Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

BuiDucCong1552

Xe hơi
Em xin chào các bác!
Trước tiên em xin chúc các bác một năm mới tràn đầy sức khỏe, gặp nhiều may mắn và thành công trong mọi lĩnh vực; Chúc Hội Wagon ngày càng bền chặt và phát triển. Dạ, bây giờ e xin vào vấn đề ạ, từ ngày e có cái bằng lái e đã ao ước được cưới 1 em WG, đến giờ e mới có điều kiện để thực hiện ước mơ của mình. Chiều mai e sẽ đi xem xe và hi vọng e nó và e có duyên với nhau để e sớm được gia nhập hội WG và sớm được học hỏi kinh nghiệm của các bác.

Chỉnh sửa cuối:

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em xin chào các bác!
Trước tiên em xin chúc các bác một năm mới tràn đầy sức khỏe, gặp nhiều may mắn và thành công trong mọi lĩnh vực; Chúc Hội Wagon ngày càng bền chặt và phát triển. Dạ, bây giờ e xin vào vấn đề ạ, từ ngày e có cái bằng lái e đã ao ước được cưới 1 em WG, đến giờ e mới có điều kiện để thực hiện ước mơ của mình. Chiều mai e sẽ đi xem xe và hi vọng e nó và e có duyên với nhau để e sớm được gia nhập hội WG và sớm được học hỏi kinh nghiệm của các bác.
Chúc bác sớm đạt đc ước mơ và bén duyên với WG nhá! Cưới xong, nhờ vào link dưới đây đăng kí thành viên ngay kẻo.....hết :P
http://www.otofun.net/threads/321059-wagon-club-niem-dam-me-gian-di-tap-24

Suzz

Xe điện

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn

BuiDucCong1552

Xe hơi
Híc, em vừa đi xem xe về, không thể ưng được. Chiều nay e sẽ chạy một vòng cố gắng tìm kiếm một em ưng ý. Bác nào thấy ai rao bán hú em một tiếng nhé! Em cảm ơn các bác rất nhiều ạ!

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Híc, em vừa đi xem xe về, không thể ưng được. Chiều nay e sẽ chạy một vòng cố gắng tìm kiếm một em ưng ý. Bác nào thấy ai rao bán hú em một tiếng nhé! Em cảm ơn các bác rất nhiều ạ!
Sao lại ko ưng hở cụ? :-?

BuiDucCong1552

Xe hơi
Xe xấu quá bác ạ, 3/4 cánh mọt rồi, xe sơn lại, nội thất xấu, máy kêu, điều hòa yếu nữa... và bác chủ thì hét giá cao quá! Giờ e định chạy xuống Mỹ Đình xem một e xanh dưa 2004 rồi chạy qua Tam Trinh xem 1 e xanh dưa, đời 2004 nữa. Chắc chiều nay chỉ xem được vậy thôi.

Audiophile9002

Đi bộ
Vậy từ nhà em đến nhà bác xa đến 3 ......con dao quăng đấy ợ :D . Hôm nào nắng ấm.....cho em ngoành trong sân nhà bác nhá :))
Vâng thưa bác, bữa nao nắng ráo-tinh thần phấn chấn nhất định bác nhé!<:-P
Hiện tại thì em chưa mở rộng cổng nhà nên bác chỉ có thể dí xe ngập vô đầu ngách 1 đoạn để thử giúp em rồi kính bác lùi trở ra Đình Ông thôi - như vậy cũng đã là quí hóa cho em lắm rồi.
Bữa trước, em ngó thấy có ông Su "cóc" chuyên hút...bể phốt đi vào được sâu qua cả nhà em, nhưng hắn phải lùi khi trở ra vì không có chỗ ngoành:))
Em ngó thông số chú Su "cóc" với chú WG thấy kích thước chênh nhau rất ít ở chiều Dài và Rộng.

