe
" />

Mấy món thay vào là mới, cái đang xài tháo ra kiểm tra và vệ sinh cất lại để đó ;;)

bsphongnb

Xe container
Ôi vậy là xe cụ tốn hơn mức bt khá nhiều đấy ạ, chắc cụ bị giống em lần trước, phải đi vệ sinh lọc gió và rửa chế thì lại bt thôi ạ :D
xe ăn xăng thì có nhiều nguyên nhân: lọc gió bẩn, lửa yếu, sai thời điểm đánh lửa, chế chỉnh chưa chuẩn, hơi yếu, khe hở supap chưa đúng..... để kiểm tra hết bằng đấy nguyên nhân thì cụ phải có kinh nghiệm 1 tý, nếu không có kinh nghiệm thì cụ cứ xử lý 2 nguyên nhân đầu tiên thường hay xảy ra nhất bằng cách thay 4 bugi mới (60k/1c) và lọc gió mới (100k/1c), sau đó cụ xem lại xe đã ăn ít đi hay chưa, nếu chưa thì nhờ cụ nào có kinh nghiệm hoặc ra gara họ sẽ kiểm tra cho
Mấy món này phải ra gara các cụ nhề? Chủ toạch Hieunam có ko ợ?

GIA DINH NHO

Xe điện
để xe từ hôm chủ nhật ko đi . sáng nay lôi ra đi có việc . đi làm xong đi công việc luôn . ai dè .

đề 5 - 6 phát ko nổ ( bình thường chỉ 1 phát dù cả tuần )

gọi ông bô ra xem hộ ( ông bô trước làm quản lý xe pháo trong quân đội nhưng chỉ biết nhiều về các loại xe ngày sưa thôi )

xem xong đề vài phát thì nổ . dc hơn phút cháu lên xe lùi ra tý thì chết máy . đề mấy phát lại ko nổ

lại cứu viện ông bô ra . ông bô ra thì vài phát lại nổ .

cháu đã chạy 30 chục km và đến vp . tắt máy đề lại 1 phát ăn luôn .

cháu muốn hỏi vài nguyên nhân .

1. do trẻ con trèo lên đạp ga ( lên nghich có thể là như vậy , có phải là do bị sặc xăng ko )

2. Do để lâu ngày mấy hôm nay lại mưa gió lạnh .

3. Có thể do đổ xăng . cháu cũng hay đổ 1 cây xăng http://dantri.com.vn/su-kien/cay-xang-doi-nen-da-treo-dau-de-ban-thit-cho-579273.htm

cây này cháu hay đổ . trước kia có bài báo nhưng sau 1 năm đóng cửa đã hoạt động lại với tên mới . nó dc lên báo nhưng nhân viên thân thiện

và ko gian giối . địa điểm ra vào đẹp .

tuy nhiên lúc đầu cháu đi cảm giác ko bốc nhưng sau thấy bình thường.

còn nguyên nhân nào khác ko . cháu sợ hỏng cái gì đó tiềm ẩn ( đề vẫn ngon ạ ) để cháu đi kiểm tra xe với ạ .

hôm tới phải đi thay mấy cái buri mới được .

Quynhkun

Xe tăng
Cụ choixongxu ở Đà Lạt mà sẵn đồ vậy ạ, xe cụ 13 tuổi rồi mà đi mới có 7 vạn là còn quá ngon đấy ạ (b)
Và một đống trên xe chờ đến ngày lắp vào xe
" />

Mấy món thay vào là mới, cái đang xài tháo ra kiểm tra và vệ sinh cất lại để đó ;;)

bsphongnb

Xe container
Hôm nay em đã thay dầu, và nhờ anh em thợ bên gara Tiên Phong kiểm tra thì:
1- cái tiếng quạt kêu là khi máy nóng sẽ có quạt gió tự động bật ^^
2- vấn đề ăn xăng: thợ kiểm tra lọc gió khô, sạch --> chưa cần thay; kiểm tra tiếp bugi: dây dẫn + đầu chụp vỡ, lỏng, tiếp xúc kém nhưng gara hiện ko có hàng, lấy băng dính quấn tạm --> máy nổ ngon, thợ hỏi rất kỹ em đi tốn xăng như nào vì tiếng máy đều, êm nên nghi ngờ, ra ngửi ống xả thấy xăng thơm --> xe ko tốn xăng
Kết luận lại: chắc tại trình em kém nên đi mới tốn thế, hic
Tổng chi phí: ko vnd ^^

Trạng thái
Thớt đang đóng