Chỉnh sửa cuối:

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Vâng thưa bác, bữa nao nắng ráo-tinh thần phấn chấn nhất định bác nhé!<:-P
Hiện tại thì em chưa mở rộng cổng nhà nên bác chỉ có thể dí xe ngập vô đầu ngách 1 đoạn để thử giúp em rồi kính bác lùi trở ra Đình Ông thôi - như vậy cũng đã là quí hóa cho em lắm rồi.
Bữa trước, em ngó thấy có ông Su "cóc" chuyên hút...bể phốt đi vào được sâu qua cả nhà em, nhưng hắn phải lùi khi trở ra vì không có chỗ ngoành:))
Em ngó thông số chú Su "cóc" với chú WG thấy kích thước chênh nhau rất ít ở chiều Dài và Rộng.
Kích thước Su cóc nhở hơn su WG ( chiều rộng ) đến 20cm đấy bác ạ :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Xe xấu quá bác ạ, 3/4 cánh mọt rồi, xe sơn lại, nội thất xấu, máy kêu, điều hòa yếu nữa... và bác chủ thì hét giá cao quá! Giờ e định chạy xuống Mỹ Đình xem một e xanh dưa 2004 rồi chạy qua Tam Trinh xem 1 e xanh dưa, đời 2004 nữa. Chắc chiều nay chỉ xem được vậy thôi.
Tam Trinh ngay gần nhà em , nói chung là mua WG bây giờ thì tiền nào của ấy thôi bác ạ! Chứ ko thể .....ngon bổ rẻ đc đâu :D

Mr Nguyễn™

Đi bộ
:-s bây giờ thóc lúa kém quá nên chưa lấy được

Nhưng e hạ quyết tâm rồi, cuối năm cưới e WG này về đưa con đi trẻ được đấy :x, tầm tiền chấp nhận được, xe dùng cho gia đình là hợp lý nữa :x

Khi nào e cưới được vợ 2 này các bác cho e gia nhập hội WG với nhé :x

Trước thích Kia Pride lắm nhưng đọc những bài về WG thì tình yêu thay đổi rồi :D

E cố gắng sớm nhất có thể để có WG he he

BuiDucCong1552

Xe hơi
Vâng, e cũng biết là tiền nào của ấy, nhưng bác chủ xe đưa giá tận 175tr mới bán. e cũng nghiên cứu kỹ giá thành và chất lượng xe thì e thấy giá đấy cao quá!vợ cả e 2 tháng nữa là sinh rồi, e cố gắng cưới vợ 2 ngay để đưa đón vợ cả và F1 nhà e.

wagon2005

Xe tăng
wagon chạy thì ngon nhưng mà ồn quá, có cụ nào đã làm chống ồn chưa cho em xin tý kinh nghiệm
Cụ tả thế này cũng hơi khó vì bệnh của Wg ồn thì rất nhiều lý do,do bi may ơ,do hộp số,do lốp.gioăng cửa...VV nhà WG đã nhiều cụ tự tay làm chống ồn rồi ạ nhưng cũng chỉ chống đc các cảm giác thôi,nếu là tiếng hú đi ở tốc độ 40-45km/h thả về 0 mà hú thì do bi may ơ,còn ở tốc độ này mà hú do hộp số thì sống chung với lũ ạ.

wagon2005

Xe tăng
Kụ gả 2 em đi lại cưới em màu đỏ về rồi, chúc mừng kụ nhá
Số em ló cứ gắn liền với Wagon ròi bác ạ,cứ định nâng đời thì đời lại không cho nâng:))Vì vậy em rất có duyên với WG cứ bán lại mua...

lekhanhvp

Đi bộ
Minh đọc bài về su wagon thấy thich wa và phù hộp với mình nhưng năm vừa rồi khó khăn có được it tiền hai vợ chồng để xây nhà chước đến cuối năm lay mình xe mua wagon để thi thoảng đưa gia đình về we va độ xe wagon .

tung132th

Xe hơi
Số em ló cứ gắn liền với Wagon ròi bác ạ,cứ định nâng đời thì đời lại không cho nâng:))Vì vậy em rất có duyên với WG cứ bán lại mua...
Em đang cần bán xe để nâng đời đây anh , làm con vitara đi cho sướng ^^
@lekhahvp : em thấy pác trong tình cảnh giống em năm vừa rồi , but em vẫn liều mạng làm con WG để đi , sướng nhất là .... trời mưa trời gió khỏi mặc áo mưa , trời nắng thì không tới đầu . nhất là đợt tết vừa rồi quá ư là tuyệt so với số tiền bỏ ra .

lekhanhvp

Đi bộ
xe của bác bán sao đời bao nhiêu Em thich nhất la mua của anh em trong hội giá phù hợp không wa thợ

kamechan

Đi bộ
Chào các cụ, em mới tập tành theo đuôi các cụ vào thớt này, mong các cụ chỉ giáo. Chả là ông cụ nhà em có bà dì (chả nhẽ gọi vợ 2) đang định chuyển thành vợ 2 cho em! ợ! SW 2005. Em mới bẻ lái được vài tháng nhưng chả hiểu gì về máy móc cả, mong được học các cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng